ผู้เขียน หัวข้อ: จับตายกลางกรุง ชายขับคัมรี่ฆ่าตร.ดุสิตคาป้อมยิงแท็กซี่ดับ  (อ่าน 8719 ครั้ง)

ออฟไลน์ IISJIISJ

• Newbie
  • *
14 เมษา. 2554 11:48 น.

เวลาประมาณ 10.35 น.ได้เกิดเหตุ คนร้ายขับโตโยต้า คัมรี่ หมายเลขทะเบียน 6345 ใช้อาวุธมีดแทงและปืน ยิงตำรวจดุสิต เสียชีวิตที่ป้อมแยกขัตติยาณี ชื่อคือ ดาบตำรวจ ลิขสิทธิ์ พิราศรี ก่อนที่คนร้ายจะมุ่งหน้าต่อไปยังแยกพญาไท เจ้าหน้าที่ตำรวจได้สกัดจับ รถของคนร้ายได้ชนรถแท็กซี่สีชมพู หมายเลขทะเบียน 3087 ก่อนก่อเหตุอุกอาจ จ่อยิงคนขับแท็กซี่สีชมพู เสียชีวิต ก่อนจะขึ้นรถขับหนีตำรวจที่แยกพญาไท โดยขับรถคัมรี่อีกคันของแพทย์หญิงภิภัทรา พุ่งชนตำรวจจนได้รับบาดเจ็บก่อนที่คนร้ายจะถูกตำรวจวิสามัญเสียชีวิต
พ.ต.ต.สิทธิชัย นาคามาตย์ ให้สัมภาษณ์เนชั่นทีวี บอก เบื้องต้นทราบว่า คนร้ายขโมยรถคัมรี่มาจากบางกรวย ฝั่งธนฯ
เวลา 11.30 น. เจ้าหน้าที่ตำรวจ ยังปิดการจราจร2ช่องทางหน้าโรงพยาบาลราชวิถี ถนนราชวิถีมุ่งหน้า อนุสาวรีย์ชัยฯ จุดที่วิสามัญฯคนร้าย การจราจรติดขัดมาก
ที่มา http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=504834
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Ohyoyo

• Newbie
  • *
เพิ่งดูข่าวนี้จากทีวี ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าหน้าที่ตำรวจและคุณคนขับแทกซี่ด้วยครับ
อ้อ คุณหมอด้วย เป็นผมคงต้องขายรถเลยล่ะ โดนวิสามัญในรถเลย

มาดูทีวีตอนหลัง เลยไม่รู้ว่าทำไมคนร้ายถึงโหดแบบนี้
นี่หรือเมืองพุทธ <-- ไม่เกี่ยวนี่นา

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
ผมพึ่งขับผ่านจุดนั้่นมาเมื่อตอน 11.00 เอง  :o

ไทยมุงเพียบ วันโล่งๆ เลยทำให้รถติดยาวเลย

อยู่อีกฝั่ง(เซนจูรี่)เลยนึกว่าแค่รถชนกัน

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ โดยเฉพาะแท๊กซี่ ขับมาเพลินๆ รับเคราะห์ไปเต็มๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 13:01:17 โดย BestHuafoo_JazzGD »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่วิสามัญฆ่ามันให้ตายก็แย่แล้วครับ
ขอเสียใจกับตำรวจและโชเฟอร์ด้วย  :(

ออฟไลน์ Sappe!

ผมเพิ่งดูข่าวไปเองง ง

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยน่ะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Nioka

เสียใจกับพี่taxi และตำรวจด้วยนะครับ

ที่ฟังจากข่าว เห็นว่าพี่ taxi เป็นพลเมืองดี จะช่วยสะกัดรถนะครับ

แล้วก็โดนยิง

ออฟไลน์ Nut_K

เสียดายชีวิตของคนดีที่ต้องเสียไปเพราะคนเลวๆเพียงคนเดียว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เสียดายชีวิตของคนดีที่ต้องเสียไปเพราะคนเลวๆเพียงคนเดียว
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

วันนี้ก็เดินผ่านไปต่อนบ่ายๆ เห็นเค้ากำลังยกรถ Camry ที่คนร้ายตายคารถอยู่พอดี
กระจกเป็นรูพรุนเลย

ขอแสดงความเสียใจกับพี่ตำรวจลิขสิทธิ์ พิลาศรีผู้กล้าหาญและพี่แท็กซี่คุณอำนาจ พวงสูงเนินผู้กล้าหาญด้วยครับ

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
ขออย่าให้มีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
RIP ให้กับตร.และโชเฟอร์ Taxi ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

เสียใจกับพี่taxi และตำรวจด้วยนะครับ

ที่ฟังจากข่าว เห็นว่าพี่ taxi เป็นพลเมืองดี จะช่วยสะกัดรถนะครับ

แล้วก็โดนยิง

ใช่ครับ ทราบมาเหมือนกันว่าไปขวางรถโจรไว้ ใจกล้าหาญเกินจนต้องแลกด้วยชีวิต

ออฟไลน์ 2k

ขอสดุดีแก่ความกล้าหาญของแท็กซี่คันนั้นครับขอให้ดวงวิญญาณของท่านได้ไปสู่สุคติอย่างหมดห่วง ในชาตินี้ท่านได้ทำความดีในช่วงสุดท้ายของชีวิตอย่างยิ่งใหญ่สมชายชาตรีแล้ว   >:(

ใครเอ่ยที่เป็นฮีโร่ยามยากบนท้องถนนในประเทศไทย? คำตอบคือแท็กซี่ครับ!!! เชื่อหรือไม่ว่าเวลาที่มีกรณีคนบาดเจ็บกลางถนน รถสตาทไม่ติดในที่เปลี่ยว น้ำมันหมด ต้องการรถพ่วงกลางดึกกว่า90%ของผู้ที่เข้ามาช่วยเหลือกรณีต่างๆเหล่านี้คือแท็กซี่ครับ

เมื่อสี่ปีที่แล้วที่มีกรณีโจรขโมยรถกระบะวีโก้ไปโดยที่มีลูกสาวเจ้าของรถหลับติดหลังรถไปด้วย กลุ่มคนที่ให้ความร่วมมือรวมตัวมากีดขวางรถที่ถูกขโมยมาจนตำรวตามมาสมทบทัน"โดยที่มิได้นัดหมาย"นั่นก็คือแท็กซ๊่แหละครับ คนพวกนี้แม้ว่าจะการศึกษาไม่สุงแต่จิตสำนึกการช่วยเหลือสูงส่งมาก บนท้องถนนเวลาเจอแท็กซี่ขับช้าเกะกะทางหรืออะไำรต่างๆเล็กนอยๆผมจะแค่บีบแตรเตือนพองามไม่เอาความอะไรมากครับ เพราะถือว่าคนพวกนี้มีประโยชน์แก่สังคมทางใดทางหนึ่งแน่นอน 

น่าเสียดายแท็กซี่ท่านนั้นและตำรวจอีกท่านที่เสียชีวิตไป กรณีแบบนี้วิสามัญช้าเกินไปไหม? กับคนดีในสังคมที่ต้องสูญเสียไปถึงสองท่าน ผมรู้สึกชอบใการจัดการคดีในสังคมแบบตำรวอเมริกันมากกว่า แม้เค้าจะเข้มงวดและใช้วิธีกรูกันเข้าไปจับคนที่ขับรถฝ่านด่านแม้เพียงคนๆเดียว หรือกระทั่งให้สิทธิตัดสินใจแก่เจ้าหน้าที่ในการชักปืนยิงเพื่อหยุดยั้งคนร้าย อาจจะดูเหมือนเป้นการกระทำที่รุนแรงแต่มันสามารถปกป้องชีวิตคนอื่นๆที่อาจ้องเป้นอันตรายเพราะคนร้ายเลวๆคนเดียวก็ได้  :(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

น่าเสียดายแท็กซี่ท่านนั้นและตำรวจอีกท่านที่เสียชีวิตไป กรณีแบบนี้วิสามัญช้าเกินไปไหม? กับคนดีในสังคมที่ต้องสูญเสียไปถึงสองท่าน ผมรู้สึกชอบใการจัดการคดีในสังคมแบบตำรวอเมริกันมากกว่า แม้เค้าจะเข้มงวดและใช้วิธีกรูกันเข้าไปจับคนที่ขับรถฝ่านด่านแม้เพียงคนๆเดียว หรือกระทั่งให้สิทธิตัดสินใจแก่เจ้าหน้าที่ในการชักปืนยิงเพื่อหยุดยั้งคนร้าย อาจจะดูเหมือนเป้นการกระทำที่รุนแรงแต่มันสามารถปกป้องชีวิตคนอื่นๆที่อาจ้องเป้นอันตรายเพราะคนร้ายเลวๆคนเดียวก็ได้  :(

อย่างเวลาคนที่ขับรถในอเมริกาโดนตำรวจเรียก มือต้องอยู่บนพวงมาลัยสองข้างให้ชัดเจนเลยนะครับ เพราะตำรวจเขามีข้อระวังตัวตลอด มือลับๆล่อๆอาจดูมีภัยได้ครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
ร่วมไว้อาลัยด้วยนะครับ
คนดีๆไม่น่าเสียชีวิตเลย ขอให้หน่วยงานของรัฐและเอกชนที่เกี่ยวข้องช่วยกันดูแลครอบครัวผู้สูญเสียด้วยนะครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ทำไม  ไม่เอาคนชั่วตายแทนละ  ทำไมต้องเอาคนดีๆไปด้วย    แท็กซี่ดีๆต้องหายไปอีกคนแล้ว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ jones

โหดเว้ย

RIP ครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไว้อาลัยกับทั้ง 2 ชีวิตที่จากไปครับ ท่านทำดีแล้วละ

เฮ้อ น่ากลัวจริงๆ แถวบ้านผมด้วยนะนั่น โลกมันเป็นอะไรไปแล้วนะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
ไอ้พวก ขยะ+สวะ แบบนี้ ฆ่ามันทิ้งก็ดีแล้วครับ
ไม่ต้องเปลืองข้าวในคุก

ไม่รู้มันเล่น GTA มากไปหรือเปล่า รู้สึกคุ้นๆกับวิธีของมันยังไงไม่รู้
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไอ้พวก ขยะ+สวะ แบบนี้ ฆ่ามันทิ้งก็ดีแล้วครับ

ไม่รู้มันเล่น GTA มากไปหรือเปล่า รู้สึกคุ้นๆกับวิธีของมันยังไงไม่รู้

คนมันเลว อย่าไปโทษเกม โทษหนังน้อง ด่ากราดกันแบบนี้ไม่แฟร์ครับ ผมก็เล่น GTA, Godfather, Driver แล้วยังไงละครับ ผมได้ออกไปฆ่าคนมั้ยละ

ตอนเรื่องมอเตอร์ไซค์ชนคนก็ทีหนึ่งแล้ว เราด่าที่เขาขับรถชนแล้วหนี ไม่ได้ด่าที่เขาเป็นมอเตอร์ไซค์

เวลาจะตำหนิติติงใคร ให้ดูที่การกระทำ ไม่ใช่สิ่งที่เขาเป็น แล้วก็อย่าเหมารวมด้วยว่า คนประเภทไหน จะต้องเป็นยังไง แบบนี้ไม่แฟร์ครับ เวลาโพสอ่านด้วยว่า สิ่งที่เราโพสลงไป จะไปกระทบใครไหม บางทีพี่ก็พลาด บางทีก็มีที่โพสแล้ว ต้องกลับมาแก้เหมือนกัน

ก็เหมือนกับที่น้องว่านั่นแหละ คนรวยขับรถชนคน ก็โดนว่าว่าหนี เส้นใหญ่ เดี๋ยวก็หลุด น้องชอบไหมครับ ถ้าน้องไม่ชอบ น้องก็ต้องหลีกเลี่ยงที่จะทำแบบเดียวกันกับคนอื่น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member

คนมันเลว อย่าไปโทษเกม โทษหนังน้อง ด่ากราดกันแบบนี้ไม่แฟร์ครับ ผมก็เล่น GTA, Godfather, Driver แล้วยังไงละครับ ผมได้ออกไปฆ่าคนมั้ยละ

ตอนเรื่องมอเตอร์ไซค์ชนคนก็ทีหนึ่งแล้ว เราด่าที่เขาขับรถชนแล้วหนี ไม่ได้ด่าที่เขาเป็นมอเตอร์ไซค์

เวลาจะตำหนิติติงใคร ให้ดูที่การกระทำ ไม่ใช่สิ่งที่เขาเป็น แล้วก็อย่าเหมารวมด้วยว่า คนประเภทไหน จะต้องเป็นยังไง แบบนี้ไม่แฟร์ครับ เวลาโพสอ่านด้วยว่า สิ่งที่เราโพสลงไป จะไปกระทบใครไหม บางทีพี่ก็พลาด บางทีก็มีที่โพสแล้ว ต้องกลับมาแก้เหมือนกัน

ก็เหมือนกับที่น้องว่านั่นแหละ คนรวยขับรถชนคน ก็โดนว่าว่าหนี เส้นใหญ่ เดี๋ยวก็หลุด น้องชอบไหมครับ ถ้าน้องไม่ชอบ น้องก็ต้องหลีกเลี่ยงที่จะทำแบบเดียวกันกับคนอื่น
อันนี้ไม่ได้ว่าคนเล่น GTA นะครับ
คือ GTA น่ะผมก็เล่น และอะไรเทือกๆนี้อีกมากมายเล่นหมดไอ้พวกเกมแนวฮาร์ดคอร์เนี่ย

ไอ้ที่พูดผมหมายถึงว่าเห็นการกระทำของมัน ดูแล้วคล้ายๆตอนเราเล่น GTA ต่างหาก
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ