ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนช่วงล่าง Civic ES ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 7079 ครั้ง)

ออฟไลน์ KSU

• Newbie
  • *
พอดีมี Civic ES อยู่ที่บ้าน ใช้มา 6 ปีแล้ว อยากทำช่วงล่างให้นิ่มขึ้นและท้ายกระเด้งน้อยกว่าเดิม ขอคำแนะนำจากชาวเวบหน่อยครับ ถ้ามีอู่แนะนำก็เชิญเลยนะครับ บ้านอยู่แถวพัฒนาการครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: อยากเปลี่ยนช่วงล่าง Civic ES ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 20:24:50 »
ถ้าจะเอานิ่ม ท้ายเ้ด้งน้อยลง ตัวเลือกมีน้อยมากครับ ถ้าให้แนะนำจริงๆ ก็ monroe sensatrac อ่ะครับ

ท้ายเด้งน้อยลง เกาะถนนมากขึ้นนิดนึง แต่ข้อเสียของมันคือไม่ค่อยทน และอะไหล่หายาก

อย่างของผมเคยวิ่งตกหลุมแรงหน่อยนึง แล้วบูทหูยึดโช้คหลังแตก

ก็ต้องหาอะไหล่ของmonroeโดยเฉพาะเลยครับ ใส่ของฮอนด้าไม่ได้

ฉะนั้น ถ้ายังจะเอานิ่มอยู่ ก็คงมีตัวนี้ตัวเดียวที่น่าใช้

แต่ถ้าอยากได้เกาะถนนหนึบๆหน่อย ทนกว่าของเดิมๆติดรถ แนะนำเอาของติดรถIntregra DC5 TypeSครับ

ราคาพอกันกับmonroe แต่ก็ต้องแลกกับความแข็งนะครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: อยากเปลี่ยนช่วงล่าง Civic ES ช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 01:36:32 »
Bilstein B12 ครับ

ออฟไลน์ chaiwin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 19:43:35 »
รุ่นนี้สามารถใช้ช่วงล่างร่วมกันกับ Intreaga Dc5 และ Civic type r (ep3) ได้ครับ ถ้าใช้ของ dc5 ต้องเปลี่ยนลูกหมากคันชักของ stream ถ้าเป็นของ ep3 สามารถใส่ได้เลยครับแนะนำ2รุ่นนี้ครับจะได้สมรรถนะดีขึ้นมากกว่าเดิมพอสมควรเลยทีเดียว  ขอให้ได้โช๊คที่ถกใจแล้วกันนะครับ ;)