ผู้เขียน หัวข้อ: 3 เดือนข้างหน้า จะมีค่ายไหนเปิดตัว รถ cng เพิ่มไหมครับ  (อ่าน 8218 ครั้ง)

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
พอดีพ่อแฟน ใช้ triton cng แล้วชอบมาก ประมาณว่าประหยัดค่าน้ำมันโคตรๆ
แกเลยอยากให้แฟนซื้อ  cng  แต่รถเก๋ง cng ตอนนี้มีตัวเลือกน้อยไปหน่อย
แถมไม่มีตัวไหนเลยที่มี airbag
เท่าที่ลองหาข้อมูล ทั้ง lancer cng    altis cng    aveo cng
ก็จะมีแต่ aveo  ตัว top เท่านั้นที่มี airbag (แต่ก็เฉพาะข้างคนขับ)
optra cng ก็ไม่แน่ใจ ว่ายังขายหรือเปล่า เพราะในเวบข้อมูลไม่ได้แล้ว

ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2011, 20:51:51 โดย 911turbo »

ออฟไลน์ nuionline

เอามาติด LPG ก้อดีเหมือนกันนะครับ เลือกรุ่นได้ทุกรุ่นตามใจเรา อีกอย่างหาที่เติมง่ายไม่ต้องรอนาน

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
ออกเบนซิล ติดlpg ดีกว่าไม่ต้องคอยนาน   

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
ดูจากโจทย์ จขกท ต้อง การ cng เพราะว่ามันประหยัดมากๆ

lpg ตอบโจทย์นั้นได้เช่นกันนะครับ แต่ต้องเป็นรถ เล็ก พวก

เครื่อง 1.5 จะได้อัตรบริโภค ประมาณ 0.9 บาทต่อกิโล

แต่ก็อีกนั้นละ ไม่มี lpg ที่ออกมาจากโรงงาน รำบากครับ ><

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาต จขกท ถามบ้างนะครับ

1. แล้วกระแสข่าวที่ว่า City จะออก CNG ปลายปี นี่จริงหรือมั่วอะครับ?

2. รถ 5 ประตู พวกแจ๊ส เฟียสต้า มาสด้า 2 นี่ ถ้าเอาไปติดแก๊ส ถังเค้าก็เอาไว้ข้างหลังใช่มั้ยครับ? แล้วเราจะมีที่เหลือไว้เก็บของบ้างมั้ยอะครับ?

ขออนุญาต จขกท ถามบ้างนะครับ

1. แล้วกระแสข่าวที่ว่า City จะออก CNG ปลายปี นี่จริงหรือมั่วอะครับ?

2. รถ 5 ประตู พวกแจ๊ส เฟียสต้า มาสด้า 2 นี่ ถ้าเอาไปติดแก๊ส ถังเค้าก็เอาไว้ข้างหลังใช่มั้ยครับ? แล้วเราจะมีที่เหลือไว้เก็บของบ้างมั้ยอะครับ?

1 ไม่รู้เลยอ่ะครับ
2 ส่วนใหญ่ เค้าจะไปติดถังโดนัสอ่ะครับ จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่  เหมือนว่าจะจดทะเบียนได้แล้วด้วยนะครับ
http://www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=1555.0 ตามนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตอนนี้ โปรเจกต์อะไรก็ตาม เลื่อนออกไปหมดครับ ดังนั้น อะไรที่เคยจะเปิดตัวปลายปีนี้ มีสิทธิ์เลื่อนออกไปเยอะ

ออฟไลน์ Lertvarit

ตอนก่อนปิดเทอม เพื่อนผมออก altis 2.0 v ติด CNG จาก0 เลยครับ ก่อนมันซื้อมันเอาโบว์ชัวร์
มาให้ผมดูด้วย รู้สึกจะ +35,000 บาท/รุ่น  เดี๋ยวยังไงจะลองโทรถามรายละเอียดให้นะครับ
เพราะจะได้ตัวท้อป+CNG ด้วย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ตอนก่อนปิดเทอม เพื่อนผมออก altis 2.0 v ติด CNG จาก0 เลยครับ ก่อนมันซื้อมันเอาโบว์ชัวร์
มาให้ผมดูด้วย รู้สึกจะ +35,000 บาท/รุ่น  เดี๋ยวยังไงจะลองโทรถามรายละเอียดให้นะครับ
เพราะจะได้ตัวท้อป+CNG ด้วย

จริงอ่ะ  ถ้าติดจากศูนย์จริงนี่น่าสนมาก   แต่ขอเป็น 1.8e CNG ได้ไหมเอ่ย ^^'
ผมว่าคุ้มสุดแล้ว ทั้งความแรงความประหยัด เพิ่มจาก 1.6g แค่ 3 หมื่น

ได้เรื่องยังไงจะมาโพสบอกนะครับ  เดี๋ยวจะถ้าเรื่ิองประกันด้วยว่า
ยังประกัน0ตามปกติหรืิอเปล่า   ;)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ศูนย์ที่ทำแบบนี้มีจริงครับ
เพราะน้าผมก็ออก 1.6G+LPG มาโดยที่ประกัน 3 ปีให้เหมือนเดิม
แต่เพิ่มเงินจากราคารถมาประมาณ 40,000 บาทครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
EX CnG ครับ ป้ายแดงน้าผมขับอยู่ 7วันเข้า 0  ถังแก๊สไม่สะเทือนเลยครับ
โดนมอไซค์ชนยับเลยครับ กระจกหลังแตก คนขี่มอไซค์ทะลุกะจกหลัง คนซ้อนเหินฟ้ามาตกกระโปงหน้า เละทั้งคัน  :(
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

EX CnG ครับ ป้ายแดงน้าผมขับอยู่ 7วันเข้า 0  ถังแก๊สไม่สะเทือนเลยครับ
โดนมอไซค์ชนยับเลยครับ กระจกหลังแตก คนขี่มอไซค์ทะลุกะจกหลัง คนซ้อนเหินฟ้ามาตกกระโปงหน้า เละทั้งคัน  :(

EX มีตัว CNG ด้วยหรือครับ ?
คิดว่ามีแต่ตัวแซยิดซะอีก

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
^
^
พวก CNG แปลกๆ คือ 0 ติดเอง รับประกันเอง (ที่เฉพาะ 0 นั้น)
ไม่ work อะ ผมว่า ติดเอาเอง หาช่างเก่งๆ ยังไงก็จบ
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ตอนนี้เพื่อนไป summer ที่ ตปท. อ่ะครับ ยังติดต่อไม่ได้
ถ้าอยากได้รายละเอียดเพิ่ม เดี๋ยวผมจะแนะนำ 0 ไปให้
ติดต่อมาทาง PM นะครับ