ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้กระบะ Ford Ranger กับ Mazda BT-50 ทำไมส่วนลดเยอะมากครับลด 1 แสน แถมประกัน  (อ่าน 9320 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับ ทำไมช่วงนี้กระบะ 2 ยี่ห้อนี้ ส่วนลดของแถมเยอะมากๆ ไปอ่านมาล่าสุด 1 แสน แถมประกัน

ผมว่าตัว cab ธรรมดา ของ ford 5.1 กับ cab เปิดได้คุ้มค่า S ของ mazda 5.2 แสน เมื่อรวมส่วนลดและอื่นๆ พอๆกับซื้อ Eco car คือ March S MT อีกครับ

คุ้มค่ามากๆ เพื่อนคิดเห็นกันอย่างไร

ปล. ผมไม่ใช่ sales นะ แต่เห็นราคา+ของแถมมันอดพูดไม่ได้ครับ :)

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
คงเปงเพราะยอดขาย+กำลังจะมีรุ่นใหม่ออกมามั๊งครับ เพราะญาติผมตอนซื้อ vigo ตัวก่อนไมเนอร์ก้ส่วนลด ของแถมเยอะมากเหมือนกัน
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Nong xc60

• Newbie
  • *
เพราะมันกำลังจะเปลี่ยนรุ่นแล้วครับ รุ่นใหม่มาคอยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
เฉพาะบางรุ่นมั้งครับที่ลด1แสน รุ่นล่างๆอาจไม่ถึง

ออฟไลน์ anuchitn2

• **
ผมออก อีผุผุ ราคาขึ้น 5000 บาท หลังวันที่ 4/4/54 นี่เอง (ขนาดจะตกรุ่นแล้วนะ)
ของแถมน้อย ส่วนลดไม่มี (อ้างสึนามิลูกเดียว)

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
ลดรอ รุ่นใหม่ครับ  :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

GreenG

อยากได้รถรุ่นนี้ครับ

ชอบที่ช่วงล่าง กับพวงมาลัยเป็นแบบเก่า ซ่อมง่ายอยู่ เครื่องดีเซลของ บอส ใช้ B5 ได้ไม่มีปัญหา
และ ราคาส่วนลดเยอะดีครับ ;)

เป็นกระบะ ใน concept ครับ

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
อย่างที่หลายๆ ท่านบอกมาแหละครับ ลดรอวันเปลี่ยนโฉม ราคาและของแถมก็มักจะเยอะเป็นธรรมดา ;D
ปล.แต่ทำไมอีซูซุถึงขึ้นราคากันนะ :-\

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าตัวใหม่เปิดตัว ราคาจะลงไปอีกครับ

อยากได้จริงและไม่รีบ รอให้ตัวใหม่เปิดตัวก่อนค่อยซื้อครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ถึงบางอ้อเลยที่เดียว สงสัยมาตั้งนานว่าทำไมยอดขายสองยี่ห้อนี้เดือนมีนาคมพรุ่งพรวดๆ  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ TnP_PKt

คงตามพี่ๆหลายๆ คห. ข้างบนแหละครับก็พี่ฟอร์ดแกเล่นเอารุ่นใหม่มาโชว์ซะอย่างง้านนน

GreenG

แล้วตัวใหม่จะเปิดตัวเมื่อไรครับ

ผมว่าตัวนี้ก็พอแล้ว ใช้ได้เลยครับ

แต่รอได้ จะไว้เทียบกับ Eco car ครับ ;)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ที่ลดเยอะก็เพราะว่าจะเคลียร์สต๊อกแล้วมั้งครับ
ตัวใหม่ก็จะมาเร็วๆนี้แล้ว เลยต้องรีบลดราคาขายกันไปเลย

ออฟไลน์ tg

• **
ปลายรุ่นเต็มที่แล้วครับทั้ง2ค่าย