ผู้เขียน หัวข้อ: *video clip* สำหรับคนชอบขับช้า แช่ขวาครับ ^^ (สะใจมาก ฮาๆๆๆๆ)  (อ่าน 9078 ครั้ง)

ออฟไลน์ speedpicking

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ช้าแล้วเขาเพิ่งเข้าขวาก็ถูกแล้วนี่ครับ 55555+ (แต่นี่มันเมกานี่นา)
นึกว่าจะจับซะแล้ว แต่ก็ถือว่า State Police ยังออกมาตั้งใจทำงานนะ ไม่เหมือนที่ไหนไม่รู้

แล้วนี่ I- อะไรเอ่ย ตอนแรกนึกว่าจะ 90 ที่คุ้นเคยแล้วแท้ๆแต่ลืมไป เขามีหลายสายมาก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอ้อออออ มุขดีแหะ!!!

แต่ ต้องเป็นรถที่มีไซเร็น ที่ถูกกฎหมายเท่านั้นเนี่ยสิถึงจะทำแบบนี้ได้

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ของเรานอกจากมีไซเร็นแล้ว ต้องมีโทรโข่งไว้ประกาศด่าคันหน้าด้วย

พวกมอไซค์นำขบวนนี่ตัวดีเลย

ไม่รู้พวกนักการเมืองจะรีบไปขี้รึไง....

ปล. วัฒนธรรมการขับรถบ้านเรากับเมืองนอกต่างกันครับ บ้านเขา เลนขวามีไว้แซงอย่างเดียว แต่บ้านเรามีไว้ให้รถขับเร็ว ใครเร็วกว่าก็ต้องหลบให้

ออฟไลน์ JIRATH

55555555555555 โอ้ยย สะใจมาก อยากเห็นหน้าคนขับจัง
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Sappe!

สุดๆ  :D :D :D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ปล. วัฒนธรรมการขับรถบ้านเรากับเมืองนอกต่างกันครับ บ้านเขา เลนขวามีไว้แซงอย่างเดียว แต่บ้านเรามีไว้ให้รถขับเร็ว ใครเร็วกว่าก็ต้องหลบให้

เขาไม่เรียกเลนขวาหรอกครับ เพราะอย่างอังกฤษกับเมกาก็ขับคนละฝั่งแล้ว เขามักจะแบ่งชัดเจนว่าเป็นเลนแซง หรือเลนเร็วครับ
ซึ่งบ้านเราก็ควรปลูกจิตสำนึกให้ใช้ให้เป็นสักที แม้ขับเร็วถ้าซ้ายมาเลนนึงโล่งก็เข้า จนกว่าจะแซงอีกทีนั่นล่ะครับ แล้วก็ปัญหาขับเร็ว

ไม่รู้ชาตินี้จะได้เห็นบรรยากาศขับรถแบบเมืองนอกไหมถ้าไม่ไปให้เห็นกับตา

ออฟไลน์ Fly to dream

สะใจดี อิอิ เกลียดที่สุดแล้วบนถนนเมืองไทย  ;D ;D ;D ตำรวจก็จี้ซะตั้งนานยังด้าน เมืองไทยอาจโดนช้าแช่ขวา ของเค้าโดนช้าแช่ซ้าย ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ speedpicking

• **
ของเรานอกจากมีไซเร็นแล้ว ต้องมีโทรโข่งไว้ประกาศด่าคันหน้าด้วย

พวกมอไซค์นำขบวนนี่ตัวดีเลย

ไม่รู้พวกนักการเมืองจะรีบไปขี้รึไง....

ไม่ใช่นะ จากการสื่อของวีดีโอ เขาก็เหมือนๆเราแหละ ตำรวจเขาอยากไปใว แต่เขาก็ไม่อยากแซงแบบผิดกฏหมาย คือ แซงซ้าย ในบ้านเรา เขาก็เลยไล่ๆให้พ้นทาง แล้วอีกอย่าง ชื่อคลิปวีดีโอว่า go to the slow lane .. b**** !!  ก็หมายถึง ไปขับเลนที่ช้ากว่าสิ อี. . . . !!
แล้วที่บอกว่า คนเร็วกว่า ต้องหลบให้ มันก็ถูกแล้ว เพราะบางที เวลาเรารีบแล้ว เห็นคันข้างหน้า ขับช้า .. .ก็จริงอยู่ ที่คุณไม่ผิดกฏ แต่ในเมื่อ คุณจะลงซ้าย โดยไม่เสียอะไรเลย กับต้องให้ คนตามหลัง ไปแซงซ้าย มันใจแคบยังไงไม่รู้ แล้วความรู้สึกก็ไม่ต่างอะไรกะไอ้นี่ ในคลิปต่อไปนี้ ขับ ช้า ตูไม่ผิดกฎ หาที่แซงเอาดิ !!!!

ฮาาๆ

ถามว่า ถ้าไอ้หอยเนี่ย มันไปชิด ในที่ที่ควรอยู่ มันก็ไม่ต้องแซงอย่างผิดกฏหมายแล้ว ถูกมั้ยคับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 02:05:15 โดย speedpicking »

ออฟไลน์ chaivat

• Full Member
ถ้ามีรถยกสูงๆขับคล่อมไปเลย คนชมคงได้เฮ
เขาทำเพื่อสื่ออะไร
1.ถนนเส้นนี้ควรขยายเป็น 4 เลนแล้ว
2.พวกขับรถช้าแล้วทำให้การจราจรติดขัด
3.อยากฆ่าตัวตายด้วยวิธีแปลกๆ (อยู่เมืองไทยถนนเปลี่ยวๆคงสมใจ)

ออฟไลน์ 2k

จำได้ว่าถนนระหว่างรัฐที่โน่นซ้วยสวย  :)

ตำรวจแกยังใจดีมีอารมณ์ขันเตือนนะครับ ขับขี่ผิดกฏจราจรแบบนี้เจ้าหน้าที่มีสิทธิเรียกให้ชิบขอบทางแล้วเขียนใบสั่งหรือตัดแต้มได้เลย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ dorakun

เมืองไทยเจอประจำครับ ขับช้าแล้ว...อยู่เลนขวา
พอเรามาเร็วกว่าเห็นแล้วก็กระพิบไฟทีนึงเพื่อให้เข้าเลนซ้าย
แทนที่จะเข้าซ้ายให้ไม่มีหรอกครับ มิหนำซ้ำยังจะกระพริบไฟเลี้ยวขวาอีก
เป็นเมื่อก่อนผมก็จะแซงซ้ายครับ...แล้วก็ปาดหน้าทันที
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ไหวแล้วครับ แก่เกินไปที่จะไปหาเรื่องแหละ
ถ้าแซงซ้ายได้ก็แซง...แต่ถ้าแซงไม่ได้ก็ขับจี้ตูดจนกว่าเค้าจะเข้าซ้ายให้แหละครับ
เหอะๆๆ....สามัญสำนึกและมารยาทในการใช้ถนนของคนไทยเรียกได้ว่าแย่มากๆ

ออฟไลน์ apinui

ขับช้า แช่ขวา ถนนวิภาฯ เจอบ่อยครับ

ขับช้าแช่ขวา บนโทเวย์  ยังไม่เคยเจอครับ เคยเจอแต่เร็วกว่า 160+ ทั้งนั้น

ที่นี่เมืองไทยครับ คนไทย คนฝรั่ง คนญี่ปุ่น ไม่เหมือนกัน

คุณลองไปดูที่จีนขับรถกันสิครับ ...

คุณจะบอกว่าเมืองไทยน่าอยู่กว่าเลยล่ะ ......

เขาทำเพื่อสื่ออะไร
1.ถนนเส้นนี้ควรขยายเป็น 4 เลนแล้ว

ถ้าขยายแต่คนยังไม่มีวินัย ไปแช่เลนมั่วก็ติดอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ MoLee

เจ๋งๆ กดlike !!! ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อยู่เมืองไทย

เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม เฮ้อ....

แถวอุบล ศรีสะเกษ แทบจะต้องขับขวาตลอด เพราะเลนซ้ายมันก็...... พอจะวิ่งได้ แต่ก็นะ คุณจะต้องคอบหลบทั้ง

- รถที่วิ่งออกมาแบบไม่ได้ดูโลก
- รถย้อนศร
- คนเดินทอดน่อง
- etc.

ผมเคยเกือบตายเพราะเกือบจะไปประสานงานกับรถย้อนศรเลนขวามาแล้ว (ไอ้พวกอีผุๆ ขี้เกียจไป u-turn) จำได้จนวันนี้เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
กด like ล้านที ;D

ออฟไลน์ PREM

อยู่เมืองไทย

เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม เฮ้อ....

แถวอุบล ศรีสะเกษ แทบจะต้องขับขวาตลอด เพราะเลนซ้ายมันก็...... พอจะวิ่งได้ แต่ก็นะ คุณจะต้องคอบหลบทั้ง

- รถที่วิ่งออกมาแบบไม่ได้ดูโลก
- รถย้อนศร
- คนเดินทอดน่อง
- etc.

ผมเคยเกือบตายเพราะเกือบจะไปประสานงานกับรถย้อนศรเลนขวามาแล้ว (ไอ้พวกอีผุๆ ขี้เกียจไป u-turn) จำได้จนวันนี้เลย

เวลาออกต่างจังหวัดที เจอบ่อยมากเลยครับ
โดยเฉพาะพวกออกมาแบบไม่ดูโลกเนี่ยบ่อยมาก ผมว่าคนกรุงเทพขับรถดีกว่าคน ตจว. นะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Zardus

เขาไม่เรียกเลนขวาหรอกครับ เพราะอย่างอังกฤษกับเมกาก็ขับคนละฝั่งแล้ว เขามักจะแบ่งชัดเจนว่าเป็นเลนแซง หรือเลนเร็วครับ
ซึ่งบ้านเราก็ควรปลูกจิตสำนึกให้ใช้ให้เป็นสักที แม้ขับเร็วถ้าซ้ายมาเลนนึงโล่งก็เข้า จนกว่าจะแซงอีกทีนั่นล่ะครับ แล้วก็ปัญหาขับเร็ว

ไม่รู้ชาตินี้จะได้เห็นบรรยากาศขับรถแบบเมืองนอกไหมถ้าไม่ไปให้เห็นกับตา

อย่าว่าแต่ประเทศเราน่า.... เมืองนอกขับห่วยๆก็มีหลายประเทศ

แบบจีนเอาไหม๊ ทับคน 6-7 รอบ ยังไม่รู้ตัวเลย
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ somrans

• **
ถนนบ้านเราก็มีส่วนนะผมว่า
ถ้าเลนขวานะมันไม่คอยพังครับวิ่งสบาย
แต่เลนซ้ายส่วนมากพี่สิบล้อเล่นชะซ่อมกันไม่ไหว
มีแต่รอยซ่อม ถนนต่างจังหวัดจะเป็นแบบที่ว่า มากมายเลยครับ
คนเลยชอบวิ่งขวาแช่ยาวครับ ในใจคงขับไปคิดไปใครรีบก็แซงซ้ายชิว่ะ
ประมาณนี้มั้งครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

เป็นอะไรที่สะใจจริงๆ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ขับช้า แช่ขวา ถนนวิภาฯ เจอบ่อยครับ

ขับช้าแช่ขวา บนโทเวย์  ยังไม่เคยเจอครับ เคยเจอแต่เร็วกว่า 160+ ทั้งนั้น

ที่นี่เมืองไทยครับ คนไทย คนฝรั่ง คนญี่ปุ่น ไม่เหมือนกัน

คุณลองไปดูที่จีนขับรถกันสิครับ ...

คุณจะบอกว่าเมืองไทยน่าอยู่กว่าเลยล่ะ ......

ไปจีน นั่ง Taxi น่ากลัวกว่าเมืองไทยอีกครับ
เวลาจะข้ามถนน มีไฟเขียวให้คนข้าม รถทางตรงหยุด แต่รถทางเลี้ยวไม่หยุด น่ากลัวมาก ???

อย่าว่าแต่ประเทศเราน่า.... เมืองนอกขับห่วยๆก็มีหลายประเทศ

แบบจีนเอาไหม๊ ทับคน 6-7 รอบ ยังไม่รู้ตัวเลย

ทับหลายตลบนี่มันเป็นอะไรที่ taboo สิครับ แต่จีนก็ได้ชื่อเสียในการขับรถพอสมควรนั่นล่ะ แต่ที่ดีๆที่ผมพูดถึงคือประเทศโลกหนึ่งครับ

ออฟไลน์ srattha

ผมว่าเค้าคงชินกับวิ่งขับขวามาก่อนน่ะ พอไปอยู่เมืองขับซ้ายก็นึกว่าวิ่งช้าต้องชิดซ้ายเหมือนเคย ;D

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
รู้แค่ว่า ตั้งใจดูคลิปแรกมากจนมึนเลย กล้องสั่นมากๆ  ::)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Ro

• Newbie
  • *
ผมว่าไม่มีใครชอบให้รถคันหลังมาจี้หรอกครับ
แต่ถ้าใครเคยขับรถในอเมริกา คงรู้ว่าใบสั่งของการขับรถเกินกำหนดแพงขนาดไหน ถ้าเทียบกับบ้านเรา
จะมีผลต่อประวัติการขับรถ แล้วตามมาด้วยต้องจ่ายค่าประกันรถแพงขึ้น
ทุกคันในถนนเลยขับเร็วพอๆกัน ขับตามเหมือนในคลิป เลนไหนก็ขับเร็วพอๆกันครับ คือขับเร็วสุดตามที่เค้ากำหนด
ส่วนใหญ่เค้าอนุโลมให้เร็วเกินได้ไม่เกิน10ไมล์/ชม.จากที่กำหนด (เพื่อนผมโดนแบบเกินมาแค่ 3ไมล์/ชม.)
คราวนี้ตำรวจมาอยู่ข้างหลังแบบนี้ เป็นคุณจะขับเร็วเท่าไรดีหล่ะครับ
แต่เป็นผมหลบขวาตั้งแต่แรกแล้วหล่ะครับ ใจไม่ดี