ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Infiniti ประกาศบุกตลาดอินโด มาเลย์และสิงคโปร์แล้ว ไทยล่ะพอมีหวังบ้างมั้ย? ++  (อ่าน 5540 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
อ้างอิงมาจากเว็บมาเลย์ครับ ใครมีข่าววงในบ้างมั้ย ว่าเมืองไทยจะมีมาเปิดตลาดเหมือนเพื่อนบ้านในเร็ววันนี้บ้างมั้ย
ผมว่าแบรนด์ดีไซน์โดยรวมดูน่าสนใจกว่า Lexus ซะอีก

แหล่งข่าวอ้างอิงครับ http://paultan.org/2011/04/07/infiniti-confirmed-for-malaysia-launching-in-4th-quarter/#more-56416

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ถ้าจะมาไทย ผมว่านิสสันคงจะต้องรอยิงตอปิโดกระหน่ำรถใหม่ที่จะออกหลายรุ่นให้อยู่ตัวมากกว่านี้ล่ะครับ ผมว่าปี 2014 ขึ้นไปล่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มาเลยๆ ช่วงทองของนิสสันมาตั้งแต่ Teana J32 แล้ว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาจริงก็ดีสิครับ

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าจะมา ลองเอา V36 Skyline มาประกอบขายในนี้ชิมลางก่อนดีกว่ามั้ย ถ้าดี ค่อยเอา brand Infiniti เข้ามาเต็มตัว

กลัวจะมาแล้วไปได้ครึ่งๆ กลางๆ แบบ Lexus น่ะสิ แล้วรถ Infiniti ใกล้เคียง Nissan ยิ่งกว่า Lexus กับ Toyota อีก ในสายตาคนไทยจะ OK มั้ยก็ยังไม่รู้

ถ้า V36 เครื่อง 2.5 ราคาสัก 1.8-2.0 ล้าน น่าสนแฮะ หึๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเขารักษายอดขาย 10196 คันได้ทุกๆเดือน เฮียคาร์ลอสใจป้ำส่งรถรุ่นดีๆมาขายบ้านเราเพิ่มแน่ๆครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

บ้านเราก็เคยเอาเข้ามาขายนะครับ
Infiniti Q45 (Y33) ไง มีใครจำกันได้หรอเปล่า ประมาณช่วงปี 1997
สมัยก่อนรู้สึกราคาอยู่ประมาณ 3-4 ล้านนี่ละมั้ง

ออฟไลน์ Buffy

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
วันก่อนเจอ Infinity รุ่นไหนไม่รู้สี ดำ แม็ก ดำ สวยสุดๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
อีก 3 ปี 5 ปี ค่อยมาก็ยังไม่สายครับ จะเอามาทำอะไร ??? เสริมภาพลักษณ์ ???? เพิ่มยอดขาย ?????

ออฟไลน์ PREM

เอามาตอนนี้ก็ขายไม่ได้หรอกครับ
Infiniti มีแต่รถเครื่องใหญ่ๆ 3.7 ลิตร+ ทั้งนั้น (ยกเว้น G25) เจอภาษีเข้าไปก็แพงระเบิด
แบรนด์ก็ยังเป็นรอง Lexus และรถยุโรปอยู่ แถมยังคล้ายนิสสันมากกว่า Lexus คล้ายโตโยต้าอีกนะผมว่า
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP