ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงาน Toyota เปิดเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 3908 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
โรงงาน Toyota เปิดเมื่อไหร่ครับ
« เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 14:49:13 »
พอดีจอง Prius ไปตอนก่อนสงกรานต์ วันนี้โทรไปถาม sales เค๊าบอกว่ายังกำหนดวันรับรถไม่ได้ เพราะโรงงานยังปิดอยู่ อ้อ เป็นตัวท๊อปสีบรอนซ์เงินครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: โรงงาน Toyota เปิดเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 16:47:51 »
น่าจะอีกเดือนมั้งครับ ตอนนี้Fortuner รอ6เดือน อ๊ากกก คนที่จองตอนนี้สงสัยได้รถหลังตัวไมเนอร์เปิดตัวอีกมั้งนั่น

ออฟไลน์ yod artstu

Re: โรงงาน Toyota เปิดเมื่อไหร่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 00:08:51 »
วันนี้ Sales โทรมาเลื่อนวันรับรถ camry hybrid ออกไปอย่างไม่มีกำหนดครับ ทั้งๆที่จะได้วันที่ 30 นี้แล้วเชียววววว
: )

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:09:57 »
โปรดอย่าลืมว่า Battery ของรถ Hybrid ทั้งหมด ต้องมาจากโรงงาน Primearth EV เท่านั้น
ปัญหาก็คือ มันมี 2 โรง

โรงแรกที่ผมไปดู ไม่มีปัญหา เพราะมันอยู่แถวใกล้ Nagoya มากกว่า

แต่อีกโรงหนะ โดนเต็มๆ เสียหายในระดับนึง ต้องใช้เวลากันสักหน่อย

นั่นละครับคือส่วนหนึ่งของสาเหตุที่คุณๆจะรับรถ Hybrid จาก Toyota ช้าไปบ้าง

คือโดนกันทุกยี่ห้อครับตอนนี้