ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่อง(ม๊ากมาก)] ภาพบรรยากาศ Capsule Event #11 @ saintlouis hospital!!  (อ่าน 7013 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
 พอดีไปแรดกับเืพื่อนๆมา นานๆทีจะได้มีโอกาศไปกับเค้ามั่ง 5555 ต้องขออภัยด้วยที่รูปน้อยเนื่องจากข้าพเจ้า ไม่ได้เอากล้องไปเลยต้องเอาN97ใช้ไปพลางๆ แถมคนในฮอลเยอะมากกกกกกกกก

แต่ ณ จุดๆนี้หลายคนอาจจะไม่รู้จักรงานแคปซูล เอาเป็นว่าง่ายๆคืองานที่เป็นการรวมพลของเหล่าคนชอบการ์ตูน โดยการแต่งคอสเพล หรือ ชอบดู+ถ่ายรูป ก็ตามแต่ บลา บลา เอาเป็นว่างานคอสเพลแล้วกันครับ และหากใครคิดว่ามีแต่คอสเพลก็คงไม่ใช่ เพราะมีของขายซึ่งงานนี้ผมก็โดนฟันไป เกือบพันเหมือนกัน=_=" และที่สำคัญงานนี้ นานๆจะมีสักทีคล้ายๆ มอร์เตอร์โชว์ นั่นแลลล  แต่แค่มีแค่วันเดียว(ก็คือวันนวันที่3 เมษา นี้แหละ 5555)

ป.ล. งานนี้ใครอยากไปปล่อยแก่ก็ได้นะเพราะพวกการ์ตูน ยุค19XX ก็ยังมีให้เห็นเยอะมากอยู่

หากงานนี้ท่านใดที่ไปก็เอาภาพมาแชร์กันได้ครับ

ภาพแรกเข้ามาในงานคนก็ล้นแล้วจ้าา=_=" ผมอยากจะบอกว่าผมค่อนข้างมีความสุขกับการช๊อปปิ้ง แต่อยู่ดีๆ โดนเหยียบเท้านี่ มันแปลกๆนะ  ยิ่งใส่อีแตะด้วย

ตุ๊กตายาง ฟิกเกอร์ ฟิกม่า โมเดลSD เพียบ!

ห้องแต่งตัวสภาพค่อนข้างอนาถนิดนึง(?)

พอดีคอสเพลในห้องประชุมค่อนข้างถ่ายยากมากเนื่องจากคนเยอะยั๊วเยี๊ะเต็มไปหมด ผมเองก็ไม่มีกล้องด้วยก็เลยต้องไปถ่ายข้างล้าง

ผมขออภัยที่ขอลงก่อนเพียงเท่าี้นี้เพราะเดี๋ยวผมเอาจากกล้องเพื่อนมาลงให้นะครับ><

ส่วนของที่โดนฟันไปวันนี้~~~~

โปสเตอร์ไวนิล น่ารักๆเอาไว้แปะห้องทำงาน โดนฟันไปทั้งหมด 160บาท

พวงกุญแจคิวเบย์แสนน่ารัก(?) 250บาท

และมีเสื้ออีก แต่ถ่ายไม่ได้เพราะเอาไปซักอยู่ 5555

ยังไงถ้าใครไปมาเหมือนกันเอามาแชร์กันมั่งนะขอรับ><

และขอขอบคุณที่หลงเข้ามาอ่าน..................เอ๊ะ!? ล้อเล่นหน่ะครับ=_="
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 21:04:12 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: [นอกเรื่อง(ม๊ากมาก)] ภาพบรรยากาศ Capsule Event #11 @ saintlouis hospital!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:06:06 »
คิวเบย์น่ารักมากกกกกกกกกกก

แต่สันดาน (ขอแรกแบบนี้ละกัน) น้าเน็กมากๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: [นอกเรื่อง(ม๊ากมาก)] ภาพบรรยากาศ Capsule Event #11 @ saintlouis hospital!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:06:28 »
หลงอ่านโปปิค นึกว่า วงนี้ซะอีก???

ริงโกะรออยู่นะนั่น ได้ข่าวว่าเลื่อนวางแผง แต่จะบอกว่าเพลงพรีวิว  บรรเจิดมากค่ะ

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:08:43 »
WTF!!! QBay :o

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:16:17 »
น น น นะ นะ นอ น้อ น้องงงงงงงงู!!!!!!!
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:17:13 »
ขอบอกว่า คิวเบย์มีแต่คนเกลียดนะ แต่ของมันนี่ขายดีกว่าพวกเสื้อบางตัวอีกคร๊าบพี่ 5555 ยิ่งหมอนหัวคิวเบย์ ประมูลไป2500 ผมถึงกับงง ที่จริงมีหน้ากาก กับที่คาดผมขายด้วย เกลื่อนๆพอๆกับหน้ากากอาเบะเลยครับ=_="

@ คุณริงโกะ วงอะไรอ่าครับพี่?? เห็น แนวแต่งตัว แล้ว ดูน่าสนใจดีแหะ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:39:45 »
เอิ่ม ผมว่า กระทู้นี้ แม้ว่าจะเป็นกระทู้นอกเรื่อง และไม่ได้ผิดกฎอะไร

แต่ผมมองว่า ถ้าเป็นไปได้ คราวต่อไป อาจจะขอหลีกเลี่ยงการนำมาโพสต์ได้ไหมครับ
เพราะที่นี่ โดยปกติแล้ว ส่วนใหญ่  เป็นเว็บที่คนอ่านอยากจะเข้ามาศึกษาเรื่องรถ
กันมากกว่าหนะครับ บางที อาจจะมีโผล่มาได้บ้างนิดๆหน่อยๆ นานๆที

แต่ถ้าขืนมีโผล่แบบนี้มาเยอะๆนี่ ผมกลัวว่า บรรดาผู้ใหญ่ทั้งหลายในเว็บ
ก็จะได้แต่เฝ้าดู และไม่กล้าแจมกระทู้กัน จนกระทั่งจุดหนึ่ง ก็จะกลายเป็นเว็บที่มีแต่คุณหนูๆอยู่เท่านั้น
จนกระทั้ง กลายเป็นว่า ผู้ที่มีความรู้ และพร้อมจะช่วยตอบคำถามให้ ก็จะพากันถอยห่าง
จากเว็บของเรากันหมด และสุดท้ายเว็บเราก็จะไม่ต่างอะไรกับเว็บบอร์ดทั่วไปที่มีอยู่ดารดาษกันหนะครับ

คือ ในขณะที่เราจะต้องบอกว่า เว็บเรานั้น มีเด็กเล่นเยอะแล้ว ต้องทำอะไรให้คิดถึงเด็กกันมากแล้ว
ก็อยากให้ เด้กๆทั้งหลาย คิดถึงคุณพี่คุณป้าคุณน้าคุณอาทั้งหลายในบอร์ดเราด้วยเช่นเดียวกันหนะครับ
ถึงจะอยู่ด้วยกันได้อย่างผาสุข

อีกอย่างนึง เว็บบอร์ดสำหรับชาวคอสเพลย์ เอง ก็มีให้เข้าไปแจมกันอยู่หลายบอร์ดหนะครับ
เท่าที่พอจะทราบมา เพราะน้องๆรอบตัวหลายๆคน ก็ชอบแต่งตัวเป็นคอสเพลย์ คือ แต่งตัวเลียนแบบตัวการ์ตูน
อย่างนี้กันอยู่ค่อนข้างเยอะ ขอแนะนำว่า กระทุ้แบบนี้ จะเหมาะกับเว็บบอร์ดของชาวคอสเพลย์มากกว่า
เว็บบอร์ดที่คุยกันด้วยเรื่องรถยนต์อย่าง เว็บของเรานะครับ

กระทุ้นี้ จะอนุญาตให้ปล่อยผ่านนะครับ
แต่ ขอความกรุณานิดนึงว่า คราวต่อไป ขอเฉพาะเรื่องรถ
หรือเรื่องราวที่ ผู้คน ทุกเพศทุกวัย ทุกความสนใจ คุยแลกเปลี่ยนกันได้ด้วยนะครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ ในโอกาสต่อไป

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 21:43:46 โดย J!MMY »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 21:42:13 »
เอิ่ม ผมว่า กระทู้นี้ แม้ว่าจะเป็นกระทู้นอกเรื่อง และไม่ได้ผิดกฎอะไร

แต่ผมมองว่า ถ้าเป็นไปได้ คราวต่อไป อาจจะขอข้ามได้ไหมครับ
เพราะที่นี่ โดยปกติแล้ว ส่วนใหญ่  เป็นเว็บที่คนอ่านอยากจะเข้ามาศึกษาเรื่องรถ
กันมากกว่าหนะครับ บางที อาจจะมีโผล่มาได้บ้างนิดๆหน่อยๆ นานๆที

แต่ถ้าขืนมีโผล่แบบนี้มาเยอะๆนี่ ผมกลัวว่า บรรดาผู้ใหญ่ทั้งหลายในเว็บ
ก็จะได้แต่เฝ้าดู และไม่กล้าแจมกระทู้กัน จนกระทั่งจุดหนึ่ง ก็จะกลายเป็นเว็บที่มีแต่คุณหนูๆอยู่เท่านั้น
จนกระทั้ง กลายเป็นว่า ผู้ที่มีความรู้ และพร้อมจะช่วยตอบคำถามให้ ก็จะพากันถอยห่าง
จากเว็บของเรากันหมด และสุดท้ายเว็บเราก็จะไม่ต่างอะไรกับเว็บบอร์ดทั่วไปที่มีอยู่ดารดาษกันหนะครับ

คือ ในขณะที่เราจะต้องบอกว่า เว็บเรานั้น มีเด็กเล่นเยอะแล้ว ต้องทำอะไรให้คิดถึงเด็กกันมากแล้ว
ก็อยากให้ เด้กๆทั้งหลาย คิดถึงคุณพี่คุณป้าคุณน้าคุณอาทั้งหลายในบอร์ดเราด้วยเช่นเดียวกันหนะครับ
ถึงจะอยู่ด้วยกันได้อย่างผาสุข

กระทุ้นี้ จะอนุญาตให้ปล่อยผ่านนะครับ
แต่ ขอความกรุณานิดนึงว่า คราวต่อไป ขอเฉพาะเรื่องรถ
หรือเรื่องราวที่ ผู้คน ทุกเพศทุกวัย ทุกความสนใจ คุยแลกเปลี่ยนกันได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัยอย่างยิ่งครับ =_=" คราวหน้าไม่มีแล้วครับ ขออภัยจริงๆ

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 23:48:11 »
ทำไมผมอายุ18แต่ไม่รู้จักสักตัวเลยอะ T-T
07 mazda 3

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 07:40:34 »

ถ้าจะลงที่เกียวข้องกับรถ+การ์ตูน แนะนำ Itasha ครับ

ปล. งวดนี้คงไม่มีคนถือปอกหมอนวิ่งรอบโรงบาลนะ  ;D

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 10:03:53 »
ถ้าจะเอา เรื่องกาตูนมาลง ขอเกี่ยวกับรถนิดนึ่ง หรือ แนวแต่งแบบ itacha  ก็ได้ครับ  เช่นแบบนี้

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 09:31:22 »
ทำไม ไปจัดที่โรงบาลล่ะครับ
หรือคนไข้ไม่มี เงินมามา เพราะจำได้ว่าพี่จิมเคยพูดถึงบริการของที่นี่

แล้วก็ดันตั้งชื่องานว่าแค็ปซูล นึกว่าเกี่ยวกับแค็ปซูลยา -*-