ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda Cx-7 ถ้าเราเอาเข้าศูนย์ทั่วไปได้เปล่าครับ  (อ่าน 8564 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kookkukummo

• Newbie
  • *
คือศูนย์นำเข้า

แบบว่า ไกลบ้านอ่ะครับ

บ้านอยู่ฝั่งธนฯ ครับ

มีศูนย์ Mazda ไหนรับบ้างครับ

ปล. รถมันแรงดีนะครัับ กดปุ๊ปมาๆ

แต่ ฮวบๆ เหมือนกัน

พึ่งเคยขับรถ สองร้อยกว่าม้าก็คราวนี้ละครับ...

;D ;D ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: Mazda Cx-7 ถ้าเราเอาเข้าศูนย์ทั่วไปได้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 00:19:56 »
งานนี้ตอบได้ว่ายากครับ
เพราะรถที่คุณซื้อมาไม่ได้ผ่านการนำเข้าจากมาสด้าเซลล์ประเทศไทยโดยตรงครับ จึงยากที่ทา่งศูนย์จะรับเข้าซ่อมได้ครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Re: Mazda Cx-7 ถ้าเราเอาเข้าศูนย์ทั่วไปได้เปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 08:52:03 »
ซ่อมได้นะครับแต่อะไหล่นะซิู้คาดว่าจะไม่มี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 19:25:33 »
ถามมาให้ละครับ

1. ถ้าเป็นเครื่องเดียวกับ CX-9 หรืองานซ่อมสี ตัวถัง ช่วงล่าง โอเค ได้ครับ
2. ถ้าเป้นคนละเครื่อง เช่นเป็น 2.3 เทอร์โบ จบข่าวครับ

สรุป ซื้อที่ไหนก็ซื้อไปเถอะ แต่สเป็กเครือง หรือรุ่นรถ ควรเป็นรุ่นที่ใกล้เคียงกับที่ MST เอามาขาย

อันนี้ว่ากันเฉพาะกรณีของมาสด้านะครับ แต่ Warranty ไม่เี่กี่ยวนะ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 04:12:47 »
ไม่ว่ามาสด้าจะเอารถรุ้นไหนมาขายผมว่ามาสด้าควรอบรมช่างให้มีตวามรู้
ชำนาญมากกว่านี้  ปัญหาการซ่อมที่เกิดกับ rx8, mx5 ที่ขาดช่างแล้ศูนย์ที่ชำนาญก้อจะไม่เกิด
แล้วอีกอย่าง ถ้าเอารถระดับพรีเมี่ยมมาขาย เรื่องภาพลักษณ์ ความทันสมัย สิทธิพิเศษต่างๆของศูนย์บริการควรมีนะครับ
ไม่งั้นยากที่คนจะกำเงินระดับล้านไปออกมาสด้า สู้ไปออก lexus, bmw, benz ไม่ดีกว่าเหรอ จ่ายเงินเท่ากัน
บริการคนละเรื่อง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 10:25:51 »
เอางี้

ถามนิดนึงว่า

ร้านคุณ มีข้าวมันไก่ขายเป็นหลัก

จู่ๆ  ลูกค้าเดินเข้าร้าน จะกินข้าวหมูกระเทียมไข่ดาว?

แล้ว จริงๆ คุณทำพอได้อยู่ พอมีฝีมือ
แต่หน้าร้านคุณ ไม่มีเตา กระทะ หรือข้าวของ มีแต่ไข่ สำหรับเตรียมไว้ทำ

แล้วลูกค้ามาบีบว่า คุณต้องทำให้ได้

แล้วคุณจะทำยังไงละครับ?

ในละครสั้นเรื่องนี้ มาสด้า ก็เหมือน พ่อค้าข้าวมันไก่ นั่นละครับ