ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับตอนนี้มีรถรุ่นไหนที่ใช้ E85 ได้มั่งครับนอกจาก EX  (อ่าน 12926 ครั้ง)

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
เอารถรุ่นที่จอดอยู่ใน Showroom ตอนนี้น่ะครับ หรือถ้าต้องดัดแปลงเพิ่มเติมไม่มากน่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

NgoH

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะมี E100 ในกระบะ RANGER ด้วย

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
เอารถรุ่นที่จอดอยู่ใน Showroom ตอนนี้น่ะครับ หรือถ้าต้องดัดแปลงเพิ่มเติมไม่มากน่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้าต้องดัดแปลงก็มีชุดkit (อุปกรณ์สำหรับปรับจูนให้การจ่ายน้ำมันe85 เหมาะสมกับเครื่องยนต์  ถ้าอธิบายผิดขออภัยครับ)ใช้ได้กับรถที่ใช้น้ำมันตั้งแต่e20 ขึ้นไป ได้ทุกยี่ห้อครับ

ราคาตัวอุปกรณ์นี้ก็ประมาณ6900-8900 บาทครับ
;)

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากเลยครับ ทำไมมีรถน้อยรุ่นจัง แต่ RANGER E100!!! เนี่ยนะล้อกันเล่นรึเปล่า

Chariot

Bentley Mulsanne ก็ใช้ E85 ได้นะครับ

จขกท.สนใจห่อกลับบ้านสักคันมั้ย  ;D

NgoH

ขอบคุณมากเลยครับ ทำไมมีรถน้อยรุ่นจัง แต่ RANGER E100!!! เนี่ยนะล้อกันเล่นรึเปล่า

ขอตัดจากข้อความตอนหนึ่งมา

เครื่องยนต์กลไกมีให้เลือก 3 บล๊อกใหม่ล่าสุดซึ่ง Ford เคลมว่าเป็นเครื่องยนต์ที่มีประสิทธิภาพสูงประหยัดน้ำมัน ได้แก่ เครื่องยนต์ดีเซล Duratorq TDCI 4 สูบ2.2 ลิตรให้กำลัง 150 แรงม้า แรงบิด 375 นิวตันเมตร หรือ 37.87 กิโลกรัมเมตร

เครื่องยนต์ดีเซล Duratorq TDCI 5 สูบ 3.2 ลิตร ให้กำลัง 200 แรงม้า !!! แรงบิดสุงสุด 470 นิวตันเมตร หรือ 47.47 กิโลกรัมเมตร

และสุดท้ายเครื่องยนต์เบนซิน Duratec 4 สุบ 2.5 ลิตร ให้กำลัง 166 แรงม้า ไม่ระบุแรงบิดสูงสุดแต่เครื่องยนต์บล๊อกนี้สามารถใช้พลังงานทางเลือก E100 และสามารถติดตั้งก๊าซเชื้อเพลิง CNG/LPG ในภายหลังได้

เครื่องยนต์ทุกรุ่นมาพร้อมกับเกียร์อัตโนมัติลูกใหม่ 6 จังหวะ!! (ดีกว่ารถเก๋งในไทยหลายรุ่นเสียอีก) และเกียร์ธรรมดา 6 จังหวะให้เลือกในบางรุ่น นอกจาดช่วยเพิ่มสมรรถนะแล้วยังช่วยด้านอัตราสิ้นเปลืองที่ดีขึ้นด้วย นอกจากนี้ยังมีเกียร์ธรรมดา 5 จังหวะให้เลือกเช่นเคย

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
เร็วๆนี้ก็จะมี Captiva C140 2.4 อีกรุ่น

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
C30 1.8 มือสองครับ

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
pajero sport