ผู้เขียน หัวข้อ: (เพื่อนไปเจอมา) แคปติว่า คลุมหน้า บนยอดดอย  (อ่าน 14733 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: (เพื่อนไปเจอมา) แคปติว่า คลุมหน้า บนยอดดอย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 11:15:37 »
กำหนดเปิดตัว...

อีก 2 เดือน นับจากนี้
โอ้ มิถุนายน นี้เหรอครับ ดีๆครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Re: (เพื่อนไปเจอมา) แคปติว่า คลุมหน้า บนยอดดอย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:12:41 »
ถูกต้องแล้วครับ เริ่มให้จองได้ตั้งแต่มิถุนายนนี้แล้วครับ

ของผม ตอนจะออกเดือนนี้ เขาก็ถามว่าจะรอหรือไม่ เดือนมิถุนายนเปลี่ยนหน้าแล้วน่ะ แต่บอกเขาไปแล้ว ว่าไม่รอ เพราะหน้าเก่า มันสวยกว่า และเข้ากันได้กับข้างหลังมากกว่า

แต่ถามเขาเหมือนกัน ข้างในเปลี่ยนหรือเปล่า เขาบอกยังไม่แน่ใจเดี๋ยวไปสอบถามก่อน แต่ก็ไม่ได้รอ เขาเลยไม่ได้บอกอะไรมา (เขาที่ว่าน่ะ นายช่างในโรงงานที่ระยองนั่นล่ะ พอดีให้เขาจองให้ จะได้ส่วนลดญาติ และเพื่อนไง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:25:08 »
ถูกต้องแล้วครับ เริ่มให้จองได้ตั้งแต่มิถุนายนนี้แล้วครับ

ของผม ตอนจะออกเดือนนี้ เขาก็ถามว่าจะรอหรือไม่ เดือนมิถุนายนเปลี่ยนหน้าแล้วน่ะ แต่บอกเขาไปแล้ว ว่าไม่รอ เพราะหน้าเก่า มันสวยกว่า และเข้ากันได้กับข้างหลังมากกว่า

แต่ถามเขาเหมือนกัน ข้างในเปลี่ยนหรือเปล่า เขาบอกยังไม่แน่ใจเดี๋ยวไปสอบถามก่อน แต่ก็ไม่ได้รอ เขาเลยไม่ได้บอกอะไรมา (เขาที่ว่าน่ะ นายช่างในโรงงานที่ระยองนั่นล่ะ พอดีให้เขาจองให้ จะได้ส่วนลดญาติ และเพื่อนไง)

10% ใช่ไหมครับ

ผมทราบมาว่าถ้าซื้อชื่อพนักงานเลยได้ 14% แน่ะ

ฝากสอบถามได้ไหมครับว่า ในกรณีผมอยากซื้อด้วยเงินสด

แต่ให้ซื้อชื่อพนักงานเพื่อเอาส่วนลดพนักงาน 14% จะทำได้ไหมครับ

ในใบจอง ---> ชื่อพนักงาน
ใบรับรถ -----> ชื่อพนักงาน

พอได้ทะเบียนแล้วนำไปจด ----> ในเล่มเป็นชื่อเราน่ะครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 14:17:55 »
ไม่ใช่ครับผม

เปอร์เซ็นต์ที่ได้จะเป็นรอบของการประกาศ ซึ่งแต่ละรอบจะไม่เท่ากันครับ ทางบริษัทแม่เขาจะประกาศราคาขายสำหรับพนักงาน และสำหรับญาติและเพื่อนพนักงานทุกเดือนครับ อย่างรอบเดือนมกราคม - มีนาคมที่ผ่านมา (รอบรับรถ) จะเป็น 10% สำหรับญาติและเพื่อน 14% สำหรับพนักงานครับผม

แต่สำหรับรอบการรับรถตั้งแต่เดือนเมษายน จะเป็น 8% สำหรับญาติและเพื่อน 12% สำหรับพนักงานครับผม รอบรับรถเดือนเมษา จะจองกันมาตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ครับ

ส่วนรอบการจองหลังจากเดือนกุมภาพันธ์ จะเป็นไปตามการประกาศในแต่ละเดือนซึ่งเท่าที่ทราบยังเป็นอัตราลดลงมาแล้วอยู่ครับ และเปอร์เซ็นต์ที่ได้ในแต่ละรุ่น แต่ละโมเดลก็ต่างกันครับผม ที่พูดถึงข้างบนเป็นของแคปติว่าครับ

สิทธิพนักงานสามารถซื้อได้ 2 คัน/ปี

การใช้สิทธิพนักงานซื้อสำหรับญาติ และเพื่อนไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่ถ้าจองซื้อโดยใช้ชื่อพนักงาน มีระยะเวลาในการโอนเปลี่ยนน่ะครับ คือต้องจดทะเบียนเป็นชื่อพนักงานก่อนอย่างน้อย 6 เดือนน่ะครับ ถึงจะเปลี่ยนได้ (ไม่รู้เปลี่ยนแปลงหรือยัง อันนี้ถามตั้งแต่ปีที่แล้วครับ) ถึงจะสนิทกันอย่างไร ก็ไม่ควรทำครับ เดี๋ยวจะมีปัญหากันเปล่าๆ

ใช้สิทธิสำหรับเพื่อนและญาตินั่นล่ะดีแล้วล่ะ ได้น้อยกว่าแต่จบเลย โอนเป็นชื่อเราได้เลย เลือกรับรถได้ 2 ที่ ระยอง กับพัฒนาการ

เขาแจ้งผมมาก่อนหน้านี้แล้วว่า จะมีการเปลี่ยนโฉม แต่ด้านหน้าเปลี่ยนแน่ ด้านในยังไม่รู้ แต่ราคาเปลี่ยนแน่นอน เพราะเขาเล่นปรับเพิ่มทีละนิด และปรับราคาเพิ่มทีละหน่อยครับ แต่โดยส่วนตัวโฉมไมเนอร์ หน้าก็สวยดี ดุดี แต่ไม่เข้ากับด้านหลัง คือมันไม่ได้ออกแบบมาให้สอดคล้องกันตั้งแต่ต้น หน้าเก่า จะออกแบบมาให้สอดคล้องกันมากกว่าครับผม ก็เลยไม่รอ เอาโฉมนี้เลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 18:43:27 »
ไม่ใช่ครับผม

เปอร์เซ็นต์ที่ได้จะเป็นรอบของการประกาศ ซึ่งแต่ละรอบจะไม่เท่ากันครับ ทางบริษัทแม่เขาจะประกาศราคาขายสำหรับพนักงาน และสำหรับญาติและเพื่อนพนักงานทุกเดือนครับ อย่างรอบเดือนมกราคม - มีนาคมที่ผ่านมา (รอบรับรถ) จะเป็น 10% สำหรับญาติและเพื่อน 14% สำหรับพนักงานครับผม

แต่สำหรับรอบการรับรถตั้งแต่เดือนเมษายน จะเป็น 8% สำหรับญาติและเพื่อน 12% สำหรับพนักงานครับผม รอบรับรถเดือนเมษา จะจองกันมาตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ครับ

ส่วนรอบการจองหลังจากเดือนกุมภาพันธ์ จะเป็นไปตามการประกาศในแต่ละเดือนซึ่งเท่าที่ทราบยังเป็นอัตราลดลงมาแล้วอยู่ครับ และเปอร์เซ็นต์ที่ได้ในแต่ละรุ่น แต่ละโมเดลก็ต่างกันครับผม ที่พูดถึงข้างบนเป็นของแคปติว่าครับ

สิทธิพนักงานสามารถซื้อได้ 2 คัน/ปี

การใช้สิทธิพนักงานซื้อสำหรับญาติ และเพื่อนไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่ถ้าจองซื้อโดยใช้ชื่อพนักงาน มีระยะเวลาในการโอนเปลี่ยนน่ะครับ คือต้องจดทะเบียนเป็นชื่อพนักงานก่อนอย่างน้อย 6 เดือนน่ะครับ ถึงจะเปลี่ยนได้ (ไม่รู้เปลี่ยนแปลงหรือยัง อันนี้ถามตั้งแต่ปีที่แล้วครับ) ถึงจะสนิทกันอย่างไร ก็ไม่ควรทำครับ เดี๋ยวจะมีปัญหากันเปล่าๆ

ใช้สิทธิสำหรับเพื่อนและญาตินั่นล่ะดีแล้วล่ะ ได้น้อยกว่าแต่จบเลย โอนเป็นชื่อเราได้เลย เลือกรับรถได้ 2 ที่ ระยอง กับพัฒนาการ

เขาแจ้งผมมาก่อนหน้านี้แล้วว่า จะมีการเปลี่ยนโฉม แต่ด้านหน้าเปลี่ยนแน่ ด้านในยังไม่รู้ แต่ราคาเปลี่ยนแน่นอน เพราะเขาเล่นปรับเพิ่มทีละนิด และปรับราคาเพิ่มทีละหน่อยครับ แต่โดยส่วนตัวโฉมไมเนอร์ หน้าก็สวยดี ดุดี แต่ไม่เข้ากับด้านหลัง คือมันไม่ได้ออกแบบมาให้สอดคล้องกันตั้งแต่ต้น หน้าเก่า จะออกแบบมาให้สอดคล้องกันมากกว่าครับผม ก็เลยไม่รอ เอาโฉมนี้เลย

ขอบคุณครับ

ที่คิดซื้อชื่อพนักงานเลย เพราะผมลองคิดส่วนต่างแล้วผิดกับซื้อ 0 นิดเดียวเองครับ

เพราะผมเองมีสินน้ำใจให้เพื่อนที่ซื้อรถให้ 2 หมื่นบาท เป็นอย่างน้อย  (เพราะเราไปเอาสิทธิเค้ามาครับ)

ทีนี้ตัวที่ผมมองไว้ทีแรกคือ LTZ ได้ลด 140,000 กว่าบาท เซลที่พัฒนาการลดให้ผม 110,000 บาท

มีส่วนต่าง 3 หมื่น ผมให้เพื่อน 2 หมื่น เท่ากับว่าส่วนต่างในการซื้อแค่หมื่นเดียวเองน่ะครับ จำตัวเลขเป๊ะๆไม่ได้

เพราะประมาณ 4-5 เดือนแล้วน่ะครับ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 19:18:36 »
เคยเจอเหมือนกันครับตอนไปที่ลพบุรี แต่ไม่ได้ถ่ายไว้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:07:17 »
กระซิบเล็กๆ ถ้าเป็นที่พัฒนาการ หรือในเครือของเขา มีหลายแห่งน่ะ

ผมว่าถ้าเป็นรถใหม่ที่ไม่ใช่รถทดลองขับ หรือรถโมเดลเก่า ไม่สามารถลดได้ขนาดนั้นครับ เต็มที่จะอยู่ที่ แปดถึงเก้าหมื่นบาทครับ (สำหรับดีเซล ถ้าเป็นเบนซินน้อยกว่านี้มากมาย) อยากให้ตรวจสอบให้แน่ใจว่ารถใหม่แน่ๆ หรือเปล่า

แต่ที่ลดได้ขนาดนั้นในดีลเลอร์ของเชฟในเขตกรุงเทพฯ ผมเห็นเป็นที่ดีลเลอร์รายใหญ่รายหนึ่ง ที่อยู่ย่านฝั่งธนน่ะ เจ้านั้นทำได้ เพราะสั่งรถทีละมากๆ ได้รีเบทเยอะครับ

แต่โดยส่วนตัวผม ออกที่นั่นได้ แต่เวลาจะซ่อมมาเครือวิริยะกรุ๊ป หรือ เอ็มเค รามฯ จะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 15:10:21 »
สวยอยู่น้าาา า   ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium