ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่อง] ตอนนี้ที่บ้านใครที่ติดจาน True Visons ขึ้นว่า "ไม่มีสัญญาณ" บ้างครับ  (อ่าน 7831 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ตอนนี้ที่บ้าน ทั้ง True Visons และ PSI ขึ้นว่า "ไม่มีสัญญาณ" ทั้งคู่เลยครับ

ถามหนาว (Naow27) มันก็บอกว่าดูไม่ได้ บางคนบอกว่าดาวเทียมไทยคม 5 มีปัญหา บางคนบอกกรุงเทพฝนตก

เกิดอะไรขึ้นครับเนี่ย T-T
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

naikai

• บุคคลทั่วไป
ของผมก็เป็นครับ นึกว่าถูกตัดเสียอีก

ตอนนี้ใช้เสาอากาศธรรมดาอยู่ครับ

toyotahilux

ดาวเทียมไทยคม 5 มีปัญหาครับ น่าจะเสร็จ ประมาณ 2 ทุ่มครับ

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
ที่ทำงาน เฮ กันใหญ่ นึกว่าจะได้หยุดยาว 555

ดาวเทียมไทยคม 5 มีปัญหาครับ น่าจะเสร็จ ประมาณ 2 ทุ่มครับ
ตามนี้ครับ แต่ไม่ได้เป็นแค่ทรู เป็นทุกจานเลย ไม่ว่าสีไหนล่มทุกสี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 18:06:25 โดย อันตัวข้าฯนี้มีนามว่า"หมู" »

ออฟไลน์ srattha

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ตัวเครื่องส่งสัญญาณของสถานีไทยคม แคราย ที่ใช้กับ ดาวเทียมไทยคม 5 เกิดขัดข้องครับ
จนท.กำลังเร่งดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ ใช้เวลาประมาณ 4 ชม. น่าจะเสร็จราวๆ 20.00น.

จานดำ / แดง / เหลือง ล่มหมดครับ เพราะเป็นลูกค้าไทยคมทั้งนั้น ส่วน True ที่ยังใช้ระบบ Cable ยังสามารถดูได้อยู่ครับ
หรือที่บ้านใครยังใช้เสาหนวดกุ้งอยู่ก็จะยังสามารถรับชม ฟรีทีวีได้อยู่ครับ

ส่วน ASTV ที่ยังออกอากาศได้ เพราะว่าใช้ดาวเทียมคนละดวงครับ

คอนเฟิร์มครับ ที่ออฟฟิสเป็นลูกค้าไทยคม โทรไปเช็คตอนล่มใหม่ๆ
ส่วนบริษัทผมชิวๆนะ เพราะ Internet TV ยังดูได้อยู่ ลูกค้าไม่ด่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 18:39:57 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ SP

ตอนนี้ที่บ้านดูได้เป็นบางช่องครับเพราะใช้เคเบิล พวกช่อง 3-5-7-9-11-thaipbs ดูไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ TTL

Re: [นอกเรื่อง] ตอนนี้ที่บ้านใครที่ติดจาน True Viso
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 19:15:08 »
ตอนนี้ดูthaipbs เข้าบอกว่าเป้นเพราะเครืองรับส่งสัญญาณของ thaicom5 มีปัญหาครับ ของบ้านผมไม่นานมานี้True ก็ดูไม่ได้ครับแต่เมื่อกี้เปิดแล้วดูได้แล้วครับสำหรับTrue visions ตอนนี้ก็ดูได้อยู่ครับ แต่เมื่อไม่นานมานี้ดูไม่ได้ครับ ไม่แน่ใจว่ากี่โมงน่าจะประมาณ6 โมงกว่าๆนะครับตอนที่ดูไม่ได้

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
5 5 5 หลายคนคิดว่าจะได้หยุดยาวต่อจากสงกรานต์ซะแว้วววว
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Nioka

ดูได้ปกติแล้วครับ เคเบิ้ลท้องถิ่น ก็โดนผลกระทบกันหมด

ออฟไลน์ apinui

แว๊บแรก ...

คิดว่า ปฏิวัติ ... อีกแล้วหรอวะ ... ก็ดี จะได้ไปถ่ายรูปกับรถถัง และก็จะไปเที่ยวทะเล .......

แต่พอมาเปิด internet อ่าว มันเล่นได้นิหว่า พอไปอ่านข่าว กลายเป็นว่า มันเสีย ....

เซ็งมากมาย ......

ออฟไลน์ SP

แว๊บแรก ...

คิดว่า ปฏิวัติ ... อีกแล้วหรอวะ ... ก็ดี จะได้ไปถ่ายรูปกับรถถัง และก็จะไปเที่ยวทะเล .......

แต่พอมาเปิด internet อ่าว มันเล่นได้นิหว่า พอไปอ่านข่าว กลายเป็นว่า มันเสีย ....

เพื่อนผมมันก็ตาเหลือกโทรมาหาผมเหมือนกันครับ มันบอกอาจมีการปฏิวัติ

ออฟไลน์ TorTy

แว๊บแรก ...

ถ้าปฏิวัติผมว่าคราวนี้แหละจะไม่มีใครมาลงทุนอีกนานเลยมันไม่สนุกอย่างที่ว่านะซิครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช้เคเบิ้ลครับเลยไม่มีปัญหาอะไร หรืออาจเพราะเปิดหลังจากปัญหาหายไปแล้วก็ได้

จานดำ / แดง / เหลือง ล่มหมดครับ เพราะเป็นลูกค้าไทยคมทั้งนั้น ส่วน True ที่ยังใช้ระบบ Cable ยังสามารถดูได้อยู่ครับ
หรือที่บ้านใครยังใช้เสาหนวดกุ้งอยู่ก็จะยังสามารถรับชม ฟรีทีวีได้อยู่ครับ

ส่วน ASTV ที่ยังออกอากาศได้ เพราะว่าใช้ดาวเทียมคนละดวงครับ
แล้วจานเหลืองมันไม่ใช่เอเอสทีวีหรือครับ  ??? ??? ไม่ได้กวน งงเฉยๆครับ
น่าสงสัยว่าทำไมหลายท่านจึงนำไปเกี่ยวกับการปฏิวัติ ประเทศนี้มีความเสี่ยงต่อเหตุขนาดนั้นเชียว ก็น่าสลดครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

คิดว่าจะมีงานวันเด็กซะแล้ว  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
แล้วจานเหลืองมันไม่ใช่เอเอสทีวีหรือครับ  ??? ??? ไม่ได้กวน งงเฉยๆครับ

จานเหลืองคือจาน D TV ครับ

ปล. แวะเว็บกล่องฝันมา สมาชิกเฝ้าตรึม
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ simcity

ตอนนี้ดูได้รึยังครับ

ล่าสุดตอน 4 ทุ่มกว่า ผมยังดูไม่ได้

ต้องดู ดอกทองสีส้ม เอ้ย ดอกส้มสีทอง ทาง internet เอา

ออฟไลน์ Sappe!

ผม True Visons ก็เป็นเหมือนกันครับ  >:(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

nizaary