ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ถ้าเอาเครื่อง1.2tsiของyeti มาวางใน jazz หรือ city  (อ่าน 5329 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
ลองคิดกันเล่นๆนะครับ ถ้าเอาเครื่อง1.2tsiของyeti มาวางใน jazz หรือ city

คิดว่า 0-100 มีสิทธิต่ำกว่า 10 วิไหมครับ  แล้ว อัตราสิ้นเปลืองน่าจะได้เฉียดๆ 15โลลิตรไหม

อิจฉา vw group จังมีเครื่องมี แรงซะใจมากมาย ซะ

ผมดูแล้ว อิจฉามาก ถ้ามันเอามาวางได้จริง
ผมคงขาย เครื่องเก่าทิ้ง แล้วละ ไม่ต้องเสียเวลาเอาเครื่อง 1.5 i vtec ของ city ไปเซตโบเลย ให้ตายสิ Y_Y

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ผมว่า จขกท. น่าจะคิดเหมือนหลายๆคนเลยหละ(รวมทั้งตัวผมด้วย)

นึกแล้ว... "ยิ้มเลย" :D ;D :D ;D

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ผลลัพท์ที่คิดจะเป็นอย่างไร ผมว่าน่าจะรอดูรีวิวของ Fabia 1.2TSI นะ ไซส์น่าจะไล่ๆกัน

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
อยากเห็นรถ ญี่ปุ่น บินได้ !!!!!!

^^

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
ผมว่า เซ็ทโบ เครื่อง L15A จะง่ายกว่า ลงเครื่อง 1.2 TSI ของ YETI น่ะครับ..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
Yeti 1.2 ลองลดน้ำหนักไปซัก 200 โล

เอาระบบ 4WD ออก ใช้แค่ FF

เผลอๆ ก็มี 15 KM/L

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ผมว่า เซ็ทโบ เครื่อง L15A จะง่ายกว่า ลงเครื่อง 1.2 TSI ของ YETI น่ะครับ..  ;D

ถูกต้อง แต่ อย่าหวัง 15 Km/L นะ ^^
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ต้องดูว่าต้องการเรื่องอะไร
ถ้าต้องการแรง เอาเครื่องเดิมไปคบเทอร์โบ 70-80,000 บาทจบ และแรงกว่าด้วย

ถ้าต้องการลดมลภาวะโดยได้แรงด้วย..คงต้องรอ Honda พัฒนา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
และบอกตรงๆว่า
ตอนนี้ ไม่ต้องรอให้พัฒนา
เอาแค่ฟื้นจาก แผ่นดินไหวงวดนี้ให้ได้ก่อนเถอะ
สิ้นปีนี้ จะฟื้นได้เหมือนเดิมหรือเปล่า ยังไม่รู้เลย

เหอๆๆๆ

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
เกิน 15 km/L แน่ๆครับ ผมใช้ fabia อยู่ ตัวถังหนัก 1.1 ตัน ยังทำได้ 5.3 L/100 km. (18.86 km/L) ความเร็วไม่เกิน 120 กม. นะครับ