ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆเรื่องแหรกพวงมาลัยรถครับ  (อ่าน 3348 ครั้ง)

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
ถามพี่ๆเรื่องแหรกพวงมาลัยรถครับ
« เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 22:45:40 »
ตอนนี้ใช้รถ nissan amera young 1.8 อยู่ครับ ได้นำรถไปเชคเบรคที่ศูนย์

แล้วเค้าแจ้งว่า แหรกพวงมาลัยแตก ต้องเปลี่ยน ราคาประมาณ30000บาท อยากถามว่า ราคาแหรกพวงมาลัยราคาประมาณนี้หรือป่าวครับ แพงจังเลย

หรือว่าถ้าซ่อมอู่นอกจะถูกกว่าไหมครับ ขอความรู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามพี่ๆเรื่องแหรกพวงมาลัยรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 23:46:16 »
กลับจากญี่ปุ่นแล้วหรือครับ?

1. ที่ถูก ควรเขียนว่า "แร็คพวงมาลัย" ครับ มันมาจากคำว่า Rack & Pinion
2. ราคาที่คุณเจอ ยังดีครับ ราคาของ ชุดแร็ค Corolla Altis เคยได้ยินว่า ล่อเข้าไป 5 หมื่นกว่าบาท ในช่วงแรกๆที่รถเปิดตัว

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
Re: ถามพี่ๆเรื่องแหรกพวงมาลัยรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 00:01:13 »
จบกลับมาแล้วครับพี่จิมมี่ ตอนนี้มาช่วยงานที่ ยศ ทบ อยู่ครับ รอหนังสือส่งตัวไปที่หน่วยครับ ขอบคุณครับที่พี่จำผมได้

ขอบคุณพี่มากครับสำหรับคำตอบ เรื่องแร็คพวงมาลัย :)
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 15:47:54 »
น่าจะประมาณนี้แหละครับ จำได้ว่าCefiro A33 ของแม่ผมแร็คมีปัญหาเหมือนกันครับถาม0มือ1 เล่นไป 3-4 หมื่นบาทครับราคาแรงได้อีกครับแต่จำไม่ได้เปะๆว่าตัวเลขมันเท่าไรแต่เ่ทาที่พอจำได้ประมารนี้ครับผมฝั่งแล้วถอยเลย  แต่ไปๆมาๆไปจบที่ของมือ2  9 พันบาทเองครับถ้าจำไม่ผิดรวมค่าแรงด้วยครับ  :D