ผู้เขียน หัวข้อ: ++รบกวนช่วยดูโปรโมชั่นที่ผมได้มา จะไปจอง TEANA 2.0 XL คับ ว่า OK ไหมคับ  (อ่าน 9816 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
สรุป ผมก็ตัดสินใจเลือก TEANA 2.0 XL สีขาวคับ
ไปดูมาแล้วคับราคาอยู่ที่ 1,231,000 (เพราะเป็นสีขาวจึงราคานี้คับ)
และก็ไปหาโปรโมชั่นมาคับ จาก sale หลายๆ ที่เลยคับ ย้ำว่าหลายๆ ที่มากๆคับ  (sale นอกงานมอเตอร์โชว์ให้ Pro แรงกว่าคับ)
-  ได้เป็นส่วนลด  44,000
-  ดาว 20% ผ่อน 60 เดือน ดอกเบี้ย 2.25 จ่ายปลายงวด (ของเกียรตินาคิน)
-  ฟิล์มรอบคัน หน้าเต็มของ ลามิน่า
-  ประกันชั่น 1 ของวิริยะ พร้อม พรบ.
-  พรม ผ้ายาง กรอบป้าย
-  สคัฟเพท( sale บอกว่าของแท้)
-  พ่น เคลือบ กันสนิม (อันนี้ยังไม่ได้คุยว่าsale ให้แบบไหน)
ได้ประมาณนี้คับ คือผมอะบอก sale ให้เน้นส่วนลดเป็นหลักคับ และก็ได้อย่างอื่นตามมาตามที่ผมแจ้งไว้เลยคับ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้อง ๆ มีคำแนะนำอะไรบ้างไหมคับ ผมควรจะขออะไรเค้าเพิ่มไหมคับ หรือว่าต้องดูอะไรเป็นพิเศษไหมคับ
คือบางทีผมก็ดูและตัดสินใจคนเดียวกลัวว่าจะลืมสิ่งที่ควรจะขอไปคับ
อย่างไรแล้วรบกวนทุกๆ ท่านช่วยแนะนำด้วยนะคับ
ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

เออเห็น sale บอกว่าส่วนลดสามารถลดได้มากกว่านี้คับ แต่ว่าต้องแลกกับดอกเบี้ยคับ ดอกเบี้ยมันจะสูงกว่านี้คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 11:06:58 โดย north »

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
Teana 200xl ตอนที่ผมซื้อได้ 10 เดือนที่แล้วนะครับ
1. ได้ส่วนลดประมาณ50000
2. ประกันภัยวิริยะ เช่นกัน
3. ดอกเบี้ยไม่ทราบครับ เพราะใช้เงินสด

ได้เท่านี้เองครับ. เพราะอยากได้รถจัด. ไปดูมาทีเดียวตัดสินใจซื้อเลย

ปล พนักงานขายที่ผมซื้อเป็นลูกน้องเก่าที่โรงงาน เลยไม่ได้คิดอะไรมาก ขอให้ได้รถเร็วที่สุดเป็นพอ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ลองขอเพิ่มพวกจดทะเบียน พรบ ด้วยก็ดีครับ ...

และก็ ฟีล์ม ผมว่าขอเป็น ยี่ห้ออื่นดีกว่าไหมครับ ..... 

ลามิน่าตัวแถม ...มันห่วยอะ .... 

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
ถ้าคุณจิ่มมี่หรือทีมงานเวปเห็นผิดกฎลบได้เลยนะครับ

ผมแนะนำให้ไปถามในเทียน่าคลับดีกว่าครับจะมีคนมาแชร์ข้อมูลมากกว่า

อันนี้ผมเสิดหามาให้1 กะทู้

http://www.teana-club.com/webboard/index.php?topic=11676.0

ออฟไลน์ Nikle_pk

มาก-น้อย ไม่รู้

เอาของผมไปเทียบแล้วกันครับ

รุ่นเดียวกัน

ได้ส่วนลดเงินสด 50000
แถม สคัฟเพลท แท้ไฟเรืองแสงสีส้ม  (ถ้าของเทียมไฟจะสีฟ้า)
กันสาดรอบคัน
สปอยเลอร์ท้าย Duck tail ของตัว sport
ประกันชั้น 1 วิริยะ

ได้แค่นี้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ของผม 2.5 XV ตัวท็อปสุด
ได้ส่วนลดและของแถมนิดเดียวเองครับ
1.ส่วนลด 60,000 บาท
2.ฟิล์ม Lamina รอบคัน
3.ประกันชั้น 1 วิริยะ
4.ผ้ายาง(กากมากๆครับ)

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
ลด 50,000 ถ้าแถมประกันชั้น1 เพิ่มอีกรายการหละแหล่มเลย ><'
แต่รถค่ายนี้ไม่นิยมแถม พรบ. ทะเบียน เลยให้เป็นส่วนลดแทน

ถ้าไม่เอาของแถมเลยจะลดได้เท่าไรน้ออออ ไว้ต้องแอบเข้าไปถามบ้างละ
สนใจ 2.0XL Sport Series แบบไม่มี Navi อยู่ (เดิมๆสีครีม ไม่เหมาะกับที่บ้าน ที่ชอบทำเลอะเทอะ)

ออฟไลน์ Sappe!

ยินดีด้วยน่ะครับ ได้รถใหม่กันตรึมเลยๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

Teana 200xl ตอนที่ผมซื้อได้ 10 เดือนที่แล้วนะครับ
1. ได้ส่วนลดประมาณ50000
2. ประกันภัยวิริยะ เช่นกัน
3. ดอกเบี้ยไม่ทราบครับ เพราะใช้เงินสด

ได้เท่านี้เองครับ. เพราะอยากได้รถจัด. ไปดูมาทีเดียวตัดสินใจซื้อเลย

ปล พนักงานขายที่ผมซื้อเป็นลูกน้องเก่าที่โรงงาน เลยไม่ได้คิดอะไรมาก ขอให้ได้รถเร็วที่สุดเป็นพอ

ได้ส่วนลดเยอะดีนะคับ   ของผมsale บอกว่าถ้าซื้อสดอะเค้าให้ส่วนลดได้ 70,000 บาท
ส่วนของแถมก็เหมือนเดิม แต่พอดีผมไม่ได้ซื้อสดอะคับ ก็เลยไม่สามารถได้ส่วนลดเยอะมากคับ

มาก-น้อย ไม่รู้

เอาของผมไปเทียบแล้วกันครับ

รุ่นเดียวกัน

ได้ส่วนลดเงินสด 50000
แถม สคัฟเพลท แท้ไฟเรืองแสงสีส้ม  (ถ้าของเทียมไฟจะสีฟ้า)
กันสาดรอบคัน
สปอยเลอร์ท้าย Duck tail ของตัว sport
ประกันชั้น 1 วิริยะ

ไม่ทราบว่าซื้อสดหรือผ่อนคับ ถ้าผ่อนนี้ได้ดอกเบี้ยเท่าไหร่คับ  ของผมได้ 2.25 คับ
ของคุณนี้ได้ดอกเบี้บถูกว่าผมไหมคับ
ถ้าถูกกว่านี้ รบกวน pm มาบอกผมหน่อยนะคับว่าออกกับที่ไหน
ผมจะได้ไปออกบ้าง ถ้าดอกถูกกว่า น่าใสนใจมากๆคับ
เพราะเห็น sale บอกกับผมว่า ส่วนลดให้ได้มากกว่านี้แต่ต้องแลกมากับดอกเบี้ยที่มากกว่านี้คับ

ถ้าคุณจิ่มมี่หรือทีมงานเวปเห็นผิดกฎลบได้เลยนะครับ

ผมแนะนำให้ไปถามในเทียน่าคลับดีกว่าครับจะมีคนมาแชร์ข้อมูลมากกว่า

อันนี้ผมเสิดหามาให้1 กะทู้

http://www.teana-club.com/webboard/index.php?topic=11676.0

ขอบคุณมากมายคับผม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โอ้ ยินดีด้วยนะครับพี่ ส่วนลดเยอะมากมายแล้วเดือนหน้าจะมากกว่านี้ ไหมนิ จะซื้อเหมือนกันครับ ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โอ้ ยินดีด้วยนะครับพี่ ส่วนลดเยอะมากมายแล้วเดือนหน้าจะมากกว่านี้ ไหมนิ จะซื้อเหมือนกันครับ ;D
ซื้อเลยแทน ดูรุ่นไหนอยู่เนี่ย?
มาเป็นครอบครัว Teana กัน 5555

ของพี่ยังไม่ได้ออกเลยคับน้อง พี่ก็ลังเลนี้หละคับว่าจะออกกับที่ไหนคับ
และอีกอย่างอยากขายรถคันเก่าให้ได้ราคาด้วยคับ ไปถามเต๊นมาเรื่องรถคันเก่า (new vios)
ให้ราคายังไม่ถึง 4 แสนเลย เสียดายรถมากๆคับ ขับแค่ 2 ปีครึ่งเองคับ รถสภาพดีมากมายคับ
เออ น้องจะออกช่วงไหนอะคับ หาศูนย์ออกด้วยกันไหมคับ ออกสองคันเผื่อจะต่อรองได้มากกว่านี้
หรือว่าถ้าได้ที่ไหนที่ดีๆ แนะนำพี่บ้างนะคับ

ของผม 2.5 XV ตัวท็อปสุด
ได้ส่วนลดและของแถมนิดเดียวเองครับ
1.ส่วนลด 60,000 บาท
2.ฟิล์ม Lamina รอบคัน
3.ประกันชั้น 1 วิริยะ
4.ผ้ายาง(กากมากๆครับ)

รบกวนถามคุณ Ken G หน่อยคับ
ของคุณ Ken G นี้ซื้อสดหรือผ่อนคับ
ถ้าผ่อนดอกเบี้ยเท่าไหร่คับ ผมว่าที่คุณKen G ได้นี้ ส่วนลดเยอะนะคับ

methus zaa

ของพี่ยังไม่ได้ออกเลยคับน้อง พี่ก็ลังเลนี้หละคับว่าจะออกกับที่ไหนคับ
และอีกอย่างอยากขายรถคันเก่าให้ได้ราคาด้วยคับ ไปถามเต๊นมาเรื่องรถคันเก่า (new vios)
ให้ราคายังไม่ถึง 4 แสนเลย เสียดายรถมากๆคับ ขับแค่ 2 ปีครึ่งเองคับ รถสภาพดีมากมายคับ
เออ น้องจะออกช่วงไหนอะคับ หาศูนย์ออกด้วยกันไหมคับ ออกสองคันเผื่อจะต่อรองได้มากกว่านี้
หรือว่าถ้าได้ที่ไหนที่ดีๆ แนะนำพี่บ้างนะคับ
ต้นเดือนหน้าครับพี่ ผมออก 250xv น่ะครับ ดีๆครับออกพร้อมกันเลย

methus zaa

ซื้อเลยแทน ดูรุ่นไหนอยู่เนี่ย?
มาเป็นครอบครัว Teana กัน 5555
250XV sunroof navi ครับ สีขาว

ต้นเดือนหน้าครับพี่ ผมออก 250xv น่ะครับ ดีๆครับออกพร้อมกันเลย

น้องแทนจะออกกับ ศูนย์ไหนคับ ติดต่อ sale ยังคับผม
เออ ได้ไปดูที่น้องรีวิว BMWมา เก่งนะคับ เป็นเด็กอยู่เลย ทำได้ขนาดนี้แหละ

ออฟไลน์ thorent

• Newbie
  • *
ส่วนลดที่คุณ north ได้ ก้อถือว่าเยอะมากนะครับ รอรถนานมั้ยครับ
ถ้าไม่รบกวนจนเกินไป ขอเบอร์ติดต่อเซลส์ ได้มั้ยครับ
pm หรือ email [email protected]  ขอบคุณครับ