ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนผมโดนรถมอเตอร์ไซค์เมาชน ควรทำยังไงบ้างครับ  (อ่าน 20341 ครั้ง)

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
ใช่ครับ ผมว่าท่าน MiT!PlErN ก็พอสมควรแล้ว
พอเถอะครับ คุยกับคนแบบนี้ไป ก็เสียดายน้ำลายครับ

ครับผม น้อมรับครับ

คือ ผมเองบอกตรงๆ ว่ารักที่นี่ เข้ามันวันละ 4-5 รอบ

เวลาเห็นอะไรไม่สบายใจ แล้วมันอึดอัด ไม่ถูกใจหนะครับ

จะพยายามใจร่มๆ ครับ

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
อย่าต่อเลยครับ พิมพ์ไปก็ไม่รู็เรื่องหรอกอย่าไปคุยกับคนแบบนั้นเลยครับ ถ้าเป็นคนที่คิดได้แแล้วอ่านมาเรื่อยๆผมเชื่อว่าเขาคงรู้นะครับว่าใครผิดใครถูกนะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

ใช่ครับ ผมว่าท่าน MiT!PlErN ก็พอสมควรแล้ว
พอเถอะครับ คุยกับคนแบบนี้ไป ก็เสียดายน้ำลายครับ

ครับผม น้อมรับครับ

คือ ผมเองบอกตรงๆ ว่ารักที่นี่ เข้ามันวันละ 4-5 รอบ

เวลาเห็นอะไรไม่สบายใจ แล้วมันอึดอัด ไม่ถูกใจหนะครับ

จะพยายามใจร่มๆ ครับ
ใช่ครับ ท่านอย่ามา จิตตก กับคนประเภทนี้เลยครับ

ถ้าเราช่วยเตือนเค้า ช่วยดึงเค้า พอสมควรแล้ว
แล้วไม่ได้ผล กลับต้องมา จิตตก เองอีก
จะเป็นการผูกกรรมเลวต่อกันครับ

ไม่ใช่พี่ใช่น้อง ไม่ใช่พ่อใช่แม่ เอาแค่พอประมาณ
ถ้าไม่ได้ ก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 17:41:38 โดย IncarRus »

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
มาสนับสนุนความคิดเห็นของคุณ MiT!PlErN ครับ

ผมคนนึงที่ขับมอไซค์เก่าๆ(Honda Wave รุ่นแรก) ไปทำงานทุกวัน ไม่มีรถยนต์หรูเหมือนคนๆนั้น

ลึกๆ ก็รู้สึกว่าทำไมความคิดของเค้าต่ำได้ขนาดนี้ ทำไมต้องเหม่ารวมทุกคนด้วย

แต่ผมก็ไม่ได้สะเทือนใจอะไรนะครับ เพราะต่างคนต่างความคิด ต่างพ่อ ต่างแม่ ต่างการเลี้ยงดู

ก็คิดซะว่าผมไม่ได้ทำให้ใครเดือนร้อน ไม่ได้เมาแล้วขับ ไม่ได้ขับไปชนใคร ก็สบายใจแล้วครับ

ปล. ถึง จขกท. ขอให้หายเร็วๆนะครับ เพราะผมก็เห็นมานานแล้ว แอบอิจฉามีรถที่ผมชอบทั้ง 2 คันเลย

ออฟไลน์ Satanic za'

โอว พอแล้วครับ

ตอนนี้ออกจาก รพ แล้วครับ
ค่ารักษาทั้งหมด ๗พันกว่าบาทครับ โชคดีที่ไม่ได้ ct scan มั๊ยงั้นเป็นหมื่นแน่ๆ
อาการไม่เป็นไรมากครับ หมอยังงงๆว่าสลบหัวฟาด แต่ไม่เป็นไร
ตอนนี้ก็มีคางบวม เหงือกฉีกเป็นแผลนิดหน่อย ข้างหลังก็หัวแตกเล็กๆ ไม่ต้องเย็บ

เมื่อเย็นไปแจ้งความมาแล้วครับ แต่ดูท่าทางจะต้องปล่อยไป ไม่รู้จะตามจับได้ไหม

ขอบคุณทุกท่านมากคนับที่เป็นห่วง  
ปล  น้าติ้น 11นิ้วยังอยู่ครบคัััับ5555

ออฟไลน์ IncarRus

ค่ารักษาทั้งหมด ๗พันกว่าบาทครับ โชคดีที่ไม่ได้ ct scan มั๊ยงั้นเป็นหมื่นแน่ๆ
อาการไม่เป็นไรมากครับ หมอยังงงๆว่าสลบหัวฟาด แต่ไม่เป็นไร
ตอนนี้ก็มีคางบวม เหงือกฉีกเป็นแผลนิดหน่อย ข้างหลังก็หัวแตกเล็กๆ ไม่ต้องเย็บ

เมื่อเย็นไปแจ้งความมาแล้วครับ แต่ดูท่าทางจะต้องปล่อยไป ไม่รู้จะตามจับได้ไหม

ขอบคุณทุกท่านมากคนับที่เป็นห่วง  
ปล  น้าติ้น 11นิ้วยังอยู่ครบคัััับ5555
อีกไม่กี่วัน ก็คงพริ้วได้เหมือนเดิมครับ

ปล. เป็นแผลในปาก แล้วลิ้นจะสากขึ้นกว่าเดิมด้วยไหมคับ

ออฟไลน์ Skyforce

เจ้าของกระทู้ออกโรงพยาบาลแล้วดีใจด้วยครับ หายไวๆ นะครับ มีคนดูแลดี หายไวแน่นอน 55  ;D
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ shando

ดีใจด้วยนะครับที่ไม่เป็นอะไรมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

อ้าว กรรม น้าโป้งเสียใจด้วยครับไม่ได้เข้ามาเล่นหลายวันไม่รู้เรื่องเลย  หายไวๆนะครับหัวหน้าแก๊งส้ม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
โอ้ ยินดีด้วยที่ออกจาก รพ. ได้แล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Zardus

จขกท. โชคดีแล้วครับ ยินดีด้วยครับที่ไม่เป็นไร
เว้นไประยะหนึ่งควรไปตรวจซ้ำให้แน่ใจนะครับ

แต่จริงๆแล้ว ตามจับไม่ได้เลยเหรอครับ
มันชนแล้วหนีนะ ให้อภัยไม่ได้ ปล่อยเอาไว้ไม่ได้
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
นึกถึงสงกรานต์ปีที่แล้ว ผมเกือบชนมอเตอร์ไซค์เมาฝ่าไฟแดง

วันนั้นถ้าหลบไม่ทันมีตายแน่ๆ ครับ หมวกกันน๊อคก็ไม่ใส่ เมาแอ๋ไม่รู้เรื่องทั้งคนขับคนซ้อน

ทุกวันนี้สิ่งที่น่ากลัวที่สุดบนถนนสำหรับผม คือมอเตอร์ไซค์ไม่ใส่หมวก

ยังไงก็ระวังกันและกันให้มากๆ นะครับ ช่วงเทศกาลอย่างนี้ห่วงแต่ตัวเองไม่พอจริงๆ

ยินดีกับเจ้าของกระทู้ที่ไม่เป็นอะไรมาก  :)

"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Ruksadindan

โอเค ก่อนจะออกทะเลอีกรอบ
เรื่องที่ผ่านมา ผมเข้าใจนะว่าคิดกันยังไง ก็เอ้อ ช่างมัน กระทู้ตกไปนานละ

แต่ผมถามทุกๆคนแล้วกัน คือผมไม่เข้าใจน่ะ ถามหน่อยนะ ไม่ได้ว่านะ
(ไม่ได้ว่าอะไรจริงๆนะ)

อย่างเรื่องที่เจ้าของกระทู้โดนมาเนี่ย

คือผมไม่เค้าใจว่า ทำไมเราควรจะเห็นใจพวกขับมอเตอไซที่ กินเหล้า แล้วยังขับ
พวกมอเตอไซที่ขับสะเพร่าแล้วชอบบอกหว่า "ถ้าชนรถใหญ่ผิด" แล้วก็ไม่ระวัง
พวกมอเตอไซที่ซอกแซกไปมา แล้วก็พลอยเกี่ยวกระจกข้างเราบ้าง เฉี่ยวรถเราบ้าง แถมบางทียังพยายามหนี ถึงไม่หนี แต่เราก็ต้องเสียเวลาเอาไปซ่อม เพราะความที่มันชอบขับซอกแซก
พวกมอเตอไซที่ ชอบขับขึ้นมา หรือตอดรถบนทางเท้าทั้งที่ไม่ใช่ที่เลย
พวกมอเตอไซที่ เป็นแก๊งแว้น แล้วก็ระรานคนอื่นไปทั่ว
พวกมอเตอไซที่ ทำเสียงดังๆ หนวกหูชาวบ้าน
พวกมอเตอไซที่ ชอบขับปาดหน้ารถคันอื่นๆ แซงซ้ายแซงขวา
ฯลฯ

คิดดูเวลาPorsche ขับชน มีแต่คนพากันมาว่า พากันลงข่าวใหญ่ เพราะขับชนคน
แล้วก็มีแต่คนด่า "ลูกคนรวยเดี๋ยวก็รอด" "ลูกคนรวยก็เงี้ย" "พวกขับซิ่ง" "พวกนี้ต้องเอาให้หนัก" "ฯลฯ"

แต่

พอเป็นมอเตอไซแล้ว "สงสารเค้าหน่อย" "เห็นใจเค้าหน่อย" "คิดว่าฟาดเคราะห์แล้วกัน"

เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอไซชนรถแล้วหนี
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอไซชนคนแล้วหนี
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอไซชนคนตายแล้วหนี
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง จำนวนมอเตอไซเยอะแค่ไหน เป็นแว้นแล้วขับกวนเมือง
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอ เฉี่ยวรถแล้วไม่รับผิดชอบ
ฯลฯ

เหตุการณ์ผม
ผมไปทานอาหาร จอดรถไว้ มอเตอไซมาชน เสียหายเกือบแสน (ไฟหน้าอย่างเดียว ต้องสั่งเป็นคู่ ก็ข้างละ 7800แล้ว)
ทั้งไฟหน้า + ประตูรถ + แก้มข้าง + แม็ก + คิ้ว + ไฟเลี้ยว + กระจกมองข้าง + Skirt ข้าง
แล้ว คนขับมอเตอไซ ก็ทำท่าเฉยๆ มันก็ยอมรับผิด แต่บอกว่า ไงก็ไม่มีเงินซ่อม จะทำอะไรก็ทำ

นี่ยังไม่นับ ไอ้พวกที่ เฉี่ยวชนส่วนอื่นๆ ของรถคันอื่นๆ ของผม อีกหลายครั้ง

ถามจริงๆ จะให้เห็นใจพวกนี้เหรอครับ เห็นใจพวกที่ทำกับเราแบบนี้เหรอครับ
เห็นใจให้ได้อะไรขึ้นมา ให้ได้ดีตรงไหน
หรือแค่จะบ้ายอให้เค้าเรียกว่าเป็นคนดี แล้วต้องยอมให้พวกนี้เอาเปรียบ แล้วก็ไม่รู้สึกอะไรกับพวกมันเลย
ผมไม่ใช่พระอิฐพระปูนนะ

เท่านี้ละครับ เอาซะยาว คืออยากมีโอกาสอธิบายน่ะ ไม่ใช่จะมาว่าผมแล้วเราจะไม่อธิบายอะไรให้ใครฟัง

ขอโทษนะครับที่ออกทะเล แต่ผมว่าครั้งนี้ยังพออยู่ในเรื่องเดียวกัน แหะๆ :D

อันนี้แล้วแต่แต่ละคนจะแสดงความเห็นนะครับ ผมคงไม่บอกว่าใครคิดผิดหรือถูกอะไร
ต้องยอมรับว่าข้อนี้ผมเห็นด้วยกับคุณนะ โดยเฉพาะในฐานะคนเดินทางเท้าที่มีหลายทีเกือบโดนมันชนตาย
เชื่อครับว่าคนที่ขี่จักรยานยนต์ดีๆก็มี แต่คงน้อยมากเพราะผมเคยเห็นแต่พวกขี่ไม่ได้เรื่องมีเป็นส่วนมากกว่า

ออฟไลน์ H.

ไอ้พวกเมาแล้วยังขับมอเตอไซ ที่ชีวิตมันเองไร้ค่าอยู่แล้วน่ะ (ไร้ค่าเพราะ เมาแล้วขับมอเตอไซ ตายง่ายกว่านะน่ะ แถมสร้างความเสียหายมากกว่า)
แล้วยังมาทำยังกับว่าชีวิตคนอื่นไร้ค่าเหมือนของมันแล้ว

แนะนำว่า ฆ่ามันซะเลยดีกว่าครับ เคี้ยกๆๆๆๆๆ

ในเมื่อมันขับรถไม่ดี ผมแนะนำว่างี้ต้องตั้งข้อหา
"พยายามฆ่า"
จึงจะเหมาะสมครับ อย่างพวกนี้ต้องติดคุกครับ
เพราะพวกมันไม่มาจ่ายค่าเสียหายให้คุณหรอก
ผมเจอะมาเยอะพวกมอเตอไซ อีกอย่าง
มันควรติดคุก เพราะมันไม่ไหวจะมาสู้คดีหรอกครับ ;)

PS. แก้ให้แล้วนะ

ผมเคยเห็นเถ้าแก่ร้าน Hardware มีเงินเป็น 10 ล้าน ขี่ Wave 100 สภาพผุผุไปเก็บเงินลูกค้า
H.

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
เรื่องที่ผ่านมา ผมเข้าใจนะว่าคิดกันยังไง ก็เอ้อ ช่างมัน กระทู้ตกไปนานละ

แต่ผมถามทุกๆคนแล้วกัน คือผมไม่เข้าใจน่ะ ถามหน่อยนะ ไม่ได้ว่านะ

อย่างเรื่องที่เจ้าของกระทู้โดนมาเนี่ย

คือผมไม่เค้าใจว่า ทำไมเราควรจะเห็นใจพวกขับมอเตอไซที่ กินเหล้า แล้วยังขับ
พวกมอเตอไซที่ขับสะเพร่าแล้วชอบบอกหว่า "ถ้าชนรถใหญ่ผิด" แล้วก็ไม่ระวัง
พวกมอเตอไซที่ซอกแซกไปมา แล้วก็พลอยเกี่ยวกระจกข้างเราบ้าง เฉี่ยวรถเราบ้าง แถมบางทียังพยายามหนี ถึงไม่หนี แต่เราก็ต้องเสียเวลาเอาไปซ่อม เพราะความที่มันชอบขับซอกแซก
พวกมอเตอไซที่ ชอบขับขึ้นมา หรือตอดรถบนทางเท้าทั้งที่ไม่ใช่ที่เลย
พวกมอเตอไซที่ เป็นแก๊งแว้น แล้วก็ระรานคนอื่นไปทั่ว
พวกมอเตอไซที่ ทำเสียงดังๆ หนวกหูชาวบ้าน
พวกมอเตอไซที่ ชอบขับปาดหน้ารถคันอื่นๆ แซงซ้ายแซงขวา
ฯลฯ

คิดดูเวลาPorsche ขับชน มีแต่คนพากันมาว่า พากันลงข่าวใหญ่ เพราะขับชนคน
แล้วก็มีแต่คนด่า "ลูกคนรวยเดี๋ยวก็รอด" "ลูกคนรวยก็เงี้ย" "พวกขับซิ่ง" "พวกนี้ต้องเอาให้หนัก" "ฯลฯ"

แต่

พอเป็นมอเตอไซแล้ว "สงสารเค้าหน่อย" "เห็นใจเค้าหน่อย" "คิดว่าฟาดเคราะห์แล้วกัน"

เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอไซชนรถแล้วหนี
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอไซชนคนแล้วหนี
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอไซชนคนตายแล้วหนี
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง จำนวนมอเตอไซเยอะแค่ไหน เป็นแว้นแล้วขับกวนเมือง
เคยคิดกันไหม๊ ว่า ในปีๆนึง มีเยอะแค่ไหนที่มอเตอ เฉี่ยวรถแล้วไม่รับผิดชอบ
ฯลฯ

เหตุการณ์ผม
ผมไปทานอาหาร จอดรถไว้ มอเตอไซมาชน เสียหายเกือบแสน (ไฟหน้าอย่างเดียว ต้องสั่งเป็นคู่ ก็ข้างละ 7800แล้ว)
ทั้งไฟหน้า + ประตูรถ + แก้มข้าง + แม็ก + คิ้ว + ไฟเลี้ยว + กระจกมองข้าง + Skirt ข้าง
แล้ว คนขับมอเตอไซ ก็ทำท่าเฉยๆ มันก็ยอมรับผิด แต่บอกว่า ไงก็ไม่มีเงินซ่อม จะทำอะไรก็ทำ

นี่ยังไม่นับ ไอ้พวกที่ เฉี่ยวชนส่วนอื่นๆ ของรถคันอื่นๆ ของผม อีกหลายครั้ง

ถามจริงๆ จะให้เห็นใจพวกนี้เหรอครับ เห็นใจพวกที่ทำกับเราแบบนี้เหรอครับ
เห็นใจให้ได้อะไรขึ้นมา ให้ได้ดีตรงไหน
หรือแค่จะบ้ายอให้เค้าเรียกว่าเป็นคนดี แล้วต้องยอมให้พวกนี้เอาเปรียบ แล้วก็ไม่รู้สึกอะไรกับพวกมันเลย

เท่านี้ละครับ เอาซะยาว คืออยากมีโอกาสอธิบายน่ะ ไม่ใช่จะมาว่าผมแล้วเราจะไม่อธิบายอะไรให้ใครฟัง

ขอโทษนะครับที่ออกทะเล แต่ผมว่าครั้งนี้ยังพออยู่ในเรื่องเดียวกัน แหะๆ :D

อันนี้แล้วแต่แต่ละคนจะแสดงความเห็นนะครับ ผมคงไม่บอกว่าใครคิดผิดหรือถูกอะไร
ต้องยอมรับว่าข้อนี้ผมเห็นด้วยกับคุณนะ โดยเฉพาะในฐานะคนเดินทางเท้าที่มีหลายทีเกือบโดนมันชนตาย
เชื่อครับว่าคนที่ขี่จักรยานยนต์ดีๆก็มี แต่คงน้อยมากเพราะผมเคยเห็นแต่พวกขี่ไม่ได้เรื่องมีเป็นส่วนมากกว่า

เอ่อ...ผมก็เป็นอีกหนึ่งคนที่เห็นด้วยกับความเห็นนี้นะ
ไม่ว่าจะมีปัญหาหนักหนายังไง ไม่รักตัวเองมากขนาดไหน
แต่คนเราควรมีความรับผิดชอบต่อชีวิต ทรัพย์สินของคนอื่นครับ

ไม่ใช่ว่านึกจะทำอะไรก็ทำได้ แล้วพอมีเรื่องอะไรเกิดขึ้นมาก็ไม่มีปัญญารับผิดชอบ
(หวังว่าคงไม่แรงไปนะครับสำหรับคำนี้ แต่ผมนึกคำอื่นไม่ออกจริงๆ ยืนยันว่าไม่ได้จะดูถูกเหยียดหยามนะครับ)

เจอมาเหมือนกันครับ มอเตอร์ไซด์เนี่ยล่ะ ปาดไปปาดมา สุดท้ายก็ชนจนได้
ตอนเพิ่งชนก็มั่นใจว่าตัวเองถูก คิดว่ารถเล็กถูกเสมอ
โวยวายเสียงดัง พูดจากวนประสาทมากๆ ขึ้นกูขึ้นมึง เรียกร้องนั่นเรียกร้องนี่ ค่าซ่อมรถ ค่าทำขวัญ ค่าเสียเวลา
พอตำรวจมาชี้ขาดว่าฝั่งนั้นผิด หน้ามือเป็นหลังส้นเท้าเลยครับ
พูดจาสุภาพมาก พี่ครับอย่างนั้นอย่างนี้ ช่วยผมหน่อยบ้านไม่มีเงิน ลืมที่ด่าๆไว้เมื่อตะกี๊ไปหมด
ประกันก็ไม่มี เงินก็ไม่มีจ่าย ทั้งตัวมีจ่ายไม่ถึง 500 แต่รถเราเสียหายหลายพัน
ผมว่าแบบนี้มันก็ไม่ใช่เรื่องนะที่จะต้องมาเสียเงิน เสียเวลา เสียอารมณ์กับคนประเภทนี้น่ะ

ปล...ผมไม่ได้เหมารวมคนที่ขี่มอเตอร์ไซด์นะครับ แค่ส่วนใหญ่ที่เจอจะขี่กันไม่ค่อยดีเท่านั้น
ทั้งคร่อมเลน ส่ายไปส่ายมา นึกจะปาดจะเปลี่ยนเลนก็ทำไม่ให้สัญญาณ บลาๆๆ มากมายก่ายกอง
ส่วนใหญ่เจอก็เลี่ยงๆขับรถห่างๆ ป้องกันปัญหาที่อาจจะเกิดได้ตลอดเวลา
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ sirisak_ac118

น้าโป้งไม่เป็นอะไรมากใช้ไหมครับ ยังไงก็หายเร็ว แต่ถ้มมันเมาก็เอาให้หนักนะครับ เกียจจริงๆ พวกเมาแล้วขับ >:(

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
คนเราถ้ามันได้ทำผิดไปแล้ว ยังไงก็ควรจะได้รับโทษ นี่ทั้งเมา ทั้งชนแล้วพยายามหนีอีกเนีย เอาเรื่องให้ถึงที่สุดดีกว่า
ผมก็เห็นด้วยกับคุณ ZUDAS นะ ต่อให้จะจนไม่มีตังค์แบบสุดๆ แต่มีปัญญาไปดื่มเหล้าแล้วยังไม่มีความรับผิดชอบ มาเมาแล้วขับอีกเนี่ย มันควรโดนประนาม ทางการก็รณรงค์อยู่ทุกวี่วัน เมาแล้วอย่าขับ แต่นี่ยังอยากจะขับ จนชนคน โชดดีที่เจ้าของกระทู้อาการปลอดภัย แต่ถ้าคุณดวงไม่ดี แขนขาหัก หรือพิการขึ้นมา มันเอาคืนไม่ได้แล้วนะคัรบ
ต้องแยกๆเป็นประเด็นไปเนอะ แต่เราก็ไม่ควรไปดูถูกฐานะทางการเงินของผู้อื่น ถ้าทุกคนเลือกเกิดได้ คงรวยกันหมดประเทศละ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ปล  น้าติ้น 11นิ้วยังอยู่ครบคัััับ5555

หออยู่แถวอ่างศิลาใช่ไหมครับ  พอดีบ้านผมอยู่แถวนั้น   ถ้าใช่ก็ควรจะว่าคนทำถนนด้วย  เพราะถนนเหมือนกับดาวอังคาร  แถมไม่มีไฟทางอีก 

ส่วนเรื่องคดีก็คงไปเลยตามเลยครับเพราะว่า  แจ้งความแล้วยังนิ่งเลย 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ jones

ขอให้หายเร็วนะครับ

ส่วนเรื่องมอไซนี่ผมว่าควรจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเรยคับ เพราะชนแล้วจะหนีนี่มันก้ส่อจิตสำนึกแล้วครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ DArkMaster

ขอให้หายไวๆนะครับ  ;D

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

หอผมอยู่แถวดอนหัวฬ่อครับ โดนชนตรงหน้าร้าน ฃ ฃวดของเรา รู้จักกันหรือเปล่าครับ อิอิ

โชคดีเหมือนกันที่ไม่เป็นอะไรมาก ดีที่วันนั้นเอาตัวไปขวางไว้ แฟนเลยไม่โดนชน ตัวผมใหญ่เลยไม่เป็นอะไรมาก ถ้าแฟนผมโดนชนล่ะก็ คงบาดเจ็บหนักแน่ แล้ววันนั้นคงขับมันคงได้โดนผมกระทืบคาที่แน่ๆ

ออฟไลน์ Zardus

โอ้วววววววววว ลูกผู้ชายตัวจริง
น่านับถือ........ อยากมีแฟนแบบนี้ม่างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง :'(
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สุดยอดพี่ เอาตัวเข้าขวางเลย นี่แหละแฟนที่หาไม่ได้แล้ว ;D

ออฟไลน์ mcat231032

ขอให้ สุขภาพแข็ง..แรงเร็วๆๆครับ
ปล. เรื่องว่าความ ผมไม่แน่ใจนะครับแต่ อยากให้ระวัง กฎหมายเรื่องการข้ามถนนที่ไม่ตรงที่ด้วย ไม่แน่ใจว่าจุดที่พี่ข้าม มันใกล้สะพานลอยไหมหรือว่าแถวนั้นไม่มีสะพานลอย หรืว่ามีทางม้าลายไหม อยากให้ ระวังกฏหมายตัวนี้ไว้ครับ กล้วเขามาอ้าวว่า มาข้ามถนน ในที่ห้ามข้าม  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอให้ สุขภาพแข็ง..แรงเร็วๆๆครับ
ปล. เรื่องว่าความ ผมไม่แน่ใจนะครับแต่ อยากให้ระวัง กฎหมายเรื่องการข้ามถนนที่ไม่ตรงที่ด้วย ไม่แน่ใจว่าจุดที่พี่ข้าม มันใกล้สะพานลอยไหมหรือว่าแถวนั้นไม่มีสะพานลอย หรืว่ามีทางม้าลายไหม อยากให้ ระวังกฏหมายตัวนี้ไว้ครับ กล้วเขามาอ้าวว่า มาข้ามถนน ในที่ห้ามข้าม  ;D

ถ้าไม่มีไอ้สองอย่างนี้ผมล่ะกลั๊วกลัวที่จะข้าม
เวลาข้ามทางม้าลายเหมือนไม่มีลายครับ
ดังนั้นคนที่ขับรถต้องหยุดให้คนข้ามด้วยครับ

ถนนเส้นดอนหัวฬ่อ ยาวประมาณ 7-15 กิโลเมตร "ไม่มีทางม้าลายหรือสะพานลอยแม้แต่ที่เดียวครับ" ลองมาดูได้เลย เป็นถนนเส้นที่แย่มากๆ
ปกติถ้ามีสะพานลอยผมก็จะข้ามสะพานลอยอยู่แล้วครับ ทางม้าลายปกติถ้าตอนอยู่บ้านที่ กทม จะไม่ค่อยข้ามด้วยซ้ำ เพราะทางม้าลายจะชอบอยู่ตรงแยก ผมล่ะกลัวพวกเลี้ยวซ้ายผ่านตลอดเลี้ยวมาแล้วไม่ชลอรถ ส่วนใหญ่ผมก็ไม่ค่อยข้ามทางม้าลายครับ นอกจากว่าจะไม่มีสะพานลอยให้ข้ามจริงๆ

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าทำไมถึงไม่ทำทางข้าม ทั้งๆที่ถนนเส้นนี้รถเยอะมากๆ(ช่วงก่อนเข้างาน รถติดอย่างกับสาธร 55) แต่ตอนที่ผมโดนชนเป็นช่วง 3 ทุ่ม ถนนโล่งมากครับ ผมเห็นมันขับมาทางซ้ายก็เลยหยุดรออยู่ที่เกาะกลาง ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะมาชนผมทำไม

@คุณ Zardus,น้อง Tan ตอนแรกแฟนผมเค้าเดินอยู่ฝั่งซ้ายครับ พอข้ามมาถึงเกาะกลางผมเลยดึงเค้ามาอยู่ฝั่งขวา ผมเองก็ไม่ได้ลูกผู้ชายอะไรหรอกครับผม แต่ตอนนั้นก็ไม่รู้จะทำยังไง ก็ต้องขวางไว้ก่อนล่ะครับ
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำชม  ;)

ขอให้ทุกท่านปลอดภัยในช่วงสงกรานต์ครับ พระคุ้มครองชาว HLM จ้า

ออฟไลน์ kritphakhin

ฯลฯ

แต่

ฯลฯ

เหตุการณ์ผม

เห็นด้วยนะครับ ผมก็เคยมีประสบการณ์แบบนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Sappe!

ขอให้หายเร็วๆ น่ะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium