ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง:ใครเคยซื้อถุงยาง หรือ เคยเจอคนซื้อใน 7 - 11 บ้างครับ  (อ่าน 36178 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ผมนี่แหละคนหนึ่งที่ซื้อที่ 7-11  สาขาเดียวกันแล้วบ่อยด้วย 

ผมไม่สนใจอะไรหรอกครับ   บางทีพนักงานแอบแซว  ใครจะมองก็มองไปผมถือว่าทำความดีให้กับโลกใบนี้ครับ

เพราะว่าไม่ทำให้ต้อง เกิดอ๊อดน้อยขึ้นโดยที่เราไม่พร้อม  แล้วอีกทั้งยังไม่ต้องให้คนที่เรา ........ ต้องจากไปเพราะโรคพวกนี้อิอิ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ซื้ออ่ะ ไม่เคย แต่เคยไปหยิบจากธ.กสิกร เมื่อก่อนตอนที่เขาแจกฟรีน่ะครับ ล่อกแล่กเข้าไปเหมือนกันเพราะไม่ได้ไปมีธุรกรรมเล้ย -*- แล้วเนียนออกมา
ที่ตอนนั้นทราบเพราะครั้งก่อนไปธ.กสิกรกับแฟนที่มีธุระ เห็น แต่ไม่ได้ชี้ให้มันดูจะใช้หรอกนะ ไม่กี่วันถัดมาก็ไปหยิบเอง แต่ไม่ได้ใชกับมันหรอกนะ เลิกก่อน

คือว่าความธรรมดาของเรื่องนี้จริงๆคือ เจตนาของกริยามีไว้เพื่อสืบมนุษยชาติครับ การใช้เจ้านี่คือเพื่อคุมกำเนิด ป้องกันไม่ให้มีลูกหากยังไม่พร้อมเท่านั้น
แต่ถ้าจะใช้เพื่อแสวงสุขนอกชีวิตสมรสหรือก่อนวัยอันเหมาะสมที่สุดแล้ว ผมคิดว่าเป็นความผิดธรรมชาติและไม่ถูกต้องอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ถุงยางผมซื้อที่ 7-11 ประจำและต่างสาขาครับ ยังไม่เคยเจอพนักงานส่งสายตาหรือแซวอะไรนะ แต่พอเราเดินออกจากร้าน ก็ไม่รู้นะว่าเค้าแซวอะไรรึเปล่า แต่มันไม่ใช่เรื่องที่ควรอายครับ การที่เราจะป้องกันไม่ว่าจะเป็นการท้องหรือโรคติดต่อก็ตาม มันเป็นเรื่องที่ถูกต้องและควรทำมากกว่าจะมาอายไม่กล้าซื้อแล้วไปเผชิญกับความเสี่ยงครับ

ออฟไลน์ flybigbear

รู้สึกเฉยๆๆๆอะ มีความรับผิดชอบพอ ไม่อยากเสี่ยงหลายๆๆอย่าง ที่สำคัญคือ เพื่อให้ผู้หญิงเค้ามั่นใจในตัวเรามากขึ้น

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ซื้ออ่ะ ไม่เคย แต่เคยไปหยิบจากธ.กสิกร เมื่อก่อนตอนที่เขาแจกฟรีน่ะครับ ล่อกแล่กเข้าไปเหมือนกันเพราะไม่ได้ไปมีธุรกรรมเล้ย -*- แล้วเนียนออกมา
ที่ตอนนั้นทราบเพราะครั้งก่อนไปธ.กสิกรกับแฟนที่มีธุระ เห็น แต่ไม่ได้ชี้ให้มันดูจะใช้หรอกนะ ไม่กี่วันถัดมาก็ไปหยิบเอง แต่ไม่ได้ใชกับมันหรอกนะ เลิกก่อน

คือว่าความธรรมดาของเรื่องนี้จริงๆคือ เจตนาของกริยามีไว้เพื่อสืบมนุษยชาติครับ การใช้เจ้านี่คือเพื่อคุมกำเนิด ป้องกันไม่ให้มีลูกหากยังไม่พร้อมเท่านั้น
แต่ถ้าจะใช้เพื่อแสวงสุขนอกชีวิตสมรสหรือก่อนวัยอันเหมาะสมที่สุดแล้ว ผมคิดว่าเป็นความผิดธรรมชาติและไม่ถูกต้องอย่างยิ่งครับ

เรื่องก่อนวัยอันควรเนี่ย เป็นปัญหาโลกแตกมากๆ ครับ

เคยมีคนถามผมว่า ถ้ามีเด็กม. ต้นมาขอซื้อยาคุม ไม่ว่าจะเป็นแบบรอบเดือน หรือแบบฉุกเฉิน (Postinor) ผมจะจ่ายมั้ย

สุดท้ายคำตอบก็คงจะต้อง "จ่าย" เพราะอะไร

- คุณคิดว่าเด็กวัยนี้ สมัยนี้ ถ้าคุณไปสั่งสอน มันจะฟังไหม หรือถ้าไปด่ามัน อาจจะเกิดเหตุการณ์ยิ่งพูดยิ่งยุได้
- ถ้าห้ามไม่ได้ แล้วมันท้องขึ้นมา ผมมองว่ามันจะกลายเป็นเรื่องเลยเถิดไปอีก ยิ่งเมืองไทยกฎหมายไม่ยอมรับการทำแทงก์ ไม่ว่าจะอายุครรภ์ไหนก็ตาม (บางประเทศในอายุครรภ์ที่ปลอดภัย สามารถเลือกได้ว่าจะเก็บเด็กไว้หรือไม่)

ถ้าผมเป็นเด็กผู้หญิง ผมจะมองว่ามันไม่ยุติธรรมเลย
- จะมีอะไรกับแฟน ก็โดนห้าม แถมยังไม่สอนแนวคิดที่ถูกต้อง
- พอไปแอบลองกัน พอท้องก็เป็นเรื่อง
- จะเอาออก ก็ทำไม่ได้
- ท้องโย้ก็เรียนต่อไม่ได้
- ไม่มีงานทำก็ไม่มีปัญญาเลี้ยงลูก เด็กก็มีปัญหา ไม่ก็ถูกทิ้ง

ผมว่าบางทีสังคมที่ผู้ใหญ่กำหนดขึ้นมา มันก็ปิดตายหนทางของคนที่ทำผิดพลาดเกินไป คือผมก็ไม่ได้บอกว่าอยากให้เด็กมันเล่นสนุกกัน เพียงแต่ของแบบนี้มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ผู้ใหญ่สมควรจะชี้แนะหนทางที่ถูกต้อง และถ้าคนที่ไม่เชื่อฟัง ก็สมควรจะต้องมีทางออกสำหรับเขาครับ ไม่ใช่ทำผิดพลาดแค่ครั้งเดียว เป็นตราบาปไปตลอดชาติ ทั้งๆ ที่เป็นแค่เด็กอายุสิบกว่าขวบเท่านั้น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

เรื่องก่อนวัยอันควรเนี่ย เป็นปัญหาโลกแตกมากๆ ครับ

เคยมีคนถามผมว่า ถ้ามีเด็กม. ต้นมาขอซื้อยาคุม ไม่ว่าจะเป็นแบบรอบเดือน หรือแบบฉุกเฉิน (Postinor) ผมจะจ่ายมั้ย

สุดท้ายคำตอบก็คงจะต้อง "จ่าย" เพราะอะไร

- คุณคิดว่าเด็กวัยนี้ สมัยนี้ ถ้าคุณไปสั่งสอน มันจะฟังไหม หรือถ้าไปด่ามัน อาจจะเกิดเหตุการณ์ยิ่งพูดยิ่งยุได้
- ถ้าห้ามไม่ได้ แล้วมันท้องขึ้นมา ผมมองว่ามันจะกลายเป็นเรื่องเลยเถิดไปอีก ยิ่งเมืองไทยกฎหมายไม่ยอมรับการทำแทงก์ ไม่ว่าจะอายุครรภ์ไหนก็ตาม (บางประเทศในอายุครรภ์ที่ปลอดภัย สามารถเลือกได้ว่าจะเก็บเด็กไว้หรือไม่)

ถ้าผมเป็นเด็กผู้หญิง ผมจะมองว่ามันไม่ยุติธรรมเลย
- จะมีอะไรกับแฟน ก็โดนห้าม แถมยังไม่สอนแนวคิดที่ถูกต้อง
- พอไปแอบลองกัน พอท้องก็เป็นเรื่อง
- จะเอาออก ก็ทำไม่ได้
- ท้องโย้ก็เรียนต่อไม่ได้
- ไม่มีงานทำก็ไม่มีปัญญาเลี้ยงลูก เด็กก็มีปัญหา ไม่ก็ถูกทิ้ง

ผมว่าบางทีสังคมที่ผู้ใหญ่กำหนดขึ้นมา มันก็ปิดตายหนทางของคนที่ทำผิดพลาดเกินไป คือผมก็ไม่ได้บอกว่าอยากให้เด็กมันเล่นสนุกกัน เพียงแต่ของแบบนี้มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ผู้ใหญ่สมควรจะชี้แนะหนทางที่ถูกต้อง และถ้าคนที่ไม่เชื่อฟัง ก็สมควรจะต้องมีทางออกสำหรับเขาครับ ไม่ใช่ทำผิดพลาดแค่ครั้งเดียว เป็นตราบาปไปตลอดชาติ ทั้งๆ ที่เป็นแค่เด็กอายุสิบกว่าขวบเท่านั้น
ใช่ครับ ถ้าจะให้โต้วาที คงต้องถกกันอีกยาว
แต่อย่างที่ได้ชี้แจงไปนะครับ เซ็กศ์ ธรรมชาติมันคือการสืบพันธ์ครับ
การสอนในสิ่งที่ถูกต้องก็จำเป็น ตอบในประเด็นที่ไม่ได้รับการสอนนะครับ

ออฟไลน์ Northbridge

ก็ถือว่ามีความรับผิดชอบครับ จิตใต้สำนึกของผู้ชายทุกคน ผมถามจริงใครฝืนไม่ให้คิดเรื่องพวกนี้ได้

ผมก็ซื้อเซเว่นแทบทุกครั้งแหละครับ แต่ถ้าวันไหนมีเวลามากๆ แล้วอยากลองอยากเลือก ก็จะไปเดินเลือกที่ Watson หรือ Boots รู้สึกสบายกว่า ไม่ต้องมีคนมาไล่รอต่อคิวจะจ่ายตังค์หน้าเคาเตอร์

ออฟไลน์ TJA

ก่อนซื้อผมจะต้องถามแคชเชียร์ทุกครั้งเลยครับ..

..มีไซส์ยุโรปมั้ยครับ?

.-_-.

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
เวลามีคำถามแนวนี้ผู้คนมักให้ความสนใจนะครับ  ;D

ออฟไลน์ BMTA

ผมไม่เคยซื้อในเซเว่นเลย เคยแต่ขายให้ลูกค้าเขา คือ ผมเป็นพนักงานน่ะ

ก็เข้าใจอะนะเวลาซื้อถุงคนเราก็เขินๆกันเป็นเรื่องธรรมดา เวลาคิดเงินส่วนใหญ่ลูกค้าจะเลือกคิดเงินกับ พนง.ชาย

แต่เชื่อไหมว่าเดี๋ยวนี้ไม่ใช่ลูกค้าผู้ชายเท่านั้น เดี๋ยวนี้เริ่มมีลูกค้าผู้หญิงมั่งแล้ว ก็ดีนะถือเป็นการป้องกัน แต่ขนาดจะกะยังไงล่ะเนี่ย

ส่วนตัวผมไม่กดปั้มก็ขอเพื่อนอย่างเดียวเลย  เคยมีครั้งนึงเพื่อนได้มาจากไหนไม่รู้

แล้วมันให้มาใช้เป็นของฟรีซองสีเขียวๆกลิ่นหอมๆทั้งหอมทั้งเย็นเชียวขนาดใช้เสร็จแล้วยังหอมแล้วเย็นอยู่เลย

เนี่ยแหละของฟรีแล้วดีมันก็มีจริงๆ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อ่านไปก็ขำไปนะเนี่ย

ล่าสุดผมไปซื้อยาร้านใหญ่ร้านหนึ่ง รอจ่ายเงิน คิวข้างหน้าผมเป็นสาวน้อยน่ารักเชียวผิวขาว หมวย สเปกเลย
เขาก็คุยกับพนักงานอยู่เรื่องห่วงอนามัย แล้วก็เลือกซื้อถุงยางเพียบเลย ขอบอกว่าเยอะมาก เป็นสิบกล่องผมก็แปลกใจ
แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรน่าเกลียด แค่อมยิ้มเล็กๆ เข้าใจว่าอาจจะซื้อไปให้แฟน หรือไม่ก็เป็นสาวบริการ....จริงๆนะคิดแบบนี้

ส่วนตัวผมผมไม่เคยซื้อเซเว่นหรือโลตัสอะไร ไม่ได้อายอะไรนะครับเพียงแต่ผมมีเด็ดกว่านั้น

ผมเหมาแม็คโครเลย...........5 5 5 ซื้อยกแพ็กถูกกว่า พนักงานขายก็เป็นผู้หญิงนะครับ เขาก็มองผม ผมก็งงๆ
ถามว่าผมมีอะไรผิดปกติหรือเปล่า เขาบอก พี่คะ หนูขอบัตรพี่ด้วยจะยิ่งบาร์โค้ต...........แป่ว

ทุกวันนี้ก็ยังซื้อยกแพ็กที่แม็คโครนะ  คุ้มกว่าจริงๆ มีเกือบทุกยี่ห้อด้วย บางคนอาจจะคิดว่าผมมั่วผู้หญิง ไม่ใช่หรอกครับ
ผมก็ใช้กับเมียตัวเองเนี่ยแหละ เพียงแต่เป็นคนฟิตก็เท่านั้นเอง 5555 มันเลยเปลืองหน่อย และ ยังไม่อยากมีน้องเพิ่มน่ะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ YenChar

1 ซื้อ... แล้วได้ใช้

2 จะ... แต่ไม่มีให้ใช้

3 ซื้อ... แต่ไม่ได้ใช้

ผมเลือกข้อแรก

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

กระทู้นี้สงสัยจะมี.....กิ๊ก กันหลายคน ฮา ;D

ออฟไลน์ apinui

ผมซื้อร้านขายยา ครับ

ถ้าซื้อเซเว่น ... บอกตรงๆ ยังเกรงๆอยู่ครับ เพราะผมอ่อนไหว ต่อความรู้สึกคนรอบข้างอะ ไม่รู้มันจะคิดอะไร ประมาณนั้น ...

ซื้อร้านขายยา คนน้อย คนขายมีจรรยาบรรณ เอากี่กล่อง กี่ขนาดยืนเลือกได้เลย .... สบายใจ ...

แถมไม่มีถามด้วยว่าจะเอาไรเพิ่มไหม .....

ออฟไลน์ vellcap

ขะ ขอบคุณทุก comment นะครับ
อ่านไปอ่านมาไป Comment นึงที่ฮามากๆ และ ตรงมากด้วยครับ
ตอนแรกนึกว่าจะไม่มีคนมาตอบซะแล้ว แต่เพียงข้ามคืน comment พรึ่บเลย
ปล.ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าพี่อาร์ต SignifeR มีครอบครัวแล้ว

ออฟไลน์ tokyo

พี่ครับผมคิดว่าเด็กก็หงี่เป็นน๊า ถ้าเขาอยากทำแล้วต่างคนต่างยินยอมก็ปล่อยเขาไปเถอะ
07 mazda 3

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ.....  ว่าไปแล้ว มันก็พูดยากไปนิดนึงนะคะ เรื่องซื้อถุงยางเนี่ย ??

เพราะ ถ้าตะก่อนมันก็คิดอยู่ว่า พวกผู้ชายรักสนุก ซื้อ คนบางคนก็จะมองว่่า  หมกมุ่น คิดแต่เรื่องเซกส์
แต่ถ้ายิ่งเห็นเขามาซื้อของ แล้วมีครอบครัว ด้วย ริงโกะว่า ยังไงก็ดูแปลกๆ

แต่สมัยนี้ อะไรมันน่ากลัวเยอะค่ะ  ซื้อๆ ไปเถอะ ของพวกนี้ถึงป้องกัน 100 % ได้แต่คุณค่าทางใจ ยังบ่งบอกว่าเรายังรับผิดชอบ.

อายทำไม แคร์ทำไม กับเรื่องแบบนี้ ??

ริงโกะยังซื้อเลยค่ะ  แต่ว่าหลังๆคงไม่ เพราะ เพื่อนมาจาก ออสซี่ เอาถุงยางไซส์ ฝรั่งมาแจก กริ๊ดดดดดดดดดด ใหญ่มาก ริงโกะใส่ได้พอดิบพอดีเลยค่ะเกร๋ๆ

ปล.ถ้าไม่อยากทำร้่ายคนที่คุณรักหรือสวรรค์ล่ม กรุณา อย่าซื้อ ถุงยางตามตู้นะคะ เพราะ texture อย่างเหี้ยมเลยค่่ะ

ว้ายยย  ริงโกะตอบกระทู้อะไรเ้นี่ย??

* ซีนะ ริงโกะ ไปดีกว่า

ออฟไลน์ THEKHAM

ไม่ใช่เรื่องน่าอายครับ

ตอนนี้เพื่อนร่วมงานผมติดเชื้อนี้เเล้วคนนึง

ตรวจพบตอนไปบริจาคเลือดครับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
เคยครับ ซื้อเองเลย 3 กล่อง
พนักงานมองหน้าเช่นกัน
แต่มองแล้วทำแบบ ยิ้มๆ อายๆ

ผมเลยบอกไปว่า ไม่รู้ว่าอันไหนใช้ดี แล้วน้องชอบอันไหนเหรอครับ

มันตอบผมว่า............
"ต้องลองค่ะ เย็นนี้มารับสิคะ"

โอวววววววววววว ออกแนวอะไรวะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยย
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
555 กระทู้นี้น่าสนใจจริงๆ กรณีของผมคล้ายๆกับของพี่แพนเลยครับ ผมหยิบถุงยางมากล่องนึง คนขายเป็นผู้หญืงน่ารักด้วย คิดตังแล้วถามว่า รับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มมั๊ยค่ะ ผมก็เลยตอบสวนไปเลยว่า "อ้าวตอนนี้ไม่กินไรหรอกครับ น่าจะถามว่ารับกระทิงแดงเพิ่มดีกว่ามั๊ย" น้องเค้าอายหน้าแดงใหญ่เลย ด้วยความเมาเล็กน้อยก็เลยถามต่ออีกว่า ส่วนใหญ่เขาซื้อกันแบบไหนล่ะครับน้อง คราวนี้ล่ะ อธิบายผมใหญ่เลย เสียดายเล็กน้อย มีธุระด่วนต้องรีบไปใช้ของที่ซื้อมาเลยไม่ได้ต่อเผื่อได้มีธุระต้องใช้อีก อิอิอิ เรื่องนานแล้วครับเกือบสิบปีสมัยยังเป็น คาสสิน้อยว่า ตอนเรียนมหาลัย ตอนนี้ไม่ได้ใช้นานแล้วมีแค่ศรีภรรยาเพียงคนเดียวเลยไม่ต้องป้องกันอะไร
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช่เรื่องน่าอายครับ

ตอนนี้เพื่อนร่วมงานผมติดเชื้อนี้เเล้วคนนึง

ตรวจพบตอนไปบริจาคเลือดครับ

อุ๊ยยยยย  ล้ำ ล่ำ......
* ซีนะ ริงโกะ ผ้าเช็ดหน้าตก

พี่ครับผมคิดว่าเด็กก็หงี่เป็นน๊า ถ้าเขาอยากทำแล้วต่างคนต่างยินยอมก็ปล่อยเขาไปเถอะ
ทำกันแบบนี้มันดูเป็นคนส่ำส่อนน่ะครับ แล้วลองคิดดูถ้าผู้ชายคนใหม่เจอแล้วจะอยากได้หรอครับ

เคยครับ ซื้อเองเลย 3 กล่อง
พนักงานมองหน้าเช่นกัน
แต่มองแล้วทำแบบ ยิ้มๆ อายๆ

ผมเลยบอกไปว่า ไม่รู้ว่าอันไหนใช้ดี แล้วน้องชอบอันไหนเหรอครับ

มันตอบผมว่า............
"ต้องลองค่ะ เย็นนี้มารับสิคะ"

โอวววววววววววว ออกแนวอะไรวะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยย
เล่าต่อ..เล่าต่อ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมซื้อประจำนะ ..... ไม่อาย   สำหรับผม

การซื้อถุงยางถือเป็นการปกป้องตัวเอง

ดีกว่าซื้อบุหรี่นะ ทำลายตัวเองและคนรอบข้าง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ simcity

ต้องช่วยกันเปลี่ยนทัศนคติของสังคมไทยครับ

ต้องหันชื่นชมคนเหล่านี้ ว่าเป็นคนมีความรับผิดชอบสูง 

ออฟไลน์ jones

ต้องช่วยกันเปลี่ยนทัศนคติของสังคมไทยครับ

ต้องหันชื่นชมคนเหล่านี้ ว่าเป็นคนมีความรับผิดชอบสูง  

+1 คับ ;D

[/quote]

ใช่ๆๆคับ มันเปงความสมัครใจของคนสองคนแระมะได้ทำให้คัยเดือดร้อน อีกอย่างสมัยนี้มันก้เปงเรื่องธรรดาแระธรรมชาติไปแระ สำหรับวัยรุ่นสมัยนี้(พูดในฐานะวัยรุ่นคนนึง) ผมว่ามันมาห้ามกันไม่ได้หรอก ชิมิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 22:58:22 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

+1 คับ ;D

ใช่ๆๆคับ มันเปงความสมัครใจของคนสองคนแระมะได้ทำให้คัยเดือดร้อน อีกอย่างสมัยนี้มันก้เปงเรื่องธรรดาแระธรรมชาติไปแระ สำหรับวัยรุ่นสมัยนี้(พูดในฐานะวัยรุ่นคนนึง) ผมว่ามันมาห้ามกันไม่ได้หรอก ชิมิ
[/quote]

ข้อแรก จะด่าก่อนเลย ที่เขียนภาษาไทยด้วยภาษาแบบนี้!
ที่นี่เราเน้นและให้ความสำคัญกับการสื่อสารให้ถูกตจ้อง

ไอ้คำว่า ชิมิ ถ้าสื่ออารมณ์ พอได้ แต่คำว่า แระ เนี่ย แค่พิมพ์ และ ให้ถูกต้อง เคาะแป้นพิมพ์เหมือนกัน เท่ากัน
มันจะยากตรงไหน หืม?

อย่าใช้ภาษาวิบัติแบบนี้กับเว็บเราอีกเลยครับ

ต่อมา เรื่องถุงยาง คิดแบบนี้ มันถึงได้มีปัญหาไงครับ

แน่ใจเหรอว่าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน? ต่อให้มีถุงยาง ก็อย่าคิดว่า
จะไม่มีโอกาสพลาดนะครับ แล้วถ้าพลาดขึ้นมา ใครบ้างที่เดือดร้อน?
ตัวน้องเอง คู่นอนของน้อง พ่อและแม่ของทั้ง 2 ฝ่าย

ไหนละ ใครกันที่มันจะไม่เดือดร้อน จากอารมณ์ทางเพศของพวกน้อง ที่ไม่ได้ไตร่ตรองกันก่อน มาถึงก็ชึ่งโป๊ะกันเลยแบบนั้น

เรื่องเพศ คิดให้เยอะ คิดให้ยาว

+1 คับ ;D

ข้อแรก จะด่าก่อนเลย ที่เขียนภาษาไทยด้วยภาษาแบบนี้!
ที่นี่เราเน้นและให้ความสำคัญกับการสื่อสารให้ถูกตจ้อง

ไอ้คำว่า ชิมิ ถ้าสื่ออารมณ์ พอได้ แต่คำว่า แระ เนี่ย แค่พิมพ์ และ ให้ถูกต้อง เคาะแป้นพิมพ์เหมือนกัน เท่ากัน
มันจะยากตรงไหน หืม?

อย่าใช้ภาษาวิบัติแบบนี้กับเว็บเราอีกเลยครับ

ต่อมา เรื่องถุงยาง คิดแบบนี้ มันถึงได้มีปัญหาไงครับ

แน่ใจเหรอว่าไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน? ต่อให้มีถุงยาง ก็อย่าคิดว่า
จะไม่มีโอกาสพลาดนะครับ แล้วถ้าพลาดขึ้นมา ใครบ้างที่เดือดร้อน?
ตัวน้องเอง คู่นอนของน้อง พ่อและแม่ของทั้ง 2 ฝ่าย

ไหนละ ใครกันที่มันจะไม่เดือดร้อน จากอารมณ์ทางเพศของพวกน้อง ที่ไม่ได้ไตร่ตรองกันก่อน มาถึงก็ชึ่งโป๊ะกันเลยแบบนั้น

เรื่องเพศ คิดให้เยอะ คิดให้ยาว

[/quote]พี่จิมจบสวยครับ การคดแค่ว่าไม่มีใครเดือดร้อนเนี่ย มันแคบมากๆ

ออฟไลน์ ArmChair

• Jr. Member
  • **
    • www.engtest.net
ผมซื้อร้านขายยา ซื้อที่ละเยอะๆ อายทีเดียว ใช้นานๆ ^ ^
KNOW YOUR LIMIT!!!

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
ผมเคยแต่ซื้อถุงแบบที่ยังไม่เคลือบสารหล่อลื่น (Prove cover)ไปใช้ทำงานวิจัย เพราะมันนิ่มและยืดหยุ่นได้ใจมาก
โทรไปหาโรงงานที่ผลิต พนักงานงงเล็กน้อยว่าจะเอาไปทำไร แต่ก็ยินดีขายให้โดยต้องซื้อขั้นต่ำ 1 กุรุส (12โหล)
มันมารู้สึกแปลกๆตอนที่เอาของกลับมาถึงตึกภาควิชาฯ เพราะโดนพวกสาวมองแล้วทำท่าทางแปลกออกไปทางรังเกียจ หาว่าสกปรกบ้าง น่าเกลียดบ้าง ลามกบ้าง
โดนแซวว่าจะใช้บ่อยขนาดนั้นเลยเหรอ แรกๆก็รู้สึกอาย

แล้วสุดท้ายผมก็นึกได้ว่าต่อให้เป็นถุงยางที่พร้อมใช้ มันก็ธรรมดาไม่เห็นมีอะไรน่าเกลียด ดีซะอีกที่เค้าจะรู้จักป้องกันตัว แล้วนี่แค่ถุงยางที่ไม่เคลือบสารเลย จะรังเกียจทำไม ตอนนี้เวลาทำแลบ บางครั้งผมต้องใช้ทีละเกือบ50ใบ จนสาวๆที่ภาคฯ ให้ฉายาเจ้าพ่อถุงยางไปล่ะ เวลาใช้ในแลบเสร็จแล้วทิ้ง มันจะเต็มถังขยะเลย  ;D แต่ก็ยังไม่มีสาวคนไหนสนใจมาหยิบไปดูเล่นซักที ยืดหยุ่นดีมากเลยนะ :D

ลืมบอกไป พี่ๆที่ซื้อไว้เยอะๆ อย่าเก็บไว้นานเกินนะครับ ถุงยางมันมีอายุของมันนะ ถ้าเกินอายุ มันจะขาดง่ายมากเลย
ปล.ผมจำอายุไม่ได้ แต่prove coverที่ผมซื้อมา เกิน6เดือนในอุณหภูมิห้องก็เริ่มล่ะ ถ้าเกิน1ปีผมก็ทิ้งได้เลย ถ้าเอาไปใช้ในแลบถุงจะรั่วง่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 13:46:45 โดย wic3350 »

ออฟไลน์ thenesta_test

• Newbie
  • *
อายเหมือนกันครับ เลยตัดสินใจซื้อถุงยางออนไลน์เอาครับ