ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะแจ้งเรื่องศูนย์ Toyota เพื่อให้สมาชิกทุกๆท่านทราบ  (อ่าน 10777 ครั้ง)

ออฟไลน์ PK

• Newbie
  • *
คือว่าปัจจุบันใช้ Toyota camry 2.0G แล้ววิทยุมันไม่ค่อยชัดเลยจะเอาไปเคลม ตอนแรกทางศูนย์ก็โทรมาถามรหัสวิทยุเพื่อดูว่าจะยังไงจะซ่อมหรือเปลี่ยน แต่พอเรื่องผ่านไป 2 สัปดาห์เต็มๆ ก็ไม่มีใครโทรมาแจ้งอะไรเลยเมื่อวานก้เลยลองโทรไป เค้าบอกว่าวิทยุมาแล้วให้เข้ามาเปลี่ยนได้ (ถ้ามาแล้วทำไมไม่โทรมาบอกเราล่ะว่าให้ไปเปลี่ยนก้ปล่อยให้เรารอ --*) ดังนั้นก้เลยนัดเรียบร้อยว่าจะเอารถไปเข้าตอน 9 โมงเช้า แล้วเค้าก้บอกว่าใช้เวลาประมาณชั่วโมงครึ่งเมื่อเปลี่ยนวิทยุ แต่พอเมื่อเช้าเราเอารถเข้าไป เราก้ถามเค้าอีกทีว่ากี่โมงได้ เค้าบอกประมาณบ่ายๆ ?? เราก้ งง เพราะ เข้า 9 โมง มันก้ต้องได้ตอน 10.30 แต่ทำไมมันบ่าย เค้าเลยบอกว่าช่างต้องแกะต้องเซต บลาๆๆ !!! ทีนี้เราก้เลยตัดสินใจไม่ทำแล้วเพราะเราไม่ว่างจะรอถึงบ่าย พอจะกลับเราก้ถามเค้าไปว่าทำไมเมื่อวานโทรมาคนที่รับเรื่องเราเค้าบอกว่าแค่ชั่วโมงครึ้งก็เสร็จ เค้าบอกว่า "อ่อ สงสัยน้องเค้าไม่รุ้เรื่อง" !!?? อ้าวถ้าพนักงานไม่รู้เรื่องแล้วศูนย์รับเข้ามาทำงานได้ยังไง !! งง ไหมล่ะคับ เลยนำมาแจ้งทุกๆท่านให้ได้ทราบไว้

ปล. ชื่อศูนย์จะพูดได้ไหมอ่ะเดี๋ยวไปพาดพิงเค้า

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
งั้นน้าผมที่ให้ผมไปถอนใบจองโฟกัส แล้วให้มาถอยอัลติสแทนด้วยเหตุผลทีว่า ศูนย์บริการเยอะและมีคุณภาพกว่า ทนทาน ประหยัดน้ำมัน บลาๆๆๆๆ
ผมควรจะเอากระทู้นี้ให้คุณน้าผู้หวังดีอ่านดีมั๊ย อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ซื้อรถดูที่ความพอใจตัวเองเถิด ส่วนเรื่องศูนย์ก็วัดดวงเอา ถ้าเจอที่ๆ OK ก็ถือว่าโชคดีก็แค่นั้นละครับ ทุกยี่ห้อก็มีทั้งศูนย์ที่ดี และไม่ดีนั่นละ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
งั้นน้าผมที่ให้ผมไปถอนใบจองโฟกัส แล้วให้มาถอยอัลติสแทนด้วยเหตุผลทีว่า ศูนย์บริการเยอะและมีคุณภาพกว่า ทนทาน ประหยัดน้ำมัน บลาๆๆๆๆ
ผมควรจะเอากระทู้นี้ให้คุณน้าผู้หวังดีอ่านดีมั๊ย อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คุณภาพที่ว่า น้าเค้าหมายถึงคุณภาพรถ หรือคุณภาพศูนย์ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ชั่วโมงครึง !!!!!!!!!!!!!

ผมว่าที่ 0 หมายถึงเวลาทำหรือเปล่าครับ

แต่พอไปจริงต้องมีการรอคิวเลยกลายเป็นหลายชั่วโมง

ป.ล. camry ตัวไหนครับ ถ้าเป็นตัวปัจจุบัน
ผมรื้อเปลี่ยนวิทยุเองไม่เกินครึ่งชม. ครับ มันรื้อง่าย

ลองหาวิธีรื้อใน camry-clyb ดูนะครับ ในห้อง DIY
ผมไม่ได้ save ไว้น่ะครับ

ไปเอาวิทยุตัวใหม่จากศูนย์แล้วแกะเปลี่ยนเองได้เลยครับ มานั่งแกะที่บ้านก็ได้ สบายใจดี
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pluem_411

camry 2.0 G ผมวิทยุขึ้นภาษาต่างดาวเลยครับ เคยเปลี่ยน ECUไปรอบแล้ว
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้าไม่พอใจก็ร้องเรียนไปทาง Toyota motor เรื่องการบริการเลยครับ
แต่เท่าที่ผมใช้บริการนี่เยี่ยมเลยครับ โทรไปขอนัดคิว ซึ่งมักจะได้ตามที่เราว่าง
เอารถเข้าก่อนเวลานัด 10 นาที จากนั้นก็จิบกาแฟ ทานขนม เล่นเน็ท ประมาณ 1.30 ชั่วโมง ก็รับรถได้เลย

และเมื่อเราออกจากศูนย์ไปซัก 1-2 วันก็มีพนักงานโทรมาตวรจสอบความพึงพอใจตลอด

นานสุดที่ผมเคยเข้าศูนย์โตโยต้าคือตอนล้างแอร์วีออสคันทีแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ DuckyHLM

• Newbie
  • *
อ่านดูที่เล่ามาแล้วไม่น่าจะเรียกว่าปัญหาได้เลยครับ
เคลมได้ แจ้งเวลาโดยประมาณ ก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs

คุณภาพที่ว่า น้าเค้าหมายถึงคุณภาพรถ หรือคุณภาพศูนย์ครับ
น้าเค้าหมายรวมทั้งคุณภาพรถและคุณภาพศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ Sman

ปกติทางศูนย์โตโยต้าต้องมีการจองคิวครับ ถ้ามีการจองคิวไว้ และพอไปถึงเขาจะเอาเข้าช่องซ่อมทันที

แต่ถ้าไม่ได้มีการจองคิวไว้ พอไปถึงก็ต้องรอคิวครับผม

เวลาชั่วโมงครึ่งที่ว่า เป็นเวลาในการทำของเขาหรือเปล่า พอคุณไปถึง จะเข้าเลยก็คงไม่ได้ ถ้ามีคนจองคิวไว้ก่อนแล้วครับ ก็ต้องรอคิวเขาเสร็จก่อน แล้วก็จะถึงคิวแทรกครับ

ผมว่าเขาก็ให้ข้อมูลครบถ้วน เคลมได้ บอกเวลาซ่อมเสร็จ ไม่น่าใช่ปัญหาน่ะครับ

ออฟไลน์ AIMU

• Full Member
ตามกติกา แจ้งศูนย์ แจ้งทะเบียนหน่อย อย่ากล่าวในแง่ไม่ดีโดยไม่มีการอ้างอิง หรือให้เค้าแก้ตัว บอร์ดมันจะเสื่อมเอา

ออฟไลน์ poonshop

เอ่อออ...ผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อต้นปีนี่เองToyota camry 2.0G (เหมือนคุณเลยแต่ของผมมันไม่อ่านแผ่นใดๆเลย)..ศูนย์ต่างจังหวัดด้วย....
แต่ผมทิ้งให้เค้าทั้งวันเลยเพราะไม่ว่างไปรอเอา.......ไปให้ตอน3โมงเช้าไปเอาตอน4โมงเย็น
ก็ดีนะครับ..งานไม่รีบจะได้เรียบร้อยด้วย.....ส่วนที่ทำเป็นชม.นะนานจริงครับเพราะรื้ออออ......บานเลยยยยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2011, 19:41:52 โดย poonshop »

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
โตโยต้า อินเตอร์ยนต์ ชลบุรี  สาขาบายพาส  ปัจจุบัน  โค-ตะ-ระ  ห่วย  เปลี่ยนฝ่ายบริการแทบทั้งชุด  โดยเฉพาะเคาเตอร์เป็นผู้ชาย  โค  ตะ   ระ   ห่วย  ผมใช้วีโก้  เช็ค 150,000  บอกเปลี่ยนสายพานทามมิ่งด้วย  มันหันมาว่าผมว่า  เพ่ ๆ  ไฟสัญญาณ สายพานทามมิ่งยังไม่ขึ้นเรย เราไม่เปลี่ยนให้    เขาไม่อ่านแมนน่วนเรยเหรอว่า  วีโก้ เปลี่ยนสายพานทามมิ่งทุก 150,000 กีโล แล้วจะมาทำงานโตโยต้าทำไมวะ  แถมช่าง เช็คช่วงล่าง  ต้องไปบอกว่า ช่างคร้าบบบบบ  เช็คโช็คอัพให้กระผมด้วยคร้าบบบบ  ว่ามันเสียมั้ย  เพราะว่าขับรถแล้วรู้สึกมันร่อนน่ะคร้าบบบบ     ช่างไปดูที่โช็คอัพหน้า ซ้ายขวา  แล้วบอกว่า  ฮื่อ  โช็คอัพหน้าซ้ายรั่ว  แต่ไม่ต้องเปลี่ยนอ่ะ  ปกติดี   (ช่างเทพคนนี้ใช้อะไรคิดก้อไม่รู้)   ขับออกมา ขึ้นฮ้อยที่ act   ช่างบอกว่า  พี่  โช็คพี่นี่มันไม่รั่วนะ  แต่มันแตกเลยอ่ะคับ  เฮ้อ 

ออฟไลน์ PK

• Newbie
  • *
ชั่วโมงครึง !!!!!!!!!!!!!

ผมว่าที่ 0 หมายถึงเวลาทำหรือเปล่าครับ

แต่พอไปจริงต้องมีการรอคิวเลยกลายเป็นหลายชั่วโมง

ป.ล. camry ตัวไหนครับ ถ้าเป็นตัวปัจจุบัน
ผมรื้อเปลี่ยนวิทยุเองไม่เกินครึ่งชม. ครับ มันรื้อง่าย

ลองหาวิธีรื้อใน camry-clyb ดูนะครับ ในห้อง DIY
ผมไม่ได้ save ไว้น่ะครับ

ไปเอาวิทยุตัวใหม่จากศูนย์แล้วแกะเปลี่ยนเองได้เลยครับ มานั่งแกะที่บ้านก็ได้ สบายใจดี

ผมไม่ทราบว่าเค้าหมายถึงเวลาอะไรแต่ที่แน่ๆ จองเวลาไว้แล้วก้ควรจะทำได้เลยไม่ต้องรอคิว
ของผม Camry 2.0 G รุ่นก่อน minor change คับ
ส่วนเรื่อง DIY ของ CamryClub ผมไม่มั่นใจมือตัวเองอ่ะคับ 55 ศุนย์ดีกว่า ไม่เปนไรคราวนี้จะใช้บริการศุนย์นี้ครั้งสุดท้ายเพื่อเปลี่ยนวิทยุแต่คราวหน้าจะไปศุนย์อื่นแล้วไม่ไหว เพราะคราวที่แล้วรถผมไปทำสีก้เข้าไป 1 สัปดาห์เต็มๆ (ทำสีแค่กันชนหน้า กะ เปลี่ยนไฟหน้าข้างนึง) 1 สัปดาห์ออกมานึกว่างานจะดี สีเละ !!! ต้องไปแก้อีกรอบ พอเข้าอีกรอบก้รู้เลยเค้าทำจริงๆ แค่ 2 วันเสร็จ แล้วที่เราเข้าไป 1 สัปดาห์นั่นคือไปรอ !!!