ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำโชว์รูมขาย Mazda MX5 ให้หน่อยครับ  (อ่าน 6124 ครั้ง)

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
แนะนำโชว์รูมขาย Mazda MX5 ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 03:07:51 »
ตอนนี้อยากซื้อ MX5 ครับ เลยอยากสอบถามโชว์รูมไหนมีขายบ้างครับ
เพราะอยากซื้อกับตัวแทนจำหน่ายครับไม่อยากซื้อกับผู้นำเข้าอิสระ
แล้วที่ไหนมี MX5 ให้ลองขับบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: แนะนำโชว์รูมขาย Mazda MX5 ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 04:39:07 »
ก็ไปโชว์รูมมาสด้าทุกที่นั่นแหละครับ
มีขายอย่างเป็นทางการ

ส่วนรถทดลองขับ แนะนำให้โทรศัพท์ไปสอบถามโชว์รูมใกล้บ้านก่อนว่ามีหรือไม่ครับ
มอเตอร์โชว์เพิ่งจะจบไป ผมเข้าใจว่าก็น่าจะมีให้ลองขับนะ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Re: แนะนำโชว์รูมขาย Mazda MX5 ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:40:06 »
เคยเห็นจอดอยู่ 1 คัน
ที่ Sime Darby Mazda เจริญนครครับ

ยังไงลองติดต่อดู ตอนนั้นผมเอารถเข้าไปเช็ค
ยังอยากขอขับดูเลย

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 21:43:05 »
ติดต่อศูนย์ใกล้บ้านครับ,,
ไม่ใช่ทุกศูนย์จะมีรถให้ลอง(มีเฉพาะบางที่ท่ีขายได้น่ะครับ)
แต่ถ้าจะเอารถคุณไปจองที่ไหนก็ได้ครับ
..

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 21:44:31 »
โทษนะครับคุณอยู่ที่ไหนครับจะได้แนะนำได้ถูก
..

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:57:31 »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:59:21 »
โทษนะครับคุณอยู่ที่ไหนครับจะได้แนะนำได้ถูก

อยู่แถวทุ่งครุครับ ยังรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

อีกนิดครับพอจะทราบมั้ยครับโชว์รูมที่เปิดใหม่ สาขาพระราม2 ข้างๆกับแอมเวย์อ่ะครับ
ที่นี่พอจะมีรถให้ทดลองขับมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 23:11:37 »

อยู่แถวทุ่งครุครับ ยังรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

อีกนิดครับพอจะทราบมั้ยครับโชว์รูมที่เปิดใหม่ สาขาพระราม2 ข้างๆกับแอมเวย์อ่ะครับ
ที่นี่พอจะมีรถให้ทดลองขับมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ศูนย์เลย โลตัสบางประกอก ออกไปก็มีครับ เลยปั๊มตราดาวไปหน่อย จำได้ว่าเคยเห็นอยู่ หรือ ไปตรงก่อนถึงสะพานกรุงเทพหน่ะครับ ถ้ามาจาก สายในก็ตรงไปเลยแต่ถ้ามาจากสมาคมสร้างคุณค่า ก็เลี้ยวซ้ายได้เลยครับ ผมอธิบายทางไม่ค่อบถูก ต้องขออภัยด้วย
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 23:43:07 »

ขอบคุณครับ

ศูนย์เลย โลตัสบางประกอก ออกไปก็มีครับ เลยปั๊มตราดาวไปหน่อย จำได้ว่าเคยเห็นอยู่ หรือ ไปตรงก่อนถึงสะพานกรุงเทพหน่ะครับ ถ้ามาจาก สายในก็ตรงไปเลยแต่ถ้ามาจากสมาคมสร้างคุณค่า ก็เลี้ยวซ้ายได้เลยครับ ผมอธิบายทางไม่ค่อบถูก ต้องขออภัยด้วย

Showroom ที่อยู่ข้างปั๊ม คาลเท็กซ์ เป็นโชว์รูมย่อยของ Sime Darby mazda ครับ ศูนย์ใหญ่ที่เจริญนคร มี MX-5 ค่อนข้างแน่กว่าครับ 

ผมเอา Mazda3 ไปเช็คที่นี่ตลอด เจอ MX_5 บ่อยมาก อยากได้สุดๆ เป็นรถที่อยากได้มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 08:27:48 โดย hong_G »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 00:45:43 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 15:33:32 »
ดีจังเลยมีรถให้ test ด้วยของผมอยู่เชียงใหม่ไม่มีซักที่แถมขอโบรชัวร์ไปทาง web มีพนง.ติดต่อกลับมาบอกจะให้ศูนย์ที่เชียงใหม่ส่งมาให้เลยมาเป็นเดือนละยังไม่เห็นเลยสงสัยคิดว่าผมไม่มีเงินซื้อ  :-[