ผู้เขียน หัวข้อ: พอจะแนะนำครูสอนขับรถ ดีๆ แถวศาลายา บุญถาวรปิ่นเกล้า พุทธมณฑลสาย2+3  (อ่าน 9275 ครั้ง)

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
 ;Dพอจะแนะนำครูสอนขับรถ ดีๆ แถวศาลายา บุญถาวรปิ่นเกล้า พุทธมณฑลสาย2+3
 ;Dจะให้แฟนไปเรียน เกียร์ธรรมดา+กระบะ  ;Dจะพอมีไหมครับ  : ;D

ออฟไลน์ TORi

• Jr. Member
  • **
ผมเคยให้แฟนไปเรียนที่ร้านนึงใน save e สาย 2 ครับ พอเป็นหน่อยก็มาสอนเองเพิ่ม เค้าพาออกถนนวันแรกเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ท่าพระสอนขับรถยนต์ถือว่าไกลไปไหมครับ แถวๆปิ่นเกล้าน่ะ เห็นเขาเป็นที่เดียวที่ประกาศตนว่าสอนวิธีการเลี้ยวแบบที่ถูกต้องน่ะครบ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ผมก็อยากจะตั้งอยู่พอดี แถมอยู่ในระแวกเดียวกันด้วย  ;D

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
ผมเคยเรียนตรงข้ามหอนาฬิกา ตรงที่จะเลี้ยวไปตลาดศาลายาอ่ะครับ มันจะเป็นร้านเล็กๆ อ่ะครับ ที่นี่ก็สอนดีนะครับ แบบว่า เค้าก็จะให้ออกถนน เริ่มแรกก็มีไปที่ถนนอุทยาน หรือตรงซอยทางข้างๆ พุทธมณทลอ่ะครับ แล้วเค้าก็จะมีสนามให้ฝึก ตรงเกือบๆถึง lotus ศาลายาอ่ะครับ คือรวมๆ แล้วก็ดีนะครับ แต่ผมติดตรงใช้รถเก่าไปหน่อย (มี civic กับ corona เก่าหน่อยอ่ะครับ แต่ครูที่นี่เค้าก็ดูแลเอาใจใส่ดีอ่ะครับ)

ส่วนถ้าผมจะแนะนำ แล้วไม่ได้ไกลเกินมากนัก ตอนนี้ผมแนะนำที่ ธนกร สอนขับรถ ตรงในปั๊ก petronus ตรงติดกับ เซ้นทรัล ปิ่นเกล้าอ่ะครับ ที่นี่พี่ผมไปเรียนมาอ่ะครับ แบบเค้าใช้รถใหม่ดี ( vios กับ altis ตัวใหม่อ่ะครับ) แล้วตอนพี่ผมไป คือพี่ผมทำงานแถวๆสาธร พี่ผมก็ให้เค้าพาสอนขับไปจนถึงที่ทำงานเค้าเลยอ่ะครับ เหมือนเรียนไปกลับ อย่างไงก็ ขอให้ได้ที่ดีดีนะครับผม