ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกว่าผมตกหลุมรักบั้นท้าย mazda2 5dr ยิ่งดูยิ่งสวยอะ  (อ่าน 9903 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เมื่อวันเสาร์ ไปเชงเม้งมาครับ ขับตามหลัง mazda2 5dr คันนึง รุ้สึกยิ่้งดูก็ยิ่งสวยครับ ชอบมากๆเลย

วันนี้ขากลับมาจาก กทม ก็ได้ขับตามมาสด้า 2 5dr สีเขียว สีโปรดของผมเลย เห็นแล้วช๊อบชอบล่ะครับ
แต่ไม่ค่อยชอบหน้ายิ้มกับinterior design เท่าไหร่

มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ ไม่มีอะไร อิอิ

เอาเฟียสต้าไปแปลงเป็นตูดมาซดา2เลยครับ ;D

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ผมก้ชอบครับ ยิ่งโดยเฉพาะรุ่นท๊อป ดูดีๆเท่ไม่เบาเลยล่ะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แต่ริงโกะชอบตูด สี่ประตูนะคะ  แบบว่า ยังกะ กะละมังกลับชาติมาเกิด

ออฟไลน์ nicsjerry

วันก่อนไปศูนย์ มาสด้า  เจอ MAZDA 2  เจเนติก ตัวใหม่  สเกิร์ตด้านหน้าเพิ่มความสวย ให้กะตัวรถอีก 10 เท่า !!  มานดูดีมาก ก

alzeto

วันก่อนไปศูนย์ มาสด้า  เจอ MAZDA 2  เจเนติก ตัวใหม่  สเกิร์ตด้านหน้าเพิ่มความสวย ให้กะตัวรถอีก 10 เท่า !!  มานดูดีมาก ก

กดไลค์ รัวๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมก็ชอบครับ ดูดีกว่าตัวสี่ประตูนะ
ต้วสี่ประตูมันหลอกตาว่าท้ายโด่งไปหน่อย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ผมก็ชอบ

แต่คงต้องถอนใบจองละ (อดได้เงินคืนแหงมๆ)  ???

เพราะทุกคนในบ้านดันไปหลงรักเจ้าพรีอุสเข้าให้  ;D

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
แต่ผมหลงตูด fiesta 5D

ตูดรัยม่ายรู้ ดูช่างสวยงาม ลงตัง โดดเด่นเหลือเกิน T^T

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
ผมก็ชอบครับ แต่ตัวสี่ประตูนี่ไม่ไหว ดูแปลกๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ชอบเหมือนกันครับ

แต่ภายในดูน่าเบื่อมาก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ takzakub

ผมซื้อมาสด้าสองก็เพราะ  บั้นท้ายนี่แหละครับ

ตอนแรก ลังเล กับ jazz  march  

มีอยู่วันนึง ขับรถตามมาสด้า 2  แบบว่ามันโดนจริงๆ

จะชอบยังไง ก็รักน้อยกว่าเฟียสต้านะ ฮิๆ

ออฟไลน์ Nioka

ผมก็ชอบครับรักตั้งแต่แรกเห็นเลยด้วยซ้ำ

แต่ 245กม ใช้น้ำมัน 850 บาท อันนี้ละครับ ผมเริ่มไม่ชอบมันละ - -"

กิโลเมตรละ 3.9 บาท หรือ 10.9 โล/ลิตร เฮือกๆๆ

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
ผมว่าต้องมีท่อเหมาะๆซักใบจะดูดีขึ้น ยืนมองท้ายรถตัวเองแล้วคิดหาเรื่องเสียเงินทุกวัน 555

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าตัวรถมันสวยมากกกกกก

แต่ภายในนี่ไม่ค่อยปิ๊งอะ

ออฟไลน์ kemjc

ชอบท้ายเฟียสต้า หน้ามาสด้า2 ครับ :D

ผมก็ชอบครับรักตั้งแต่แรกเห็นเลยด้วยซ้ำ

แต่ 245กม ใช้น้ำมัน 850 บาท อันนี้ละครับ ผมเริ่มไม่ชอบมันละ - -"

กิโลเมตรละ 3.9 บาท หรือ 10.9 โล/ลิตร เฮือกๆๆ

ขับในเมืองหรือเปล่าครับ ผมว่าถ้าเป็นในเมืองก็ไม่เปลืองเท่าไหร่นะครับ ประมาณนี้ก็โอเคนะ แต่ถ้าทางไกล ไม่ใช่แล้วล่ะ 5555

เฟียสต้าผมขับในอมตะนครก็ประมาณ 9-12 กม/ลิตรเหมือนกันครับ แต่ดีหน่อยที่เติม e20 อิอิ

ออฟไลน์ mkuski

วันนี้ไป ดูรถที่มอเตอร์โชว์มา น้องคันสีแดงหล่อจริงๆๆ
แต่อยากทราบเรื่องช่วงล่าง sport น้อง2 หน่อยครับ ใครพอจะทราบไหมว่า ช่วงล่างแบบ sport มีในรุ่นไหนบ้างเพราะเท่าที่หาอ่านในโบชัวร์ ไม่มีระบุไว้เลยครับ
หรือว่า เหมือนกันหมด

ออฟไลน์ vellcap

ผมชอบทั้ง 4Dr. และ 5Dr. เลยครับ
5 ประตู ดูแล้วน่ารักไปทั้งคัน สีเขียวก็สบายตา
4 ประตู ท้ายมันแบบว่า เอิ่มมมม คิดเหมือนพี่ ringo เลยครับ มันใหญ่มากกกกกก ขนของสะใจเลยล่ะ
แต่ Fiesta 5Dr. ก็สวยนะครับ แต่สวยแบบโฉบเฉี่ยวมากกว่า เส้นสายมาแนวคมชัด
ที่เหลือก็สวยนะครับ แต่มันมาแนวกลมกลืนดูรวมๆแล้วสวย แต่สวยแบบไม่โดดเด่นสำหรับผมครับ
ความจริง Honda Jazz ก่อน Minor change ถ้าเป็นไฟท้าย LED แบบของญี่ปุ่น ก็จะโดดเด่นเข้าตาผมครับ  

ออฟไลน์ Dear_Cr-2.4Hv

• Newbie
  • *
แต่ริงโกะชอบตูด สี่ประตูนะคะ  แบบว่า ยังกะ กะละมังกลับชาติมาเกิด

+1 ครับๆๆๆ :) :)

(ผมชอบรูปพี่มากเลย ดูกี่ทีๆ ก้อฮาา 55  ตอเเหลลลลล 555555)

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
วันนี้ไป ดูรถที่มอเตอร์โชว์มา น้องคันสีแดงหล่อจริงๆๆ
แต่อยากทราบเรื่องช่วงล่าง sport น้อง2 หน่อยครับ ใครพอจะทราบไหมว่า ช่วงล่างแบบ sport มีในรุ่นไหนบ้างเพราะเท่าที่หาอ่านในโบชัวร์ ไม่มีระบุไว้เลยครับ

ถ้าเป็น5ประตู จะมีในตัว ทอปและ รองทอปครับ
ถ้า4ประตูมีแค่ตัวทอปครับ

ออฟไลน์ mkuski

ถ้าเป็น5ประตู จะมีในตัว ทอปและ รองทอปครับ
ถ้า4ประตูมีแค่ตัวทอปครับ
ขอบคุณมากครับ  ;D  ว่าแต่ทำไมเด่วนี้ mazda เค้าไม่โฆษณา เรื่องนี้แล้ว ไม่ระบุในโบวชัวร์ แอบงง

ออฟไลน์ nonp

ขับในเมืองหรือเปล่าครับ ผมว่าถ้าเป็นในเมืองก็ไม่เปลืองเท่าไหร่นะครับ ประมาณนี้ก็โอเคนะ แต่ถ้าทางไกล ไม่ใช่แล้วล่ะ 5555

เฟียสต้าผมขับในอมตะนครก็ประมาณ 9-12 กม/ลิตรเหมือนกันครับ แต่ดีหน่อยที่เติม e20 อิอิ

ในเมืองผมได้ประมาณ 10-11 Km/L
นอกเมืองไม่ค่อยได้วิ่ง แต่ตกประมาณ 14 กว่าๆ Km/L ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

Fiesta สวยสุดแล้วครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

Fiesta สวยสุดแล้วครับ  ;D

เห็นด้วยที่ซู๊ดดด อิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

เมื่อวานเจอทั้งเฟียสต้าและมาสด้า 2 ไฟท้ายรมดำ สวยชิบ เลยครับ สวยจริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
Mazda 2 ตัวซีดาน ถ้าใส่เสกิร์ตจะสวยขึ้นเยอะค่ะ จะลบความมนด้านล่างแล้วจะช่วยให้ดูไม่สูงจนเกินไป ^_^ ความเห็นส่วนตัว :P

methus zaa

หายไปนานเลยครับพี่ ออย