ผู้เขียน หัวข้อ: รถเป็นสนิมจากน้ำกลั่นที่ล้นจากแบตแก้อย่างไรดีครับ  (อ่าน 4538 ครั้ง)

ออฟไลน์ tamon

• Newbie
  • *
 ผมเติมน้ำกลั่นใส่แบตมากเกินไปที่นี้พอใช้รถน้ำในแบตก็จะล้นออกมาครับโดยที่เราไม่รู้(ไม่ค่อยได้เปิดดูครับ) พอไปเปลี่ยนแบตกลายเป็นว่าสนิมเริ่มขึ้นเช่างก็เอาน้ำร้อนลาดให้ ก็สบายใจทีนี้ผ่านไป 3 เดือนได้ มองลงไปเหมือนมีสนิมที่คานของตัวรถที่อยู่ใต้แบตครับ ต้องทำอย่างไรดีครับหรือไปซ่อมร้านไหนครับ  รบกวนผู้รู้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
หาน้ำยาหยุดสนิม มาทากันไว้ก่อนก็ดีครับ โลตุสมีขาย
ขวดเล็กๆ ตรงมุมเครื่องมือช่างประมาณ ร้อยนึงครับ

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
เป็นสนิมหรือแค่สีสนิมครับ ถ้าสีสนิมเอาอะไรขัดๆก็ออก แต่ถ้าเป็นสนิมจริงๆ ต้องเอายามาป้าย
H.

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นสนิมต้องขัดออกก่อนแล้วจึงพ่นน้ำยากันสนิมครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
รักษาให้ดี จะได้ไม่เป็นเหมือนรถผม โดนค่าซ่อมไป 8000 กว่า แถมซ่อมแล้วสียังไม่เหมือนเดิมอีก  :'(