ผู้เขียน หัวข้อ: โห GM จะฟันค่าอะไหล่ฉานเลือดสาดไปถึงไหน  (อ่าน 6117 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
คือเรื่องมันมีอยู่ว่าเจ้ารถกระบะเชฟฯผมเรือนไมล์มันเจ๊ง ก็เลยโทรไปหาช่างในศูนย์เชฟที่คุ้นเคยกันให้ช่วยเช็คราคาอะไหล่ให้หน่อย เค้าบอกมาว่าราคา 12,000 บาท  :o :o :o :o แล้วก็บอกให้ผมไปเช็คราคาของอีซุซุดูก่อน ผมก็ไม่รอช้าไปมันที่ตรีเพชรวิภาวดีเลย สอบถามราคาได้ความ 6,300 บาท  :o :o :o เฮ้ยทำไมมันถูกกว่ากันตั้งเกือบครึ่งเลยฟระ  >:( >:( ตกลงซื้อมา1อัน พอตอนคิดเงิน ได้ส่วนลดอีก 20% เหลือแค่ 5,300 บาทไทย  ;D ;D ;D สรุปอะไหล่ชิ้นนี้ถ้าผมซื้อกับ GM เลือดสาดกระจายเต็มศูนย์แน่เลย สั่งอะไหล่มาหลายชิ้นผมก็เข้าใจนะว่ามันต้องมีบวกกันบ้าง บวกนิดหน่อยผมไม่ว่าหรอกแต่แบบนี้มันเกินไปจริงๆ กะเอารวยเลยรึไงฟระ  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Re: โห GM จะฟันค่าอะไหล่ฉานเลือดสาดไปถึงไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 19:47:59 »
แต่ช่างก็ยังดีนะครับ
ที่แนะนำให้ไปถามที่อีซูซุ

แสดงว่าเค้าคงรู้ดีว่ามันแพง

ออฟไลน์ Bluedoft

Re: โห GM จะฟันค่าอะไหล่ฉานเลือดสาดไปถึงไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 19:55:32 »
ถ ถ ถ ถูกต้องครับ 555+ แสดงว่าช่างรู้ตัวว่าแพงเกิ้น :P

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 20:03:26 »
 น่าจะไปซื้อที่วรจักร อะไหล่แท้เหมือนกัน ผมคิดว่าถูกกว่าในศูนย์นะครับ

ผมเคยเปลี่ยนบิ๊กเอ็มไมโค้ง ถ้าจำไม่ผิด 3000 กว่านี่แหละครับ ขนาดไม่ดิจิตอลนะ

ของเจ้าของกระทู้ดิจิตอลด้วยอีสุขายห้าพันกว่าผมว่าไม่แพงเลย

ตอนไปซื้ออะไหล่มือเปิดประตูใส่คัมรี่ ผมลองถามดูว่า อะไหล่กระบะยี่ห้ออะไรถูกครับพี่

เค้าบอกอีสุน่ะน้อง อะไหล่แท้ถูกกว่ายี่ห้ออื่น

ถามต่ออีก แล้ว นาวาร่าล่ะพี่ก็ใช้ได้เหมือนกันแหละ มีแต่ของแท้นะ

ว่าแล้วก็ทำประกันชั้นหนึ่งอย่าให้ขาด

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 20:37:39 »
ที่ผมไปซื้อเป็นจอดิจิตอลแบบเรืองแสงของตัวแพลตตินั่มครับ จะเอามาใส่แทนรุ่นเก่าที่มันเป็นแบบธรรมดาแต่มันต้องแปลงปลั๊กหน่อยนึงครับ แต่เชฟเนี่ยรถกระบะอะไหล่ถูกที่สุดแล้วนะ อะไหล่ตัวถังรู้สึกว่าก็มีแต่ของแท้เหมือนกันครับ ผมก็ทำชั้น1ต่อไปเหมือนกันเหอๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 11:53:02 »
นี่มันแพงแบบรถยุโรปแล้วนะเนี่ย?

แต่ ดีครับที่ยังแนะนำให้ไปเช็คกับอีซูซุ ก่อน ดีๆ แสดงว่ายังมีจรรยาบรรณ เอิ๊กๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 20:12:46 »
ผู้บริโภคมองว่าช่างคนนั้นเป็นคนดี แต่บริษัทหนะสิจะมองยังไง ???

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 23:35:17 »
ผู้บริโภคมองว่าช่างคนนั้นเป็นคนดี แต่บริษัทหนะสิจะมองยังไง ???

เราก็รู้กันแค่ในนี้แล้วกันครับ
ว่ายังมีช่างน่ารักๆอยู่ ;D