ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเพลงไรกันเวลาขับรถค่ะ  (อ่าน 14038 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ฟังเพลงไรกันเวลาขับรถค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 01:49:05 »
อยากได้แนวเพลงใหม่ๆค่ะ สำหร้ับตัวเองเวลาขับรถต้องเปิดเพลงตลอด โดยเฉพาะเพลง Dance ^0^
ตอนนี้ชอบมากจะเป็นประมาณ
Price Tag, Rise Your Glass, S&M (ของ Rihanna อันนี้เพลงแนวซาดิสต์นิสๆ), The Time, What the hell, Who's that chick (อันนี้ชอบสุดแด๊นซ์กระจายในรถตอนรถติด ^0^ อยากออกไปเต้นตรงสี่แยกไฟแดง 555+)
ส่วนเพลงช้าตอนนี้ก็ชอบประมาณ Hold my hand ของ Akon... ส่วนใหญ่จะโหลดจากเน็ตเวลาฟัง Channel V..
เพื่อนๆชอบเพลงแนวไหนกันบ้างค่ะ เผื่อได้ search ในเน็ตเอาไปฟังมั่ง ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2011, 01:57:30 โดย Chayada »

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
Re: ฟังเพลงไรกันเวลาขับรถค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 02:24:50 »
ตอนนี้ อายุเลย Dance ตึบๆ มาหลายปีแล้ว
ของใหม่ๆ ไม่ค่อยได้อัพเดท

ถ้าเมื่อก่อน ชอบ  
เพลง Scatman World
หลายๆเพลงของ วง Chemical Brother & Fat Boy Slim ซื้อที่ ดีเจสยาม..
9 PM 'till I Come ของ ATB
sandstorm  ของ darude
้้้
เหมือนพวกเพลงในกลุ่ม ใช้ยาเลยเนอะ ฟังแล้วหลอนๆ

ที่ชอบมากที่สุดเลย นี่ ยกให้ เพลง Children  ของ Robert Miles
(เพลงประกอบโฆษณา S/V 40 ในเมืองไทยประมาณ ปี 98)
ฟังเพลงพวกนี้แล้วเหมือนรถมีแรงมาเพิ่มมา 10 ตัว
เมื่อก่อนใช้ AE101 ม้า 116 ตัว  8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

เริ่ม ลดโทนลงมาหน่อยก็ พวก jamiroquai (US)
craig david (UK)

เดี๋ยวนี้ เวลาเครียดๆ วิ่งเข้าหา  Easy Lıstenıng อย่าเดียวเลยครับ
Home ของ Mıchael Buble
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2011, 02:47:47 โดย FlavorWheel »
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 04:07:46 »
ผมจะฟังแต่แนวนี้ครับ

แล้วก็แนวนี้ครับ

แนวอื่นฟังแล้วจะง่วงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2011, 04:09:26 โดย musashidasg »
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 08:03:25 »
เวลาขับคนเดียว Dream Theater, Metallica, Slipknot, Nickelback, Creed, และเพลงเก่าๆ

ไม่ค่อยได้ตามเพลงใหม่ๆเลย

ไปกะคุณแฟน Vampires Single Hits 68

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:20:00 »
ผมฟังเกือบทุกแนวครับ แล้วแต่สถานการณ์ เช่น...

ขับรถคนเดียว จะฟัง Metal
แฟนนั่งมาด้วย Metal, สากลเพราะๆ, Slow Rock, Indy, เพลงไทย, Bossanova
ไปซ้อมดนตรี เพลงที่จะเล่นกัน, Metal
ไปนั่งร้านชิลๆ Indy, สากลเพราะ, เพลงไทย
กำลังไปเที่ยวผับ Dance
ออกจากผับเมาๆ Metal, Dance
พากิ๊กเที่ยว Bossanova, สากลเพราะๆ, Indy, เพลงไทย

ประมาณนี้ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Shrimp cm

• **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:23:17 »
ก็ สบายๆ
Lenka/Rihana/Lula/Avril Lavigne/B.o.B/Bruno Mars

/Colbie Caillat/Keri Hilson/Katy Perry/Justin Bieber

/Ne-Yo/Black Eyed Peas/Maroon 5

เละเพลงนี้ เวลาไปเที่ยว Jason Mraz - I'm Yours

^ ^
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ Shrimp cm

• **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:25:56 »
ผมชอบ  Poprook bossa อะครับ แบบ ฟังสบายๆ

เช่น มาเลย์ ของเป้ ชอบจริงๆ
13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน

ออฟไลน์ loading

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:33:25 »
ถ้าตีนผีแต่รักความปลอดภัยก็ประมาณ

2NE1 - Fire
Waka Waka (This Time For Africa)
Jason_Mraz_-_I'm_yours
Lenka - The Show
Lenka- Trouble Is a Friend

ถ้าเป็นเพลงไทย ผมจะล้าสมัยอยู่ 1-2 ปีครับ  ประมาณเพลง ปี 2552-53  ประมาณว่า-->
คิว วงฟลัว - Pai in Love
ร้ายก็รัก - Joey Boy
.เนื้อคู่-บอย พีเมกเกอร์.mp3
สองคน 1 ใจ

ฟังเพลงแนวนี้จะเท้าหนักไม่รู้ตัวครับ  สำหรับผมนะครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:34:51 »
Born This Way-Lady Gaga Alejandro-Gaga Telephone-Gaga Just dance-Gaga Bad Romance-Gaga S&M-Rihanna<<<เพลงนี้แรงส์ On The Floor-JLo ET-Katy Perry Firework-Katy Only Girl In The World-Rihanna Hold it against me-Britney Tills The World Ends-Britney บางทีก็ฟังเพลงไทยแนวชิลๆเศร้าๆ ส่วนมากฟังKLER ETC Endorphine โรส ศิรินทิพย์ บางทีก็ฟังเกาหลี SNSD 4minute MissA 2PM T-ara  - -"  

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 09:58:25 »
ส่วนมากจะไม่ฟัง เริ่มรู้สึกหนวกหู ขับเงียบๆมีเพื่อนร่วมทางก็คุยกัน อาจเลยวัยฟังเพลง สมัยก่อนชอบขับรถฟังเพลงแล้วต้องเปิดดังๆในรถด้วยแหกปากร้องในรถอีก ถ้าฤดูหนาวกลางคืนนี้ หมุนกระจกลงเปิดดังๆเลย ทางระหว่างจะงหวัดนะ ไม่เคยเปิดดังๆโชว์ในเทืองสักที เกรงใจเขา เพลงที่เราชอบเขาอาจไม่ชอบด้วยก็ได้

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:13:56 »
เดี๋ยวนี้เหมือนเริ่มแก่ เริ่มโหยหาสุนทราภรณ์มานั่งฟังให้เพลินจิตรระว่างเดินทาง หรือไม่ก็พวกเพลงเก่าๆฟัง แบบสนุกๆก็มีถมไป เศร้าเคล้าน้ำตาเนื้อหาดราม่าก็มีแยะ เลือกได้ตามใจแค่หาให้เป็น 5555

แต่ถ้าโดดไปอีกแนวก็ พวกป้าบริท หรือไม่ก็เจ๊Katy perry ยิ่งเพลงE.T.ที่มาใหม่นั้น ฟังแลดูเพลินหูกับท่วงทำนองและน้ำเสียงดี(แม้แปลออกมาแล้วจะตะหงิดๆก็เถอะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2011, 10:46:38 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:32:52 »
ฟังทุกเพลงที่ร้องตามได้ จะได้ไม่ง่วง
ส่วนใหญ่ก็เลยเป็นเพลงไทย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:46:56 »
ผมฟังเพลงแนว Pop เบาๆครับ
แต่ถ้าวันไหนรีบหน่อยก็จะจัด Rock หนักๆ

ออฟไลน์ OsSn

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:51:20 »
"เปิดวิทยุ"

PJ เขาเปิดเพลงอะไรมาก็ฟังหมด

ถ้าไม่ชอบฟังเพลงนั้นจริงๆก็เปลี่ยนคลื่นความถี่

ออฟไลน์ naikai

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 10:58:40 »
ชอบเพลง สติงเก่า ๆ นิดหนึ่่ง ร้องเพลงตามได้เพลิน ๆ
คงเป็นไปตามวัยครับ
ปัจจุบัน ตามไม่ทันครับ
5555

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:52:17 »
หลังๆผมไม่ค่อยฟังเพลงเท่าไหร่ ฟังแต่เสียงท่อไอเสีย
นับวันยิ่งรู้สึกรื่นรมย์กับเสียงท่อไอเสียมาขึ้น  ;D

ส่วนเมื่อก่อนก็แล้วแต่อารมณ์ ถ้ารีบๆหรือเคืองใครมาก็ Linkin Park, X-Japan ถ้าอารมณ์ชิลๆก็พวก Acoustic
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2011, 11:55:34 โดย อืม...นะ »
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 11:58:36 »
ปล่อยไปตามคลื่นวิทยุว่าจะเปิดอะไร

แต่โดยมากชอบอยู่คลื่นเพลงฝรั่งลูกเดียว

บางเพลงที่เคยฟังตั้งแต่สมัย 105.0 ปี 39-40

มาจนตอนนี้ปี 54 เปลี่ยนมา 88.0 มันก็ยังเปิดให้ฟังอยู่

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 12:30:52 »
ฟังได้ทุกแนวเลยละ 

ตั้งแต่ หนักอย่างเมทัล
แจ็ส  คลาสิค
ไปถึง ลูกทุ่ง  ลูกกรุง  อย่างสุเทพ  วงศ์คำแหง 

ฝรั่งผมก็ฟัง 

วิทยุผมฟัง107.00   /100.50  / 104.25
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 12:32:55 »
ผมชอบดนตรีร็อค แผ่นที่อยู่ในรถก็จะมีแผ่นของ ไมโคร / ยุโรป / แล้วก็รวมเพลงร็อคที่ผมโหลดมาฟังเป็น mp3 ฟังอยู่แค่นี้แหละ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 13:03:25 »
เพลงรักเพลงไหนก็ได้ที่ฟังแล้วจะนึกถึงพี่ออยน่ะครับ  ;D :D

อ้อ แล้วก็ AC/DC ยันสุนทราภรณ์ (อย่างเช่นขวัญโดม) ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 16:30:57 »
เพลงของ Garnet Crow และ Kuraki Mai เกือบทุกเพลง (รวมถึงเพลงโคนันทั้งหลาย)
พวกตระกูล Sunday ทั้งหลายทั้ง Lazy และ Sweet
และรวมไปถึงเพลงโฆษณารถยนต์ญี่ปุ่น (ถ้าติดตามกระทู้เพลงยามไหนก็ตามคงคุ้น)
และอื่นๆ

--------------------------
ตัวอย่างของเพลงกลุ่ม 3
Sound Of Marchฯ ทั้งอัลบั้ม
Marching March (80kids) - HALICALI
Happy And You Know it - FARRAH
Atarashii Yes - Salyu
Tasogare wo tomete - Hideaki Tokunaga
Time of The Season - The Zombies
This is it,You're the one,I Know It และ Love Love Love - Dream Come True (Eng Version ทั้งคู่)
Freedom - Wham!
Carnival - The Cardigans
Grider - Otona Mode
Stayin' Alive - Bee Gess และ Eldissia
More Than This และ Don't stop the dance - Roxy Music
Porcelain - Moby
What a fool belives - Matt Bianco
Smooth Operator - Basia
Waltz for Debby - Toki Asako
Design for Tomorrow - Morgan Fisher
Up - Shania Twain
Have a nice day - Bon Jovi และ Stereophonic (ชื่อเดียวกัน คนละเนื้อ)
Hitohira - Miki Imai
Sunday Morning,Won't Go Home Without You - Maroon 5
A Hard Day's Night - Sugarcult
Story และ Yesterday and Tomorrow - Yuzu
Kimi ga Iru Dake De - Kome Kome Club
Someday , Terohina no suna , I Wish For You - EXILE
Colors - Utada Hikaru
Whatever - Oasis
Taj Mahal - Jorge ben jor
Stubborn Kind the follow และ Ryuusei no Ballard - Tokyo Ska Paradise Orchestra
Use Me - Bill Withers
Ootaki Eiichi - Koisuru Karen
----
Time after Time - Inoj
I can see clearly now - Jimmy Cliff
Shake your bon bon - Ricky Martin
Anticipating - Britney Spears
Higher Love - Steve Winwood
Can't Stop Loving you - Phill Coins
I know what I am - Band of Skulls
ปลายฝัน - ว่าน (มีระยะปลอดภัยและอยู่บำรุงอยู่)
Here Come The Sun - The Beatles
High - Lighthouse Family

นี่แค่บางส่วนเท่านั้นครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 16:33:08 »
ถ้าไปกะแฟนก้แนวรักหรือเพลงฝรั่งเพราะๆ ถ้าไปคนเดวก้เพื่อชีวิตหรือเพลงสตริงครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ aleandro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 19:29:13 »
ชอบแนว country pop ครับ แบบ Taylor Swift ฟังทุกเพลง เพราะทุกเพลง  :D

แล้วก็ของวง The Script , Coldplay อ่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 20:34:32 »
เปิด 88 wave fm ตลอดครับ

ชอบเสียงนุ่มๆ ของ ผู้จัดรายการ

ส่วนเสาร์บ่าย ก็จะไม่พลาด 98.5 จัดโดย คุณ นฤทธิ์ พันธุเมธา

ใครชอบเพลง Country ห้ามพลาดรายการคุณนฤทธิ์นะครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 20:43:04 »
ตอนนี้กำลังกลับมาบ้า Hed Kandi อัลบั้มชุด Beach house mix อีกครั้ง การได้อยุ่กับรถที่เราชื่นชอบและมีดนตรีกระตุ้นประสาทเบาๆไม่หนักไม่เบาจนเกินไป แล่นไปจนสุดลูกหูลูกตาโดยไม่ต้องเกรงกลัวอะไรมันช่างให้ความรื่นรมย์ที่อธิบายไม่ได้จริงๆ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 20:43:36 »
ตอนนี้กลับมาฟังพวก Gangster Rap แล้ว ติดใจ Natalie Portman Rap สุดยอดเจรงๆ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ night77

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 21:30:14 »
 ;D ;Dท่างทางจขกท. จะขาแดนซ์ แนะนำ

lady gaga ทั้งอัลบั้ม
on the  floor ของ jenifer lopez
I want a doctor
s&m
born this way
hold it against me
dj got us fallin' in love
give a little more
like a g6
love yhe way you lie
me & you
misery
mission is you
my bloody valentine
one in a million
only girl in the world
rocketeer
the time (dirty bit)
what's my name

เก่าๆชอบฟังมั้ยครับ
when i grow up
whenever, wherever
womanizer
toxic
umbrella
video phone
rude boy
russian roulette
shewolf
sweet dreams
single ladies
this one
obsessed
hollabadk girl
give it to me
fyi
don't stop the music
s.o.s.
express-pink
beautiful liar
halo
do somethin'
buttons
celebration
zombie
did it again
disturbia
2010 - Honda City SV
2015 - Subaru XV STi
2015 - Ford Focus 2.0GDi
2016 - Mercedes Benz CLA200 Urban
2016 - Ford Focus 1.5 EcoBoost
2017 - Volvo S60 T5 Polestar Performance
2017 - Subaru WRX Lineartronic CVT
2018 - Mercedes Benz C220d AMG Dynamic
2020 - BMW 220i Gran Coupe M Sport

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 22:13:50 »
เพลงรักเพลงไหนก็ได้ที่ฟังแล้วจะนึกถึงพี่ออยน่ะครับ  ;D :D

อ้อ แล้วก็ AC/DC ยันสุนทราภรณ์ (อย่างเช่นขวัญโดม) ครับ

โหยยย เพิ่งกินมาอิ่มๆ เกือบอาเจียนแนะ คิคิ ^0^

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 22:15:25 »
ขอบคุณทุกความเห็นนะค่ะ โหยย ได้มาเยอะเลย ไดร์จะพอเก็บอ๊ะเปล่าหนอ อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 22:32:57 »

โหยยย เพิ่งกินมาอิ่มๆ เกือบอาเจียนแนะ คิคิ ^0^

55555+ แล้วก็ถ้าเพลงแดนซ์ขอแนะนำอีกเพลงครับ Spiralling ของ Keane (ฟังอยู่พอดี)