ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ใครดูรายการวู้ดดี้เกิดมาคุยมั่งครับ ตื้นตันมาก ขอให้คนไทยรักกัน  (อ่าน 12094 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakkagy

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ   ได้ยินเรื่องที่ฟ้าหญิงจุฬาภรณ์ฯตรัสถึงพระเจ้าอยู่หัวฯ แล้วตื้นตันใจมากครับ  อยากให้คนไทยรักกันครับ อย่างน้อยเริ่มที่สังคมเล็กๆ ที่นี่ก็ยังดีครับ  

ขอบคุณครับ  (ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2011, 23:24:11 โดย jakkagy »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ได้ดูนิดเดียวเองครับ ท้ายๆ มีลิงค์ให้ดูย้อนหลังไหมครับ อยากดูเต็มๆ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
เออลืมดูเลยครับ ลืมไปเลยว่าวันนี้มี ปัดจิโถ่! เดี๋ยวหาดูย้อนหลังเอาครับ คิดว่าพรุ่งนี้ก็น่าจะมีแล้ว  ;)

ออฟไลน์ mew408

• Newbie
  • *
ดูตั้งแต่ต้นจนจบเลยครับ น้ำตาไหลตลอดเวลา
ซาบซึ้งมากครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ดูตั้งแต่ต้นจนจบครับ

สัปดาห์หน้า จะดูต่อ...อย่างแน่นอน

ถ้าเรามัวแต่มานั่งค้นหาว่าใครถูก หรือใครผิด เพื่อจะด่าทอ และประหักประหารกัน

ประเทศทั้งประเทศ ก็จะยังอยู่ได้แค่นี้ ปัญหาต่างๆจะไม่คลี่คลายไปได้เลย

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
กลับบ้านไม่ทันดูครับ แต่จะหาดูย้อนหลังอย่างแน่นอน ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ได้แนวคิดดีๆแล้วอยากลอง

ก็สามารถลองความคิดดีๆ
เริ่มต้นได้จากที่บ้าน แล้วก็มาที่นี่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tzoom

• Newbie
  • *
ทันดูช่วงท้ายๆครับ  ชอบ  ไม่เคยเห็นพระองค์ในแบบธรรมชาติ สบายๆ แบบนี้เท่าไรนัก
รักในหลวง ห่วงพระองค์ท่านครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
นี่คือรายการวู้ดดี้เกิดมาคุย ที่ดีที่สุดเท่าที่ผมเคยดูเลย.......
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

เสียดายครับไม่ได้ ดูเช่นเดียวกันแต่อยากดูมาก

แต่ คนบางกลุ่มไม่ฟังใครจริงๆ

กังวลมากๆ เรื่องอนาคตประเทศชาติ

เพราะมีกลุ่มที่ว่า ที่ไม่ฟังใครหน้าใหนพูดแล้ว แม้แต่พ่อของปวงชน

Admin เห็นไม่เหมาะสมลบ คห. ผมได้เลยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 10:08:05 โดย Commander Cheng »
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ Northbridge

มาโพสลิงค์ จะเป็นการโฆษนามั้ยนิ

http://www.thaimetv.com/index2.php

ผมดูตามนี้อะ ไม่ต้องสมัคร me.in.th กำลังนั่งดูอยู่เลยครับ เพราะพลาดเมื่อตอนหัวค่ำ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
คนที่มีอำนาจในการบริหารประเทศ เขาจะดูรายการนี้แล้วคิดได้บ้างมั้ยนะ

ผมรู้สึกว่า ตัวเราทำงานเบ๊าเบา สบ๊ายสบายขึ้นมาทันทีเลย

เป็นห่วงสุขภาพท่านนะครับ ทรงพระเจริญ

ปล. แอบขำตอนที่ท่านบอกว่า คำราชาศัพท์ บางทีท่านก็ไม่เข้าใจความหมายในบางคำเลย  :)

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
โดนใจมากเกินคำบรรยายครับ
โดนเฉพาะ "ชาติไทยถูกเผาบ้านเผาเมืองครั้งเสียกรุงแก่พม่า แต่คราวนี้สะเทือนใจยิ่งกว่าที่คนไทยมาเผาบ้านเผาเมืองตนเอง"

ออฟไลน์ kenichi

• **
ได้ดูเหมือนกันครับประมาณ กลาง ๆ รายการได้แล้วมั้ง สารภาพครับน้ำตาคลอเกือบทุกครั้งที่พระองค์ทรงกล่าวถึงองค์พ่อหลวง  แต่มีอยู่ตอนนึงที่คุณวู้ดดี้จะถามพระองค์เกี่ยวกับพระอาการประชวรที่เข่าของพระองค์โดยใช้ราชาศัพท์ (จำไม่ได้ครับ) แต่พระองต์ทรงตรัสถามกลับว่าคำราชาศัพท์ดังกล่าวแปลว่าอะไร พร้อมกับทรงตำหนิว่าไม่ให้ใช้ราชาศัพท์มาก ๆ เล่นเอาคุณวู้ดดี้เหวอเลยทีเีดียวเพราะอุตส่าห์ท่องมาทั้งคืน รู้สึกประทับใจอย่างบอกไม่ถูกครับ สัปดาห์หน้าไม่พลาดแน่นอนครับ

ขอพระองค์ทรงพระเจริญทุกพระองค์ครับ

ออฟไลน์ VTEU

'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ musashidasg

• **
เสียดายครับไม่ได้ ดูเช่นเดียวกันแต่อยากดูมาก

กังวลมากๆ เรื่องอนาคตประเทศชาติ

เพราะมีกลุ่มที่ว่า ที่ไม่ฟังใครหน้าใหนพูดแล้ว แม้แต่พ่อของปวงชน

Admin เห็นไม่เหมาะสมลบ คห. ผมได้เลยนะครับ

+ล้านๆเลยครับ กลุ่มที่ไม่สำนึกพระคุณแผ่นดิน สมควรโดนกุดหัว7ชั่วโคตร
ปรกติผมไม่ค่อยดูวู้ดดี้ แต่วันนี้ผมดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 10:10:25 โดย Commander Cheng »
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ Nut_K

+ล้านๆเลยครับ กลุ่มที่ไม่สำนึกพระคุณแผ่นดิน สมควรโดนกุดหัว7ชั่วโคตร
ปรกติผมไม่ค่อยดูวู้ดดี้ แต่วันนี้ผมดูครับ

+ 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 10:10:44 โดย Commander Cheng »

ออฟไลน์ Skyforce

"ชาติไทยถูกเผาบ้านเผาเมืองครั้งเสียกรุงแก่พม่า แต่คราวนี้สะเทือนใจยิ่งกว่าที่คนไทยมาเผาบ้านเผาเมืองตนเอง"
 ได้ยินแล้วน้ำตาไหลเลยเจ็บมากที่ได้ยินคำคำนี้  ขอเป็นข้าบาทบงส์วงศ์จักรี จนกว่าชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Eddy5659

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ sattakorn

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ XL_SiZe

เพิ่งไปดู สมเด็จพระนเรศวร มาด้วย
คนไทยตอนนั้นสามัคคีกันดี

แต่ถ้าเป็นตอนนี้ มีสงครามกับพม่าเหมือนตอนนั้น
ไม่รู้ว่าบ้านเราจะสู้ได้ไหม...

ต่างคนต่างหนีหรือเปล่า  มัวแต่กัดกันเองภายใน เห้อ...

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

+ 1
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Sappe!

ได้ดูแต่ตอนท้าย แปบเดียวเองครับ

ขนาดดูแปบเดี๋ยวยังตื้นตันใจเลยครับ

อาทิตย์หน้าผมไม่พลาดแน่ต้องดูๆ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Night_Angel

เข้าข่ายกระทู้การเมืองครับ   เพราะเว็บอื่นๆ  เป็นประเด็นกันไปหมด  

ของดเว้นกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับรถได้ไหมครับ  มันไม่ใช่ ที่ๆควรจะอยู่ด้วยซ้ำไป

Headlightmag  ไม่ใช่เว็บ จับฉ่าย.com นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 13:56:52 โดย Night_Angel »
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Fly to dream

เข้าข่ายกระทู้การเมืองครับ   เพราะเว็บอื่นๆ  เป็นประเด็นกันไปหมด  

ของดเว้นกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับรถได้ไหมครับ  มันไม่ใช่ ที่ๆควรจะอยู่ด้วยซ้ำไป

Headlightmag  ไม่ใช่เว็บ จับฉ่าย.com นะ

เว็บนี้นอกเรื่องได้บ้างครับ เจ้าของเว็บและทีมเค้ายังชอบเลยครับ อย่าซีเรียสก็พอครับเว็บนี้ รักกันมากๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 007

• **
  • ชีวิตติดน้อง2
พึ่งดูรายการย้อนหลังจบ ดูไปน้ำตาไหลไปอยากให้คนไทยรักกันมากๆ ทำดีเพื่อในหลวง ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ออฟไลน์ Ruksadindan

เท่าที่ดูไปคร่าวๆ คุณวูดดี้เตรียมตัวมาดีมากครับ สำหรับราชาศัพท์

ไม่น่าเกี่ยวนะครับ

ออฟไลน์ Nuttie

ผมยิ่งดู ก็ยิ่งจะเกลียดทุกคน ที่มีส่วนในการทำให้พระองค์เสียพระทัย

แต่ก็อย่างที่ท่านทรงตรัส พระเจ้าอยู่หัวฯทรงประสงค์ให้คนไทยรักกัน

จึงทำให้คิดขึ้นได้ว่า เกลียดไปก็ไม่มีอะไรจะดีขึ้น

ผมไม่รู้จะพิมพ์อะไรต่อแล้วล่ะครับ ทุกสิ่งทุกอย่างหลายๆคนหลายๆหน่วยงาน

ก็ได้พูด/ประกาศ เพื่อเตือนสติคนไทยบางกลุ่มที่ยังหลงผิดกลับให้มาคิดได้ ไปหมดแล้ว

ก็เหลือเพียงแต่มันจะเป็นไปตามกรรมของแต่ละบุคคลล่ะครับ

ออฟไลน์ pinktaz

• **
ท่านไม่ให้พูดราชาศัพท์เยอะๆ

แต่ท่านพูดศัพท์ชีวะซะเลย  ;D

ขอจงทรงพระเจริญครับ

ออฟไลน์ unwellx

• **
ไม่อยากเห็นสีแดง กับ สีเหลือง แล้วครับ
อยากให้คนไทยรักกันแบบเดิม ไม่แบ่งแยกแบ่งสี
ไม่ด่าทอ ใส่ร้าย ป้ายสีกัน
ให้ทำตามสิทธิ และ หน้าที่ ของตัวเองให้เต็มที่

แต่ตอนนี้ดูท่าทางจะเป็นจริงได้ยาก

ปล. ขอพระองค์ทรงพระเจริญ