ผู้เขียน หัวข้อ: Update !! ++ จากกระทู้ ขอความช่วยเหลือทางด้านกฎหมาย ++ # ขอบคุณสมาชิก HLM ครับ  (อ่าน 8919 ครั้ง)

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
จากกระทู้ขอความช่วยเหลือ ตามกระทู้ด้านล่างนี้ :

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9906.0.html

อนุญาติใช้พื้นที่อัพเดทความคืบหน้าอีกครับ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเว็บ Head Light Magazine และชาวสมาชิกทุกท่านมากๆครับ
สำหรับคำปรึกษาและกำลังใจที่มีให้กัน รวมถึงผู้ใหญ่ใจดีที่ช่วยเรื่องกฎหมายและเร่งรัดเจ้าหน้าที่ให้ดำเนินการบังคับใช้กฎหมายอย่างรวดเร็ว
ขั้นตอนนี้ก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกฎหมายก็แล้วกันครับ ขอให้เป็นไปตามความยุติธรรมตามช่องทางที่ทำได้ แบบนี้ก็น่าพอใจแล้วครับ

ส่วนอาการของน้องชายต้องขอบอกว่าค่อนข้าง จะเป็นปาฎิหารมากครับครับ เพราะตอนนี้เกือบจะหายดีร้อยเปอร์เซ็นต์แล้วครับ
ยังมีอาการเชื่องช้านิดๆ เนื่องจากผ่าตัดสมอง แต่ยังจดจำเรื่องราวต่างๆได้ดี สงสัยต้องไล่แก้บนขนานใหญ่ เพราะบนไว้หลายที่

ขอขอบคุณทุกๆท่านมากๆจากใจจริงครับ
 :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 14:00:11 โดย Iceetc »
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ริงโกะก็ยินดีเช่นกันค่ะ ขอให้หายเร็วๆนะคะ สำหรับน้องชาย ที่ประสปเหต
 :) :) :) :) :) :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โอ้ ยินดีด้วยครับผม

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ยินดีด้วยจริงๆ ครับผม ขอให้น้องชายหายไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ vut

• **
 ขอขอบคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ทำให้น้องชายพี่หายดีแล้ว
 ผมสมาชิก HLM ขอแสดงความยินดีด้วยคนครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ north

ยินดีด้วยนะคับ เป็นกำลังใจให้คับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ยินดีด้วยครับผม  จากกระทู้นั้นมาน่ากลัวที่สุดเลย

Z4 สวยครับ ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nuttie

สุดๆไปเลยครับ จากกระทู้เดิม พอมาทราบข่าวนี้ถือว่าปาฏิหาริย์มากๆ ยังไงคนดีพระต้องคุ้มครองอยู่แล้วครับ

ส่วนที่เหลือ ผมว่าอีกไม่ช้าคนชั่วก็จะโดนลงโทษตามกฏแห่งกรรมเอง

ยินดีและ ดีใจด้วยครับ  :D

T-l2-O-Y ! !

เป็นกำลังใจให้ครับผม ;D !!

ออฟไลน์ Sappe!

ยินดีด้วยน่ะครับๆ

ขอให้น้องชายหายเร็วๆน่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ ขอให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปได้ด้วยดีครับ :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยินดีด้วยครับ ขอเป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ Ws pattaya

ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ tawirup

• **
ขอให้น้องชายหายเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ยินดีด้วยครับที่ทุกอย่างคลี่คลายไปในทางที่ดี  ;)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
โอ ยินดีด้วยจริงๆครับ ฟังแล้ว ตื้นตันจัง ดีใจด้วยที่น้องคุณไม่เป็นไรแล้ว  ขอให้หายไวๆ นะครับ

methus zaa

ยินดีด้วยครับ ขอให้น้องชายพี่หายเป็นปกติโดยเร็ววันครับ

ออฟไลน์ jones

ยินดีและดีใจด้วยครับผม
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Satanic za'

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
ขอให้น้องหายวันหายคืนครับ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ยินดีด้วยนะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 007

• **
  • ชีวิตติดน้อง2
ขอให้น้องชายหายเร็ว ๆ

keanetona

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยินดีด้วยครับผม
:)

ออฟไลน์ SP

ยินดีด้วยนะครับ ขอให้หายไวๆนะครับ  :)

ออฟไลน์ H.

นับว่าเป็นเรื่องที่ดีครับ
เรื่องกฏหมายผมไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่ขอผ่านละกัน แต่เอาเป็นว่าผมดีใจด้วยครับที่ได้ยินว่าน้องชายคุณนั้นกลับมาเป็นปกติชนได้
H.

ออฟไลน์ jinda

• **
ไม่ได้อ่านกระทู้แรก  พึ่งได้อ่านวันนี้ี่นี่เองครับ   แต่ตามที่คุณ  takzakub  ให้ความเห็นนั้น  ถูกต้องครบถ้วนกระบวนความตามกฎหมายแล้วครับ    ผมว่าคำตอบเดียวกันแต่ถ้าบอกว่าตำรวจตอบคงถูกด่าว่าเข้าข้างผู้ต้องหาแน่ๆ เลย

ตำรวจเองมีอำนาจคุมผู้ต้องหาเยาวชนอายุไม่เกิน 18 ปี  ไม่เกิน 24 ชั่วโมง   หมายความว่า  ปกติจะทำการสอบสวนเสร็จก็รีบส่งสถานพินิจ ฯ  ไปเลย  ไม่อยากยุ่งเรื่องพิจารณาประกันตัว   เพราะจะต้องส่งสถานพินิจอยู่แล้ว    ดังนั้นการประกันเยาวชนทั้งหลาย  ได้รับการประกันจากสถานพินิจ ฯ ทั้งสิ้น

ส่วนพ่อผู้ต้องหาเป็น ผู้ใหญ่  อาจประกันจากตำรวจหรือศาลก็ได้  ไม่ทราบ  (ถามทางตำรวจคงรู้แล้วครับตอนนี้)  เพราะผู้ใหญ่คุมตัวได้ไม่กิน 48 ชั่วโมง  หลังนั้นสงเรือนจำ  ในอำนาจศาลคุม  ทำให้หลัง 48 ชม.ไปแล้วประกันจากศาลอย่างเดียว

ทีนี้   ช่วงระหว่างประกัน  ระหว่างรอสู้คดี หรืออะไรก็ตาม  ให้คอยสอบถามไปยังร้อยเวร ฯ เป็นระยะๆ   ประมาณ 12 - 15 วันครั้งกำลังดี   โดยอ้างว่าจะสอบพยานอะไรเพิ่มหรือไม่   จะไปขึ้นศาลเมื่อไร ฯลฯ    เพื่อเป็นการติดตามคดี   แต่ไม่จับผิดร้อยเวร   สร้างทัศนคติ  ความสัมพันธ์ ไม่ดีแก่กัน  ยกเว้น ร้อยเวนเบี้ยวจริงๆ  พูดเข้าข้างผู้ต้องหาจริงๆ  ทั้งๆที่ถูกรุมแบบนี้  ไม่ใช่เป็นการสมัครใจเข้าวิวาทกัน

หรือหากมีการข่มขู่  คกคาม  จากฝ่ายผู้ต้องหา   ให้รีบไปปรึกษา ผู้กำกับ ฯ  ร้อยเวร  เพื่อจะได้ทราบว่าผู้ตอ้หงาทั้งหมดประกันจากไหน   เราก็ไปยื่นคำร้องคัดค้านการประกันที่นั่น  แต่ต้องมีพยานหลักฐานการข่มขู่  ไม่ใช่อ้างลอยๆ   ต้องเห็นใจคนฟังคนพิจารณาเขาจะต้องพิจารณาตามพยานหลักฐาน

หวังว่าคงผ่านเหตุการณ์ร้ายๆไปด้วยดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 22:50:15 โดย jinda »

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ขอเอาใจช่วยให้น้องชาย จขกท หายป่วยจนกลับมาเป็นปกติเหมือนเดิมนะครับ