ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกผิดปกติกับสถานะการณ์ของรถ Nissan CUBE ในบ้านเราครับ  (อ่าน 48410 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
พอดีผมสังเกตเห็นว่าตอนนี้มีรถ Nissan CUBE ประกาศขายเยอะมากในเว็ปรถมือ 2 เห็นประกาศขาย 70 กว่าคัน มันเยอะมากกว่ารถตลาดบางยี่ห้ออีกครับ บ้างก็บอกว่าเป็นรถใหม่ป้ายแดง บ้างก็บอกว่าเป็นรถมือ 2 นำเข้ามาเอง ส่วนราคามันแค่ 6-800,000 บาท ผมเลยไม่แน่ใจว่ารถเหล่านี้เอาเข้ามาขายถูกต้องหรือไม่ เป็นรถใหม่จริงหรือเปล่า หรือเอาอะไหล่มาประกอบ แล้วจดทะเบียนใต้ดิน เพราะราคามันพอๆกับรถป้ายแดงบ้านเราเลยครับ และที่สำคัญมันน่าซื้อมาใช้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2011, 18:15:40 โดย Rung »

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
ส่วนใหญ่จะเป็นรถจดประกอบครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าเป็น Gen 2 ส่วนใหญ่จะเป็นรถจดประกอบ 99% ครับ
แต่ถ้า Gen 3 ตามรูปก็จะเป็นเกรย์นำเข้ามาครับ

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
พอจะทราบข้อมูลอยู่บ้างครับ แต่ไม่สามารถแพร่ในที่เปิดเผยได้ครับ เอาเป็นว่าทำจนสามารถจดทะเบียนได้อย่างถูกต้องครับ ไฟท์แนนยอมเปิดสินเชื้อให้ครับ 
อยากรู้ต้องหลังไมค์ครับ(ตรงนี้เดียวจะติดคุกเอาครับ )ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ sweetcrab

ลูกค้าผมใช้ Gen2 ภายนอกดูน่ารักดี แต่ข้างในนี้ โบราณมากๆ (ลูกค้าเอาใส่หมามา) ;D

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ผมเคยถามร้านรับทำรถจดประกอบ ตัวรถราวๆ3แสนค่าจดทะเบียนแสนกว่าครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

เมื่อวานนี้เพิ่งไปเจอมาครับ ที่วัดป่าอัมพวัน

ออฟไลน์ apinui

รถจดประกอบ กำลังมาแรงครับ

หลายๆอู่ ลดราคารถยนต์ของตัวเองแข่งกันยกใหญ่เลย ....

ล่าสุด ผมไปดู อิมฯตัว STI ปี 2008 ราคาไม่ถึง 1 ล้าน คิดเอาเหอะ สภาพป้ายแดงเลย .......

รู้งี้ผมไปถอยอิมฯ ไม่ซื้อมาสด้า 3 ซะก็ดีอะ ..... เหอๆๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ่า จดประกอบคืออะไรครับ แล้วทำไมได้ราคาถูกอย่างนั้นล่ะครับ แล้วถ้าเอา golf เนี่ยจะซักเท่าไหร่ถูกกฎหมายไหมครับ

ไม่รู้จริงๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ roongkul

รถจดประกอบแบบถูกต้องก็มีค่ะ คือเสียภาษีแบบเต็มๆ
สนใจอยู่เหมือนกัน

เว็บคลับเพิ่งมีค่ะ
http://forums.clubnissancube.com/

ออฟไลน์ the_bunz

• **
เคยเห็นจอดอยู่ในศูนย์นิสสันแห่งนึงในกรุงเทพ 2 คัน -.-

ออฟไลน์ Sappe!

อุ้ย!! มีเว็บคลับด้วยแฮะๆ

สงใสจะไม่รอด  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ phankung

• Newbie
  • *
เห็นเยอะมากเลยครับ CUBE ช่วงนี่ ส่วนตัวชอบนะ น่ารักดี ^^

ออฟไลน์ devilpharynx

รอราคาลงมาก่อนครับ ว่าจะ เก็บมาไว้สักคัน.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ JIRATH

อย่าบอกว่าเริ่มทยอยมาจากญี่ปุ่นแล้ว
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
จำได้ว่าพี่ HOMY เคยบอกในเวปต้องห้ามว่าโฉมนี้วิจัยไม่ผ่านครับ
ลองหาใน Google ว่า "CUBE เครื่องยนต์ไม่ผ่านไอเสียไทย" ดูครับ

แต่ไหงวิ่งกันเกลื่อนละเนี่ย แสดงว่าคนไทยแอบซึนนะเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 06:22:39 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

จำได้ว่าพี่ HOMY เคยบอกในเวปต้องห้ามว่าโฉมนี้วิจัยไม่ผ่านครับ
ลองหาใน Google ว่า "CUBE เครื่องยนต์ไม่ผ่านไอเสียไทย" ดูครับ

แต่ไหงวิ่งกันเกลื่อนละเนี่ย แสดงว่าคนไทยแอบซึนนะเนี่ย

เท่าที่จำความได้คือ เจน 2 ที่บรรจุเครื่อง CR14DE บล๊อกเดียวกับ March K12

ไม่ผ่านค่าไอเสียไทยครับ อันนี้เคยมีคนวงในบอก และนั่นก็เป็นสาเหตุที่ทำให้ Marck K12 ไม่มาไทย (สมัยนั้นกว่าเครื่อง HR15DE มาก็ปาไปครึ่งอายุรถแล้ว)

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
ในนครปฐม มีวิ่งกันเยอะมากเลย ทั้ง gen 2 gen 3 แต่ผมสังเกตทำไมมีแต่ทะเีบียนต่างจังหวัด
เช่น นนทบุรี ปทุม ราชบุรี หรือแบบเชียงใหม่ สุรินทร์ ก็มีนะ รถพวกนี้จดทะเีบียนกรุงเทพยากเหรอครับ

ออฟไลน์ SkyTrekker

• **
เต้นท์แถวบ้านผม

มี Cube ขายอยู่ใส่ป้ายแดงด้วย

ในหมู่บ้านก็มีอยู่คัน

ออฟไลน์ SkyTrekker

• **
ในนครปฐม มีวิ่งกันเยอะมากเลย ทั้ง gen 2 gen 3 แต่ผมสังเกตทำไมมีแต่ทะเีบียนต่างจังหวัด
เช่น นนทบุรี ปทุม ราชบุรี หรือแบบเชียงใหม่ สุรินทร์ ก็มีนะ รถพวกนี้จดทะเีบียนกรุงเทพยากเหรอครับ

จดตาม ตจว. มันใต้โต๊ะง่ายกว่าไงครับ

เคยเจอ ferrari ติดแก๊สม่ะ หุๆ คิดได้ไง :D