ผู้เขียน หัวข้อ: [ข่าว]สคบ.สั่งปรับโฆษณา “โต้โยต้า วีโก้ จิ๊บ ๆ” เกินจริง  (อ่าน 17466 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
มันขาย ได้ยอดไป50พันคันแล้วครับ เฉลี่ยแล้วคุ้มค้าปรับแล้วครับ  ;D ;D

ดีใจกับโตโยต้า ด้วยนะครับ คุณคุ้มทุนแล้ว  ;D ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
คหสต.
ผมคิดว่าโฆษณาว่า ใช้แล้วรวย ไม่ถือว่าโฆษณาเกินจริง แต่อาจจะละไว้ว่า (บางคน)ใช้แล้วรวย
คือคนดูโฆษณาควรจะรู้อยู่แล้วว่า ลำพังการซื้อรถรุ่นนี้มาใช้อย่างเดียว แต่นอนงอมืองอเท้าไม่มีทางรวยได้

เหมือนคนขายลอตเตอรี่บอกว่า พรุ่งนี้รวย บางคนที่ซื้อไป ถ้าถูกรางวัลก็รวยจริง
คนที่ไม่ถูกรางวัล ไม่เคยมีใครไปโวยคนขายว่าทำไมฉันไม่เห็นรวย โฆษณาเกินจริงนี่หว่า

ออฟไลน์ Sunnook

จะหัวเราะหรือจะเฉยๆดีหว่า แต่ 5 หมื่นเนี่ย น้อยไปนะครับ สัก 5 ล้าน น่าจะหลาบจำกว่า

ออฟไลน์ apinui

ผมว่า จำนวนเงินไม่สำคัญหรอกครับ .... ผมว่าโตโยต้า เสียหายมากกว่าเงิน 5หมื่นบาทหลานแสนเท่าครับ

การที่ข่าวออกมาลักษณะนี้ ถ้าคนที่อ่านข่าวนะ รู้ว่า สิ่งที่โตโยต้าโฆษณานั้น เป็นเรื่องโกหก เกินจริง อันนี้ก็บั่นทอนความเชื่อมั่นแก่ลูกค้ามากมายแล้วครับ .... และไหนจะความเชื่อมั่นต่อตัวของ พรีเซ็นเตอร์ของผลิตภัณฑ์อีก .... พี่ป๋อ กับ ตุ๊กกี้ โกหก ขี้โม้ หลอกลวง บราๆ ถูกไหม ......

แต่ก็อย่างว่าละครับ ข่าวนี้ ในเว็ปไซด์ข่าวใหญ่ๆหลายแห่งไม่มีการลงข่าวนี้ รวมถึงข่าวทาง TV ด้วย .....

ประชาชนที่ห่างไกลจากข่าวสารแบบเชิงลึก ก็ยังคงนึกว่า  VIGO วิ่งจากเชียงใหม่ ไป ภูเก็ต ใช้น้ำมันถังเดียวอยู่เหมือนเดิม .....

ส่วนอีกจ้าว Isuzu ใช้แล้วรวย ... ลองไปถาม บริษัท ไทย น้ำทิพย์ ดูสิครับว่าเค้ารวยไหม ... บริษัทนี้ ใช้ Isuzu ทั้งองค์กรครับ(เฉพาะรถส่งของนะ)

ออฟไลน์ flybigbear

ผมว่า จำนวนเงินไม่สำคัญหรอกครับ .... ผมว่าโตโยต้า เสียหายมากกว่าเงิน 5หมื่นบาทหลานแสนเท่าครับ

การที่ข่าวออกมาลักษณะนี้ ถ้าคนที่อ่านข่าวนะ รู้ว่า สิ่งที่โตโยต้าโฆษณานั้น เป็นเรื่องโกหก เกินจริง อันนี้ก็บั่นทอนความเชื่อมั่นแก่ลูกค้ามากมายแล้วครับ .... และไหนจะความเชื่อมั่นต่อตัวของ พรีเซ็นเตอร์ของผลิตภัณฑ์อีก .... พี่ป๋อ กับ ตุ๊กกี้ โกหก ขี้โม้ หลอกลวง บราๆ ถูกไหม ......

แต่ก็อย่างว่าละครับ ข่าวนี้ ในเว็ปไซด์ข่าวใหญ่ๆหลายแห่งไม่มีการลงข่าวนี้ รวมถึงข่าวทาง TV ด้วย .....

ประชาชนที่ห่างไกลจากข่าวสารแบบเชิงลึก ก็ยังคงนึกว่า  VIGO วิ่งจากเชียงใหม่ ไป ภูเก็ต ใช้น้ำมันถังเดียวอยู่เหมือนเดิม .....

ส่วนอีกจ้าว Isuzu ใช้แล้วรวย ... ลองไปถาม บริษัท ไทย น้ำทิพย์ ดูสิครับว่าเค้ารวยไหม ... บริษัทนี้ ใช้ Isuzu ทั้งองค์กรครับ(เฉพาะรถส่งของนะ)

บางบริษัทใช้ อีกยี่ห้อหนึ่งที่ขึ้นต้นด้วย H ยังรวยกว่าเลย ฮ่าๆๆๆๆ

ผมว่าโฆษณาเดี๋ยวนี้เกินจริงหมดครับ ง่ายๆๆเลย ผลิตภัณฑ์บำรุงผิว หรือง่ายๆๆ อินเตอร์เน็ตที่คุณใช้ปัจจุบันนี้ คุณเคยใช้งานได้ถึงจำนวนที่คุณเห็นหรือไม่ครับ นั่นและครับ

ออฟไลน์ srattha

เฉลี่ยปรับไปคันละบาท

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เมื่อเช้ายังออกทีวีอยู่เลยครับ ห้าหมื่นจิ๊บๆ

ออฟไลน์ nicsjerry

ค่ารองบ่อน น่าเอาเยี่ยงอย่าง  นิสสันรถดีที่สุดใน3 โลก  หรือ มาสด้า2 แชมป์รถดียอดเยี่ยมประจำปี (แต่ไมบอกว่าปี2008)   ฟอร์ด รถดีที่สุดในมาตราฐานเดียวกัน  มิตซูที่คุณรู้ว่าดีกว่ารถตลาด   ทำนองนี้ แล้วยอมโดนปรับ 50000 โดยที่ป้าย ใหญ่ๆ ต่ามต่างจังหวังก็ยังไม่เอาลง

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เรื่องจิ๊บๆ ;D