ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง DVD GPS Navigation Lexus RX350ครับ  (อ่าน 4171 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
สอบถามเรื่อง DVD GPS Navigation Lexus RX350ครับ
« เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 22:41:22 »
รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าผมสามารถหาแผนที่มาใส่ได้ไม๊โทรไปถามศูนย์บอกไม่มีขายหรือเอาของ toyota มาใส่ได้ไม๊ครับพอดีรถนำเข้ามาจาก Newzeland ครับแล้วตัวจอตอนนี้ใช้ได้เฉพาะแผนที่ของ Newzeland แต่มันขึ้นว่าให้ใส่แผ่นซึ่งตัวโปรแกรมหน้าตาเหมือนของ camry มากๆครับ
ยังไงรบกวนด้วยครับขอถามบ้างนะครับอิอิ ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่อง DVD GPS Navigation Lexus RX350ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 16:34:33 »
ผมว่าต้องเปลี่ยนจอใหม่เป็นของ lexus ประเทศไทยยิ่งคุณไปซื้อรถนำเข้ามาจากนิวซีแลนด์ ถ้าโทรไปถามเค้าก็บอกว่าไม่มีเพราะคุณไม่ได้ซื้อของเค้าทางที่ดี เปลี่ยนจอแลัเวอร์ชั่นแผนที่ไปเลยง่ายกว่า ถ้ายังไม่ได้ผลอีก รอคนอื่นมาตอบนะครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

Re: สอบถามเรื่อง DVD GPS Navigation Lexus RX350ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:03:41 »
ลองโทรถามศูนย์ดูว่ามีโปรแกรมอัพเกรดแผนที่ไหม  ผมไม่แน่ใจว่า ตัวเนวิเกเตอร์จากโรงงาน Lexus เป็นรุ่นเดียวกันหมดทุกประเทศรึเปล่า

เพราะถ้าเป็นรุ่นเดียวกันกับของไทย ก็น่าจะสามารถอัพเกรดแผนที่ได้  ยังไงลองโทรไปสอบถามศูนย์ lexus ก่อนนะครับ =)

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:10:25 »
ผมว่าต้องเปลี่ยนจอใหม่เป็นของ lexus ประเทศไทยยิ่งคุณไปซื้อรถนำเข้ามาจากนิวซีแลนด์ ถ้าโทรไปถามเค้าก็บอกว่าไม่มีเพราะคุณไม่ได้ซื้อของเค้าทางที่ดี เปลี่ยนจอแลัเวอร์ชั่นแผนที่ไปเลยง่ายกว่า ถ้ายังไม่ได้ผลอีก รอคนอื่นมาตอบนะครับ
จอมันเหมือนตัวที่ขายในไทยนิแหละครับแต่ปัญหาคือไม่มีแผ่น DVD แผนที่ของไทยใส่นะครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2019, 21:48:05 »
คุณต้น Mirage sound ช่วยได้ครับ