ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทราบเกี่ยวกับ Volkswagen Golf ตัวธรรมดาบ้าง  (อ่าน 5425 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
หาข้อมูลยากมากในไทย เวปก็ไม่มีอะไร ใครมีโบชัวร์บ้างอยากทราบรายละเอียด
คิดว่าคุ้มมั้ยกับราคา 1.6 ล้าน กับคุณภาพ และ บริการหลังการขาย

หรือถ้ามีตัวดีเซลจะมีมั้ยครับเนี่ย
หรือมอง Fiesta เหมือนเดิมดี
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 18:42:39 โดย Bluedoft »

Re: มีใครทราบเกี่ยวกับ Volkswagen Golf ตัวธรรมดาบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:32:50 »
ดูราคาผิดครับ ><" 2 ล้าน
ไม่เป็นไรแล้วครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: มีใครทราบเกี่ยวกับ Volkswagen Golf ตัวธรรมดาบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:35:54 »
1.9 พร้อมชุดแต่ง ABT + โมเพิ่มจาก ABT ....ราคามันดีดเหลือเกิน
1.4Turbo + 7DSG จี๊ดได้ระดับหนึ่งครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:38:37 »
ขอให้ไปลองก่อนครับ ลองเยอะๆหลายๆรุ่น แล้วค่อยถามตัวเองอีกที
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:41:51 »
หมายถึง GOLF GT 1.4 TSI หรอครับ ถ้าเป็นตัวนั้นมัน 1.98 ล้านนะครับ มันประกอบเยอรมันทั้งคัน เรื่องคุณภาพไม่ต้องสืบครับ อ่านหนังสือรถต่างประเทศมาหลายเล่มแล้ว GOLF เป็นรถที่เน้นเรื่องคุณภาพมากกว่าดีไซส์จริงๆ เครื่อง 1.4 แรงบิด 200 นิวตันดูจากคลิปตาม youtube แล้วก็วิ่งเกินCC จริงๆ แถมยังอัพเพิ่มแรงม้าได้ด้วย ส่วนเรื่องหลังการขายไม่ทราบจริงๆครับ ถ้าจะซื้อผมว่าคุณต้องใจรักจริงๆ ไม่แคร์เรื่องราคาขายต่อครับ

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:11:39 »
เป็นรถที่คุณภาพดีครับ :)
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:37:29 »
ขอบคุณครับ
ตอนนี้ก็หารถเล็กๆคุณภาพดีๆ ราคาประมาณ 1.5 ล้าน ภายในเนี้ยบๆวัสดุดี สมรรถนะดี
ถ้าไม่มีก็กลับมาสู่ fiesta ครับ

DS3 ยังไม่ค่อยเข้าตาผม

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 22:49:23 »
ขอบคุณครับ
ตอนนี้ก็หารถเล็กๆคุณภาพดีๆ ราคาประมาณ 1.5 ล้าน ภายในเนี้ยบๆวัสดุดี สมรรถนะดี
ถ้าไม่มีก็กลับมาสู่ fiesta ครับ

แต่พี่บอกว่า golf ราคา 1.6 ล้านผมยังงงอยู่ เพราะได้ใบราคามามัน 1.98 ล้านหนิครับ

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:11:08 »
ขอบคุณครับ

Peugeot207GT 3drs. พอจะเข้าตามั้ยครับ ราคาป้วนเปี้ยนอยู่แถว1.5-1.7ล้าน
เครื่องตัวเดียวกับCooper S เลยนะ    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:21:50 »
หมายถึง GOLF GT 1.4 TSI หรอครับ ถ้าเป็นตัวนั้นมัน 1.98 ล้านนะครับ มันประกอบเยอรมันทั้งคัน เรื่องคุณภาพไม่ต้องสืบครับ อ่านหนังสือรถต่างประเทศมาหลายเล่มแล้ว GOLF เป็นรถที่เน้นเรื่องคุณภาพมากกว่าดีไซส์จริงๆ เครื่อง 1.4 แรงบิด 200 นิวตันดูจากคลิปตาม youtube แล้วก็วิ่งเกินCC จริงๆ แถมยังอัพเพิ่มแรงม้าได้ด้วย ส่วนเรื่องหลังการขายไม่ทราบจริงๆครับ ถ้าจะซื้อผมว่าคุณต้องใจรักจริงๆ ไม่แคร์เรื่องราคาขายต่อครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

แต่ถามอย่างนึงว่า คิดจะใช้มันกี่ปีครับ

ถ้าเกิน 10 ปี ก็ช่างราคาขายต่อเถอะครับ แทบไม่เหลือทั้งนั้น

อิอิ ผมก็ใช้ VW
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 01:26:11 »
ถ้าจะเล่นกอล์ฟให้กัดฟันไป GTi ดีกว่าครับ ไม่ใช่เพราะเป็นรุ่นท็อป แต่เสปคของต่างๆต่างกันเยอะ
แล้วเครื่องสหกรณ์ 2.0 Turbo ตัวนี้ก็แพร่หลายในไทยมากกว่า 1.4 Twin charge เยอะ น่าจะหาช่างง่ายกว่า
อีกคันก็มา Volvo S40/V40 ไปเลย น่าจะอยู่ในงบได้ ขับสนุก ไม่แรง อะไหล่เครื่อง/ช่วงล่างถูก
หรือสุดท้ายก็ไม่พ้น Focus TDCi กะ Fiesta 1.6
แต่ใจผมอยู่ที่ Focus นะ ไปลองรึยัง?