ผู้เขียน หัวข้อ: ใครดู thailand got's talent อยู่บ้างครับ  (อ่าน 11170 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ใครดู thailand got's talent อยู่บ้างครับ
« เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:25:57 »
อยากถามความเห็นเพื่อนๆในบอร์ดหน่อยครับ

ระหว่าง perfect design กับ น้องวุ้นเส้น เพื่อนๆอยากให้ใครเข้ารอบ

แต่ผมสัญญากับตัวเองแล้วว่าจะไม่ดูรายการนี้อีก คนที่เข้ารอบมีแต่นักร้อง จะเอามาประกวดเดอะสตาร์กันหรอไงเนี่ย

และได้รู้เรื่องราวเบื้องหลังของรายการนี้แล้ว ก็เลยรู้สึกว่าไม่อยากดูอีกเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ใครดู thailand got's talent อยู่บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:29:01 »
เบื้องหลังที่ว่า มันเป็นยังไงครับ หรือถ้าไม่สะดวก หลังไมค์ก็ได้นะครับ คืออยากรู้อ่ะครับ เพราะเท่าที่เคยเห็นผ่านๆ เขาก็ทำเลียนแบบที่อังกฤษเลยนี่ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Re: ใครดู thailand got's talent อยู่บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:37:32 »
เดี๋ยวพรุ่งนี้ ผมจะโพสให้อ่านแล้วกันนะครับ

แล้วคุณ yimyont  อยากให้ใครเข้ารอบครับ อิอิ

ปล แฟนผมแอบส่ง sms ให้คุณสมศักดิ์ด้วยแหละ เพิ่งรู้ 5555

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:57:10 »
เบื้องหลังของรายการนี้ผมก็พอรู็้้ ้มาจากคุณพ่อผมครับแต่ไม่ค่อยระเอียดเท่าไร  รู้สึกเหมือนมาจากเว็บข่าวชั้นนำน่ะครับ พอผมรู้ผมก็ไม่ค่อยอยากจะดูแต่ก็ไม่รู้มีอะไรให้ผมดลใจให้ผมเปิดไปดู โดยส่วนตัวไม่รู้นะครับแต่แม่ผมก็แอบโหวตไปให้น้องวุ้นเส้นเหมือนกัน ผมก็เห็นด้วยนะครับผมว่าเด็กอายุ 10ขวบ กล้าแสดงออกและร้องได้มีพลังอย่างนี้ก็okแล้ว  แต่ว่าสิ่งที่ผมทำให้รู้สึกไม่คอยดีก็คือเบื้องหลังที่อ่านแล้วก็ไม่ค่อยอยากจะดูเท่าไรครับ แต่โดยส่วนตัวเชียร์น้องวุ้นเส้นแล้วก็คุณสมศักดิ์ครับ ไม่รู้ซิครับกรณีคุณสมศักดิ์ผมรู้สึกว่าเป็นคนที่ทำให้คนที่พิการมีกำลังใจขึ้นมารวมถึงคนอย่างเราที่บ้างครั้งเกิดท้อแท้แต่พอเรามาดูซิครับจะรู้ว่าเรามีครบทุกอย่าง  แต่เขาพิการทำให้เราเกิดกำลังใจขึ้นมากับตัวเองยังไงก็ไม่รู้ครับ ความรู็สึกพาไปจริงๆครั้งนี้ 55+ :D

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:59:11 »
ทีมงานกับกรรมการคิดอะไรกันอยู่เนี่ย

น้องวุ้นเส้นอาจจะเก่งจริง สำหรับเด็กอายุเท่านั้น

แต่กับรางวัล 10 ล้านน่ะ ยังห่างไกล ใช้แต่อายุมาอ้างอย่างเดียวเลย ><

ไม่ไหวครับ เซ็งมากวันนี้

(ไปลุ้นน้องนทต่อดีกว่า ;D)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:11:40 »
คือผมไม่ได้ดู ผมก็เลยไม่รู้อะไรกับเขาหรอกครับ แต่พอดีเห็นแม่ผมดู แล้วพอคุณโพส ผมก็เลยสนใจน่ะครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:16:41 »
มันก็แค่รายการทีวี รายการนึง
เราไม่อยากดูก็ไม่ต้องดู
หากอินไปตามกับความรู้สึกตัวเอง ก็ดูแล้วยิ่งเป็นทุกข์
หากดูด้วยความบันเทิง ก็จะมีความสุข

คิดเป็นกลางสบายๆดีกว่าครับ...
ผมเคยเปรยกับน้องๆใรคลับรถยนต์เวลาไปมีตติ้งไว้ว่า
"ปัจจัยที่ทำให้พวกแก ดูแก่พอกับพี่ที่อายุเกือบ50 ก็เพราะ
1.แกดื่มกินเที่ยว 2.แกชอบคิดมาก 3.แกฝักใฝ่เรื่องการเมือง"

ทุกวันนี้บนหนังหัวผม มีหงอกขึ้นไม่ถึง10เส้น....
ทีวีดูแล้ว ปล่อยวาง ดูด้วยความเป็นบันเทิง แล้วจะเป็นสุข

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:22:06 »
จริงๆ  ผมว่า สุพรรณหงส์ น่าจะเข้าที่ 1 อะ อุตส่าห์โหวต  เอาขิมไปเล่น eagle ซะงั้น เจ๋งมาก ส่วน คุณสมศักดิ์ ผมประทับใจแต่ก็ไม่น่าจะผ่านมาหรอก

ส่วน น้อง วุ้นเส้น กับ perfect design ผมเลือก น้อง วุ้นเส้น นะ ผมว่าแม้จะร้องเพื้ยนและเลือกเพลงมาไม่ค่อยดี แต่เสียงดี และมากับพรสวรรค์จริง ๆ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:24:21 »
ทำให้เราเพิ่งรู้ว่ารายการนี้ไม่สด

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:28:00 »
วันนี้น้องวุ้นเส้นกับคุณสมศักดิ์เข้ารอบ final เรียบร้อยแล้วครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:35:47 »
ผมว่าน้องวุ้นเส้นพลังเสียงดี แต่การร้องเพลงยังไม่ีดี ผมฟังแล้วไม่รู้สึกว่าเพราะเลย แค่น้องเค้าพลังเสียงดีเท่านั้นเอง

ถ้าเคยดูรายการประกวดร้องเพลงรายการหนึ่งของช่อง 9 แล้วจะรู้ว่า เด็กที่มาประกวดรายการนั้น เสียงดี และเก่งกว่าน้องวุ้นเส้นอีกครับ(แต่ต้องขอโทษด้วย ผมจำชื่อรายการไม่ได้ อะไรปั้นฝัน สนั่นดาวซักอย่างอะครับ ที่เค้าเอาเด็กๆมาร้องเพลงแข่งกัน น่าััรักดี)

โดยเฉพาะน้องคนนึงที่เค้ามีเชื่อต่างประเทศ ผิวคล้ำ ร้องเพลงสากล เพราะมากมาย หลังจากดูรายการนั้นทำให้ผมรู้ว่า เด็กเก่งๆนั้นมีเยอะครับ มันไม่ใช่ talent หรือพรสววค์เท่าไหร่ ของแบบนี้ฝึกกันได้

ดา เอนโดรฟิน เป็นเด็กคนหนึ่งที่ผมรู้สึก เธอเคยเรียนอยู่รร ประถมเดียวกับผม เป็นเพื่อนน้องสาวผม เมื่อก่อนเธอชอบร้องประกวดเพลงลูกทุ่ง เสียงดีครับ แต่เมื่อเธอได้รับการฝึกฝน ตอนนี้ ผมว่าเธอเป็นนักร้องคนหนึ่งที่เสียงดีมากๆ

พอละครับ ไม่อยากวิจารณ์แล้ว ผมเองก็ไม่ได้อินอะไรกับรายการเท่าไหร่หรอกครับ ผมก็รู้สึกว่า เหมือนมันมีสคริปบอกอยู่แล้วว่าใครจะเข้ารอบ ในใจผมเชียร์ทีม สุพรรณหงษ์ กับ perfect design เพราะผมคิดว่า ถ้า 2 ทีมนี้ ได้ที่1 น่าจะเป็นหน้าเป็นตาให้กับประเทศเรา เพราะการแสดงแบบนี้หาดูที่ไหนไม่ได้อีกแล้วในประเทศไทย

แต่ผมก็รู้ดีว่า เด็ก จะต้องได้เข้ารอบแน่นอน แล้วพอบอกมาว่าต้องตัดสิน ระหว่างน้องวุ้นเ้ส้น กับ perfect ผมก็รู้อยู่แล้วล่ะครับ ว่าเด็กจะต้องได้เข้ารอบ

ผมชอบดูตอนรอบแรกมากกว่า รู้สึกว่าสนุกกว่า และแปลกตาดี แต่รอบต่อไปคงไม่ดูล่ะครับ รู้สึกเหมือนดูเดอะสตาร์ยังไงก็ไม่ทราบ
(แต่ก็ไม่แน่นะ อาจจะตามเชียร์คุณสมศักดิ์ต่อ ดูแล้วรู้สึกมีกำลังใจดีครับ อิอิ)

ส่วนเรื่องเบื้องหลัง เดี๋ยวผมเอามาให้อ่านแล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2011, 20:46:53 โดย gdhsatanic »

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:52:41 »

ถ้าเคยดูรายการประกวดร้องเพลงรายการหนึ่งของช่อง 9 แล้วจะรู้ว่า เด็กที่มาประกวดรายการนั้น เสียงดี และเก่งกว่าน้องวุ้นเส้นอีกครับ(แต่ต้องขอโทษด้วย ผมจำชื่อรายการไม่ได้ อะไรปั้นฝัน สนั่นดาวซักอย่างอะครับ ที่เค้าเอาเด็กๆมาร้องเพลงแข่งกัน น่าััรักดี)

ชื่อรายการ The Trainer ครับ ผมชอบรายการนี้มาก (แต่เฉพาะซีซั่นแรกเท่านั้นนะ ซีซั่นสองมันดูแปลกๆยังไงไม่รู้ :-\)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:56:12 »
ผมจัดให้ก่อนละกันครับ 1 เรื่อง กับเรื่องเฟคๆของน้องเฟิร์ส

"ดูไปอึดอัดไป...แต่ต้องทนดูเพื่อที่จะเอามามีเรื่องคุยกับแฟนบอร์ด ไม่รู้ว่าน้องเฟิร์สแกจะตะเบงเสียงทำไม  ว่าแล้ววันนี้ไปอ่านสกู๊ปของ ASTVผู้จัดการ เรื่อง "Thailand’s Got Talent เกมโชว์แหกตา!!" งานนี้น้องเฟิร์สก็โดนอีก แบบว่าเต็มๆๆ เลยเพลียแทนคุณน้องจริง

-------------------------------------

หรือกับเด็กผู้หญิงอายุ 15 ปีที่มาจากจังหวัดสระบุรีที่ปรากฏตัวในสภาพผมเผ้ากระเซอะกระเซิง หน้ามัน สิวเพียบ และสวมเสื้อผ้าสุดเชยเฉิ่ม รายนี้ขายเรื่องราวกับผู้ชมตั้งแต่ในวีทีอาร์แบบฮาร์ดเซลว่า “หนูเป็นเพียงเด็กบ้านนอกธรรมดาๆ ที่หน้าตาขี้เหร่ ไม่เคยเรียนร้องเพลงมาจากที่ไหน และเพิ่งจะอายุได้เพียง 15 ปีเท่านั้นเองนะคะ”

แล้วเธอก็ทำให้คณะกรรมการกับผู้ชมในห้องส่ง(ซึ่งอาจจะรวมไปถึงผู้ชม ทางบ้านด้วย) อ้าปากค้างด้วยน้ำเสียงที่ทรงพลังสไตล์ Jennifer Holiday ทั้งหลบเสียงลงต่ำ เค้นเสียงทุ้มใหญ่น่าเกรงขาม และสำรอกเสียงจนคอปูด ทำให้คณะกรรมการและผู้ชมในห้องส่งปรบมือลั่น หลายคนแสดงท่าทางตกตะลึงเพราะนึกไม่ถึงว่าเด็กบ้านนอกจะร้องเพลงได้ทรงพลัง ขนาดนี้

แต่สตอรีที่เด็กผู้หญิงคนนี้นำมาพรีเซ็นต์ดูจะเป็นขนบเดียวกันกับซู ซาน บอลย์ คุณป้าเฉิ่มๆ ที่ได้อันดับที่สองบนเวที Britain’s Got Talent ปีที่แล้ว (และโด่งดังไปทั่วโลกจนทำให้หลายคนรู้จักการประกวดนี้ )ไปสักหน่อย ซึ่งก็คงไม่ใช่เรื่องผิดบาปอะไร ถ้าการพยายามสร้างความรู้สึกแตกต่างในคาแร็กเตอร์กับความสามารถแบบคาดไม่ถึง ให้เกิดขึ้นในใจของผู้ชมเหล่านี้ไม่ใช่เรื่องที่ “สร้าง” ขึ้นมาอย่างจงใจ

เมื่อโลกในยุคปัจจุบันถูกเชื่อมต่อด้วยระบบเวิลด์ไวด์ การปกปิดเรื่องบางอย่างทำได้ยากขึ้น และนั่นก็ทำให้สตอรีที่แท้จริงของเด็กวัย 15 ปีจากจังหวัดสระบุรีรายนี้ถูกเปิดโปง มีคนนำเรื่องราวพร้อมคลิปวิดีโอยืนยันว่าแท้จริงแล้วเธอไม่ใช่เด็กบ้านนอก เฉิ่มๆ เหมือนที่พยายามสร้างภาพ แต่เธอเคยเรียนร้องเพลงอย่างจริงจังและเคยลงประกวดรายการ Singing Kid ของสถานีโทรทัศน์ช่อง 3 ด้วยชุดสวยเต็มรูปแบบทั้งเสื้อผ้าหน้าผมมาแล้ว ที่สำคัญเธอยังใช้เพลงเดียวกับที่ร้องบนเวที Thailand Got Talent อีกต่างหาก

เรื่องราวที่ถูกสร้างขึ้น และเรื่องราวที่ตั้งใจนำมาเสนอเพียงบางแง่มุมทั้งหลายเหล่านี้มีวัตถุ ประสงค์เดียวก็คือการทำให้ผู้ชมรู้สึกอินไปกับตัวละคร(ผู้เข้าประกวด) เป็นการเพิ่มเรตติ้งให้แก่รายการอย่างไม่ต้องสงสัย สิ่งที่น่าสนใจก็คือ การสร้างเรื่องและการพยายามขายสตอรีเหล่านี้เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นจากตัวผู้ เข้าแข่งขันฝ่ายเดียว เกิดจากบริษัทเวิร์คพอยท์ที่เป็นผู้ปั้นเรื่องให้ หรือเป็นการพบกันครึ่งทางของผู้เข้าแข่งขันที่อยากได้เงินรางวัลกับผู้ผลิต รายการที่อยากได้เรตติ้งกันแน่ แต่ที่แน่ๆ ก็คือ เวิร์คพอยท์ในฐานะผู้ผลิตรายการคงจะปฏิเสธได้ยากว่าไม่มีส่วนรู้เห็นกับผู้ เข้าแข่งขันเลย"

เครดิต http://webboard.sanook.com/forum/3402134
ิอันนี้คลิปตอนประกวดรายการ singing kids

อันนี้ในรายการนะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=jrZF5dGV7II&feature=player_embedded#at=84

ปล อันนี้ผมก็อ่านเจอมาอะนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมด้วยครับ (อย่างกับรายการผี อิอิ)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:58:50 »

ชื่อรายการ The Trainer ครับ ผมชอบรายการนี้มาก (แต่เฉพาะซีซั่นแรกเท่านั้นนะ ซีซั่นสองมันดูแปลกๆยังไงไม่รู้ :-\)

อ้อ ช่ายๆๆๆ  ผมก็ดูแค่ season แรกเหมือนกันครับ ปกติผมไม่ค่อยชอบดูรายการพวกนี้อยู่แล้ว ออกแนวไม่ชอบด้วยกับพวกการประกวด the star academy อะไรพวกนี้
(แต่ก็มีนักร้องหลายๆคนที่มาจาก season แรกๆนะครับที่ผมชอบ เช่น ออฟ ปองศักดิ์ ป๊อป แคลลอรี่ บลาๆ จากเฟิร์สสเตจ เพราะ season หลังๆเหมือนการเป็นธุรกิจไปแล้ว ไม่ได้คัดจากความสามารถจริงๆเท่าไหร่)

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:03:32 »
สงสัยต้องสืบซะละครับ

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:09:25 »
เหมือนมวยปล้ำเลย

เอาคนที่เล่นกีฬาเป็นจริงๆ มาสู้กันบนบทที่เขียนไว้ แล้วก็ทำเป็นเรื่องเป็นราว เป็น gimmick ของนักมวยปล้ำแต่ละคน

แต่...... มวยปล้ำน่ะ คนทำเขายอมรับว่ามันเป็นบทครับ

แต่รายการประเภทนี้ เขาแสดงออกมาว่าทั้งหมดเป็นเรื่องจริง พยายามบอกว่าเป็นการประกวดจริงๆ แต่สิ่งที่ทำคือ "ใช้ marketing สร้างบทบาทสมมุติขึ้นในรายการที่โฆษณาบอกว่าเป็นเรื่องจริง" แบบนี้ใช้ไม่ได้ครับ

มันไม่เกี่ยวว่าคนๆ นี้จะร้องเพลงเก่งจริงหรือไม่ แต่การใช้ gimmick กับผู้เข้าแข่งขันที่คุณโฆษณาว่า "เป็นของจริง" มันรับไม่ได้ครับ

Reality คือ Reality บทบาท คือบทบาท เอามาปนกันก็ไม่สนุกครับ

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:11:58 »
พอดีผมชอบฟังเพลง ลองดูอันนี้นะครับ เธอชื่อ Jackie Evancho จาก America's Got Talent

America's Got Talent YouTube Special - Jackie Evancho

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:16:39 »

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:29:05 »
โห ถ้าแบบนี้ยอมรับครับ สุดยอดจริงๆ เสียงมีพลังมากๆ ฟังแล้วขนลุกจริงๆ

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:35:09 »
สมชื่อ วงการมายา
ขนาดแฟนพี่ผมที่กำลังรอโหวตรายการ the idol ชื่อ-นามสกุลยังต้องเปลี่ยนเลย
(หมายถึงในวงการเฉยๆนะ)
07 mazda 3

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:38:56 »
TGT เป็นรายการที่มีดีอยู่อย่างนึงคือคนที่ไม่ได้ดูทีวี ไม่ได้ติดตามสิ่งต่างๆรอบตัว ได้มีโอกาสเห็นของบางอย่างที่คุณไม่คิดว่าคนไทยทำได้
และได้เห็นบางสิ่งที่ไม่ได้เคยผ่านหูผ่านตามาก่อน การวาดทราย หลายคนบอกว่าไม่ยาก แต่ผมเชื่อว่า 10 คนที่บอกว่าง่ายมีคนเดียวที่
ทำได้ดีกว่าที่ผมเห็น หรือน้องเฟรม เด็กตัวเล็กที่ร้องเพลงได้ธรรมชาติ กับท่าทางบางอย่างที่ยังไม่เป็นธรรมชาติ..
หรืออย่างคุณ Pole dance ที่แต่ก่อนผมมองว่ามันก็แค่ระบำเสาตามผับ แต่ไปๆมาๆกลายเป็นศิลปะการเต้นที่ไม่ใช่ง่ายๆ ต้องมีการออกแบบ
เสี่ยงต่อการบาดเจ็บได้เหมือนกัน

หรือคุณสมศักดิ์ ที่ออกมาถามเราว่า "ใจสู้หรือเปล่า" แล้วบอกว่าเขาสู้ ด้วยแขนข้างเดียวและพี่ชายของเขา

นี่คือสิ่งที่ทำให้ผมติดรายการนี้ ก่อนที่ทางรายการจะตัดสินใจให้น้องๆ PomPom ทีมที่พิการทางหูแพ้แล้วให้ไอ้แว่นที่ร้องเพลงมั่วๆ
กับคุณเอนกที่ร้องกับเต้นไม่เข้าจังหวะเข้ารอบเพราะมัน "ฮา"

ผมคิดว่าคนตัดสินยังแยกไม่ออกระหว่าง ความสามารถพิเศษ, ความบันเทิง, ความฮา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:45:28 »
ผมกะไว้แล้วว่าสุดท้ายก็ไม่พ้น ร้องเพลง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:48:41 »
มีแต่คนพูดเหมือนผู้การเลยครับ เรื่องของทีมน้องๆผู้พิการทางหู นั่นแหละ talent ของจริง
แต่คุณเอนกที่ร้องเพลงไม่เข้าจังหวะ เข้ารอบมาได้ไง เหอๆ ผมว่าทั้งไม่เจ๋ง ไม่พรสววรค์ และไม่ฮา

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:52:13 »
ผมรู้สึกรำคาญเสียงร้องของน้องวุ้นเส้นมากๆ ไม่มีความไพเราะหรือฟังแล้วสบายหูเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:56:11 »
รายการนี้มีหลายโชว์ที่คาใจผมมากกกกกกกกกก

บางโชว์ควรเข้ากลับไม่ได้เข้า

แต่ขณะเดียวกัน บางโชว์ ( ขอใช้คำนี้ ) ปัญญาอ่อนมากกกกกกกกกก กลับได้เข้า ( ซะงั้น )

ผมก็ไม่ทราบนะครับว่ากรรมการเอาอะไรเป็นบรรทัดฐานในการตัดสิน

รู้แต่ว่าผมเซ็งมาก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:00:04 »
มีแต่คนพูดเหมือนผู้การเลยครับ เรื่องของทีมน้องๆผู้พิการทางหู นั่นแหละ talent ของจริง
แต่คุณเอนกที่ร้องเพลงไม่เข้าจังหวะ เข้ารอบมาได้ไง เหอๆ ผมว่าทั้งไม่เจ๋ง ไม่พรสววรค์ และไม่ฮา
กด Like เลยครับ

รายการนี้ชอบดูอย่างเดียว โชว์คุณยู้ ดูครั้งแรกอึ้ง ทึ่ง เสียวเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:15:22 »
โอ้ ดีจังที่ได้รู้ว่ามีการทำแบบนี้ด้วย

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:20:48 »

มันน่าโชว์ vote นะครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:21:19 »
รายการนี้มีหลายโชว์ที่คาใจผมมากกกกกกกกกก

บางโชว์ควรเข้ากลับไม่ได้เข้า

แต่ขณะเดียวกัน บางโชว์ ( ขอใช้คำนี้ ) ปัญญาอ่อนมากกกกกกกกกก กลับได้เข้า ( ซะงั้น )

ผมก็ไม่ทราบนะครับว่ากรรมการเอาอะไรเป็นบรรทัดฐานในการตัดสิน

รู้แต่ว่าผมเซ็งมาก

บรรทัดฐานคือ sms จากผู้ชม = รายได้ ครับ

ยิ่งดูยิ่งเซ็งรายการนี้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:52:14 »
ไม่มีอะไรที่ผิดไปจากความคาดหมาย ตั้งแต่ในช่วงก่อนที่จะเริ่มออกอากาศเลยสำหรับ TGT

พอรู้ว่าเป็น WorkPoint
ผมก็พอรู้ตอนจบของเรื่องราวได้เหมือนกัน....

ว่ามันก็จะออกมาในรูปแบบเดิมๆ...

ขออนุญาต สอนเรื่อง "Marketing" สั้นๆ นิดเดียว

ถ้า คุณจะบอกกับคนทั่วไปว่า เนี่ย คนนี้ ฉันอยากจะดัน...แล้วที่เหลือ ปล่อยให้คนดู ตัดสินใจเอาเองว่า สมควรจะถูกดัน หรือไปต่อไหม?
มันจะดีกว่า การสร้างสตอรี ให้กับคนที่เข้าร่วมรายการ อย่างนั้นอย่างนี้ เพราะไม่มีใครหรอก อยากจะรู้ว่า ตนเองโดนโกหก

หรือว่าคนทำรายการ "โกหก" ในชีวิตจริงจนเคยตัว? เลยแยกไม่ออกว่า การโกหก กับ Marketing ไม่ใช่สิ่งที่จะสมควรถูกนำมาใช้ประโยชน์ร่วมกันเลย