ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความคิดเห็นของผู้ใช้งานจริง Volk Golf Gti ครับ  (อ่าน 9003 ครั้ง)

ออฟไลน์ zozzy

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ.....คือ กำลังตัดสินใจที่จะซื้อเจ้า Golf Gti นี้อยู่ เลยอยากจะทราบถึงปัญหาต่างๆที่ผู้ใช้งานจริงเคยเจอหลังจากได้ใช้เจ้า Gti นี่ครับว่ามีอะไรบ้าง ชอบ หรือว่า ไม่ชอบอะไรเกี่ยวกับรถคันนี้  มีอะไรจุกจิกกวนใจบ้างไหม?(ถึงแม้ว่าจะเป็นรถใหม่)  ส่วนตัวได้อ่านรีวิวของคุณจิมมี่อย่างละเอียดแล้วครับ และได้ทดลองขับแล้วรู้สึกชอบในอารมณ์ที่ได้รับ( ชอบมากกว่า Benz C250 Cgi  และ BMW 320d ซะอีก) แต่อยากฟังความเห็นจากผู้ที่ได้ใช้งานเจ้า Golf นี่เป็นประจำหน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 18:53:24 โดย zozzy »

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ภาพลักษณ์ คำนี้ไม่ค่อยจำเป็นสำหรับผม เพราะไม่ได้ใช้เลย อาจจะอยู่กันละคนสังคม คนละกลุ่มคน
ผมเองไม่อยากซื้อ Benz หรือ BMW เพราะแถวบ้านนับวันยิ่งเจริญ แต่สิ่งที่ตามมาคือขโมยและโจร

กลัวบ้านไม่ปลอดภัยครับ ตอนนี้ใช้รถญี่ปุ่นแล้วยังรู้สึกสบา่ยใจอยู่ คันต่อไปผมก็อยากได้ Benz C class นะมันสวยชอบ
ขนาดและราคากำลังดี ประสิทธิภาพก็ดี ไม่ได้มองในเรื่องภาพลักษณ์ ผมแค่ชอบรถสวยๆครับ ประสิทธิภาพดีดี

แต่ผมก็กังวลว่ามันจะสร้างภัยมากกว่า กลัวหมาที่บ้านตาย ผมรักหมา เอาของไปเถิด แต่มายุ่งกับหมาผม
ผมเองก็มองว่า Gti น่าซื้อกว่า เพราะด้วยที่มันไม่เด่นมาก ดูเป็นรถธรรมดา ราคาไม่สูงนัก แม้จะไม่ใช่รถญีปุ่น
แต่ผมดูแล้วชอบมากๆครับ 
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TorTy

Golf R 3ประตูสวยสุดๆเป็็นผมจะซื้อ Golf R เลยราคาไม่ต่างมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตัดสินใจช้าไปนิดนะครับเพราะราคามอเตอร์โชว์ที่ผ่านมาคุ้มพอสมควรเลย
ถ้าอ่านรีวิวพี่จิมให้ถี่ถ้วนก็อาจเหมือนได้ถามคนใช้รุ่นนี้เองล่ะมั้งครับ
แต่เอาจริงๆถ้าให้นับตำแหน่งทางการตลาด ไม่พรีเมี่ยม ก็โตโยต้า ซิ่งๆน่ะครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

นอกจากอ่านรีวิวแล้ว อย่าลืมดูคลิปประกอบด้วยนะครับ

youtube เสิร์ชว่า konnaimairoo

..และยังคงรอเสียงจากผู้ใช้จริงต่อไป..
JC TU #54

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ขับสนุกดังคำรำ่ลือ ช่วงล่างดีมาก เครื่องตอบสนองดีมาก ถ้ายม่เอาส่วนลดเค้าจะแถมชุดกล่อง ABT 260 ม้ามาให้ อยากให้ลอง
ส่วนคัน 204 (Avantgarde) ที่ใช้อยู่ต้องใช้คำว่าเบนซ์ก็คือเบนซ์ ขับดี และขับสนุกขึ้นเยอะ แต่ยังเข้าไม่ถึงศาสตร์ของคำว่าขับดี ขับสนุก
GTi เหนือกว่าทั้งการตอบสนอง เสียง การควบคุม การเอาชนะสภาพถนนเมืองไทย
แถมได้รถนอก ไม่ผิดหวังครับ แต่สำหรับคนที่อาจเปลี่ยนใจมา Scirocco ที่หล่อกว่าก็ต้องแลกด้วย handling ที่ไม่ดีเท่า วิ่งเร็วแล้วท้ายจะเบา แต่หล่อ ^^

ออฟไลน์ musashidasg

• Jr. Member
  • **
ขับมา8เดือนแล้วครับ

เอาจริงๆนะ ผมคิดว่าคำว่า ภาพลักษณ์ ไม่เหมาะเท่าไหร่ ขอเปลี่ยนเป็น รสนิยม แทนได้ไหมในกรณีนี้

หมายถึงว่า C250 กับ 320d เป็นรถแบบเดียวกัน คือเก๋ง4ประตู
ส่วนGTiเป็น hatchback 5ประตู   

การแบ่งประเภทของรถมันก็ต่างกันอยู่แล้วครับ รถมันคนละทรง สร้างมาเพื่อการขับขี่คนละแบบ คนละจุดมุ่งหมาย

ถามตัวเองว่าเราใช้งานแบบไหน รถแบบไหนเหมาะกับเรามากที่สุด ศึกษาก่อน อย่าซื้อเพราะชอบอย่างเดียว

เหมือนจีบผู้หญิง ชอบตอนแรก แต่เขาอาจจะไม่เหมาะกับเรา คบไปซักพักอาจจะอยากเลิก
เราควรศึกษากันให้ดีก่อนจะตัดสินใจอะไร

ส่วนตัวนะครับ ที่บ้านผมมีทั้ง Benz BMW Jaguar และอื่นๆ แต่เวลาขับGTiเนี่ย มันไม่มีแล้วครับความรู้สึกเรื่องภาพลักษณ์ มันมีแต่ความสนุก ความเร้าใจ

ความสนุกและความเร้าใจ มันคือสิ่งที่GTiตั้งใจมอบให้ผู้ขับขี่ บวกกับภาพลักษณ์แบบรถยุโรปแท้ๆ นำเข้าแน่นอน ไม่มีผลิตในประเทศ

ต่างคน ต่างความคิด ต่างรสนิยม เอาเป็นว่า ลองหาคันที่เหมาะกับเราดีกว่าครับ

ความเห็นของผมกับตัวรถมีดังนี้ครับ

ชอบ
-เครื่องยนต์ ช่วงล่าง เกียร์ ภายใน ภายนอก ความรู้สึกในการขับขี่ ความสะดวกในการ ปรับ แต่ง และจูนรถ
  ผมชอบ99%เลยละครับ

ไม่ชอบ
-เบาะเล็กไปหน่อย(ผมตัวใหญ่)

บอกได้เลยครับว่าหลัง5ปี จุกจิกแน่นอน ต้องรักจริง แต่งแล้วอยู่ยาว
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
เท่าที่ใช่มานะครับผมว่า volkswagen เนี่ยทนสุดแล้วในรถยุโรป จะมีแย่ก็พวกภายในชอบแตกรุ่นเก่าๆนะครับกับยนตะกละเท่านั้นแหละครับที่ทำให้คิดหนักจนไม่อยากจะใช้

เมื่อก่อนอยู่ออสใช้ mk4 golf gti อยู่อัดมันทุกครั้งที่มีโอกาสอากาศ 40 กว่าก็ยังอัดมันก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับส่วนรถสมัยนี้ที่ชอบจุกจิกเพราะอุปกรณ์ไฟฟ้ามันเยอะไปหมด

ปล จริงๆผมเป็นคนชอบรถยี่ห้อนี้มากแต่กลัว ยนตะกละครับเลยไม่กล้าใช้ รถยี่ห้อนี้บอกว่าต้องลองใช้ดูก่อนครับแล้วจะติดใจ ;D

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
ขับมา8เดือนแล้วครับ

เอาจริงๆนะ ผมคิดว่าคำว่า ภาพลักษณ์ ไม่เหมาะเท่าไหร่ ขอเปลี่ยนเป็น รสนิยม แทนได้ไหมในกรณีนี้

หมายถึงว่า C250 กับ 320d เป็นรถแบบเดียวกัน คือเก๋ง4ประตู
ส่วนGTiเป็น hatchback 5ประตู   

การแบ่งประเภทของรถมันก็ต่างกันอยู่แล้วครับ รถมันคนละทรง สร้างมาเพื่อการขับขี่คนละแบบ คนละจุดมุ่งหมาย

ถามตัวเองว่าเราใช้งานแบบไหน รถแบบไหนเหมาะกับเรามากที่สุด ศึกษาก่อน อย่าซื้อเพราะชอบอย่างเดียว

เหมือนจีบผู้หญิง ชอบตอนแรก แต่เขาอาจจะไม่เหมาะกับเรา คบไปซักพักอาจจะอยากเลิก
เราควรศึกษากันให้ดีก่อนจะตัดสินใจอะไร

ส่วนตัวนะครับ ที่บ้านผมมีทั้ง Benz BMW Jaguar และอื่นๆ แต่เวลาขับGTiเนี่ย มันไม่มีแล้วครับความรู้สึกเรื่องภาพลักษณ์ มันมีแต่ความสนุก ความเร้าใจ

ความสนุกและความเร้าใจ มันคือสิ่งที่GTiตั้งใจมอบให้ผู้ขับขี่ บวกกับภาพลักษณ์แบบรถยุโรปแท้ๆ นำเข้าแน่นอน ไม่มีผลิตในประเทศ

ต่างคน ต่างความคิด ต่างรสนิยม เอาเป็นว่า ลองหาคันที่เหมาะกับเราดีกว่าครับ

ความเห็นของผมกับตัวรถมีดังนี้ครับ

ชอบ
-เครื่องยนต์ ช่วงล่าง เกียร์ ภายใน ภายนอก ความรู้สึกในการขับขี่ ความสะดวกในการ ปรับ แต่ง และจูนรถ
  ผมชอบ99%เลยละครับ

ไม่ชอบ
-เบาะเล็กไปหน่อย(ผมตัวใหญ่)

บอกได้เลยครับว่าหลัง5ปี จุกจิกแน่นอน ต้องรักจริง แต่งแล้วอยู่ยาว

อยากให้ฟังจากผู้ใช้จริงแบบนี้ครับ ว่าตรงกับความต้องการเราไหม และซื้อรถที่เราชอบครับ
ส่วนตัวผมก็ชอบครับรุ่นนี้แต่ไม่มีเงินพอจะซื้อและเติมน้ำมันไหวครับ
ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับขับแล้วมีความสุข

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
ดูยูทูปของพี่จิมมี่อะ
pajero sport