ผู้เขียน หัวข้อ: กรี๊ด ตีสิบ เอาคลิป 10 ล้อทับ จยย.เละคาที่  (อ่าน 6539 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
วันนี้รายการตีสิบมีสาระครับ

นำเสนอเรื่อง เมาไม่ขับ และนำกลุ่มอาสาสมัครกินเหล้า 2 ชั่วโมง (ไม่มีการดื่มให้เห็น)

ระหว่างรอก็เอาคลิปตัวอย่างเมาแล้วขับ

แหม คลิปสุดท้ายนี่ เป็นคลิป 10 ล้อเบียด มอไซค์

อืม ก็นะ เหยียบ 3 ตลบ Uncensor ครับท่าน

แต่ก็ดีแล้ว มันก็เตือนสติได้บ้างอ่ะนะ

ออฟไลน์ Lertvarit

Re: กรี๊ด ตีสิบ เอาคลิป 10 ล้อทับ จยย.เละคาที่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 00:25:10 »
คือแบบ,,, เห็นเป็นน้ำๆเนื้อๆ ลากไปยาวๆ  บรึ๊ยยยยยย  :-\
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: กรี๊ด ตีสิบ เอาคลิป 10 ล้อทับ จยย.เละคาที่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 00:27:28 »
ที่จริงแต่ละคลิป ไม่เกี่ยวกับเมาแล้วขับซํกอัน  ดูมาหมดแล้ว  8) 8) 8)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 01:41:30 »
ที่จริงแต่ละคลิป ไม่เกี่ยวกับเมาแล้วขับซํกอัน  ดูมาหมดแล้ว  8) 8) 8)

นั่นสิครับ...ผมดูไป หงุดหงิดคุณวิทวัสไป

พากย์ซะโอเว่อ พูดมาได้ว่า "ไม่ตายก็เลี้ยงไม่โต"

เหมือนพากย์เอามันไปงั้น

เทปก่อนๆ ก็เหมือนกัน ในงานวันเกิด เด๋อ ดอกสะเดา ไม่ทราบว่ามีใครได้ดูบ้าง

ที่เอาดาราตลก ที่เสียไปแล้ว เหมือนเอามาล้อเล่น

ตัดบทสัมภาษณ์ สมัยที่ดาราตลกพวกนั้นยังมีชีวิตอยู่ เอามาทำให้เหมือนคุยอยู่กับคุณวิทวัส

ไม่รู้คิดได้ไง

แล้วก็ไม่เห็นจะมีใครออกมาประณามเลย

หรือผมคิดมากไป ?

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 08:42:05 »
โดยส่วนตัวนะครับ ไม่ดูรายการนี้นานมากๆ แล้วครับ ไม่ชอบรูปแบบรายการ และตัวพิธีกร โดยเฉพาะคุณวิทวัส ที่ดูจะตื่นๆ อยู่ตลอดเวลา และออกจะเวอร์ๆ อยู่ตลอดเวลาด้วย อันนี้เห็นมานานมากแล้ว ไม่นึกว่าตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่

ส่วนผู้ชมท่านอื่นที่ชื่นชอบ นั่นก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคลครับ เคารพซึ่งกันครับผม

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:08:22 »
ผมอยากเป็นอาสาสมัครที่ดื่มแล้วให้ลองเป่าเครื่องตรวจวัดแอลกอฮอล์

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 10:20:43 »

เอามาแปะให้ครับ หยองมาก !!!

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 11:21:41 »

เอามาแปะให้ครับ หยองมาก !!!
พูดเวอร์มากกกก     

บ้างคลิปเขาอาจไม่เมาก็ได้ อย่างรถ10 ล้อ ยางอาจจะระเบิด แล้วเสียหลักก็เป็นได้  เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ไปใส่ร้ายเขาซะแล้ว ว่าเมา ?

ปล. อย่างงี้ ดูจากคลิป แล้วรู้เลยหรอ ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร? โอ๋ยไม่ฉะนั้น คุณ..... ไปทำงานกองสืบสวนเถอะครับ เก่งจังนะวิเคราะห์ ได้ดี จัง!   (ประชด)

เอ้าสาเหตุของรถชน เพราะ เมาแล้วขับ !   เข้าใจมั้ย ชนแล้ว  ถ้าไม่ตาย ก็เลี้ยงไม่โต!
เพราะ ฉะนั้น ขับไปเลย ยังไงๆก็ไม่ชน เพราะ เราไม่ได้ดื่ม    ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 11:41:08 »
คลิปเละนั่น ที่ได้หวันหรือเปล่า
(เห็น Wish ไต้หวันอยู่แว๊บๆ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 12:09:13 »
ทุกคลิปไม่ใช่เมาหรอก พิธีกรก็มั่วไปเรื่อย

โดยส่วนตัวนะครับ ไม่ดูรายการนี้นานมากๆ แล้วครับ ไม่ชอบรูปแบบรายการ และตัวพิธีกร โดยเฉพาะคุณวิทวัส ที่ดูจะตื่นๆ อยู่ตลอดเวลา และออกจะเวอร์ๆ อยู่ตลอดเวลาด้วย อันนี้เห็นมานานมากแล้ว ไม่นึกว่าตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่

ส่วนผู้ชมท่านอื่นที่ชื่นชอบ นั่นก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคลครับ เคารพซึ่งกันครับผม
อันนี้ก็เห็นด้วยครับ บางทีตื่นเต้นไปฟังแล้วหงุดหงิด
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 15:16:09 »
ไม่น่าใช่เมาทั้งหมดหรอกครับ อยู่ที่วินัยในการขับขี่ และ/หรือ ความประมาท กับไม่ประมาทด้วยครับ

ไม่งั้นถ้าผมไม่ดื่มแอลกอฮอลแล้วขับรถ แปลว่าจะไม่โดนอะไรเลยใช่ไหมครับ ก็ไม่ใช่หรอก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 16:02:18 »
เสริมของไต้หวันครับ

อันนี้สะเทือนใจมาก เบรกแต่กวาดหลายคันที้ง X-Trail,Tiida,LS,Hiace
แถมเอากระจกมองข้างซ้ายของ Altis ไปอีก

สติขาดไม่ได้นะครับเวลาขับรถ
(ถ้าไม่เหมาะสมจริงๆต้องขออภัยด้วยครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 16:22:57 »

อันนี้สะเทือนใจมาก เบรกแต่กวาดหลายคันที้ง X-Trail,Tiida,LS,Hiace
แถมเอากระจกมองข้างซ้ายของ Altis ไปอีก

(ถ้าไม่เหมาะสมจริงๆต้องขออภัยด้วยครับ)

มันขับกันยังไงเนี่ย
คำตอบน่าจะเป็นการใช้เลนที่ผิดครับ คันแดงเลนซ้าย(เลนแซง/เร็ว) ก็แช่ซะ ส่วนคันแรกที่โดนตรงเลนกลาง ขวาว่างๆก็ไม่เข้า ถึงเป็นอย่างนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 16:38:08 »

เสียไปเท่าไหร่ล่ะนั่น หลายคันจริง

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 12:14:56 »
อ๊าก กก  น่ากลัวๆ  :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium