ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปรถกับถนนในการเดินทางเวียงจันทน์ วังเวียง หลวงพระบางมาฝากครับ  (อ่าน 21563 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
Hyundai รุ่นนี้มีพอควรในเวียงจันทน์

Kia รุ่นเดียวกับคันสีดำ คันนี้ทะเบียนเวียดนาม

โชว์รูมขายรถ

H3 กระบะ

ปิดท้ายด้วยคู่แฝด ต่างฝาตรงที่เค้าเป็นแวน

ออฟไลน์ unwellx

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เห็น ทันดรา อยากทำรีวิวมากๆ  ญาติที่ไปทำงาน เขมร ซื้อไว้ เสียภาษีป้ายไทยด้วย พรบ - เล่มครบ แต่แกเอาสปอร์ต ไรเดอร์กลับไทยตลอด ทันดรา นานๆครั้ง  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Whatman

ขอบคุณมากๆครับ สนุกดี

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member

i30 มันเป็นอะไรกับ Fiesta อ่ะ

2012 ALMERA  1.2E M/T

โชว์รูมรถ BYD ในจีน  รุ่นที่หน้าตาเหมือนลอก Toyota Aygo มาขายดีมาก

ออฟไลน์ SP

อยากไปอีกซักครั้งนะครับ ไปนานละ ผมเคยได้ยินมาว่าถ้าเอารถเราข้ามไปเองต้องไม่ติดไฟแนนซ์ ติดธนาคารใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
วิวก็สวย รถก็แจ่ม

ออฟไลน์ IncarRus

อยากไปเวียงวังบ้างจัง  :'(

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ SUPAPID

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับ

ดีใจที่ได้เห็น Forte ที่นั่น รถสวยมากกกกกก และผมชอบมันมากกก
มันคือรถที่ทำให้ผมกลับมามอง Kia อีกครั้งเลยจริงๆ

ส่วน MG ในยุคของจีนนั้น
น่าเสียดายที่รถคันนี้ไม่ได้ทำในอังกฤษ
ทั้งที่อังกฤษออกแบบเอาไว้ดีมาก และน่าเอามาขายในบ้านเราเหมือนกัน
ต้นทุนคงจะถูกกว่ากันเอาเรื่องอยู่

ออฟไลน์ TJA

ถ้าขับข้ามไปเวียงจันทร์ ตอนอยุ่แถวๆด่าน
ถ้าจังหวะดีๆ คุณจะเจอกับChevy Camaroสีเหลือง ป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆนั้นบ่อยๆครับ
เจ้าของเป็นลูกของผู้มีอันจะรับประทานในฝั่งลาว ใช้รถแต่ละคันนี่แบบว่า.. อื้มมม

.-_-.

ออฟไลน์ PREM

ผมไปสะหวันนะเขตมาตอนต้นเดือน ก็เห็นแต่รถยอดนิยมของที่โน่นน่ะครับ
Hyundai Starex, Vigo, Kia Cerato, Kia Picanto เห็นของแพงคันเดียวคือ Lexus LX570
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ขับรถ ในลาว

แบบนี้ต้องลอง ซักครั้ง

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
ขอบคุณ จขกท. สำหรับรูปมากๆๆๆ ชอบมาก

ออฟไลน์ SP

ถ้าขับข้ามไปเวียงจันทร์ ตอนอยุ่แถวๆด่าน
ถ้าจังหวะดีๆ คุณจะเจอกับChevy Camaroสีเหลือง ป้วนเปี้ยนอยู่แถวๆนั้นบ่อยๆครับ
เจ้าของเป็นลูกของผู้มีอันจะรับประทานในฝั่งลาว ใช้รถแต่ละคันนี่แบบว่า.. อื้มมม

.-_-.

เพื่อนผมมันมีญาติอยู่ลาวครับ แล้วญาติมันก็ขับ camaro สีเหลืองครับ อาจจะเป็นคนเดียวกันก็ได้ครับ :D :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
MG คันนั้นดูสวยจริงๆครับ
Tundra ก็ดูบึกบึนมาก
อยากเห็นในถนนเมืองไทยสักครั้งจริงๆ

ออฟไลน์ tokyo

เรื่องค่าเงินลาวอะครับ ตกกลางคืนนี่รู้สึกว่า
1พันบาท=2กลีบ หรือป่าวครับ ฟังเขามาอีกที เอิ๊กๆ ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ MoLee

ขอบคุณมากเลยครับ เห็นแล้วอยากไปบ้างจังเลย ;D

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
เรื่องค่าเงินลาวอะครับ ตกกลางคืนนี่รู้สึกว่า
1พันบาท=2กลีบ หรือป่าวครับ ฟังเขามาอีกที เอิ๊กๆ ;D

1 พันกีบ = 4 บาทครับ (โดยประมาณนะ)

ไปลาวครั้งล่าสุด ธันวาปีที่แล้ว ที่เห็นเยอะสุดๆ นี่ก็คงไม่พ้น BYD F0,Hyundai Starex,i30 แต่ Creato นี่เห็นหนาตาสุดๆ ครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เงิน 1 บาท แลกได้ประมาณ 260 กีบ บวกลบ นิดหน่อยครับ เรื่องรถติดไฟแนนซ์ต้องขอหนังสืออนุญาตจากบริษัทไฟแนนซ์ครับ บางเจ้ายอมออกให้  และเมื่อข้ามไปต้องซื้อประกันเหมือน พรบ.บ้านเรา ประมาณ 250 บาทครับ ถ้าหลายๆท่านชอบเวลาออกทริปคราวหน้าจะเอามาลงอีกครับ สำหรับทริปนี้มีรูปสถานที่ท่องเที่ยวอีกพอควร แต่ไม่ได้เอามาลงเพราะเห็นว่าเป็นกระทู้เกี่ยวกับรถ ถ้าหลายๆท่านอยากให้ลง มาโพสบอกไว้ได้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TJA

แพงไปครับ ยังต่อได้อีก 5555+    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ tokyo

แพงไปครับ ยังต่อได้อีก 5555+    ;D

.-_-.

เย่ ในที่สุดก็มีคนเข้าใจผม  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ติดเรทแล้วคร้าบบ !!!
พายเรือกลับฝั่งด่วนๆ
อิอิ

ออฟไลน์ POPROCK

เขาว่ากันว่า สาวลาวสวยใส+เอา(ใจ)เก่งมากๆครับ

โอ๊วววววววววว
ฟังแล้วฮอร์โมนพุ่งกระฉุด
อยากไปแอ่วเมืองลาวสักครั้ง
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง