ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ครับ ยังไงไปเที่ยวไหน จอดรถระวังด้วยนะครับ  (อ่าน 3155 ครั้ง)

ออฟไลน์ worapong072

• Jr. Member
  • **
เมื่อวาน เห็นว่าใน กทม น่าจะว่าง เลยขับรถไปห้างดังกลางใจเมือง ได้ที่จอดรถ ก็เลือกที่ข้างนึงติดเสา จะได้ลดปัญหาเจอคนจอดรถไม่ระวัง แต่ด้านท้าย มันจะเจอกับท้ายรถอีกฝั่งน่ะครับ เลี่ยงไม่ได้ พยายามให้ห่างไว้แล้ว เดินเล่นสามชั่วโมง กลับมา.... เอ้ย มี Toyota Hilux Surf คันใหญ่ มียางอะไหล่ท้ายอย่างใหญ่ จอดเอายางอะไหล่มาเบียดไฟท้ายรถผม ฝากระโปรงงอขึ้นมาประมาณ ครึ่งเซนติเมตรได้เลยล่ะครับ สักพักเจ้าของมา ก็ขอโทษใหญ่ รอจนประกันมา เช็ครถแล้ว พอให้เค้าเดินหน้ารถ ฝากระโปรงที่โก่ง ก็กลับมาแทบจะปกติ แต่ถ้าดูเที่ยบสองข้าง มันยังไม่สนิทเหมือนอีกข้าง ระบบ immobilzer ก็ยังทำงานปกติ ไฟท้ายมีรอยเล็กน้อย อย่างอื่นก็ปกติหมด เกียร์ P ยังทำงานปกติ ผมไม่แน่ใจว่าต้องตรวจสอบอะไรอีกบ้างน่ะครับ กลัวจะมีปัญหาภายหลังหรือเปล่า ยังไงเที่ยวสงกรานต์ให้สนุก ปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ก็ไม่น่าจะมีอะไรมากครับ นอกจากบุบ
阿蘇山

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
ผมก็เจอครับ เมื่อวานนี้ไปจอดในห้างซูเปอร์เซ็นเตอร์ใหญ่แห่งหนึ่ง ลงไปซื้อของชั่วโมงกว่าๆ กลับมา ตกใจรถอัลติสมาจอดติดด้านข้าง ประมาณแบบโฆษณากาแฟลดความอ้วยนั่นล่ะ สงสัยเลย ลงมาได้อย่างไร คนขับน่ะ ผมยังเดินเข้าไม่ได้เลย

แล้วสักพักก็มีคนอายุเยอะ สามคนเดินมา แล้วก็มีสาววัยรุ่นเดินมาอีกคน เห็นมามองๆ ผม แต่จริงๆ ผมต้องมองมากกว่าน่ะ ก็รถผมมันเป็นลักยิ้มเลยน่ะนั่น ทั้งประตูหน้า ประตูหลังเลย ไม่อยากมีเรื่อง เลยช่างมันครับ

อ้อ ที่เขาจอดน่ะ อยู่ในช่อง ผมก็อยู่ในช่อง จอดชิดเสา แต่ที่เขาจอดน่ะ เขาชิดมาทางผม ส่วนอีกด้านอย่างกว้างเลย คือเขาจอดชิดเส้นมาติดผมน่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
กรณีแรกข้างบนน่ะดีที่เขามารับผิดชอบ แต่วัยรุ่นขับนี่แย่มากๆครับ