โพลล์

ใครอยากให้มีการทำสติ๊กเกอร์ HeadlightmagClub บ้าง

อยากให้ทำ
34 (77.3%)
ไม่อยากให้ทำ
10 (22.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 43

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากให้มีการทำสติ๊กเกอร์ HeadlightmagClub บ้าง  (อ่าน 7310 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
อยากให้พี่จิมทำสติ๊กเกอร์ HeadlightmagClub ครับจะได้นำมาติดรถกัน เวลาสมาชิก HLM ไปเจอกันจะได้ทักทายกันครับเป็นการสร้างมิตรภาพใหม่ๆ ด้วย อันนี้ถ้าใจดีจะทำแจกเลยหรือเก็บตังค์สุดแล้วแต่ครับ เลยลองตั้งกระทู้โหวตดูเพื่อนสมาชิกใครอยากได้บ้าง ส่วนโลโก้ผมว่าเอาโลโก้ Headlightmag บนหัวเว็บก็สวยนะ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ใครอยากให้มีการทำสติ๊กเกอร์ HeadlightmagClub บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 11:27:42 »
ในมุมมองผมถ้าทำเป็น sticker ผมมองดูแล้วมันทำให้รถดูไม่สะอาด เวลาแกะออกแล้วมันจะเกิดคราบ
แต่ถ้าทำเป็น Name Plate Logo มันจะเหมือนกับชื่อรุ่นรถ เป็นอักษรนูน ขึ้นมาแล้วใช้กาว 3m ติด
น่าจะสวยงามกว่าครับ

ปล. ถ้า sticker มันใหญ่ รถเล็กจะติดไม่สวยครับ

ด้วยความเคารพ
ขอบคุณครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: ใครอยากให้มีการทำสติ๊กเกอร์ HeadlightmagClub บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 11:33:21 »
ผมอยากให้ทำนะ แต่ไม่ต้องใหญ่นะครับ เล็กๆพอ แต่ลายต้องอาร์ตๆ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 11:34:57 »
ผมก้อยากได้นะ แต่ไม่ต้องใหญ่มาก
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 11:38:10 »
พวงกุญแจด้วย ดีไหมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 11:39:40 »
น่าสนใจนะครับ แต่ผมไม่ติดอ่ะเพราะนิสัยไม่ค่อยดีบีบแตรด่าพวกผิดกฏจราจรเป็นนิจ เดี๋ยวสะเสื่อมเสียชื่อหมด  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 11:53:36 »
ทำเป็น SIGNAGE แบบป้ายเตือนจราจรก็เท่ห์ดีนะครับ

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:16:09 »
พี่จิมเค้าเคยชี้แจ้งไปแล้วว่าไม่อยากให้มี  มันเหมือนพวกเว็บที่หาเงินกับสมาชิก  พี่จิมแกบอกว่าตังค์เยอะ ถึงตังค์ไม่มีก้อจะไม่ทำเด็ดขาด ขอให้เด็กๆในเว็บไม่เกรเรพี่จิมก้อดีใจแล้ว อิอิ 

"แต่ผมก้ออยากให้มีนะครับ"

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:17:08 »
ทำเป็น SIGNAGE แบบป้ายเตือนจราจรก็เท่ห์ดีนะครับ

อยากมีบ้างอะไรบ้าง แต่ขอ แบบที่ว่านี่แหละ เผื่อไปติดรถ หกลายคัน  ย้ายง่ายกว่าสติ๊กเกอร์อีก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:21:01 »
อืมม ผมกลับไม่ค่อยสนใจนะครับ เพราะผมรู้สึกว่าเรามาที่ที่นี่ก็เพื่อพูดคุยเรื่องรถ ไม่ได้มาตั้งทีม หรือคลับ ดังนั้นสำหรับผม การทำ sticker มันก็รู้สึกแปลกๆ ยังไงก็ไม่รู้ เหมือนกับเรากำลังแบ่งพรรคแบ่งฝ่ายอะไรแบบนั้น (ความรู้สึกส่วนตัว ถ้าจะทำจริงๆ ก็ไม่คิดอะไรครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 12:44:39 »
อยากทำเช่นกัน :D

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 13:07:34 »
อยากทำเหมือนกันครับ จะได้ทักทายเจอบนท้องถนนด้วยก็คงดี

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 13:24:00 »
อยากให้ทำครับ แต่ไม่ต้องใหญ่มากนะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 13:31:17 »
เป็นคนแรกที่โหวตไม่เห็นด้วย

คิดว่าจิมมี่คงเข้าใจ  ;)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 13:36:28 »
แหะๆๆ เมื่อก่อนเคยอยากทำครับ แต่ตอนนี้ไม่อยากทำแล้ว
เพราะรู้สึกว่าที่นี่เป็นการแลกเปลี่ยนความรู้สาธารณะมากกว่าการแลกเปลี่ยนเฉพาะกลุ่มคนมากกว่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 13:59:04 »
เอา1แผ่นครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 14:06:39 »
ไม่ควรมีแต่อย่างใดครับ
ไม่ให้ประโยชน์ แต่ทำให้เกิดโทษง่าย เดี๋ยวจะกลายเป็นเรื่องพรรคเรื่องพวกอวดเบ่งได้อีก
ไหนจะเรื่องผลประโยชน์อีก
คุยกันในเวป พบปะกันตามโอกาสก็ดีแล้วครับ  8) 8) 8)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 16:44:59 »
ส่วนตัวนะครับ
มีแล้วมันน่าจะให้ผลทางลบมากกว่าบวกนะ
ที่แน่ๆก็ผมคนนึงล่ะที่คงจะไม่ หากมีการจัดทำจริงๆ
ไม่ใช่เพราะอะไรหรอกครับ แต่เพราะผมรู้นิสัยการขับรถตัวเองดี
ขืนวันดีคืนดีผมไปขับสั่วๆ รถคันอื่นเห็นว่าติดสติ๊กเกอร์เวบนี้
จะพาลเหมาหมดคอกว่าเวบนี้ขับรถกุ๊ย..
หรือแม้แต่ถ้ามีสมาชิกท่านอื่นๆเผลอเรอไปเชงกะรถคันอื่นบนถนนหลวง
แล้วมีคนเห็น เอาไปพูดต่อ คนในเวบที่เหลือที่เค้าไม่รู้เรื่องด้วยจะลำบากนะครับ

ถ้าอยากทำกันจริงๆ ผมว่าทำเสื้อเวบสวยๆไว้ใส่เที่ยวใส่มีตติ้งยังน่าจะเวิร์คกว่านะ    ;)

.-_-.

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 17:14:38 »
ไม่เอาด้วยครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 20:39:24 »
ไม่ควรมีครับ เพราะไม่ว่ายังไงก็จะหลีกเลี่ยงเรื่องธุรกิจและผลประโยชน์ไม่ได้แน่นอน

แบบนี้ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 22:41:12 »
ไม่ว่าผลออกมาคือทำหรือไม่ทำ

ผมคงไม่เอามาติดรถตัวเองครับ
นิสัยขับรถผมเลวทราม ถ้าหากติดไป เป็นอันตรายต่อภาพลักษณ์ของเว็บมากกว่าจะส่งผลดี
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ tabak

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 13:39:20 »
ผมว่าไม่ทำน่าจะดีกว่าครับ

แต่สิ่งที่อยากให้ทำคือ
หนังสือรวบรวมรีวิวรถทั้งหมดที่ได้รีวิวมาอ่ะครับ
อาจจะทำเป็น สเปเชียล ครบรอบ 3 ปี ของเวปก็ได้นะ
หรือรอรีวิวให้ได้ 100 คัน ก็ทำออกมาเป็นหนังสือสักเล่ม
ผมว่าก็ดีไม่น้อยนะครับ
?????

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 21:19:23 »
ผมว่าไม่ทำน่าจะดีกว่าครับ

แต่สิ่งที่อยากให้ทำคือ
หนังสือรวบรวมรีวิวรถทั้งหมดที่ได้รีวิวมาอ่ะครับ
อาจจะทำเป็น สเปเชียล ครบรอบ 3 ปี ของเวปก็ได้นะ
หรือรอรีวิวให้ได้ 100 คัน ก็ทำออกมาเป็นหนังสือสักเล่ม
ผมว่าก็ดีไม่น้อยนะครับ

ก็ไม่เลวนะครับ ทำเป็นหนังสือ คล้ายๆ พวกสูจิบัตร ภายในมีประวัติเว็บ ความในใจของ Staff, review แล้วก็เกร็ดความรู้

เว็บก็ได้เงินทุนหมุนเวียนมากขึ้น คนอ่านก็ได้ความรู้ ผมว่า win-win
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ kman007

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 10:04:14 »
ผมว่าจุดประสงค์ในการจัดทำมันน้อยไปหน่อยเช่นเราจะจัดทำขึ้นเพื่อช่วยเหลือพี่น้องชาวใต้อะไรประมาณนี้น่ะครับ ;D ;D ;D