ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดจองรถมอเตอร์โชว์ทะลัก 3.3 หมื่นคัน และยอดจองโดยประมาณ บริโอ้  (อ่าน 10964 ครั้ง)

ออฟไลน์ min217

• Full Member
ยอดจองรถงานมอเตอร์โชว์ 25 มี.ค. - 5 เม.ย. ประมาณ  33,000  คัน
1. โตโยต้า  ประมาณ   8,000  คัน
2.  ฮอนด้า   ประมาณ   5,300  คัน
3.  นิสสัน    ประมาณ   3,200  คัน
4.  อีซุซุ      ประมาณ   3,000  คัน
5.  มาสด้า   ประมาณ   2,700  คัน
ผู้เข้าชมไม่ต่ำกว่า  1.8  ล้านคน   สามารถสร้างเม็ดเงินสะพัดไม่ต่ำกว่า 30,000 ล้านบาท
ฮอนด้า บริโอ้ มียอดจองไปแล้วถึง  ประมาณ 2,000 คัน และยังมีลูกค้าบางกลุ่มรอตัดสินใจ
รอฟังข้อมูลทดสอบที่บริษัทจะจัดให้สื่อมวลชวนได้ทดสอบ  ถ้าจองวันนี้จะได้รับรถประมาณ
เดือน ก.ค.

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ห้ะ... 2000 คัน

อะไรกันเนี่ย เขาดูรถกันทั่วหรือเปล่า
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้า แค่ 2,000 คันโดยประมาณ
นั่นเท่ากับว่า March มีสิทธิ์จะมากกว่า หรือไม่ก็สูสีกัน.....

น่าคิด

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เปิดตัวรอบชาวบ้าน ในงานมอเตอร์โชว์  อืมๆๆๆๆๆๆๆ

นี่ ถ้าแบบ เปิดตัว แบบ เหมือนเพรส แต่ให้ประชาชนเข้าไปชม แล้วยอดได้เท่านี้ ริงโกะ ถือว่า มันล้มเหลวค่ะ....

ออฟไลน์ Sappe!

กินไปเกือบ 50% ของ Honda เชียวหรอ??  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ FlavorWheel

ย้อนไปดูข่าวแจกตอนเปิดตัวก็จะรู้ว่า โดน หรือ ไม่โดน

ปีแรก (ไม่ถึง8เดือนดี) ขอ เฉพาะ Brio 40,000 คัน ตกเดือนละ 5,000

เข็น Rige line ขึ้นภูเขาเลยนะเนี่ย
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
Wow !!  brio 2000 คัน .... เยอะดีนะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สืบจากวงใน ยอดจองในงาน

ยอดจอง Brio ไม่ถึง 2 พันคันครับ

แล้วก็แพ้ March ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 15:12:14 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าคงไม่ถึง 2000 อ่ะ ในนั้นน่าจำแนก

Brio 1500
Jazz 1000
City  1200
Civic 1000

นอกนั้นก็ Accord & CRV
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

ยอดจอง Brio ไม่ถึง 2 พันคันครับ

จริงเหรอพี่ เฮ้ๆๆๆๆๆ

จริงเหรอพี่ เฮ้ๆๆๆๆๆ

ตามนั้นแหล่ะ

แต่เชื่อว่าข่าวยอดจองที่ออกอาจทำให้หลายคนสับสนก็ได้นะ

เพราะคงไม่มีใครยอมใคร

methus zaa

ใช่เลยพี่ แข่งกันมากเลย อิอิ :D

T-l2-O-Y ! !

เกือบไปแล้ว น้องมีนา :D !!

ออฟไลน์ jones

ไม่แปลกใจเลยที่แพ้ March เหงรถแล้วก้แทบไม่มีไรสู่กันได้แล้ว
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ teana8383

• Newbie
  • *
ยอดจองในงาน Motor Show ดูเอาสาระไม่ได้หรอกครับ เพราะต่างฝ่ายต่างก็เทตัวเลขเข้าไป โดยเฉพาะ market leader จำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องสร้างภาพให้ดูออกมาดี ถ้าให้ผมประเมินตามประสบการณ์นะ เอา 2 หาร ได้เลยครับ

ออฟไลน์ motion

ไปคุยกับวงในมา

เกินพันกว่าคันไปหน่อยนึง ไม่ถึง 2 พันคันครับ

methus zaa

พันเท่าไหร่ครับอยากรู้มากๆ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
รอดูจำนวนบนท้องถนนนี่แน่นอนกว่าครับ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ 2C-T

• Jr. Member
  • **
ยอดจองคงวัดอะไรไม่ได้100 %
ต้องวัดจากยอดซื้อจริงดีกว่าว่าจะหายไปเหลือกี่คัน!!!

ยอดขายจริงไม่หายไปมากหรอกครับ เพราะมันจะมากระจายในหลายๆเดือน แต่ละคนจะรับรถไม่เหมือนกันอยู่แล้ว เพราะไม่ใช่มีแค่ศูนย์เดียว หรือจะเอารถออกในเดือนเดียวกันทุกคน  ผมว่าเชื่อได้ เพราะได้ถามเซลล์แล้ว เค้าบอกว่า ต้องรายงานจริง

ส่วนถอนจองเชื่อว่าน้อย  แล้วยังมียอดจากในศูนย์อีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Nissan ประกาศตัวเลขยอดจองแล้วนะครับ 3,288 คัน เพิ่งส่ง e-mail มาให้เมื่อสักครู่นี้เลย

ในจำนวนนี้ March อยู่ที่ 2,000 เศษๆ คัน

เอาแล้วเว้ยยยยยย!!!!!!

methus zaa

โอ้แหล่มเลย ;D

ออฟไลน์ Armo

แพ้ขาดลอยมั้ยเนี่ยบรีโอ้ มาร์ช 2,000 คันเศษๆ เนี่ย :-\

ออฟไลน์ Yojinboh!!

ผมว่า Brio ออกมาเนี่ย ทำให้คนที่กำลัง ลังเลว่าจะซื้ออะไรดี

ระหว่าง Brio กับ March นี่ ตัดสินใจได้เลยมั้งครับ 555

Honda จ๋างานหนักนะเนี่ย

Nissan ประกาศตัวเลขยอดจองแล้วนะครับ 3,288 คัน เพิ่งส่ง e-mail มาให้เมื่อสักครู่นี้เลย

ในจำนวนนี้ March อยู่ที่ 2,000 เศษๆ คัน

ขำก๊ากเลย Brio มากระตุ้นยอดขาย March 555 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ไปดูก็ไม่มีไรดีกว่า march เลยอะ ท้ายอยู่ตลกๆไม่ลงตัว

ออฟไลน์ shando

ขำก๊ากเลย Brio มากระตุ้นยอดขาย March 555 ;D ;D ;D

เห็นด้วยครับว่าบริโอ้มากระตุ้นยอดขายมาร์ชจริงๆ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

เห็นด้วยครับว่าบริโอ้มากระตุ้นยอดขายมาร์ชจริงๆ ;D
จริงๆด้วย เหมือนโดนสนองกรรมจาก Jazz ที่โดนกระตุ้นหลัง Yaris ออกเลยแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
แต่ที่น่าทึ่งไปกว่านั้นคือ อีซูซุ ที่มีเพียงแค่สินค้าสองชนิด คือกระบะ d-max กับ Mu-7 กวาดไปตั้งสามพันคัน เยอะน่ะเนี้ย (นึกว่าคนจะรอรุ่นใหม่ซ่ะอีก)

เท่าที่ดูๆ เหมือนกับว่าตั้งแต่เปิดตัววันที่ 17 มีนาคม 2011 จนถึงวันนี้ก็ราว 3 อาทิตย์
ได้ยอดจอง 2 พันกว่าคันมากกว่านะครับ