ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่จิมว่า เว็บที่พี่จิมเคยทำงาน2เว็บคือเว็บ pantip and caronline ใช่มั้ย  (อ่าน 15647 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
ผมเพิ่งไปเปิดอ่านในกฏห้ามนำกระทู้จากพันทิปมาลงของพี่จิมอะครับ ผมเห็นพี่จิมบอกว่าเคยทำงาน2เว็บ
pantip.com หนิแน่นอนอยู่แล้ว  แต่
caronline.net หนิ เคยเห็นรีวิวของพี่จิมอยู่ในเว็บนั้นเยอะมากเลย ทั้งcity ก็อยู่ในเว็บนั้น
ทำไมพี่จิมไม่เอามาลงในเว็บ headlightmag.com คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 23:26:51 โดย karn5811 »

ออฟไลน์ koruru

คำถามเหล่านี้ พี่จิมมี่ เคยตอบไปหลายครั้งแล้วครับ

รอให้พี่จิมมี่ มาตอบเองดีกว่าครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ไม่ใช่เจ้าตัวแต่จะตอบให้เองตรงนี้

1. จิมมี่ไม่ได้ทำงานให้pantip จิมมี่ "พิมพ์" รีวิวรถลงใน pantip และมีคนคอยอ่านคอยติดตามผลงาน
2. รีวิวที่ caronline.net เจ้าของเว็บนั้นเขาบอกว่า ของที่ลงในเว็บเขา ก็ต้องเป็นของเขา ถ้าอยากได้รีวิว ก็ต้องไปสร้างขึ้นมาใหม่เอง

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

เอ้า มันพูดแบบนี้เลยหรอพี่แพน เห็นแก่ตัวมากกกกก

ถ้าไม่มีรีวิวของพี่จิมแล้ว caronline ก็ไม่มีไรน่าดูเลยแหละ บอกตรงๆๆ เขาทำรีวิวออกมาก็ไม่ดีเหมือนของพี่จิม
ทดลองขับก็ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ jones

สำหรับไอ้หัวล้านเจ้าของเว็บนั่นไม่แปลกใจเลย เพราะผมก้ไม่ชอบการพูดของมันในหลายๆครั้งเหมือนกัน กวนประสาทส่วนล่างมากกกกๆๆ :(

ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ jones

ถ้าไม่มีรีวิวของพี่จิมแล้ว caronline ก็ไม่มีไรน่าดูเลยแหละ บอกตรงๆๆ เขาทำรีวิวออกมาก็ไม่ดีเหมือนของพี่จิม
ทดลองขับก็ยังไงไม่รู้

ผมก้คิดงั้นเหมือนกันแหละครับ แต่ละคนทำออกมาหาสาระไม่ค่อยได้เลย ไม่รู้อะไรของมัน ผมก้ไม่ได้เปิดเข้าไปดูเว็บนี้ตั้งชาตินึงได้แล้วมั๊ง ;D ;D :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Lertvarit

สมัยก่อนก็เข้าแต่ caronline แต่หลังจากมาอ่าน review teana ครั้งแรก ก็รู้ว่า พี่จิมมี่ ย้ายมาอยู่ตรงนี้เลยค่อยๆ fade จากเว็บนู้น

รู้ตัวอีกที ก็ไม่ได้เข้าเว็ปนั้นมา ซัก 1 ปี ได้แล้วกระมัง =))
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ vellcap

ใช่ครับ แต่บางครั้ง เอิ่มมม เรื่องมันผ่านไปแล้วก็ผ่านๆไปเถอะครับ
อยู่ที่นี่แบบสบายๆดีกว่าครับ

ในโลกของธุรกิจมันไม่มีคำว่าเห็นแก่ตัวหรอก
มีแต่ได้กับเสีย แพ้กับชนะ

ไปสาปส่งกับอดีตทำไม?

ทุกวันนี้อยู่ที่นี่ ก็โอเคแล้ว รีวิวตรงนั้น ก็ให้มันอยู่ตรงนั้น มันเป็นของที่อยู่ แต่ไม่มีการขยายเพิ่ม
แต่รีวิวในเว็บนี้ อยู่ และจะเพิ่มจำนวนต่อไปเรื่อยๆนะ

เรามาตอบกระทู้ เพื่อตอบในสิ่งที่มีคนถามจิมมี่มาหลายสิบครั้งแล้ว ดังนั้นไม่จำเป็นที่เจ้าตัวจะต้องตอบอีก
ผมตอบให้ได้

และเราก็ไม่ต้องไปอะไรกับคนนั้น ผมว่าไม่เกิดประโยชน์ แยกกัน ไม่ต้องยุ่งกัน
สงครามน้ำลายมันน่าจะจบได้แล้ว เรายิ่งคิดแต่จะคอยด่า..หรือตั้งกระทู้ด่า..สะใจแต่ไม่ช่วยให้ตัวเองสูงขึ้น

เอาเวลาไปออกทริปกับน้องนางแบบน่ารักๆจัด portrait สักชุดใหญ่ๆไว้ดูเล่นดีกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ใช่พี่ อย่ายึดติดอดีตเลยครับ เราแยกกันอยู่แล้วดีกว่า ไม่ยุ่งเกี่ยวกัน
เห็นด้วย กับพี่แพนมากๆครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สำหรับไอ้หัวล้านเจ้าของเว็บนั่นไม่แปลกใจเลย เพราะผมก้ไม่ชอบการพูดของมันในหลายๆครั้งเหมือนกัน กวนประสาทส่วนล่างมากกกกๆๆ :(

ผมว่า อย่าไปพาดพิงอะไรในลักษณะนี้เลยดีกว่าครับ

ไม่ใช่เรื่องที่น่าจะพาดพิงแต่อย่างใด

ผมว่าพี่จิม ขึ้นประวัติ เรื่องต่างๆๆของพี่จิมเลยดีกว่า
จะได้ไม่ต้องมีใครมาถามอีกหลายรอบ
555

ออฟไลน์ shando

ผมว่าพี่จิม ขึ้นประวัติ เรื่องต่างๆๆของพี่จิมเลยดีกว่า
จะได้ไม่ต้องมีใครมาถามอีกหลายรอบ
555

เรื่องที่จบไปแล้ว ก็ให้มันจบๆไปเถอะครับ

ผมไม่รู้ แล้วก็ไม่อยากรู้ด้วย มันไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรแล้วในตอนนี้ครับ

พอเถอะครับน้องเจ้าของกระทู้

ได้เวลานอนแล้วนะ ไปนอนเถอะ

อย่าลืมดื่มนมก่อนนอนด้วยนะครับ

ราตรีสวัสดิ์

ออฟไลน์ patzahut

มีเน้นให้ดื่มนมด้วยแฮะ ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

555

เรื่องมันเป็นอดีตไปแล้ว จะไปเขียนมาเล่ารื้อฟื้นเรื่องราวให้มันได้อะไรขึ้นมาอีกเล่าครับ
ผมขอแนะนำน้องหน่อยนึงครับ ว่าเวลาจะตั้งคำถามอะไรให้ลองสังเกตุคำที่ใช้นิดนึง
ว่าพออ่านแล้ว ผู้อ่านจะรู้สึกในครั้งแรกอย่างไร มันคงจะน่าอ่านและน่าพูดคุยกว่ามาก หากเปลี่ยนคำถามเป็น
"พี่จิมมี่ เคยรีวิวลงเวบพันทิบกับคาร์ออนไลน์ด้วยหรือครับ"
"ผมสงสัยครับว่า ทำไมเวบพันทิบกับคาร์ออนไลน์ มีรีวิวของพี่จิมมี่อยู่เยอะมาก ช่วยให้ความกระจ่ายหน่อยนะครับ"

และให้คิดต่ออีกหน่อยนึงเถอะว่า การถามมานั้นได้ประโยชน์อะไรหรือไม่
ผมเข้าใจว่าน้องสงสัยอยากรู้ ก็ถามไถ่กัน แต่ขอบางอย่างไม่จำเป็นต้องถามในที่แจ้งก็ได้ ระบบ PM เราก็มีให้ใช้
ประกอบกับสิ่งที่น้องมาตอบครั้งต่อต่อมา ผมมองว่ามันจะยิ่งสร้างปัญหามากกว่าได้ประโยชน์ที่ก็หาไม่ค่อยจะได้อยู่แล้วไปเสียอีก
เรากับเขา ต่างคนต่างอยู่ และไม่มีข้อพิพาทใดใดต่อกันมานานแล้ว การนำเขามาตำหนิในที่ของเรา ก็เหมือนกับเราเป็นคนอันธพาล
นอกจากจะไปหาเรื่องชาวบ้านที่เขาอยู่กันเฉยเฉยแล้ว ยังจะนำพาให้ผู้อื่นมาร่วมตำหนิติเตียนเชิงด่าเพิ่มเข้าไปอีก
สุดท้ายกลายเป็นชักศึกเข้าบ้าน คนถามลอยตัว เจ้าของเวบและทีมงานทั้งสองต้องมานั่งแก้ปัญหากันหัวหกก้นขวิด เพื่ออะไรกัน

จะทำอะไร คิดให้มากมากครับ ผลดีผลร้ายมันไม่ได้เกิดขึ้นกับแค่ตัวเราเท่านั้น

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป
ยังไง HLM ก็คือครอบครัวที่ดีที่สุดครับ ~~~

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
ส่วนตัวผมสังเกตุมาสักพักแล้ว สมาชิกใน Headlightmag กลุ่มใหญ่ที่เดียวที่มีอายุระหว่าง 15-20 ปี วุฒิภาวะ ยังไม่เจริญเต็มที่นัก เวลาจะตอบหรือตั้งคำถามไม่ได้คิดหน้าคิดหลังก่อน เพราะไม่คิดว่ามันจะมีอะไรที่เป็นผลเสีย อย่างเช่นด้านความรู้สึก และการค้นคว้าหาข้อมูลเล็กๆน้อยๆ ก่อนที่จะเข้ามาถามในที่แห่งนี้ก็มีความจำเป็นอย่างมาก มีหลายกระทู้ที่มองออกเลยว่า ตั้งคำถามเป็นอารมณ์เด็กๆ ยกตัวอย่างคำถามของกระทู้นี้ ซึ่งถ้าศึกษามาก่อนซักนิด ใช้ความรู้สึกหน่อยๆ ซึ่งจะมีในเด็กโตๆ ที่เริ่มมีวุฒิภาวะ เท่านั้นที่จะเข้าใจ จะไม่กล้าถามแน่ๆ  อนึ่ง วุฒิภาวะ เป็น EQ ไม่ใช่ IQ ไม่สามารถฝึกได้โดยการท่องจำและอ่านหนังสือต้องใช้เวลาเพราะฉนั้น เด็กก็คือเด็กครับ แต่ก็อีกนั้นแหละ มีคนกลุ่มนี้มาสนับสนุน จึงทำให้เว็ปเป็นที่เล่าปากต่อปากชักชวนคนมาดูเว็ปได้

แนะนำ คุณ Jimmy ตั้งกระทู้รวบไปเลยว่า "ถึงสมาชิก อายุ น้อยกว่า 20 ปี เข้ามาอ่าน " แล้วก็ร่าย บราๆ  เพราะน้อยคนมากๆที่เป็นสมาชิกใหม่ที่อายุน้อยๆ จะเข้าไปอ่านหรือทำความเข้าใจกับ เงื่อนไขการตั้งกระทู้  พอเข้ามาเป็นสมาชิก ก็ตู้ม!!!ตั้งคำถามก่อนเลย.

ถึงสามาชิกอายุน้อยๆทั้งหลาย พี่ไม่มีเจตนาจะว่าร้าย แต่เข้าใจดีว่าเรายังไม่เข้าใจดีพอ เพียงอยากให้ Headlightmag เป็นเว็ปคุณภาพ ไปนานๆ

ออฟไลน์ SUN-PS

ในโลกของธุรกิจมันไม่มีคำว่าเห็นแก่ตัวหรอก
มีแต่ได้กับเสีย แพ้กับชนะ

ไปสาปส่งกับอดีตทำไม?

ทุกวันนี้อยู่ที่นี่ ก็โอเคแล้ว รีวิวตรงนั้น ก็ให้มันอยู่ตรงนั้น มันเป็นของที่อยู่ แต่ไม่มีการขยายเพิ่ม
แต่รีวิวในเว็บนี้ อยู่ และจะเพิ่มจำนวนต่อไปเรื่อยๆนะ

เรามาตอบกระทู้ เพื่อตอบในสิ่งที่มีคนถามจิมมี่มาหลายสิบครั้งแล้ว ดังนั้นไม่จำเป็นที่เจ้าตัวจะต้องตอบอีก
ผมตอบให้ได้

และเราก็ไม่ต้องไปอะไรกับคนนั้น ผมว่าไม่เกิดประโยชน์ แยกกัน ไม่ต้องยุ่งกัน
สงครามน้ำลายมันน่าจะจบได้แล้ว เรายิ่งคิดแต่จะคอยด่า..หรือตั้งกระทู้ด่า..สะใจแต่ไม่ช่วยให้ตัวเองสูงขึ้น

เอาเวลาไปออกทริปกับน้องนางแบบน่ารักๆจัด portrait สักชุดใหญ่ๆไว้ดูเล่นดีกว่า

+1 LIKE

ออฟไลน์ nuionline

ถ้ามีประวัติคุณจิมติดบอร์ดจิง  ผมอยากจะบอกคุณจิมว่า  "ผมคือสาวกของคุณ" เอิ้กๆๆ

ออฟไลน์ 2k

เปลี่ยนจากทริปถ่ายรูปนางแบบเป็นไปเจอกันที่สนามคลอง5หรือขอสปอนเซอร์จัดอบรมการขับขี่ปลอดภัยที่ไหนสักแห่งได้ไหมครับ? มันส์สยิวกิ้วกว่ากันเยอะเลย  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ก็มันบังเอิญไปคลอง 5 แล้วเจอนางแบบเนี่ยสิครับมันเลยอยากจับกล้องขึ้นมา

ขอบคุณมากครับคุณ VIRAT สำหรับความเห็นดีๆ.....

และเห็นด้วยครับว่า สงสัยผมคงต้องเขียนกันแล้วละ ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร

ข้อกำหนดจะเยอะแยะสักหน่อย แต่จำเป็นต้องทำ เพราะไม่เช่นนั้น มันก้จะมีมาแบบนี้ไม่จบเสียที

ออฟไลน์ GivesZa

Re: อยากถามพี่จิมว่า เว็บที่พี่จิมเคยทำงū
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:43:49 »
ส่วนตัวผมสังเกตุมาสักพักแล้ว สมาชิกใน Headlightmag กลุ่มใหญ่ที่เดียวที่มีอายุระหว่าง 15-20 ปี วุฒิภาวะ ยังไม่เจริญเต็มที่นัก เวลาจะตอบหรือตั้งคำถามไม่ได้คิดหน้าคิดหลังก่อน เพราะไม่คิดว่ามันจะมีอะไรที่เป็นผลเสีย อย่างเช่นด้านความรู้สึก และการค้นคว้าหาข้อมูลเล็กๆน้อยๆ ก่อนที่จะเข้ามาถามในที่แห่งนี้ก็มีความจำเป็นอย่างมาก มีหลายกระทู้ที่มองออกเลยว่า ตั้งคำถามเป็นอารมณ์เด็กๆ ยกตัวอย่างคำถามของกระทู้นี้ ซึ่งถ้าศึกษามาก่อนซักนิด ใช้ความรู้สึกหน่อยๆ ซึ่งจะมีในเด็กโตๆ ที่เริ่มมีวุฒิภาวะ เท่านั้นที่จะเข้าใจ จะไม่กล้าถามแน่ๆ  อนึ่ง วุฒิภาวะ เป็น EQ ไม่ใช่ IQ ไม่สามารถฝึกได้โดยการท่องจำและอ่านหนังสือต้องใช้เวลาเพราะฉนั้น เด็กก็คือเด็กครับ แต่ก็อีกนั้นแหละ มีคนกลุ่มนี้มาสนับสนุน จึงทำให้เว็ปเป็นที่เล่าปากต่อปากชักชวนคนมาดูเว็ปได้

แนะนำ คุณ Jimmy ตั้งกระทู้รวบไปเลยว่า "ถึงสมาชิก อายุ น้อยกว่า 20 ปี เข้ามาอ่าน " แล้วก็ร่าย บราๆ  เพราะน้อยคนมากๆที่เป็นสมาชิกใหม่ที่อายุน้อยๆ จะเข้าไปอ่านหรือทำความเข้าใจกับ เงื่อนไขการตั้งกระทู้  พอเข้ามาเป็นสมาชิก ก็ตู้ม!!!ตั้งคำถามก่อนเลย.

ถึงสามาชิกอายุน้อยๆทั้งหลาย พี่ไม่มีเจตนาจะว่าร้าย แต่เข้าใจดีว่าเรายังไม่เข้าใจดีพอ เพียงอยากให้ Headlightmag เป็นเว็ปคุณภาพ ไปนานๆ

ขอระบายหน่อย....

เห็นด้วยครับ และเห็นด้วยอย่างมาก ผมคนหนึ่งที่เข้ามา HLM ทีไรแล้วไร้สาระกับการตั้งกระทู้เด็กๆทุกที จนหลังๆเริ่มขออ่านอย่างเดียวดีกว่า

เจอแต่การแสดงความคิดเห็นที่มาจากเด็กๆผู้รู้ ยิ่งจำพวกที่ เวลาคนเข้ามาถามเรื่อง เลือกอะไรดี ระหว่างอะไรดี เด็กๆพวกนี้ก็ลั่นล้าไปตอบ เพราะความชอบของตัวเองทั้งสิ้น แต่เด็กๆพวกนี้เชื่อหรือไม่ว่า ทุกวันนี้รถที่ใช้อยู่ก็คุณพ่อคุณแม่จ่ายตังให้ทั้งนั้น ถ้าน้องๆหาเงินเก็บตังเอง การจะซื้อรถสักคันมันต้องหาข้อมูลมากๆเลยครับ แล้วก็ต้องคิดมากๆด้วย เพราะถ้าตัดสินใจไปแล้ว มันไม่ใช่เอาไปคืนได้ภายใน 7 วัน ใช่ครับ... เหมือนกับที่พี่ด้านบนพูดว่า "ทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลังก่อน" เด็กๆก็จะประมวลผลสิ่งที่เข้ามาทันที โดยไม่คิดไม่ไตร่ตรองก่อน

ถ้าเป็นกระทู้เด็กๆ แสดงความคิดเห็นทั่วไป ก็ร่วมแจมได้ปกติ

แต่ถ้าเป็นกระทู้ซีเรียส หรือต้องการคำตอบที่แท้จริง ผมว่าเด็กๆควรอยู่เฉยๆนั่งอ่านคอมเม้นต่างๆแล้วพิจารณาดูบ้างคับ บางทีน้องๆก็ไม่จำเป็นต้องออกความคิดเห็นใดใดเลย

ยิ่งจำพวกเด็กๆที่จำฝังใจ ยี่ห้อนี้ตัวถังบาง เคยชนแล้วบุบเยอะก็ว่ายี่ห้อนั้นไม่ดี อย่าซื้อเลย  ซึ่งตรงนี้ถ้าน้องๆไม่รู้จริง มันส่งผลถึงคนที่กำลังตัดสินใจนะครับ

แทนที่น้องๆจะหาข้อมูลก่อนว่า ข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นกับรถมันเป็นกันทุกคันหรือเปล่า ถ้าเป็นแค่คันน้องคันเดียว มันก็เป็นปัญหาเฉพาะคันคับ ไม่ใช่ทั้งหมด

ดังนั้น การที่คุณหนูๆจะให้ข้อมูลใครควร มีความรู้ในเรื่องนั้น แน่นปึ๊ก!! ก่อนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 09:51:36 โดย GivesZa »

กิฟท์

พี่ขอ กด Like 1,000 ที เลยครับ!

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK

เมื่อไหร่ดีอ่ะ รออยู่นะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
ชอบข้อความ คุณ GivesZa จัง... 

ออฟไลน์ DF-SLB

Re: อยากถามพี่จิมว่า เว็บที่พี่จิมเคยทำงū
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:16:23 »

ขอระบายหน่อย....

เห็นด้วยครับ และเห็นด้วยอย่างมาก ผมคนหนึ่งที่เข้ามา HLM ทีไรแล้วไร้สาระกับการตั้งกระทู้เด็กๆทุกที จนหลังๆเริ่มขออ่านอย่างเดียวดีกว่า

เจอแต่การแสดงความคิดเห็นที่มาจากเด็กๆผู้รู้ ยิ่งจำพวกที่ เวลาคนเข้ามาถามเรื่อง เลือกอะไรดี ระหว่างอะไรดี เด็กๆพวกนี้ก็ลั่นล้าไปตอบ เพราะความชอบของตัวเองทั้งสิ้น แต่เด็กๆพวกนี้เชื่อหรือไม่ว่า ทุกวันนี้รถที่ใช้อยู่ก็คุณพ่อคุณแม่จ่ายตังให้ทั้งนั้น ถ้าน้องๆหาเงินเก็บตังเอง การจะซื้อรถสักคันมันต้องหาข้อมูลมากๆเลยครับ แล้วก็ต้องคิดมากๆด้วย เพราะถ้าตัดสินใจไปแล้ว มันไม่ใช่เอาไปคืนได้ภายใน 7 วัน ใช่ครับ... เหมือนกับที่พี่ด้านบนพูดว่า "ทำอะไรไม่คิดหน้าคิดหลังก่อน" เด็กๆก็จะประมวลผลสิ่งที่เข้ามาทันที โดยไม่คิดไม่ไตร่ตรองก่อน

ถ้าเป็นกระทู้เด็กๆ แสดงความคิดเห็นทั่วไป ก็ร่วมแจมได้ปกติ

แต่ถ้าเป็นกระทู้ซีเรียส หรือต้องการคำตอบที่แท้จริง ผมว่าเด็กๆควรอยู่เฉยๆนั่งอ่านคอมเม้นต่างๆแล้วพิจารณาดูบ้างคับ บางทีน้องๆก็ไม่จำเป็นต้องออกความคิดเห็นใดใดเลย

ยิ่งจำพวกเด็กๆที่จำฝังใจ ยี่ห้อนี้ตัวถังบาง เคยชนแล้วบุบเยอะก็ว่ายี่ห้อนั้นไม่ดี อย่าซื้อเลย  ซึ่งตรงนี้ถ้าน้องๆไม่รู้จริง มันส่งผลถึงคนที่กำลังตัดสินใจนะครับ

แทนที่น้องๆจะหาข้อมูลก่อนว่า ข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้นกับรถมันเป็นกันทุกคันหรือเปล่า ถ้าเป็นแค่คันน้องคันเดียว มันก็เป็นปัญหาเฉพาะคันคับ ไม่ใช่ทั้งหมด

ดังนั้น การที่คุณหนูๆจะให้ข้อมูลใครควร มีความรู้ในเรื่องนั้น แน่นปึ๊ก!! ก่อนนะครับ

[/quote]

ดีใจครับที่มีคนคิดและรู้สึกแบบนี้เช่นเดียวกัน จริงๆอยากเขียนแรงๆระดับคุณ Give แต่ กลัว น้องๆจะขวัญหนีไปซะก่อน  คุณ Give เขียนได้ดีมากเลยทีเดียว บ่งบอกถึงวุฒิภาวะระดับ "ปล่อยบินเดี่ยวได้แล้ว" การวิเคราะห์ข้อดีข้อเสียในองค์กรเป็นระยะๆถือเป็นเรื่องปกติและเป็นเรื่องดีครับ ผมเชื่อว่าไม่ช้าก็เร็ว ผมและ Give ไม่พูด คนอื่นก็จะพูดอยู่ดี

อีกดี ดีใจครับ เพราะเห้นแวว Headlightmag จะกลับมาแข็งแรงกว่าเดิมด้วยซ้ำหลังจากนี้

@ คุณ Jimmy ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

วิรัตน์

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ดีใจครับที่เริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น หลังจากที่มีช่วงที่ผมอึดออัดกับบรรยากาศในบอร์ดมาพักใหญ่ๆ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1