ผู้เขียน หัวข้อ: +++Short Report ยอดขายรถยนต์ประจำเดือนพฤษภาคมจ้า+++  (อ่าน 5147 ครั้ง)

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
มาแบบไม่เป็นทางการ ไม่งั้นหัวจะหลุดจากบ่า

สั้นๆเหมือนเคย

รถยนต์นั่ง
ฮอนด้ามาวินอีกแล้ว ชนะเนียนๆ อัลติสCNG ช่วยอะไรไม่ได้ แถมยอดค้างส่งมอบของฮอนด้ายังอีกบาน

รถกระบะ
วีโก้เฉือนชนะไปอีกรอบ แต่รวมทั้งปียังตามดีแมกซ์อยู่ดี

SUV,PPV
FORTUNER
CRV
PJR
MU7

ตามนั้น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: +++Short Report ยอดขายรถยนต์ประจำเดือนพฤษภาคมจ้า+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 23:17:21 »
ขอบคุณมากครับพี่

อัลติส CNG หนะเหรอ ตรงๆนะ ผมเชื่อว่าน้อยคนที่เค้ามองกันจริงๆ

เพราะถ้ามีคนมองเยอะกว่านี้ ต้องมีคนมาถามผมบ้างอย่างน้อย 3-4 คนแล้ว

แต่นี่ มีคนมาถามผมแค่คนเดียวเลยจริงๆ

ซึ่งแปลกมากๆ

ออฟไลน์ Nut_K

Re: +++Short Report ยอดขายรถยนต์ประจำเดือนพฤษภาคมจ้า+++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 08:40:06 »
สงสัยปีนี้โบนัสพนักงาน Honda กระฉูดแน่

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 09:21:10 »
ขอบคุณมากครับพี่

อัลติส CNG หนะเหรอ ตรงๆนะ ผมเชื่อว่าน้อยคนที่เค้ามองกันจริงๆ

เพราะถ้ามีคนมองเยอะกว่านี้ ต้องมีคนมาถามผมบ้างอย่างน้อย 3-4 คนแล้ว

แต่นี่ มีคนมาถามผมแค่คนเดียวเลยจริงๆ

ซึ่งแปลกมากๆ

อาจจะเพราะว่า

1. Toyota ไม่โฆษณารถรุ่นนี้เลยนะ ขนาดเปิดในเว็บไซต์ www.toyota.co.th เข้าไปดูใน Altis ยังไม่มีรุ่นนี้รวมอยู่ด้วยเลยครับ
--> รู้กันในวงแคบ เหมือนว่า ทำมาขายเฉพาะกลุ่มแท๊กซี่ / รถฟลีต มั้ง?

2. มีแต่รุ่นเกียร์ธรรมดา และระดับ Option ต่ำที่สุดอีกตะหาก

ผมว่า ถ้าปลายปี มีออก Altis CNG Auto ระดับ 1.6E , 1.8E บ้าง น่าจะ response อะไรกลับมามากกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ 380Z

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 13:48:59 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 21:26:32 »
ผมว่าถ้าอัลติสCNGให้ออฟชั่นมาแบบครบๆน่าจาขายดีอยู่เหมือนกันครับ

แต่ยังไงก็คงน้อยกว่าCivicครับ

คนละรสนิยมเลยครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 11:20:17 »
สาเหตุที่โตโยต้าเสียแชมป์ เพราะฝ่ายการตลาดไม่สนใจดูคู่แข่งที่เขาไปถึงไหน จึงเละไม่เป็นท่าเลย
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 15:19:35 »
สาเหตุที่โตโยต้าเสียแชมป์ เพราะฝ่ายการตลาดไม่สนใจดูคู่แข่งที่เขาไปถึงไหน จึงเละไม่เป็นท่าเลย

เวลา Production Engineering จะปรับไลน์ผลิตใหม่ที ใช้เวลาอย่างต่ำ 2-4 อาทิตย์
ปรับ forecast ยอดใหม่ อาจจะหนึ่งถึงสองเดือน โดย Production Control
ช่วงนี้ การ Re-spec ของ Corolla กับการเตรียมการผลิต Camry Minor Change มันทำให้การผลิตชะงักไปหมด
คงไม่ได้เรื่องตื้นๆ อย่างที่คุณๆ คิดกันนะ รออีกเดือนสองเดือนค่อยเข้ามาฟันธงใหม่ดีกว่าน่า  ;D