ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ ไม yaris จะหายไปจาก ถนนเเล้วหรือ ?  (อ่าน 13521 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shrimp cm

• Jr. Member
  • **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
ทำ ไม yaris จะหายไปจาก ถนนเเล้วหรือ ?
« เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 13:44:35 »
เมือ ก่อน ต้อนเด็ก ๆ ยังไม่มี รายได้ ผม วาง target ไว้ว่าจะซื้อ เจ้า yaris ให้ได้ เพราะ รูปทรง บวกอะไรหลายๆอย่าง

มันช่างสวยเหลือเกิน อันเป้น expect ของผมนั้นเอง

และมีช่วงที่ผมกำลังเก็บเงินนั้น ประมาน ปีกว่าๆที่ผ่านมา yarisนั้นวิ่งกัน ทั้งเมือง ซึ่งเจอ1 วัน ประมาน

1 2 3 4 โอ้วนับไม่ถ้วน(ผมอย่ ปิ่นเกล้า ที่อื่นผมไม่รู้นะครับ)

แต่ทุกวันนี้ ผมเเถบไม่เห็นมันวิ่งบนถนน เลย บ้างวันยังไม่เจอสักคัน แล้วรู้สึกว่าภาพมันจะเป้นไปจากรถเล็กๆ

กลายมาเป้นรถเด็กแว๊น(มีเงิน) ผมเคยอ่านว่าพี่ จิมมี่ ทำ รีวิวไว้เเต่ผมหาเท่าไรก็หาไม่เจอ= =  ผมจึงอยากรู้ว่ามันแย่ขนาดนั้นเลยหรือครับ

เเต่ ผมไม่ได้มองมันเป้นตัวเลือกเเล้วนะครับ แค่อยากรู้ว่ามันจะหายไปจริงหรอ

(ตัวใหม่ที่ มอเตอร์โชว์ ตกใจกับรถ สเกิตร์ แดงมาก)

ขอบคุณครับ
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
Re: ทำ ไม yaris จะหายไปจาก ถนนเเล้วหรือ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 13:54:13 »
เห็นเค้าบอกกันมาว่า TMT ไม่เอาเข้ามาประกอบแล้วอะครับ

จะเป็น Eco Car แทนครับ

แต่ตัวใหม่ที่เห็ยแว๊บที่ ญี่ปุ่นก็สวยงามดีครับ ^^

ตอนแรกๆผมก็ชอบมาเลย yaris แต่พอ minor แล้วรู้สึกว่าจะดูหวานๆไปหน่อย

พอตอนนี้เจอสเกิร์ตแดงไป T^T ช๊อคเลยครับ !

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
Re: ทำ ไม yaris จะหายไปจาก ถนนเเล้วหรือ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 13:55:00 »
ยอดขายเริ่มเข็นไม่ขึ้น ตามสภาพครับ ขายมาก็หลายปีแล้ว

ส่วนเจ็นถัดๆไป น่าจะไม่สานต่อ

ลองอ่าน Article นี้ ของคุณจิมมี่ดูละกันครับ

เลื่อนไปที่ TOYOTA/LEXUS พารากราฟที่ 5

CLICK

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 13:57:05 โดย BestHuafoo_JazzGD »

• **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 13:58:16 »
ช๊อค กะ เจ้า ล่างเเดงเช่นกันครับ

ยอดขายเริ่มเข็นไม่ขึ้น ตามสภาพครับ ขายมาก็หลายปีแล้ว

ส่วนเจ็นถัดๆไป ลองอ่าน Article นี้ ของคุณจิมมี่ดูละกันครับ

เลื่อนไปที่ TOYOTA/LEXUS พารากราฟที่ 5

CLICK

อ้อ อ่านเเล้วครับ ตัวใหม่สวยมากกกกก เเต่มันเเหวกโลกไปหน่อย

เเต่ถ้าเข้าไทยจริง หน้าตาอาจจะเปลี่ยนไปจากนี้อีกเยอะ  ซึ่ง เศร้ามากก
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 14:00:17 »
อึ้งกับ ACE เช่นกันครับ

มีลางว่า Eco Car จะมีเหตุการณ์แบบ Vios เก่ากับ Soluna AL50 ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 14:38:21 »
ตัวที่สวยก็ไม่เอามาสะงั้น  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 14:50:38 »
โดนคู่แข่งใหม่ๆที่เกิดจากการแข่งขันทับถมไปหมดครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 14:53:05 »
เพื่อนผมใช้อยู่ ผมเองก้เคยนั่ง อยากบอกว่ามันไม่ได้เลวร้ายอะไรมากหรอกครับ

แค่ไม่ดีเท่าคันอื่นๆในคลาส

ออฟไลน์ joe_wiset

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 17:29:43 »
แล้วจะมี FULL MODEL CHANGE ในไทยไหมอ่ะคร๊าาาาบ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 17:30:29 »
อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ รุ่นก่อน Minor Change สวยกว่าตัวปัจจุบัน อุปกรณ์ให้มาดีกว่า ดูดีมีเอกลักษณ์กว่า
ที่สำคัญผมชอบรุ่น S limited ครับ อิอิ

ส่วนรุ่น ACE ขอโทษนะครับ ช็อค สุดๆครับ เห็นแล้ว ยิ่งชอบรุ่นเก่ากว่าเดิมอีกครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 18:17:32 »
รุ่น Ace เป็นชุดแต่่งที่ออกแบบมาฆ่าตัวตายตัวเองได้เป็นอย่างดีเลยครับ
หรือว่ากลัวว่าที่ติดจอ DVD มาแล้วจะขายดีเกินไป เลยต้องทำชุดแต่งแย่ๆ ออกมาถ่วงดุลย์

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 18:22:45 »
รุ่น Ace เป็นชุดแต่่งที่ออกแบบมาฆ่าตัวตายตัวเองได้เป็นอย่างดีเลยครับ
หรือว่ากลัวว่าที่ติดจอ DVD มาแล้วจะขายดีเกินไป เลยต้องทำชุดแต่งแย่ๆ ออกมาถ่วงดุลย์
เขาเรียกว่า รุ่นประชดชีวิตครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 19:31:06 »
เขาเรียกว่า รุ่นประชดชีวิตครับ
เห็นด้วยครับ ประชดชีวิตชัดๆเลย ออกมาได้เน่ามากครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 20:01:30 »
ผมว่ามันดูทุเรศที่สุดเท่าที่ yaris เคยออกชุดแต่งหรือรุ่นพิเศษมาเลยล่ะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 20:32:38 »
ใครเห็น ACE บนท้องถนนบ้าง ยกมือขึ้น !!!

ออฟไลน์ csamabat

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:00:36 »
ใครเห็น ACE บนท้องถนนบ้าง ยกมือขึ้น !!!
ยังไม่เคยเห็นบนถนนเลยครับ (ที่พัทยา)   ถ้านับเป็น yaris ป้ายแดง ณ ตอนนี้ ก็แทบไม่เห็นเช่นกัน
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:14:19 »
ยังไม่เคยเห็นบนถนนเลยครับ (ที่พัทยา)   ถ้านับเป็น yaris ป้ายแดง ณ ตอนนี้ ก็แทบไม่เห็นเช่นกัน
เห็นไป 2-3 คันแล้วครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:21:38 »
คุณเป็นผู้โชคร้ายครับ ฮ่าๆ

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:23:13 »
คนกลุ่มนั้นเค้าคิดต่างอย่างผู้ นำ หึหึ

นำอะไรหว่า %? ?

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:33:10 »
คุณเป็นผู้โชคร้ายครับ ฮ่าๆ
โอ่วววววว โนวววววว
* Iwata Kana GC ราดน้ำมนต์ 1 เขื่อน

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:16:00 »
อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้นะคะ
เอารุ่นถูกมา อัพเซลล์ เครื่องเสียงคลองถม แถมส่งเสริมการขายให้กับเจ้านี่

ขอโทษนะคะ ที่เปรียบเทียบแรงไปนิด

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 00:36:24 »
ACE นี่เห็นสีมันแล้ว....

ตูก็ออกแบบได้ฟระ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ deozmaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 03:22:08 »
ถ้ามาบ้านผมก็เห็นจอดอยู่คันแหละครับ 555+
ส่วนตัวผมว่ามันเก่าเกินแกงไปแล้วครับ มีทั้ง 2 มีทั้งพี่ต้า มีทั้งพี่แจ๊ช มีทั้งวีออส มีทั้งซิตี้
แถมรุ่นเล็กยังมี มาร์ช กับ บริโอ้ น้องยาริสเริ่มไม่มีวิวัฒนาการเลย เหมือนก่อนนิวมาสด้า3
จะเข้า แปลงร่างแบบห่วยๆ แบบคุณชีนะริงโกะว่าไม่มีผิด 555+ รุ่นถูกมาโมคิดตี้ เครื่องเสียง
คลองถมโครตโดน

เหมือนมาสด้า3 play ต่อกรกับยาริส ace ... คนออกแบบเหมือนเอาเท้าเขี่ย 555+

ส่วนตัวยาริสถ้าจะทำให้ไม่เชย ต้องแต่งแบบตัวญี่ปุ่น Type RS ครับ หน้าตาผมว่าไม่เชยดี
อันนี้รถผมเองครับ กันชนหน้าแปลงจาก E รุ่น2006 เปน vitz rs minor แบบตัวยุ่น

ส่วนตัึวผมก็ยังชอบยาริสอยู่ดี เพราะ เปิด yahoo japan ขึ้นคราได ... อะไหล่ ของแต่งเพียบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 03:27:19 โดย deozmaster »

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 09:57:22 »
จริงด้วย

พักหลังแทบจะไม่เห็นยาริสบนถนนเลย

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 15:29:24 »
ด้วยสัดส่วนของรถที่กำลังดี โอเวอร์แฮงก์น้อย กะทัดรัดที่สุดในSeg
และซุ้มล้อดูที่ใหญ่กว่าเพื่อนในรุ่นเดียวกัน
จนป่านนี้ผมก็ยังเชื่อว่า มันเป็นรถB-segที่แต่งขึ้นแต่งสวยที่สุดในตลาด
และด้วยช่วงล่างที่ชวนอึ้ง.. ผมว่ารถผมถึงจะเก่าแต่ถ้าเล่นกันในโค้งก็กินคันอื่นๆนิ่มๆมาตลอด
..แต่ผมเคยโดนYaris S(Limited)เดิมๆ สวนในโค้งมาแล้ว.. เงิบไปหลายวันเลยครับ    ;D

คือถ้าเอาบอดี้ของยาริสมา แล้วได้สมรรถนะช่วงล่างและพวงมาลัยของมาสด้า2นะ..
ผมรักตายเลย 

.-_-.

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 16:28:28 »
ด้วยสัดส่วนของรถที่กำลังดี โอเวอร์แฮงก์น้อย กะทัดรัดที่สุดในSeg
และซุ้มล้อดูที่ใหญ่กว่าเพื่อนในรุ่นเดียวกัน
จนป่านนี้ผมก็ยังเชื่อว่า มันเป็นรถB-segที่แต่งขึ้นแต่งสวยที่สุดในตลาด
และด้วยช่วงล่างที่ชวนอึ้ง.. ผมว่ารถผมถึงจะเก่าแต่ถ้าเล่นกันในโค้งก็กินคันอื่นๆนิ่มๆมาตลอด
..แต่ผมเคยโดนYaris S(Limited)เดิมๆ สวนในโค้งมาแล้ว.. เงิบไปหลายวันเลยครับ    ;D

คือถ้าเอาบอดี้ของยาริสมา แล้วได้สมรรถนะช่วงล่างและพวงมาลัยของมาสด้า2นะ..
ผมรักตายเลย 

.-_-.

ด้วยความเล็กมัน ดาบสองคมจริงๆ

เพราะคู่เเข่งนั่้นเป็น โรงเเรมได้เลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 18:00:23 »
ที่จริงยารีส ตัวนี้มันก็น่ารักดี แต่มันเก่าไปละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 18:29:33 »
ส่วนตัวไม่ชอบยารีสโฉมนี้อ่ะค่ะ เพราะดูยังไงๆมิรู้ ความรู้สึกส่วนตัวเพียวๆ :P แล้วก็ไม่ชอบตรงแผงคอนโซลตรงกลางอ่ะ เกะกะ

แต่ แต่ แต่ ดูในเน็ตแล้วตัวใหม่ดูดีนะค่ะ แต่ถ้าออฟชั่นดีประกอบด้วยจะดีมากเลย ยอดขายคงจะโอเคค่ะ ความเห็นส่วนตัวอีกแระ ^0^