ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้ เล่าสถานการณ์ วงการรถยนต์เมืองไทย กับผลกระทบจากสึนามิ โปรดอย่าพลาด//  (อ่าน 16743 ครั้ง)

ออฟไลน์ kasidet

• Newbie
  • *
กระทบกับน้องสาวผมเต็มๆเลยครับ
อุตส่าห์รอ All New Mazda 3 แบบ 4 ประตูและจองไปตั้งแต่วันเปิดตัว เซลล์การันตีว่ารับรถช่วงต้น พค. เป็นล็อตแรกเลยครับ
วันนี้เซลล์แจ้งว่าต้องเลื่อนกำหนดรับรถเร็วสุดช่วงเดือน กค. แถมถ้าจองช่วง motor show จะได้รถ ตค.
น้องสาวเลยไปจอง Teana แทน เนื่องจากต้องการใช้รถ ซึ่งเซลล์นิสสันการันตีว่ารับรถภายใน 1 เดือน
ใจจริงเสียดาย mazda 3 ตัวใหม่ อุตส่าห์รอมานานครับ แต่ก็เข้าใจสถานการณ์ ณ ตอนนี้

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
City ถ้ารอ 3-4 เดือนผมรอได้นะ  ;D แต่ถ้าลากยาวไป 7 เดือนขึ้นไปผมคงบอกว่างั้นพี่เอาตัว Mc ให้ผมเลยดีกว่า   ;)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ล่าสุด ญี่ปุ่นโดนรอบสอง 7.4 ริกเตอร์ ณ จุดเดิม

ท่าทางจะยาวแน่ๆ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมจองก่อน ซึนามิเข้า แปปเดียวเองครับ พอตอนไปรับรถ เซลล์บอกว่า ท่าทาง เจ้ามีนารอบนี้คงรอนานว่ารอของผมแน่ๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
เพื่อนผมคนนึงเพิ่งไปมอเตอร์โชว์มาเมื่อวันจันทร์
ถามเทียน่า เซลล์บอกว่า เลื่อนการรับรถ ไม่มีกำหนดในขณะนี้
เข้าไปถาม C-Class บอกว่ารับรถได้เลย
มันเลยตัดสินใจว่า เบนซ์แล้วกัน

น่าสงสาร Nissan
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

ล่าสุด ญี่ปุ่นโดนรอบสอง 7.4 ริกเตอร์ ณ จุดเดิม

ท่าทางจะยาวแน่ๆ

เฮ้อ อีแบบนี้ไม่ได้ไปเที่ยวภาค Tohoku อีกหลายปีแน่ๆ

ไป Hokkaido ก็ได้ฟระ เหอๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!