ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่กับฟอรูนเนอร์ คันไหนจะตกรุ่นก่อนกันครับ  (อ่าน 5395 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovenam

• Newbie
  • *
สวัดดีครับ สำหรับรถ2รุ่นที่ว่านี้ผมศึกษามาพอควรแล้วว่าจะเลือก คันไหนดี(ดีพอๆกันน่ะครับ)
ส่วนตัวเข้าใจว่า ปาเจโร่เปิดตัวหลังฟอจูน พอควรแต่เห็น สรุปการเปิดตัวของรถยนต์ ต่างๆของคุณ JIMMYแล้ว
เกิดความสมสัยว่า 2 รุ่นที่ว่ามานั้น จะตกรุ่นปีไหนครับ ใครตกรุ่นก่อนกัน ปีไหนโดยประมาณครับ
 อยากซื้อรถราคาล้านนิดๆ ที่นานๆจะตกรุ่นน่ะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 20:33:00 โดย lovenam »

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
น่าจะ fortuner นะครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
คิดว่า ฟอร์จูนเนอร์ น่าจะตกรุ่นก่อนนะครับ เพราะปาเจโร่สปร์อตสดกว่า แล้วก็เพิ่งเปลี่ยนเครื่องไปไม่นานนี้เอง ส่วน ฟอร์จูนเนอร์ หลังจากออกรุ่นล่าสุดมาก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Fortuner จะมี Big Minorchange ปลายปีนี้น่ะครับ

ออฟไลน์ lovenam

• Newbie
  • *
พอดีอ่านข้อความของคุณjimmy บอกว่ามิสซู ร่วมกันนิสสัน จะออกโมเดลไหม่ประมาณ2013อย่างนั้น ปาเจโร่ตัวไหม่น่าจะสัก2014
 ซึ่งหลายเวป บอกไว้ว่า พอจูนจะมีโมเดลไหม่ปี2014 ครับเลยลองโพสถามดู

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Fortuner จบชีวิตปี2014 ครับ
ส่วนPajero น่าจะเร็วๆนี้ครับ
ส่วนPajeroSport จากที่ดูG-wagon คาดว่าพอจบTritonตัวนี้ก็คงยุติการทำตลาด แล้วรอตัวใหม่หลังกระบะออกขายซักพักนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์จูนเนอร์ big-minorchange เจอกัน กรกฎาคม ไม่เกินเดือนกันยายนนี้ครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
mmc-th มีรุ่นใหนอาอุตัวถังสั้นกว่า5-6ปีบ้างลองนึกดู
กว่าppvใหม่ที่กว่าจะออกก็หลังจากกระบะที่ร่วมือกับ nissan ออกมาแล้ว บวกไป12เดือนเป็นอย่างต่ำครับ

แต่กว่าจะถึงวันนั้นถ้าโครงสร้างภาษีใหม่ออกมาไม่เอื้อเท่าปัจจุบัน และราคาน้ำมันถีบตัวสูงกว่านี้มาก .......
อะไรก็เกิดขึ้นได้นะครับถ้าโครงสร้างตลาดเปลี่ยนไป
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
รอเก็บข้อมูล