ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง แอร์ใน toyota fortuner ครับ ผมพึ่งซื้อยังใช่ไม่เป็นครับ  (อ่าน 23192 ครั้ง)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
ช่วยแนะนำให้หน่อยอะครับ

มันใช้ยังไงอะ

ออฟไลน์ Nuttie

เช็ค PM นะครับ  :)

เช็ค pm คืออะไรครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

อ่านคู่มือหรือยังครับ ทุกอย่างมีอยู่ในนั้น

อ่านคู่มือหรือยังครับ ทุกอย่างมีอยู่ในนั้น

ออครับ
ผมเก็บไว้ในรถครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
อ่านคู่มือให้จบทั้งเล่มนั่นล่ะครับ
จะได้เข้าใจว่ารถควรจะใช้งานและดูแลอย่างไร

กล่องข้อความเข้า น่ะครับ - -

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อ่านคู่มือให้จบทั้งเล่มนั่นล่ะครับ
จะได้เข้าใจว่ารถควรจะใช้งานและดูแลอย่างไร
ตามนี้เลยครับ ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจตรงไหนค่อยมาถามน่าจะดีกว่าครับ
:)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เอ่อผมว่ามันใช้งานง่ายมากเลยนะครับ ลองอ่านข้อมูลในคู่มือดู จะมีก็แต่ไล่ฝ้าอ่ะครับที่งงหน่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

กดๆเอา สั่งได้ดั่งใจครับ ไม่ต้องหมุนๆ

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
ขออนุญาตตอบน้อง FLANKZA นะครับ

ถ้ามีเรื่องปัญหารถ Fortuner หรือ ใช้อุปกรณ์ในรถยังไม่เป็น ก็ลองเข้าไปที่เวป http://www.fortuner-club.com/ ครับ

ลองเข้าไปสมัครสมาชิกและหาข้อมูลรถในนั้นจะดีกว่าครับ

ดีกว่ามาตั้งกระทู้ไร้สาระแบบนี้ ที่พี่เขียนว่าไร้สาระ ไม่รู้ว่าน้อง FLANKZA ได้อ่านกระทู้การท่องเวป HLM ที่กระทู้ปักหมุด ในหน้า webboard แล้วหรือยัง

พี่จะสอนว่าการตั้งกระทู้ถามใน HLM คือเรื่องที่เกี่ยวกับสิ่งที่เราไม่รู้ เน้นนะครับว่า ไม่รู้จริงๆ หมายถึง

น้องได้หาคำคอบแล้ว ไปเสริจหาข้อมูลในเวปอื่นๆแล้ว อ่านข้อมูลแล้ว แล้วมันทำไม่ได้จริงก็ต้องลองผู้รู้จริงๆที่มีลมหายใจนะครับ

พี่หมายถึง เวปบอร์ด HLM แห่งนี้ มีไว้เพื่อตั้งกระทู้สำหรับไขข้อสงสัยในเรื่องของรถมาใหม่จะมาเมื่อไหร่ เปรียบเทียบกันรุ่นต่อรุ่น หรือกำลังจะมาใหม่ รถรุ่นนี้เปิดตัวเมื่อไหร่

มันเหมือนกระทู้เสริมสร้างความรู้มากกว่า ครับ  ถ้าในกรณีของกระทู้น้อง FLANKZA นี่ถือเป็นกระทู้ไร้สาระครับ จะทำให้คนอื่นคนอื่นเบื่อเปล่าๆ

เพราะขนาดแอร์ ยังใช้ไม่เป็นเลยแล้วจะขับรถได้หรือครับ ---> คนอื่นเค้าจะคิดแบบนี้นะ

เพราะฉะนั้น ไม่ว่าเรื่องรถหรือเรื่องอะไรก็ตาม ลองหาข้อมูลก่อน ไปตามหาข้อสังสัยของเราให้จนเจอ ให้ได้ แล้วเราจะได้อะไรหลายๆอย่างมากกว่าได้รู้ว่า แอร์ใช้ยังไงอีก

ส่วนถ้าเราสงสัยว่า กระทู้ที่ถามใน HLM ควรเป็นยังไงที่เกี่ยวกับ Fortuner สมมติเอานะครับ เช่น

๑ Fortuner มีแนวจะเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ครับ
   [พอดีสนใจตัวนี้อยู่ เลยคิดอยู่ว่าอายุตลาดก็นานปีแล้ว ตอนนี้ก็มีชุดแต่ง TRD SportivoIII แล้ว จะมี Sportivo IIII หรือเปล่า หรือว่าจะเปลี่ยนโฉมเลย ขอบคุณมากๆครับ]

อย่างตัวอย่างการตั้งกระทู้ด้านบน ก็เป็นการตั้งแบบต้องการรู้เรื่องอนาคตของ Fortuner ที่จะมาถึง เพราะเขาอยากรู้ จะได้เอาไปประกอบการตัดสินใจซื้อรถใหม่

มีตัวอย่างแล้วนะครับ ลองเอากลับไปคิดไปใช้ดู

พี่ต้องขออภัยด้วยถ้าหากพี่ใช้คำไม่เหมาะสมอย่างไรออกไป เพราะพี่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าพี่จะพูดให้เด็กๆฟังรู้เรื่องเป็นยังไง แต่ทุกอย่างที่เขียนมาก็เพราะว่าหวังดี

แล้วก็เห็นว่าเราเป็นคนพูดรู้ง่าย รู้เรื่อง และยังอ่อนประสบการณ์โลกไซเบอร์อีกเยอะ วัดจาก เช็ค PM ยังไม่เป็น

สู้ต่อไปครับ เด็กน้อย พี่เป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมว่า คุณ GivesZa กำลังเข้าใจอะไรผิดนะครับ

เวบบอร์ดแห่งนี้ไม่ได้มีไว้ เพียงเพื่อการตั้งกระทู้เรื่องรถใหม่ หรือการเปรียบเทียบรถยนต์รุ่นใหม่เท่านั้น
หากแต่รวมถึงเรื่องต่างต่างที่เกี่ยวกับแวดวงยานยนต์ หรือแม้กระทั่งเรื่องอื่นที่สมาชิกมีความสนใจ
ก็สามารถนำมาตั้งกระทู้ พูดคุยกันได้

เรื่องการใช้รถที่ไม่ทราบวิธีการใช้งานอย่างถูกต้อง ก็เป็นเรื่องหนึ่งที่อยู่ในข่ายข้างต้นและสอบถามกันได้
เพียงแต่ เรื่องใดที่เป็นเรื่องพื้นฐาน เราก็มักจะแนะนำให้ท่านเหล่านั้นไปเริ่มต้นจากการอ่านคู่มือประจำรถก่อน
หรือ ทดลองหาข้อมูลที่มีปรากฎเป็นหมื่นเป็นแสนอยู่บนอินเตอร์เน็ตก่อน เพราะบางทีเรื่องพื้นฐาน
มีคนถามและตอบ หรือแม้กระทั่งบทความเขียนไว้ เป็นหลายร้อยหลายพันครั้งแล้ว

แต่ไม่ได้หมายความว่ากระทู้เหล่านี้ ไร้สาระ แต่อย่างใด
และสิ่งที่เราควรจะทำ คือแนะนำให้หาข้อมูลในทางที่ถูกต้อง หรือแม้กระทั่งการใช้งานที่ถูกต้อง
การห้ามถามคำถาม หรือการตั้งกฎเกณฑ์ต่างต่างจำนวนมาก จนทำให้จะทำอะไรทีก็ลำบาก จะพาลผิดไปเสียหมด
ผมว่าคงจะผิดวัตถุประสงค์ของเวบบอร์ดแห่งนี้เสียยิ่งกว่า

ครับขอบคุณครับ

กล่องข้อความเข้า น่ะครับ - -

ขอบคุณครับผม

ตามนี้เลยครับ ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจตรงไหนค่อยมาถามน่าจะดีกว่าครับ
:)

ได้ครับขอบคุณครับ

เอ่อผมว่ามันใช้งานง่ายมากเลยนะครับ ลองอ่านข้อมูลในคู่มือดู จะมีก็แต่ไล่ฝ้าอ่ะครับที่งงหน่อย

ครับผมจะศึกษาดูครับ

ขออนุญาตตอบน้อง FLANKZA นะครับ

ถ้ามีเรื่องปัญหารถ Fortuner หรือ ใช้อุปกรณ์ในรถยังไม่เป็น ก็ลองเข้าไปที่เวป http://www.fortuner-club.com/ ครับ

ลองเข้าไปสมัครสมาชิกและหาข้อมูลรถในนั้นจะดีกว่าครับ

ดีกว่ามาตั้งกระทู้ไร้สาระแบบนี้ ที่พี่เขียนว่าไร้สาระ ไม่รู้ว่าน้อง FLANKZA ได้อ่านกระทู้การท่องเวป HLM ที่กระทู้ปักหมุด ในหน้า webboard แล้วหรือยัง

พี่จะสอนว่าการตั้งกระทู้ถามใน HLM คือเรื่องที่เกี่ยวกับสิ่งที่เราไม่รู้ เน้นนะครับว่า ไม่รู้จริงๆ หมายถึง

น้องได้หาคำคอบแล้ว ไปเสริจหาข้อมูลในเวปอื่นๆแล้ว อ่านข้อมูลแล้ว แล้วมันทำไม่ได้จริงก็ต้องลองผู้รู้จริงๆที่มีลมหายใจนะครับ

พี่หมายถึง เวปบอร์ด HLM แห่งนี้ มีไว้เพื่อตั้งกระทู้สำหรับไขข้อสงสัยในเรื่องของรถมาใหม่จะมาเมื่อไหร่ เปรียบเทียบกันรุ่นต่อรุ่น หรือกำลังจะมาใหม่ รถรุ่นนี้เปิดตัวเมื่อไหร่

มันเหมือนกระทู้เสริมสร้างความรู้มากกว่า ครับ  ถ้าในกรณีของกระทู้น้อง FLANKZA นี่ถือเป็นกระทู้ไร้สาระครับ จะทำให้คนอื่นคนอื่นเบื่อเปล่าๆ

เพราะขนาดแอร์ ยังใช้ไม่เป็นเลยแล้วจะขับรถได้หรือครับ ---> คนอื่นเค้าจะคิดแบบนี้นะ

เพราะฉะนั้น ไม่ว่าเรื่องรถหรือเรื่องอะไรก็ตาม ลองหาข้อมูลก่อน ไปตามหาข้อสังสัยของเราให้จนเจอ ให้ได้ แล้วเราจะได้อะไรหลายๆอย่างมากกว่าได้รู้ว่า แอร์ใช้ยังไงอีก

ส่วนถ้าเราสงสัยว่า กระทู้ที่ถามใน HLM ควรเป็นยังไงที่เกี่ยวกับ Fortuner สมมติเอานะครับ เช่น

๑ Fortuner มีแนวจะเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ครับ
   [พอดีสนใจตัวนี้อยู่ เลยคิดอยู่ว่าอายุตลาดก็นานปีแล้ว ตอนนี้ก็มีชุดแต่ง TRD SportivoIII แล้ว จะมี Sportivo IIII หรือเปล่า หรือว่าจะเปลี่ยนโฉมเลย ขอบคุณมากๆครับ]

อย่างตัวอย่างการตั้งกระทู้ด้านบน ก็เป็นการตั้งแบบต้องการรู้เรื่องอนาคตของ Fortuner ที่จะมาถึง เพราะเขาอยากรู้ จะได้เอาไปประกอบการตัดสินใจซื้อรถใหม่

มีตัวอย่างแล้วนะครับ ลองเอากลับไปคิดไปใช้ดู

พี่ต้องขออภัยด้วยถ้าหากพี่ใช้คำไม่เหมาะสมอย่างไรออกไป เพราะพี่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าพี่จะพูดให้เด็กๆฟังรู้เรื่องเป็นยังไง แต่ทุกอย่างที่เขียนมาก็เพราะว่าหวังดี

แล้วก็เห็นว่าเราเป็นคนพูดรู้ง่าย รู้เรื่อง และยังอ่อนประสบการณ์โลกไซเบอร์อีกเยอะ วัดจาก เช็ค PM ยังไม่เป็น

สู้ต่อไปครับ เด็กน้อย พี่เป็นกำลังใจให้

ครับผม

มีคนมาบอกอย่างที่ผม PM ไปบอกแล้วล่ะครับ

นั่นแหละครับ ฟอจูนเนอร์คลับ ผมก็เป็นสมาชิกที่นั่นเช่นกัน

ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจะเข้าข่ายโปรโมทเว็บหรือเปล่า เลย PM ไป ไม่ทราบได้รับยังครับ  :)

ขออนุญาตินะครับ ขอโทษคุณ GivesZa ด้วย ผมขอออกความเห็นอะไรนิดนึง

ผมว่าปัญหา-คำถามของแต่ละคน มันก็มีค่าอยู่ในตัวมันเองแหละครับ

คุณ Flankaza เป็นมือใหม่ ไม่รู้ย่อมไม่ผิด และสังคมเว็บบอร์ดเป็นสังคมที่ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน ถ้าตั้งคำถามขึ้นมา

แล้วถูกตีตราว่าเป็นคำถามไร้สาระ เป็นผม คงรู้สึกเสียใจนะครับ ใจเขาใจเราเน๊อะ  ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

เจ้ากิ๊ฟ อิอิ ใจเย็นๆ กิ้วๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ tokyo

จะว่าไปอ่านกระทู้นี้แล้ว อยากเห็นแอร์ฟอจูนเนอร์จัง มันเป็นแบบใหนหนอ?
07 mazda 3

ออฟไลน์ Ruksadindan

จะว่าไปอ่านกระทู้นี้แล้ว อยากเห็นแอร์ฟอจูนเนอร์จัง มันเป็นแบบใหนหนอ?
เหมือน camry acv30 ครับ

แบบปรับแอร์แยกฝั่งซ้านขวาอะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แบบปรับแอร์แยกฝั่งซ้านขวาอะครับ
มันแบบรวมไม่ใช่รึ ถ้าแยกหน้าหลังน่ะใช่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ