ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวสุพรรณบุรีเขามีเทคนิคการสร้างถนนอย่างไรจึงได้เรียบเนียนทั้งจังหวัดครับ  (อ่าน 5215 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
    แม้แต่ถนนที่มีการซ่อมปะ เราจะสังเกตเห็นเฉพาะรอยซ่อมเท่านั้น แต่พอขับผ่าน มันเรียบเนียนมาก ไม่มีรอยนูน-รอยยุบเลย พื้นผิวเป็นระนาบเดียวกันกับถนนเดิม

ชาวสุพรรณบุรีเขามีเทคนิคการสร้างพิเศษอะไรไหมครับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ :D :D :D :D :D

ภาพประกอบจาก http://www.suphanburi.go.th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 11:58:52 โดย ทวารัศมิ์ »

ออฟไลน์ DENTE

• Sr. Member
  • ชายใจสะออน
อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวครับ

ถนนเรียบเนียนเกิดจากความสามารถของช่างบริษัทรับเหมาครับ

แต่....  เหนือสิ่งอื่นใด   เงินต้องถึงครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
บรรหารกินทุกที่ แต่ขี้สุพรรณครับ  :P

ขำๆนะครับอย่าซีเรียส
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
เห็นถนนแล้วอายแฮะ
หน้าผมยังไม่เนียนเท่าเลยอ่ะ
55555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
^
^
^

เห็นแล้วว่าเป็นจริงตามที่ท่านแถลง

เอิ๊กส์

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
ผมว่าทุกบริษัททำได้หมดแหละแต่ว่างบมีแค่ไหน
เพราะว่างบที่มีได้เหลือมาถึงบริษัทรับเหมาแค่ไหนด้วย

ออฟไลน์ Newhang

ผมคิดว่าทำได้หมดเหมือนกัน  อยู่ที่เงินกับการกิน ว่าตั้งใจทำหรือเปล่าแล้วตั้งใจกินหรือเปล่า

ถนนดีมีชัยไปกว่าครึ่ง 555 ถนนห่วยๆรถอะไรก็เอาไม่อยู่

ผมว่าอยู่ที่คนจ้างทำ กับบริษัทรับจ้างว่าจะกินกันมากแค่ไหน ;)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
กลางๆเมืองอ่ะ แปดเลนท์นะจะบอกให้ ยิ่งกว่าถนนกรุงเทพฯ อีก ไปบ่อยเพราะบ้านอยู่เสนาอ่ะครับ

เมืองสุพรรณ = เมืองบรรหารแจ่มใส  ;D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Tonaka

ลองไปดูที่โคราชสิ !!!

ถนนมีแต่รถทัวร์วิ่ง  สลับ กับผู้รับเหมาคอยปะถนน

เอิกส์ๆๆๆๆๆๆๆๆ.....
阿蘇山

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

จังหวัดในภาคอีสานบางจังหวัดอุบาทว์มาก

เห็นกะตาเลยว่าเค้าเอาทรายมาเทอุดรูตามถนน

ย้ำว่าทราย ไม่ใช่ยางมะตอย

เออ มันคงจะอยู่หรอกนะ ทรายละเอียดธรรมดาเนี่ย

เรื่องแบบนี้อยู่ที่ความตั้งใจของผู้บริหารบ้านเมืองจริงๆครับ

ผู้รับเหมาคงจะโกงกันไม่ได้ง่ายๆ ถ้าผู้บริหารบ้านเมืองไม่รู้เห็นด้วยและตรวจสอบสม่ำเสมอนะ

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
น่าอิจฉาจังครับ
ที่เชียงใหม่ใช้ไม่ถึงปีก็พังละครับ
ทั้งหลุมบ่อปะแล้วปะอีก
สัก2-3ปีถึงจะมาราดยางทำใหม่
พอใช้ไปไม่เกิน3เดือนย้ำไม่เกิน3เดือนจริงๆครับ
กลับเข้าสู่สาภาพเดิม 555