โพลล์

ยี่ห้อใดที่คุณอยากให้เข้ามาทำตลาดในไทย

Renault
24 (18.8%)
Lancia
3 (2.3%)
Saab
43 (33.6%)
Opel
27 (21.1%)
Holden
5 (3.9%)
Chrysler
9 (7%)
Daihatsu
7 (5.5%)
Seat
6 (4.7%)
Lada
0 (0%)
รถจีน และอื่นๆ
4 (3.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 81

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณอยากให้ยี่ห้อใดเข้ามาทำตลาดในไทยอีกครั้ง ??  (อ่าน 12687 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ช่วงนี้รู้สึกว่ามีการกลับมาของแบรนด์รถหลายค่ายเหลือเกิน ทั้ง Fiat Hyundai Skoda รวมถึงแบรนด์ใหม่ๆ เข้ามาอย่าง Proton Tata Chery

ก็เลยอยากทราบว่า เพื่อนๆ อยากให้แบรนด์รถค่ายไหนกลับมาทำตลาดอีกครั้ง หรือเข้ามาเปิดตลาดใหม่ในไทย

โพลล์นี้ โหวตได้ 2 ครั้งนะครับ เลือกได้ 2 ยี่ห้อ

ถ้าแบรนด์ไหนไม่มีอยุ่ในตัวเลือก ก็ตอบลงกระทู้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Shrimp cm

• Jr. Member
  • **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
Ducati

เย้ย ผิดหมวดดดดด
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Opel  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Daihatsu ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ off_033

lancia ครับ

alzeto

แก๊สในกระเพาะเกินไม่ กัย วรุฒนาคร ค่ะ เพราะหลังๆ ดีไซน์เริด แถม เทคโนโลยี ไม่ น่าห่วงแน่ๆค่ะ เพราะ เจ้าแรกคุมนิสสัน (คลีโอ กับมาร์นี่ อะไหล่คงแลกกระจาย ไหนรถแต่ละรุ่นส่วนใหญ่อีก)  อ้อ แถม อาจจะใจดี ลาก ดาเซียมา ตีตลาดด้วยก็ได้  (สองเด้ง)   อย่างหลัง จีเอม อยู่แล้วค่ะ ไม่ต้องพูดอะไรมาก

ดีนะคะ ที่ เรอโฌต์  หลุด จากยุค ออกแบบล้ำจิมิ๊แหก  ถ้าไม่งั้น ริงโกะก็ไม่เอาค่ะ  ยักกะสุ่มไก่ติดล้อ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
ถ้า Saab กลับมาทำตลาดในไทยได้นี่ผมน้ำตาไหลเลยครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ TJA

ทีแรกอยากจะตอบเปอร์โยต์นี่ล่ะ
แต่มานึกถึงรถรุ่นหลังๆที่ออกมา มันมาแนวนุ่มๆจ่ายกับข้าวซะเกือบหมดแล้ว.. งั้นอย่าดีกว่า

ผมขอให้VWตัวแม่เข้ามาทำตลาดเองดีกว่า
อยากเห็นPoloคันละ7-8แสน อยากเห็นGolfคันละ1.2-1.5ล้าน

.-_-.

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
Opel only
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ H.

Seat ครับ เห็นไปรวมกับ VW แล้วได้คะแนนรีวิวในนิตยสารต่างๆถือว่าไม่เลวเลย
H.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เอาบริษัท ย ต ก  ออกไปครับ เอาบริษัทแม่กลับมา   55

ออฟไลน์ Buffy

อยากได้ alfa romeo

ออฟไลน์ Nut_K

เอาบริษัท ย ต ก  ออกไปครับ เอาบริษัทแม่กลับมา   55

+ 1

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Renault ครับ

T-l2-O-Y ! !

SAAB ~~~

ออฟไลน์ Vaio man

• **
ผมว่า รถยี่ห้อต่อไปนี้ มันดีทั้งนั้น เพียงแต่แค่จัดการเช่งหัวกะบาลผู้บริหารที่คิดแคบๆ ไม่กล้าลองความเสี่ยงออกจากนักบริหารธุรกิจไป ก็เท่านั้น

1. AUDI
2. SKODA
3. SAAB

ลองคิดใหม่ ทำใหม่ แล้วคุณอาจจะเจอในสิ่งที่คุณไม่เคยเจอเหมือนในกรณีของมาสด้า ที่พี่ซูและพี่อุทัยทำให้ผมอึ่งกิมกี่มาแล้ว..........

ออฟไลน์ 2k

เรโนล โอเปิ้ล ซีทเอากลับมาให้หมดเลย มีคู่แข่งเยอะๆเจ้าตลาดจะได้ไม่ลำพองใจมากนัก เจอรถท้ายตัดไม่มีที่ปัดกระจกหลังแล้วไม่อยากจะเชื่อว่ากล้าทำออกมาขายเราได้  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
อัลฟ่า โรมิโอ อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บริษัทแม่ของ VW กำลังจะมาแล้วครับ

ขอปัดกวาดเช็ดถูให้เรียบร้อยก่อน อีกไม่นานแล้วละ

PKS8

+ 1

+ 100

ออฟไลน์ Zardus

ทีแรกอยากจะตอบเปอร์โยต์นี่ล่ะ
แต่มานึกถึงรถรุ่นหลังๆที่ออกมา มันมาแนวนุ่มๆจ่ายกับข้าวซะเกือบหมดแล้ว.. งั้นอย่าดีกว่า

ผมขอให้VWตัวแม่เข้ามาทำตลาดเองดีกว่า
อยากเห็นPoloคันละ7-8แสน อยากเห็นGolfคันละ1.2-1.5ล้าน

.-_-.

เห็นด้วย เบื่อการตลาดของยนตรกิจ :P
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ขอ Buick ได้ม่ะ ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ udis

บริษัทแม่ของ VW กำลังจะมาแล้วครับ

ขอปัดกวาดเช็ดถูให้เรียบร้อยก่อน อีกไม่นานแล้วละ

เยี่ยมเลยครับแบบแต่ละคันที่ออกมาเด่นๆทั้งนั้นเลยครับ
 ;D ;D ;D

Chariot

ยนตระกวดออกไป๊...

//chariot ยกมือตบขึ้นมา (อ้าวไม่ใช่เหรอ)

keanetona

ผมเลือกโอเปิล เพราะโอเปิลเป็นรถที่ดี เพียงแต่ว่าตอนที่ขายรุ่น corsa ในบ้านเรา โรงงานที่เกาหลีประกอบไม่ดี และ คนขายห่วยแตก จนสุดท้าย zafira ต้องแปะป้ายเชฟ แล้วขายดีจนเป็นเจ้าตลาดอยู่พักนึง

ยนตระกวดออกไป๊...

//chariot ยกมือตบขึ้นมา (อ้าวไม่ใช่เหรอ)

อย่าลืม *ร น ร น ร า* ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

เสียดายในตัวเลือกไม่มี Alfa Romeo

เลยจัด Saab กับ Opel ไปครับ

ออฟไลน์ unwellx

• **
ถ้า Volk มาตั้งโรงงานที่ไทยตามที่พี่จิมมี่พูด
ผมจะเก็บเงินรอเลย แต่อีกนานไหมครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
รอ VW ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ jones

รอออๆๆๆ เผื่อจะได้ไปอุดหนุนซักคัน
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
ผมอยากเชียร์ให้รถยี่ห้อนี้กลับมา โดยให้บริษัทแม่มาบริหาร

-Audi
-VW
-SAAB
-Citron
-Peugeot