ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ แจ้งเตือน ผู้ทำผิดกฎ ครั้งที่ 1 คุณ abba /*-*/  (อ่าน 4141 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

จากกระทู้นี้...
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=1193.0

คุณ abba ได้เริ่มต้น ทำผิดกฎของบอร์ด ในข้อ กฎพึงปฏิบัติ ข้อ 1

กฏพึงปฏิบัติ

1.   ห้ามนำเสนอข้อความที่มีเนื้อความส่อไปในทาง โจมตีสมาชิกผู้ใช้งานท่านอื่นและคณะปกครอง ห้ามแสดงข้อความที่ส่อความหมายไปในทางการชวนทะเลาะวิวาท  การท้าทายผู้อื่น  การให้ร้ายผู้อื่น หรือหน้ามืดตามัวทำลายภาพพจน์ชื่อเสียงของผู้อื่นโดยไม่มีเหตุผลอันควรอย่าง ไม่หยุดหย่อน ไม่ว่าจะใช้ภาษาใด หรือความรุนแรงของภาษาในระดับใดก็ตาม

ยกมาจาก http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=11.0

------------------------------------

ขอความกรุณา เถอะนะครับ

เรา เปิดเว็บบอร์ด มาเพื่อให้ ทุกท่านได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีๆ
แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้กัน แชร์ในสิ่งที่อยากจะแชร์ เปิดมาเพื่อ ให้คุณๆ มาพบเจอมิตรภาพจากผู้อื่น

แต่ เราไม่สนับสนุน ให้คุณ หรือใครก็ตาม ใช้บอร์ดนี้
เพื่อการ ทะเลาะเบาะแว้ง หรือเหน็บแนม สร้างความขุ่นข้องเคืองใจ ให้กับใครหน้าไหนทั้งสิ้น

ขอย้ำ ที่นี่ ไม่ใช่พันทิบดอทคอม ไม่ใช่เว็บบอร์ดอื่นๆ ที่คุณอาจจะเคยไปแจมมา

ขอความกรุณาเถอะครับ
คุณเอง ก็เบื่อบอร์ด แบบนั้น มิใช่หรือ ถึงได้เข้ามาพูดคุยกันที่นี่
ดังนั้น โปรดอย่าทำให้บรรยากาศดีๆ มันกลายเป็นบอร์ดน้ำเน่า เหมือนอย่างที่บอร์ดอื่นๆ เขาเจอ กันเลยครับ

ออฟไลน์ frame@kk

Re: /*-*/ แจ้งเตือน ผู้ทำผิดกฎ ครั้งที่ 1 คุณ abba /*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 21:21:18 »
อยากให้ทุกๆคนช่วยกันรักษาความเป็นพี่ๆน้องๆกันในเว็บให้มากที่สุดนะครับ

เพราะไม่งั้นเว็บนี้ก็จะไม่ต่างอะไรกับเว็บต่างๆที่มีการ ด่ากันไปด่ากันมาไม่จบไม่สิ้น

ออฟไลน์ 2k

Re: /*-*/ แจ้งเตือน ผู้ทำผิดกฎ ครั้งที่ 1 คุณ abba /*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 09:05:38 »
คุณ abba เค้าได้ทำการส่งข้อความมาชี้แจงขอโทษผมแล้วครับ มีความรับผิดชอบและพร้อมจะปรับปรุงตัวเองซึ่งเป้นแบบอย่างที่ดีมากสำหรับสังคมเว็บบอร์ด   :)

ผมเองก็ต้องขอโทษด้วยเช่นกันที่แสดงความเห็นที่ออกไปในทางอวดดีมากไป  เรื่องประเด็นเก่าอ่านจากที่คุณผู้การลอกเล่ามาแล้วสงสัยฟอร์ดอาจจะนำไม่ถึง200ไปเริ่มหมดลมที่ 150 เพราะช่วงแรงบิดมันแคบ ฮ่ะๆๆๆ    ;D

เอาไว้ถ้ามีข้อมูลที่มันเป็นชิ้นเป็นอันกว่านี้ผมจะเอามาให้ดูกันครับว่าตกลงมันแรงได้ถึงช่วงเท่าไหร่กันแน่   :) 

วีดีโอส่วนใหญ่ของฟอร์ดดีเซลในยูทูปรู้สึกว่าอวยกันจนเกินจริงหาสาระไม่ค่อยได้ยังไงไม่รู้   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 09:57:10 »
ผมเข้าใจผิดเลยนะเนี่ย เกือบไปแล้ว นึกว่าคุณ abba คือคุณ 2k ที่ผ่านการเปลี่ยนชื่อมาแล้วซะอีก
เพราะพอดีในกระทู้เจ้าปัญหาอันนั้น หา reply ของคุณ abba ไม่เจอ เจอแต่คุณ 2k ที่กำลังขึ้นสังเวียนแลกหมัดอยู่

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 12:03:09 »
คุณ abba แสดงสปิริตผู้นำออกมา เป็นเรื่องที่ดีครับ เป็นเรื่องที่เกินความคาดหมาย แต่เกินความคาดหมายไปในทางที่ดี ซึ่งตั้งแต่เล่นเว็บบอร์ดมาตลอดชีวิต ผมก็เพิ่งเคยเจอคนกล้าทำและกล้าขอโทษ ซึ่งเป็นตัวอย่างที่ดีครับ

ส่วนคุณ 2k ก็ดูเหมือนทราบดีว่าที่ผ่านมาความเห็นต่างๆที่แสดงออกไปเป็นเช่นไร และก็กล้ายอมรับเหมือนกัน ดังนั้น ผมถือว่าอย่างน้อยวันนี้ เรามีสามารถ คนจริง กล้าทำ กล้ารับ กล้าเคลียร์ 2 ท่านแล้ว

ผมขอเสริมนิดนึงว่า ถึงแม้ทางผมและ J!MMY อาจจะดูบ้าอำนาจเที่ยวล็อค เที่ยวลบนู่นลบนี่ แต่ทุกอย่างที่ทำก็เพื่อที่พวกเราทุกคนจะได้ไม่ต้องมาคอยนั่งกด F5 เพื่อแย้งหรือทะเลาะกับใคร ที่นี่เราแย้งกันด้วยเหตุผล ประสบการณ์ หลักฐาน ตัวเลข ซึ่งแน่นอนล่ะ ความเห็นเราก็ไม่ได้ถูกใจทุกคน

ใครสบประมาทรถเรา หรือรถที่เราชอบ เราก็คงไม่เฉย แต่ถ้าจำเป็นต้องพูด ก็ต้องมีความเกรงใจในระดับหนึ่ง เสมือนพูดกันอยู่ต่อหน้าต่อตา เว็บบอร์ดกับคีย์บอร์ดทำให้คนคิดก่อนพูดน้อยลงทั้งๆที่มีเวลาเหลือเฟือในการตรวจทาน แก้ข้อความ ขัดเกลาให้ดี ก่อนคลิก Post ยิ่งถ้าเป็นการ Post เพื่อแย้งข้อเท็จจริงของคนอื่นล่ะก็ ต้องแน่นในข้อมูล มั่นใจในความถูกต้องในระดับหนึ่งถึงควรโพสท์ลง เพราะถ้าข้อมูลเราถูก..ก็เสมอตัว ถ้าผิด..คนจะจำเราได้แม่นเลยล่ะ และความเชื่อถือในตัวเราน้อยลง

โอเคครับ ถึงแม้ตัวเลขคนเล่นบอร์ดเยอะๆจะช่วยเราดึงโฆษณาได้มาก แถมกระทู้ที่คนชอบเข้า ชอบแจม..ก็มักจะเป็นกระทู้ที่มีการขัดแย้งรุนแรงอย่างที่คุณเจอได้ทั่วไป แต่ถ้าผมสามารถให้ความเห็นได้ ผมขอบ้านเงียบๆที่ไม่มีเรื่องมีราวกันจะดีกว่าครับ หรือถ้ามีเรื่อง ก็ขอให้เริ่มเร็ว จบเร็ว และจบดี

อย่างครั้งนี้ ผมถือว่าดีครับ ประทับใจ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 15:12:11 »
จริงๆ ความเห็นที่รุนแรง ไม่ควรลบ แต่ใช้วิธี lock จะดีกว่า ใครทำอะไรได้เห็น และการ lock จะโพสต่อไม่ได้ แถมด้วยการให้เหตุผล และคำขอโทษ ก็พอครับ

เด็ดขาด มันก็ดี แต่เกรงว่าต้องมานั่งเฝ้ามันทั้งวันทั้งคืน ควรมีทีมงานคอยแวะเข้ามาดูแล จะดีกว่าครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 23:55:29 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ ที่ให้โอกาสผมครับ

เมื่อผมผิด ผมก็ยอมรับ และขอโทษพี่ๆด้วย

แล้วตอนนี้บรรยากาศก็กลับมาดีอีกครั้งแล้ว

มันทำให้ผมรู้สึกดีจังเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ  :)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..