ผู้เขียน หัวข้อ: ----ด่วนๆถึงพี่จิมครับ มีคนเอารูปริวิว LS460 พี่ไปลงประกาศขาย----  (อ่าน 6443 ครั้ง)

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
ไม่ทราบว่าเค้ารู้จักกับพี่ แล้วขออนุญาติเอารูปของพี่ไปลงอย่างถูกต้องแล้วรึยังนะครับ
ถ้าเป็นอย่างนั้นต้องขออภัย แล้วก็ลบกระทู้ทิ้งได้เลยนะครับ

ตามลิ้งค์เลยครับ รูปดูแล้วเป็นรีวิวสมัยอยู่ที่ caronline นะครับ(ขออภัยที่ต้องเอ่ยชื่อเว็บ)
http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=287724#i1

ส่วนอันนี้คือต้นฉบับของพี่ใช่มั้ยครับเอ่ย???
ขออนุญาตเอาลิงค์ ของเว็บต้นฉบับ ออกครับ เราไม่ต้องการให้มีชื่อนี้ บนเว็บของเรา

ผมเองก็ไม่รู้จะทำไงอะนะครับ เปิดเล่นๆไปเจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2009, 04:58:16 โดย J!MMY »
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

รายละเอียดผมลงไว้ก่อนนะครับ เนื่องจากรถถูกขายไปแล้ว
กลัวว่าลิ้งค์นี้มันจะหายไปด้วย
ส่วนรูปภาพผมเซฟไว้ แล้วก็ แคปเจอร์หน้าจอไว้ด้วย
หากพี่ต้องการดู เผื่อว่าลิ้งค์มันหายไปแล้ว ก็แจ้งมาได้เลยครับ เดี๋ยวลงให้

"รายละเอียด : LEXUS, LS460L สนใจโทรสอบถามรายละเอียดได้เลยครับ มีรับประกันตัวรถเหลืออีก2ปีจากLEXUS ราคาต่อรองกันได้ตัวรถปี07 สอบถามรายละเอียดจัดแนนซ์ได้ครับ ติดต่อคุณ นก 086-344-0311"

แต่ดูเหมือนว่าคนลงประกาศจะชื่อ "ดิษฐกร" นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2009, 00:00:31 โดย DarkBlueFlamingo »
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ขอบคุณมากครับที่แจ้งเตือน

ก่อนหน้านี้ มีน้องๆ มาแจ้งให้ทราบแล้ว
และได้แจ้งกับทางเว็บไปแล้วครับ แต่ดูเหมือน พวกเขาจะเงียบหายไปเลยเช่นเดียวกัน

ไม่เป็นไรครับ เรากำลังจะมีรีวิว LS460 L เวอร์ชัน "ปรับปรุงใหม่" อยู่แล้ว

คนเรา ถ้ามักง่าย ในเรื่องแบบนี้
ผมคงไม่อาจจะจินตนาการต่อไป ให้เปลืองเวลา เปลืองสมอง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2009, 05:01:51 โดย J!MMY »

ล่าสุดเช็คเมื่อกี๊ ประกาศนั้นหายไปแล้วครับ
เป็นผมละเซ็งแทนจริงๆ เสียความรู้สึกมากๆ

ทาง ตลาดรถ ก็ไม่ให้ความร่วมมือเลย แย่ๆๆ

สู้ต่อไปครับพี่จิม  ;D ;D

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
จะขายรถยังจะมักง่าย เอารูปคนอื่นไปใช้ แบบนี้อย่าขายดีกว่า
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ AIMU

มาอีกรอบแล้ว ตามนี้เลย
http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=289456

ออฟไลน์ frame@kk

มาอีกรอบแล้ว ตามนี้เลย
http://www.taladrod.com/w2/Search/CarDet2.aspx?cib=289456

ชักไปกันใหญ่แล้วนะเนี้ย  สรุปปเค้าจะเอาให้ได้เลยใช่มั้ย 

แล้วพี่จิมจะเอายังไงต่อดีหล่ะทีนี้

ผมว่าต่อไปพี่จิมมี่ต้องทำลายเซ็นที่รูปแล้วหละ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่คิดทำครับ เพราะรูปหนะ ใครๆก็ถ่ายได้
แต่ ผมได้แจ้งกลับไปทาง Taladrod.com อีกรอบแล้ว ครับ

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
เอาน่าคิดในแง่ดีนะครับ (แม้ว่าผมจะไม่เห็นด้วยกับการกระทำของเขาก็ตาม)

เคยได้เห็นข้อความของ VisitLock ในหนังสือว่า "Imitation is the ultimate compliment"

อันนี้ก็คงจะประมาณว่า "(Illegal) copy is the ultimate compliment" มังครับ
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Adrenalin

• Newbie
  • *
ผมเคยเข้าไปหาข้อมูลของชำร่วยสำหรับงานแต่งงาน เจอบางรูปสวยมาก เลยจะเซพรูปไว้ให้แฟนดู แต่มันเชพไม่ได้
กดเซพที ก้อมีหน้าต่างขึ้นมาว่า "ทำอะไรจ๊ะ" ประมาณว่าห้ามเซพอ่ะงับ ไม่ทราบคุณจิมมี่สามารถทำกับรูปของคุณจิมมี่ได้ไหม  ถ้าได้ก้อแหล่มเลย จะได้ไม่มีปัญหา เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีก่า

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
แปะลายน้ำเลย กลางภาพเลยก็ดี

บางทีใจดีเกินไป มันก็มีคนมักง่ายเสมอๆ

ยิง mgr นี่ตัวดีเลย pan ก็ใช่
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM