ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ฉีดน้ำล้างกระจกหลุด เอาอะไรยึกดีครับ  (อ่าน 6154 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีท่อฉีดน้ำมันหลุด แล้วผมไปเสียบ แล้วพอกีรถเก่าแล้ว + มือหนักไปหน่อย ไอ้ที่ฉีดน้ำบนกระโปรงมันหลุดเลย ตอนนี้ก็เลยห้อยต่องแต่งกับท่อน้ำ เลยจะถามว่าจะติดด้วยอะไรดีครับ

กาวช้าง
silicone ตู้ปลา
อื่นๆ

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ที่ฉีดน้ำล้างกระจกหลุด เอาอะไรยึกดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 00:45:29 »
ถ้าให้เลือก เลือกซิลิโคนดูจะพอดีกว่าครับ
แต่ลองหาช่างไหม ถ้ามันห้อยต่องแต่งจริงๆ

ออฟไลน์ jkhl

• Jr. Member
  • **
Re: ที่ฉีดน้ำล้างกระจกหลุด เอาอะไรยึกดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 01:31:28 »
เป็นพลาสติกหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ลองเทียบรูดูนะครับ อาจจะใช้ได้กับหลายยี้ห้อ ของใหม่ถ้าเทียบกับพวกโตโยต้า,ฮอนด้าได้ราคาหลักร้อยเอง

แต่ถ้าจะซ่อมอุปกรณ์ที่จะมายึดคำนึงถือเรื่องความร้อนด้วยนะครับ

อะไรก็ได้แต่...ตราช้างอยากให้เป็นทางเลือกทุดท้าย

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:05:53 »
คือมันยังอยู่ครับ แต่ทิ้งไว้นานกลัวจะหลุดไป เลยอยากยึดไว้ครับ

พอดีรถเพิ่งออกจากอู่ จะย้อนไปใหม่ก็ขี้เกียจครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 04:44:59 »
ถ้าไปหาซื้อมาใส่ใหม่ผมว่าราคาพอๆ กับการที่ไปซื้อ ซิลิโคน หรืออย่างอื่นเอามายึด แต่ถ้าแนะนะ ก็คงเป็นซิลิโคนใส
แต่ทางที่ดี ไปหาซื้อใหม่อันไม่กี่บาทเองครับ ของชิ้นเล็กไม่ค่อยแพงหรอกครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 08:18:27 »
Cable Tie
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:47:28 »
หาเทียบเอาครับอันละไม่เกิน ร้อยครับ.....มีเพียบหลายรุ่นมากตั้งแต่รถเล็กๆยันรถสิบล้อเลย.....
ผมเคยไปหาเทียบที่ร้านอะไหล่แถวบ้านเค้าเอามาให้เลือกเกือบๆ 20 แบบ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:02:08 »
ถ้าตามเชียงกง อันละสิบบาทมั้งครับ ผมเคยไปเดินดูอยู่ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 15:50:21 »
ถ้าไม่มีโครงการจะทำสีอะไรใหม่ในอีก3-4ปีนี้ ผมว่า เบิกของใหม่ไปเลยดีกว่าครับ ได้ของตรงรุ่นติดอยู่แน่นอน สบายใจไปอีกนาน

แต่หากของเทียบมีราคาต่างกับของเบิกศูนย์แบบมีนัยสำคัญ อันนี้คงแล้วแต่ทุนทรัพย์แล้วหละครับ

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:33:20 »
สรุปใช้ silicone ยากระจกครับ ทำกระโปรงเลอะนิดหน่อย แต่พอดีสีเละอยู่แล้วเลยไม่สนใจครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 18:26:57 »
สรุปใช้ silicone ยากระจกครับ ทำกระโปรงเลอะนิดหน่อย แต่พอดีสีเละอยู่แล้วเลยไม่สนใจครับ

ไม่แน่ใจว่าจะทนความร้อนได้นานหรือเปล่านะครับ เพราะในห้องเครื่องร้อนใช่เล่นเลยครับ
แต่ Silicone ยากระจกก็น่าจะรับได้อยู่เพราะต้องโดนแดดครับ