ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าซ่อมบำรุง ค่าอะไหล่ ระหว่าง เบนซ์ กับ BMW ซ่อมศูนย์ ยี่ห้อไหน แพงกว่ากันคะ  (อ่าน 12378 ครั้ง)

ออฟไลน์ nana

• Newbie
  • *
ใครพอจะให้คำตอบได้บ้างคะ

ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆค่ะ
ไปดู ทั้งสองรุ่นมาแล้ว วันนี้ ทั้ง c200 and x1
ตัดสินใจไม่ได้เลยยยยยยยยยยยยค่ะ

ชอบทั้งสองคันเลย จะซื้อทั้งสองคัน ก็เกินไปปปปปปปปปปปปป

ขอตัดสินด้วย ค่าบำรุงรักษา ค่าซ่อมเครื่อง  และ  ค่าอะไหล่แล้วกันค่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆๆๆนะค่ะ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,11649.0.html

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
BMW มี BSI นิครับ
ถ้าใช้ไม่เกิน 5 ปี 100000 โล ก็ BMW เลยครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ตามข้างบนเลยครับ5ปีแรกบีเอ็มดีกว่่า. 5ปีหลังคิดว่าน่าจะเบํนซ์ดีกว่า แต่ถ้าจะใช้ไม่เกิน5ปีแนะนำบีเอ็มครับ

ออฟไลน์ Juniorx7

• Newbie
  • *
BSI ต้องดูเงื่อนไขด้วยนะครับยกตัวอย่าง MSI ผมรับประกัน3ปีหรือ5หมื่นโล
เปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่25000โล ผมขอเปลี่ยนก่อนที่1หมื่นโลไม่มีปัญหาเปลี่ยนให้ฟรี
ครบ2หมื่นโลเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนอีกบอกต้องออกเองรวมไส้กรองแล้วเบ็ดเสร็จ6000กว่าบาท(ค่าแรงฟรี)
เพราะการที่จะเปลี่ยนให้ต้องมีไฟขึ้นเตือนให้เข้าserviceบลาๆๆ ไม่ใช่ปัญหาผมเลยไปเปลี่ยนนอกศูนย์
ราคาถูกกว่ากันครึ่งๆเลย สรุป ต้องดูเงื่อนไขดีๆทุกยี่ห้อว่าการรับประกันครอบคลุมแค่ไหนคับ

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
ส่วนมากถ้ามีคนถามผมแบบนี้ ผมจะถามกลับไปว่า "แล้วชอบคันไหนมากกว่ากัน"
ยิ่ง2รุ่นนี้มีจุดเด่นที่ต่างกัน ลองถามตัวเองดูว่าลึกๆแล้วชอบคันไหน
แล้วพอซื้อเราจะได้มีความสุขทุกครั้งที่ขับมัน
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ Shrimp cm

• Jr. Member
  • **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
ส่วนมากถ้ามีคนถามผมแบบนี้ ผมจะถามกลับไปว่า "แล้วชอบคันไหนมากกว่ากัน"
ยิ่ง2รุ่นนี้มีจุดเด่นที่ต่างกัน ลองถามตัวเองดูว่าลึกๆแล้วชอบคันไหน
แล้วพอซื้อเราจะได้มีความสุขทุกครั้งที่ขับมัน

จริงครับ ชอบมากเเค่ไหนพอมาอยู่ในมือ มันอาจจะไม่สมใจครับ

ลองไปเที่ยวไกรๆ เช่นทะเล เเล้วพอกับมาบ้าน นึกถึงรถที่เรารู้สึกดีมากที่สุด คัน ไหนวิ่งเข้ามาคันเเรก นั้นเเหละครับ

อาจจะดูบ้าๆไปหน่อย เพราะส่วนตัว ใช้อารม มากกว่าเหตุผล ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 14:14:49 โดย Shrimp cm »
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ crucifixzz

รถไม่เหมือนกัน แต่ X1 ก็ดีแต่ใจไป c200 

ออฟไลน์ Mr.Joe

ชอบคันไหน ไปคันนั้น
เดี๋ยวนี้รถทั้งสองยี่ห้อจุกจิกใกล้ๆกัน ค่าเข้าศูนย์ไม่ต่าง อะไหล่เบ๊นซ์ไม่ถูกเหมือนยุคก่อนปี 2000 แล้ว
ขอให้ลองขับแบบมีสติทั้งคู่ แล้วจะตัดสินใจได้เอง
โชคดีครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำค่ะ

ออฟไลน์ Vip_E63

• Newbie
  • *
 ;D ผมว่า Benz กับ BMW ก็ไมจุกจิกน่ะคับเพราะผมใช่ w211 เข้าเช็คตามระยะก๊โอเค ส่วน BMW ก็มีข้อดีท่ี bsi ซ่อมฟรีแล้วแต่ case คับเพราะแฟนใช่ E90 Lci แล้วทำตัวล้อคกุญแจหักเค้าก็เคลมให้คับแล้วแต่ชอบแต่ใจผมชอบ benz คับแต่ใจเชียร์ benz คับหรือไม่ก็ลอง Harier ตัวใหม่ก็สวยคับเห็นพ่ีสาวผมใช่อยู่ภายในกว้างดีดูไม่อึดอัดคับ

• Newbie
  • *