ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่จิมว่า เว็บที่พี่จิมเคยทำงาน2เว็บคือเว็บ pantip and caronline ใช่มั้ย  (อ่าน 15646 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
การเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นเริ่มต้นได้ที่ตัวเราครับ

เราควรไตร่ตรองก่อนที่จะตั้งกระทู้หรือตอบกระทู้ทุกครั้งเพราะถ้าใครที่มาถามแล้วได้ข้อมูลผิดๆไป

อาจจะเป็นการทำให้เค้าคนนั้นเสียเงินที่เก็บมาทั้งชีวิตก็ได้นะ เพราะฉะนั้นน้องๆควรหาข้อมูลจากแหล่งที่น่าเชื่อถือก่อนที่จะมาตอบกระทู้ใดๆ

หรือให้ข้อมูลกับคนอื่นนะครับ แต่ถ้าเรายังไม่รู้แน่หรือรู้จริงเราก็ควรที่จะรับฟังหรืออ่านจากผู้ที่รู้หรือมีความชำนาญเชี่ยวชาญมากกว่าจะดีกว่านะครับ

แล้วเราค่อยเอาข้อมูลตรงนั้นไปประมวลผลและหาข้อมูลเพิ่มจากแหล่งข้อมูลที่น่าเชื่อถือ นั่นจะทำให้เราพัฒนาความคิดและความรู้ไปด้วยในตัวนะ

เพราะเชื่อว่าเด็กวันนี้คือผู้ใหญ่ที่ดีในวันหน้าครับ

ภัทร

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
เว็บของพี่จิม เป็นเว็บของสุภาพชน ที่มีสาระนาเชื่อถือ คนที่เข้ามาตอบส่วนใหญ่ใช้ภาษาไม่รุนแรง เห็นด้วยที่ทุกท่านจะช่วยกันรักษามาตราฐานที่ดีนี้ไว้ ครับ

FC11887

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยครับ
ผมจะมาแสดงความเห็นต่อการเป็นสมาชิก ณ บอร์ดแห่งนี้ครับ
ตั้งแต่เป็นสมาชิก ณ บอร์ดแห่งนี้ ผมก็ตอบความเห็นบ้างไม่ตอบบ้างซึ่งเป็นเรื่องส่วนบุคคล แต่
บางครั้ง ลูกชายผมมาขอล็อกอินผม แล้วใช้ในทางที่ไม่สมควรบ้างก็มีครับ
ซึ่งผมห้ามไปแล้ว

ผมเลยบอกว่า
การเป็นสมาชิกในบอร์ดนี้ ต้่องอ่าน และใช้วิจารณญาณในการตอบความเห็นต่างๆ
ไม่ใช่เชื่อตามที่พูดมาอย่างเดียว โดยไม่ใช้วิจารณญาณใดๆ ทั้งสิ้น
นอกจากนั้น ยังต้องเคารพในสิทธิส่วนบุคคลของผู้อื่นด้วย โดยห้ามวิจารณ์ต่างๆ ในเชิงลบ !

และผมรู้สึกไร้สาระ กับการตั้งกระทู้เด็กๆ แบบไร้เหตุผล ตั้งแล้วผ่านไป ตั้งแล้วผ่านไป
เพราะความชอบส่วนตัวโดยไม่เคารพสิทธิส่วนบุคคลของผู้อื่นในสังคมครับ
เพราะการซื้อรถแต่ละคัน คือการขายขาด ! ไม่ใช่ว่ามีปัญหาคืนรถได้ภายใน 7 วัน
การซื้อรถแต่ละคัน ไม่ได้ใช้เวลารวดเร็วแล้วซื้อ บางคนใช้เวลาเป็นปีก็มีครับ !

ดังนั้น ผมจะบอกให้ว่า
บอร์ดแห่งนี้ เป็นบอร์ดที่ต้องการความสุภาพ ความละเอียดรอบคอบ และเด็กในวันนี้คือผู้ใหญ่ในวันหน้า อย่าไปจำอดีตที่ผ่านมาเพราะมันย้อนกลับไม่ได้ครับ !

สำหรับผมแล้ว การเข้ามาอยู่ในสังคมนี้ถือเป็นการดี แต่
ผมจะไม่ตอบกระทู้ถ้าไม่จำเป็น มาอ่านหาข้อมูลสำหรับผู้สนใจซื้อรถเป็นหลัก และใช้วิจารณญาณไม่ใช่เชื่อทั้งหมดครับ
จบข่าว !